เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:17:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31146 31147 31148 [31149] 31150 31151 31152 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25809272 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467220 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 11:51:42 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง

สวัสดีครับพี่โพธ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #467221 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 11:53:42 AM »

เข้าไปเริ่มใหม่หมดครับ คงต้องได้ทำทุกส่วนงาน
ปีนี้โชคดีที่โควต้าบุตรพนักงานเค้าจะรับแบบไม่จำกัดวุฒิเป็นปีสุดท้ายแล้ว
พยามสอบมาสามครั้งแล้วไม่ติดซักที มาปีนี้ติดเอาตอนอายุจะไม่ได้แล้ว
ถ้าพลาดปีนี้ก็คงหมดสิทธิแล้ว

แต่ก็เหมือนเรื่องตลก ตอนที่พ่อได้งานออมสินพ่อก็อายุเท่ากันเลย

เดี๋ยววันเด็กจะไปเปิดบัญชีนะครับ

อยากลงสาขาในจังหวัดนครนายกครับ แต่ไม่รู้จะโชคดีได้ลงไหม
ถ้าได้ก็โชคดีมาก เพราะจะได้ไม่ไปไกลลูกๆครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #467222 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:02:55 PM »

พรุ่งนี้ช่วงบ่ายๆขึ้นกรุงเทพสักหน่อย  ไปงาน ขาว-ดำ  พี่สาวคนที่ติดกะผม...เสีย  Cry

เสียใจด้วยครับพี่เล็ก.... ไหว้

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่เล็ก อายุไม่น่ามาก ท่านเสียด้วยสาเหตุใดครับ  ไหว้

อายุ 49 ครับ สาเหตุมาจากน้ำท่วมปอด  ต้นเหตุมาจากไปผ่าตัดลำไส้ครับ  ลำไส้แก่อุดตัน

เสียใจด้วยครับพี่เล็ก...

เกิดแก่เจ็บตาย เป็นเรื่องธรรมชาติ  

วันหนึ่งข้างหน้าเราก็จะต้องเดินทางไปถึงจุดนั้นกันทุกคน... Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2013, 12:09:23 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467223 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:07:34 PM »

กลางเดือนหน้า แข่งรถโฟร์วีลที่ตรังครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #467224 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:11:09 PM »

เข้าไปเริ่มใหม่หมดครับ คงต้องได้ทำทุกส่วนงาน
ปีนี้โชคดีที่โควต้าบุตรพนักงานเค้าจะรับแบบไม่จำกัดวุฒิเป็นปีสุดท้ายแล้ว
พยามสอบมาสามครั้งแล้วไม่ติดซักที มาปีนี้ติดเอาตอนอายุจะไม่ได้แล้ว

แต่ก็เหมือนเรื่องตลก ตอนที่พ่อได้งานออมสินพ่อก็อายุเท่ากันเลย

เดี๋ยววันเด็กจะไปเปิดบัญชีนะครับ

อยากลงสาขาในจังหวัดนครนายกครับ แต่ไม่รู้จะโชคดีได้ลงไหม
ถ้าได้ก็โชคดีมาก เพราะจะได้ไม่ไปไกลลูกๆครับ
ย้ายไปสามจังหวัดเลยครับ...ไม่มีใครแย่ง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #467225 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:18:48 PM »

ย้ายไปสามจังหวัดเลยครับ...ไม่มีใครแย่ง..

หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #467226 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:20:06 PM »

นครนายก อากาศดีน่าอยู่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #467227 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:21:26 PM »

คดห่อเหมือนเดิมครับ สำหรับมื้อเที่ยงวันนี้...ไม่อิ่ม แต่อยู่ได้ถึงเย็น... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #467228 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:22:49 PM »

วันนี้มีแหนมจากสกลนคร อภินันทนาการจากน้องในชมรม
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467229 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:24:36 PM »

นครนายก อากาศดีน่าอยู่ครับ

แสดงว่าจังหวัดนี้ต้องมีนายกเยอะ ถึงได้เรียกนครนายก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #467230 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:26:14 PM »

นายกอบต อบจ นายกสมาคมเพียบครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467231 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:59:47 PM »

แล้วอีสองสาวนี่มันทำงานทำการไรครับ เงินเดือนกี่บาท หรือเกาะพ่อแม่กิน ?

แล้วมันสวยขนาดไหน มีดีกรีนางงามระดับตำบล? ระดับจังหวัด? หรือหน้าตาก็งั้นๆ วันๆแดะแต่คอลลาเจนแล้วฝันว่ากรูจะสวยเหมือนดารา

10ล้านนี่เข้าขั้นเพ้ิอฝันแล้ว มันคงดูพวกเศรษฐี ไฮโซแต่งกัน แล้วหลอน ตื่นๆๆๆ พวกเมิงฝันกลางวันไปแล้ว  ขำก๊าก

หลักแสนนี่พอสมควรแล้ว แล้วนี่กะเอาซะด้วยนะสินสอด งั้นฝันไปเถอะ ใครจะให้มัน ยังไม่รู้เลยคุ้มแค่ไหน แต่งมาจะคุ้มมั้ย งานบ้านงานเรือน หาเงินช่วยผัวเป็นมั้ย รึดีแต่แต่งตัว งานการไม่กระดิก ใช้แต่เงิน เอามาทำหัวจ๋วยไรฟร่ะ ซื้อแดะเอาก็ได้  แลบลิ้น

ขนาดคนรวยๆแต่งกัน เค้าคืนให้คู่บ่าวสาว แถมเกทับกัน ชั้นให้เพิ่มอีกเท่าตัว ให้บ้าน ให้ที่ดิน ให้รถหรู แต่อีสองตัวนี่กะเอาเกลี้ยง โถ่........อีพวกโลกสวย
  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #467232 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:07:31 PM »

ลืมบอกไปครับ ผู้หญิงสองคนนี้
คนนึงก็ดูโอเค ไม่ได้น่ารัก ไม่ได้สวยมาก ดูปกติไม่มีอะไร ผิวขาวหุ่นโอเค
ส่วนอีกคนก็  ตัวใหญ่ อ้วนๆ ผิวแทนๆหน่อย

หลังจากนั้นผมก็เลยถามย้ำความคิดพวกเธอไปว่า
10ล้าน คือเพื่อพิสูจน์ว่า ผู้ชายมั่นคงใช่รึเปล่า? เธอก็ตอบว่าใช่
ผมก็เลย ถามไปว่า "งั้นถามหน่อย ถ้าจะให้ผู้ชายเอาสินสอดมาให้ อยากให้เขาหาเงินด้วยตัวเอง หรือยืมเงินพ่อแม่มาขอ"
ตอนแรกเธอให้คำตอบไม่ได้ครับ.......ผมก็เลยบอก "เฮ้ยยย จะพิสูจน์ความมั่นคงของผู้ชาย แล้วจะให้มันไปขอเงินพ่อแม่มาได้ไง"
เขาก็เลยโอเคตอบมาว่า  อยากให้ผู้ชายเป็นคนหาเงินมาด้วยตัวเอง

ผมก็เลยถามต่อเลยครับ "คิดว่าจะแต่งงานตอนอายุสักเท่าไร"
เธอก็บอกว่า "ถ้าเลือกได้ ก็อยากแต่งช่วง 20ปลายๆ ไม่ก็ 30ต้นๆ"
ผม :  ถามหน่อย คิดว่าคนที่อายุ30 เงินเดือนเดือนละ ประมาณ5หมื่น ถือว่าเยอะมั้ย?
เธอ : ไม่นะ....น้อยอะ 
(ผมช๊อครอบสองครับ)
จนเพื่อนผู้ชายอีกคน เหมือนจะทนไม่ไหว เลยพูดขึ้นมาว่า เขาคิดว่า อายุ30 เงินเดือน 5หมื่นนี่ ไม่ใช่น้อยๆนะ
บางคนอายุ 50กว่า เงินเดือนยังไม่ถึง 5หมื่นเลย
ส่วนใหญ่ อายุ30 เงินเดือนยัง 2หมื่นกว่า 3หมื่นกว่าด้วยซ้ำ
แต่.....เธอก็ยังยืนยันว่า อายุ30 แต่เงินเดือน 5หมื่น มันยังน้อยไปครับ

พอได้ใจความละครับพี่ซับ พวกนี่มันเด็กยังเรียนอยู่ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม หน้าตาก็งั้นๆ ยังแบมือขอเงินพ่อแม่กินอยู่เลย เผลอๆกู้เงินเรียนซะอีก โถ่.........ไร้สาระ เฟ้อฝัน ปัญญาอ่อน  สมองเท่าเม็ดถั่ว อยากจะถามกลับ เคยทำงานหาเงินเองรึยัง สรุปกะทู้นี้ไม่มีสาระครับ กะทู้เด็กเห่อหมอยเท่านั้นเอง
  แลบลิ้น

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467233 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:11:03 PM »

แล้วอีสองสาวนี่มันทำงานทำการไรครับ เงินเดือนกี่บาท หรือเกาะพ่อแม่กิน ?

แล้วมันสวยขนาดไหน มีดีกรีนางงามระดับตำบล? ระดับจังหวัด? หรือหน้าตาก็งั้นๆ วันๆแดะแต่คอลลาเจนแล้วฝันว่ากรูจะสวยเหมือนดารา

10ล้านนี่เข้าขั้นเพ้ิอฝันแล้ว มันคงดูพวกเศรษฐี ไฮโซแต่งกัน แล้วหลอน ตื่นๆๆๆ พวกเมิงฝันกลางวันไปแล้ว  ขำก๊าก

หลักแสนนี่พอสมควรแล้ว แล้วนี่กะเอาซะด้วยนะสินสอด งั้นฝันไปเถอะ ใครจะให้มัน ยังไม่รู้เลยคุ้มแค่ไหน แต่งมาจะคุ้มมั้ย งานบ้านงานเรือน หาเงินช่วยผัวเป็นมั้ย รึดีแต่แต่งตัว งานการไม่กระดิก ใช้แต่เงิน เอามาทำหัวจ๋วยไรฟร่ะ ซื้อแดะเอาก็ได้  แลบลิ้น

ขนาดคนรวยๆแต่งกัน เค้าคืนให้คู่บ่าวสาว แถมเกทับกัน ชั้นให้เพิ่มอีกเท่าตัว ให้บ้าน ให้ที่ดิน ให้รถหรู แต่อีสองตัวนี่กะเอาเกลี้ยง โถ่........อีพวกโลกสวย
 ขำก๊าก

คนหัวอกเดียวกันเขาปลอบใจกันนะครับ อย่าไปคิดมากครับ ทั้งน้าเบิ้มและน้าซับครับ  เอาเป้นว่าใครร่อนการ์ดงานแต่งได้ก่อนกัน ผมเตรียมลางานไปร่วมงานแต่งครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #467234 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:13:14 PM »

ทุกวันนี้อายุ30กว่าๆแล้ว เงินเดือนผมยังไม่ถึงสองหมื่นดีเลยครับ
ถ้าน้องจะหาอย่างงั้นก็เชิญหาเถอะครับน้อง
เรียกเสียขนาดนั้นตัวน้องเองน้องมีอะไรบ้างนอกจากเถียงนาน้อย  น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 31146 31147 31148 [31149] 31150 31151 31152 ... 35779
  พิมพ์