เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3142 3143 3144 [3145] 3146 3147 3148 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25688786 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #47160 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 05:34:15 PM »

ปู๊น                  น

Grin    Grin    Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #47161 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 05:53:39 PM »

พี่น้องครับ คงไม่ได้เที่ยวเป็นแน่แท้ครับ เพราะว่าถ้าไปคงต้องไปนั่งรอลูก จนสอบเสร็จนะครับ ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน  Cool Cool Cool

เขาเรียก "บุญมี แต่กรรมบัง"

ยังไม่แน่เลยครับลุงเข้ม ไม่รู้ว่าลูกสาวสละสิทธิ์ไปแล้วรึยัง เพราะแกติดแม่นะครับ ไม่มีแม่ไม่ยอมไป ...  หลงรัก

ส่วนถ้าได้ไป แม้ว่าจะมีกรรมบัง แต่ก็บังไม่มิดซะทีเดียวนะครัว ซิบอกไห่ ...  Cool Cool Cool

แพะเอ๋ย...ให้เวลาลูกบ้าง คริๆ อย่าคิดออกนอกทางอย่างเดียว อุ้ย พูดอะไรออกไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47162 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:02:19 PM »

อีเดี่ยวกระบอกนี้  เสร็จโก๋  ได้รับอนุมัติแล้วเมื่อสักครู่  ค่าตัวไม่เอา  ยกให้ฟรี ๆ   ยิ้มีเลศนัย

แต่ปัญหาก็คือ ที่อยู่ในใบปอสี่ กับที่อยู่ปัจจุบันไม่ตรงกัน  เนื่องจากย้ายแต่คนไม่ได้ย้ายทะเบียนปืน  บ้านหลังเก่าก็ได้ขายไปแล้ว  และเลขทะเบียนปืน ทั้งในปอสี่และที่ปืนอ่านยาก  ส่วนเลขประจำปืนตรงตัวปืนนั้นชัดแจ๋ว แต่ในใบปอสี่อ่านยากเช่นกัน   สงสัยปลัดอำเภอเมื่อปีศูนย์หกจะคัดลายมือไม่เป็น  อ๋อย

ต่อเช้าว่าอีไปอำเภอ ยื่นปอหนึ่งเพื่อขึ้นปอสาม  สาว่าได้ไปรบกับอำเภอเรื่องย้ายทะเบียนปืนก่อนเป็นแน่แท้ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47163 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:09:01 PM »

สงสัยอยู่นาน ว่าปืนกระบอกนี้ยี่ห้ออะไร   ที่แท้มันของ น้องหมี นั่นเอง เพราะมีรูปอยู่ด้วย  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47164 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:15:35 PM »

ยิงแต่ละทีได้แรงกว่ายิงแบบปั๊มเยอะเลย  ถ้าไม่ติดตรงที่เปิดบอกเพื่อดีดปลอกอยากจะลองยิงมือเดียวเหมือนกับซองปั๊มดูครับ

ช่างกล้าหาญยิ่งนัก...
ระวังหน้านะครับ....

ไม่หล่ออยู่แล้ว เสียโฉมไปหล่าว....
ใครติ้เอา...

ลุงซับกล้าว่าพี่อู๊ดเหรอครับ  ตกใจหน้าซีด เดี๋ยวผมจะไปฟ้องพี่มะขิ่น  ตกใจ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47165 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:20:11 PM »

ลูกสาวสอบได้คะแนนอันดับ 1 วิชาภาษาไทยระดับ ป.3 เพื่อจะไปแข่งขัน เพชรยอดมงกุฏ ...  เยี่ยม

ไม่รู้ว่าอาทิตย์หน้าต้องพาขึ้นไปแข่งขันระดับประเทศที่กรุงเตปรึป่าว เพราะ ผบ. ขึ้คร้านไป ...   Cool Cool Cool
ดีใจด้วยครับพี่ ลูกไม้หล่นไกลต้นจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมขอตามติดความเคลื่อนไหว เพื่อส่งกำลังใจครับพี่...

ถือว่าเป็นบุญวาสนาของหลานสาวครับลุงปึ๊ด  ที่ไม่หล่นใกล้ต้น Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47166 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:22:41 PM »

คาดว่าคงจะเป็น "ตราเสือ" ยี่ห้อเดียวกันกับที่ผมเพิ่งโพสรูปไปไม่นาน  ลองดูที่กระโจมด้านในกับใต้รังเพลิงดูครับ คิดว่าคงจะมีบรู๊ฟมาร์คมากมายหลายตัวเหมือนกัน  ผมยังสงสัยเลยว่าทำไมปืนสมัยนั้นบรู๊ฟมาร์คมากมายกว่าปืนสมัยนี้...
ผมเห็นของพี่เมื่อกี้แหละครับ  เลยลงบ้าง
ถ่ายไว้นานแล้วครับ
เดี๋ยวกลับบ้านไปถ่ายมาใหม่ครับ
แต่ที่เท่าที่จำได้  บรู๊ฟมาร์ค ไม่ค่อยมีอะไรครับ
ใน ป.สี่ ก็ไม่บอกเลขและยี่ห้อด้วยครับ

โอววว  งั้นเราเอามาแลกกันดีกว่าครับ  ผมจะได้ไม่ต้องไปทำเรื่องย้ายทะเบียนปืนตามท่านตาของกระผมให้มาอยู่ในบ้านปัจจุบันก่อน อิ อิ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47167 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:24:13 PM »

ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิเข้าสอบปากเปล่า ในตำแหน่งอัยการผู้ช่วย (สนามใหญ่)

เฮ้อ.......................... เศร้า เศร้า
ไม่เป็นไร  เดือนตุลาคม เอาใหม่พี่น้อง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47168 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:26:59 PM »

ดีครับ ได้มา ก็ทำพานท้ายใหม่เสีย ให้ต่ำๆลง ก็พอไหวครับ

ปืนลูกซองเดี่ยวแต่ก่อน มักจะมาจากยุโรปเป็นหลักครับ
อาจมีพรูฟมาร์ค เยอะบ้าง น้อยบ้าง หากไม่มีเลย
คาดว่า ตอนรมดำใหม่ ขัดออกหมดตอนเตรียมผิวเพื่อรมดำ

หรือไม่ก็ปืนจากฝั่งทวีปอเมริกา (อเมริกา หรือบราซิล มีน้อยกว่าจากฝั่งยุโรป)

ยี่ห้อเดิมมีแน่ๆ แต่เป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งบางที ก็ถูกลบเลือนตอนแกะเสือ แกะมงกุฏ หรือแกะ สั่งพิเศษยิงลูกโดดได้

แต่บางกระบอกก็ยังเหลือยี่ห้อเดิมอยู่

อีเดี่ยวตราเสือว่าที่ของผม  มีครบเลยครับ  เดี๋ยวจะลองหาดูว่าเขียนอะไรไว้บ้าง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47169 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:29:53 PM »

ผมมี ป.3 ซอง 5 นัดอยู่ใบนึง ..... เหลืออีกไม่นานหมดอายุแล้ว ยังหาตังค์ซื้อไม่ได้เลยอ่ะ

ใครมีตังค์แต่ไม่มีใบเอาตังค์ให้ผมยืมก่อนได้ปะ

หรือใครจะยืมใบผมไปซื้อก่อนกะได้เช่นกัน ..... อิ อิ

คิก คิกเปลี่ยนชื่อในใบป.3เป็นชื่อผมก่อนได้ไหมครับ....................... ยิ้มีเลศนัยแล้วผมจะเอาเงินให้พี่ปูยืมครับ

คนโสดเขาคุยกัน  คนมีเมียไม่เกี่ยว..... คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47170 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:35:55 PM »

มาเพิ่มรูปครับ

คิดว่าคงเป็นเสือครับ ไม่ใช่แมว

และมีตัวหนังสือที่ด้านบนลำกล้อง  " ล ห ล ย " ครับ

เขียนว่า มิสหลุย ครับ

คาดว่าของคุณยอดกับว่าที่ของผม ยี่ห้อเดียว รุ่นเดียว แน่ ๆ เลย

แต่ผมว่าจริง ๆ ทั้งว่าที่ของผมและของคุณยอด  น่าจะตราแมวคราว มากกว่าตราเสือ เพราะฝีมือคนแกะลายสุดยอดจริง ๆ   อิ อิ 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47171 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:39:48 PM »

ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิเข้าสอบปากเปล่า ในตำแหน่งอัยการผู้ช่วย (สนามใหญ่)

เฮ้อ.......................... เศร้า เศร้า
ไม่เป็นไร  เดือนตุลาคม เอาใหม่พี่น้อง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สู้ สู้ ครับ  Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47172 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:51:00 PM »

ต่อ....

ข้างบนลำกล้องเขียนว่า มิสหลุย   ด้านข้างลำกล้องทั้งสองข้างจะมีรูปหมี และด้านใต้รูปหมีตัวอักษรจะเขียนว่า Fs_DUMOLIN&CIELIEGE

ใต้ลำกล้องจะเขียนว่า CHOKE 183  แล้วก็ตามด้วยรูปห่วงหลายห่วง   โคนลำกล้องด้านล่างซ้ายมี 1Kg 305 ตามด้วยบรู๊ฟมาร์คจำนวนประมาณห้าตัว  เลขประจำปืนอยู่ตรงใต้ลำกล้อง ด้านหน้าตะขอเกี่ยวกับกระโจม 

ในกระโจมมีเลขประจำปืน และตรงท้ายกระโจมมีตัวเลยแถวบน 13   แถวล่าง 2

โครงปืนตรงหน้าโกร่งไกมีหมายเลขประจำปืน  รางวางโคนลำกล้องมีบรู๊ฟมาร์คประมาณสี่ตัว

ตกลงมันยี่ห้ออะไรกันแน่ Huh
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47173 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:59:54 PM »

ไหงยังแต่พี่หลวงอ่ะวันนี้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47174 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 08:04:00 PM »

หน้า: 1 ... 3142 3143 3144 [3145] 3146 3147 3148 ... 35779
  พิมพ์