เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:37:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30725 30726 30727 [30728] 30729 30730 30731 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25459422 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460905 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:59:01 AM »

หม้อแปลงสั่งพันที่ไหนครับน้า TD  บู่
ทำเพาเวอร์หลอดหัวใจสำคัญที่สุดคงเป็นหม้อแปลงเอ้าท์พุทนี่แหละ
หลอดเอ้าท์พุท ก็ไม่เท่าไหร่ จิ้มเอายี่ห้อตามกำลังทรัพย์
แต่หม้อแปลงเอ้าท์พุทนี่แหละที่ผมหนักใจ หาเจ้าดีๆ ถูกใจยาก ไหนจะให้เหมาะกับเบอร์หลอดเอ้าท์พุทอีก
ไหนแต่ละเจ้าจะมีสไตล์เสียงและการพันเป็นของตัวเองอีก เปลี่ยนเจ้าเสียงก็เปลี่ยน ชอบทุ้ม ชอบหวาน ชอบใสๆ ก็ต้องพันกันสูตรใคร สูตรมันอีก
หม้อสำเร็จก็แพ๊งแพง หนักใจมากๆ กะการหาหม้อดีๆ

กัดฟันทีเดียวครับ หากให้ทีเดียวจบ...   แทงโก้เลย ไม่ต้องคาใจทีหลัง...  Grin Grin
คู่หนึ่ง สามเสเหมิน อ๊วกเลยโผ๊ม
ถ้าผมทำก็คงของพื้นๆ ที่เขาพันขาย เช่น ของนายเอ พันหม้อขายด้วย
ขนาดบ้านเราหลายเจ้ายังสั่งสำเร็จรูปของโรงงานบ้านเราเองเลยครับ
เช่น MCT-KIT ใช้ของ TRON บางเจ้าก็ของ แสงทอง
นายเอ พันเอง
SAC Thailand พันเองใช้เอง พันขายด้วย แต่แพงโคตร ยังกะของนอก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #460906 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:01:38 PM »

หม้อแปลงสั่งพันที่ไหนครับน้า TD  บู่
ทำเพาเวอร์หลอดหัวใจสำคัญที่สุดคงเป็นหม้อแปลงเอ้าท์พุทนี่แหละ
หลอดเอ้าท์พุท ก็ไม่เท่าไหร่ จิ้มเอายี่ห้อตามกำลังทรัพย์
แต่หม้อแปลงเอ้าท์พุทนี่แหละที่ผมหนักใจ หาเจ้าดีๆ ถูกใจยาก ไหนจะให้เหมาะกับเบอร์หลอดเอ้าท์พุทอีก
ไหนแต่ละเจ้าจะมีสไตล์เสียงและการพันเป็นของตัวเองอีก เปลี่ยนเจ้าเสียงก็เปลี่ยน ชอบทุ้ม ชอบหวาน ชอบใสๆ ก็ต้องพันกันสูตรใคร สูตรมันอีก
หม้อสำเร็จก็แพ๊งแพง หนักใจมากๆ กะการหาหม้อดีๆ

กัดฟันทีเดียวครับ หากให้ทีเดียวจบ...   แทงโก้เลย ไม่ต้องคาใจทีหลัง...  Grin Grin
คู่หนึ่ง สามเสเหมิน อ๊วกเลยโผ๊ม
ถ้าผมทำก็คงของพื้นๆ ที่เขาพันขาย เช่น ของนายเอ พันหม้อขายด้วย
ขนาดบ้านเราหลายเจ้ายังสั่งสำเร็จรูปของโรงงานบ้านเราเองเลยครับ
เช่น MCT-KIT ใช้ของ TRON บางเจ้าก็ของ แสงทอง
SAC Thailand พันเองใช้เอง พันขายด้วย แต่แพงโคตร ยังกะของนอก

เครื่องสีข้าวครบชุด ไม่ถึงสองเหมิน เสียบปลั๊ก แล้วกดปุ่มนิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460907 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:03:33 PM »

ปล. แอมป์ของค่ายโคราช...เพื่อนสั่งไปสามเดือนหวาแล้ว ยังไม่เรียบร้อยที...  บู่   คิก คิก
รุ่นมาตรฐานเขาไม๊ล่ะ รายนั้นเขายึดติดกับงานบน PCB ชิ้นเดียวเขาก็มุออกแบบบน PCB ตลอด ป่านนี้ไม่รู้ได้กัดปริ้นท์ยัง
แกไม่ทำ ฮาร์ดไวร์ เลย
 ตอนนี้ถ้าจะเล่นเพาเวอร์ใหม่สักตัว ผมยอมเอาสำเร็จรูปแล้วครับด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง เวลา งานที่ออกมา ตัวถัง  
ของ Ming Da นี่น่าโดนมากครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460908 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:06:11 PM »

เครื่องสีข้าวครบชุด ไม่ถึงสองเหมิน เสียบปลั๊ก แล้วกดปุ่มนิ
แถว วิคทอรี่ พอร์ต ชาวบ้านเขาปลูกข้าวพันธ์อะไรครับน้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #460909 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:08:21 PM »

เมื่อคืน ขาอักเสบน่าว่า ระบม นอนแทบไม่ได้

เช้ามา เมียบังคับให้ไปหาหมอ....

ก็อย่างที่คิด 

- ยาแก้ปวด 1 แผง กินเมื่อปวด

- ยาแก้อักเสบ 2 แผง กินจนกว่าจะหมด

- ยาป้องกันการระคายกระเพาะ 20 เม็ด

- เคาเตอร์เพนหลอด 180 กรัม 1 หลอด

ปะธ่อ....ทั้งหมดนั้น ตู้ยาร้านคอมหวยก็มี  แถมมียาแก้อักเสบชนิดไม่ระคายกระเพาะด้วย

มียาแก้ปวดทั้งปวดจิ๊บ ๆ... ปวดอูย...ปวดโอ๊ยยยย  ไปจนปวดอ๊ากกกก

ชุดทำแผลที่ศรีษะจากสากกะเบือ ยาอุดฟันเป็นรูเพราะแมงกิน ยาคูลล์ ยาชิก้ารุ่นเก่าใช้ฟิล์ม.... มีหมด
มาที่ ร.พ.มหาราชเชียงใหม่ หมอดูแลดีมาก  รึไม่ก็วัดความกว้าง ความยาว ความหนา เผื่ออืดเป็นพิเศษให้เรียบร้อย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #460910 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:13:47 PM »

แถว วิคทอรี่ พอร์ต ชาวบ้านเขาปลูกข้าวพันธ์อะไรครับน้า

อย่าถาม กลายเป็นสวนปาล์มหมดแล่ว
แต่ก่อน15-20ปปีที่แล้ว ถกเถียงกันว่าปาล์มปลูกในนาได้มั้ย ดีหรือไม่ดีกว่าปลูกที่ดอน
แม่ผมกับคนกลุ่มหนึ่งลองปลูกดู  คนอื่นได้แต่มองๆเมียงๆเอาไปนินทา
ทุกวันนี้ พวกนั้นก็ปลูกปาล์มในนาเหมือนกัน
ข้าวเซ้อเขากิน แม้แต่โรงสีข้าวยังเปลี่ยนมาเป็นลานซื้อปาล์ม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460911 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:15:10 PM »

อย่าถาม กลายเป็นสวนปาล์มหมดแล่ว
แต่ก่อน15-20ปปีที่แล้ว ถกเถียงกันว่าปาล์มปลูกในนาได้มั้ย ดีหรือไม่ดีกว่าปลูกที่ดอน
แม่ผมกับคนกลุ่มหนึ่งลองปลูกดู  คนอื่นได้แต่มองๆเมียงๆเอาไปนินทา
ทุกวันนี้ พวกนั้นก็ปลูกปาล์มในนาเหมือนกัน
ข้าวเซ้อเขากิน แม้แต่โรงสีข้าวยังเปลี่ยนมาเป็นลานซื้อปาล์ม
ยางกับปาล์มคือมายา ข้าวปลาคือของจริง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #460912 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:41:49 PM »

ชนขนาดนี้เครื่องหลุดเลย ไม่ตายโหยย แค่ถลอก

แต่เคลมประกันไหวมั้ยนิ  โดนชก

http://siangtai.com/new/index6.php?name=hotnews1&file=readnews&id=17528

รถยับรุ่งริ่ง แต่ต้นไม้แค่หนังถลอก....

คนก็เจ็บเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่เป็นไร....  เยี่ยม

ฟาดเคราะห์ไปนะน้อง.. บู่

แต่ตามร่องรอยที่เห็น ผมว่า ฟาดต้นไม้ครับ  ไม่ใช่ฟาดเคราะห์
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #460913 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:42:54 PM »

ชนขนาดนี้เครื่องหลุดเลย ไม่ตายโหยย แค่ถลอก

http://siangtai.com/new/index6.php?name=hotnews1&file=readnews&id=17528

รถยับรุ่งริ่ง แต่ต้นไม้แค่หนังถลอก....

คนก็เจ็บเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่เป็นไร....  เยี่ยม

แต่ตามร่องรอยที่เห็น ผมว่า ฟาดต้นไม้ครับ  ไม่ใช่ฟาดเคราะห์

เอิ่ม...เนาะ  ไม่ตายหรอกแบบนี้น่ะ  พวกเราผิดหวังกันได้แล้ว...

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460914 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:01:48 PM »

มันตื่นมาทำไมฟระ...   บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #460915 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:03:15 PM »

ปวดขาน่ะลุง  น่าว่ายาหมดฤทธิ์
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #460916 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:05:31 PM »

ปวดขาน่ะลุง  น่าว่ายาหมดฤทธิ์

อ๋อย อ๋อย  กินยา พักผ่อนเยอะ ๆ ละกัน
(ไม่อยากบอกว่าตามที่หมอสั่ง....  กะเบ่อเก่งหวาหมอซะแระ... คิก คิก )

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460917 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:06:45 PM »

แล่นสูญแล้วพอพี่มันบ่นปวดขา น้องมันไปหายไม่ได้ยินเสียงตด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #460918 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:08:58 PM »

หาเบอร์หลวงพ่อแถวนั้นอยู่ครับ จะนิมนต์ล่วงหน้าไว้ก่อนจะได้ไม่ฉุกละหุก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #460919 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:10:02 PM »

Southlander, Pandanus, tanin01, soveat ชุมไพร, tum610 และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แขบมาแลใจตะนุ เขาอีพอได้สั่งความไหรมั่ง

ไม่มีได้อาศัยไหร ชาด

หน้า: 1 ... 30725 30726 30727 [30728] 30729 30730 30731 ... 35779
  พิมพ์