เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:14:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31826 31827 31828 [31829] 31830 31831 31832 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25609011 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477420 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:16:36 PM »

อ๋อ พวกเหล่าเหย่ ตกกระป๋อง ไม่มีกระแส ก็โชว์นมโชว์หอยเรียกเรตติ้ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #477421 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:27:41 PM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

ถ้าผมไม่รีบ เอาเปรียบเพื่อนร่วมถนนขนาดนั้น เรื่องนี้คงไม่เกิดขึ้น

ตาวีโก้ คงไม่ตะบี้ตะบันแย่งเลนกับผม

คุณแม่ฟีโน่ คงสามารถเลี้ยวขวาไปส่งลูกโรงเรียนได้ปรกติ

....เพียงแต่เรา ลดความเร่งรีบในชีวิตลง แค่นั้นเอง 

ไหว้  จานปาดเอ้ยย.....บางทีเราใช่ต้นเหตุ แต่เห็นคนล้มรถหัวทิ่มกลิ้งกะพื้นถนน เราก็รู้สึกวูบๆ วันก่อนไง ผมเลี้ยวไฟเขียวปกติ 2ผัวเมียตัดหน้าเรา แต่เห็นเราเลี้ยวเลยเบรกล้มกลิ้ง ขวดน้ำชาดำเย็นกลิ้งกระจาย เราก็เฮ้อ.....แล้วจะผ่าไฟแดงทำไม  แต่เราก็รู้สึกแย่ๆ บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #477422 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:37:36 PM »

เศร้า  บางที ชีวิตเราก็สามารถดำเนินได้ตามปรกติ แม้นว่าเราลดความรีบร้อนลงแล้วก็ตาม

ถ้าผมไม่รีบ เอาเปรียบเพื่อนร่วมถนนขนาดนั้น เรื่องนี้คงไม่เกิดขึ้น

ตาวีโก้ คงไม่ตะบี้ตะบันแย่งเลนกับผม

คุณแม่ฟีโน่ คงสามารถเลี้ยวขวาไปส่งลูกโรงเรียนได้ปรกติ

....เพียงแต่เรา ลดความเร่งรีบในชีวิตลง แค่นั้นเอง 

เมื่อก่อนที่ลำปางก็เกิดกรณีแบบน้าแพนด้าบ่อยครับ รถเฉี่ยวชนกันบ่อยมาก

จราจรเลยปรับรูปแบบสัญญาณไฟจราจรใหม่ เป็นวิ่งรถที่ละฝั่ง คือ ฝั่งของน้าแพนด้ากับวีโก้ไฟเขียว อีกสามด้านก็จะเป้นไฟแดงหยุดหมด ฝั่งน้าแพนด้าก็จะวิ่งทางตรงหรือเลี้ยงซ้านเลี้ยวขวาได้หมดไม่ต้องไปวัดใจกับอีกฝั่งหนึ่ง
ช่วยลดอุบัติเหตุไปได้มากเลยครับ

ตรงนั้นคงเป็นไปไม่ได้ครับ ที่จะปรับเปลี่ยน

ทางตรงของผม คือราชดำเนิน สายใหญ่ทีเดียว    ส่วนซ้ายขวานั่น  คือทางเล็ก เลนสวนกันแคบ ๆ ขยายไม่ได้อีกแล้ว

ทั้งที่สายเล็กนั้น เป็นสายสำคัญมากที่จะออกจากเมืองโดยไม่ต้องผ่านตัวเมืองใหญ่ 
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #477423 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:41:18 PM »

ชะ...ว้ายเจ้าเหน้มา..

อยากลองเปลี่ยนบท เป็นเจ้าเหน้ ดูบ้างมั๊ยล่ะ.....ผมยินดีช่วยน่ะ.... ยิ้มีเลศนัย

เปลี่ยนเป็นพรานตกปลาตัวเติบๆก่อนดีมั้ย... คิก คิก

ตกตัวใหญ่ ได้แล้วก่ะจบ..... นี่ตกได้ไอ้ป๊อด กะยอดหินน่ะ แหลงกันมาสองปีแล้ว แล้วก่ะน่าว่าหลายปีเหลยแหล่ะ ไม่รู้อีจบเมื่อใดทีหั้น .... ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477424 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:43:26 PM »

ไหว้  จานปาดเอ้ยย.....บางทีเราใช่ต้นเหตุ แต่เห็นคนล้มรถหัวทิ่มกลิ้งกะพื้นถนน เราก็รู้สึกวูบๆ วันก่อนไง ผมเลี้ยวไฟเขียวปกติ 2ผัวเมียตัดหน้าเรา แต่เห็นเราเลี้ยวเลยเบรกล้มกลิ้ง ขวดน้ำชาดำเย็นกลิ้งกระจาย เราก็เฮ้อ.....แล้วจะผ่าไฟแดงทำไม  แต่เราก็รู้สึกแย่ๆ บู่

เซ็งเป็ดเซ็งห่านเลยน้าเบิ้มเห้อ....

ผมขับรถทุกวัน พบเห็นอุบัติเหตุเป็นปรกติชินตา  แต่ก็วางจิตอุเบกขาได้

ชีวิตใครก็ชีวิตมัน ไม่ปราณีตก็พลาดพลั้งตกหล่นเป็นเรื่องปรกติ

.....แต่ต้องไม่ใช่กับเด็ก....เด็กอนุบาลเด็กประถมที่ยังไม่รู้เรื่องราว  รับไม่ได้จริง ๆ...

ยิ่งเกิดขึ้นใกล้ตัวแล้วเรามีส่วนทำให้เกิดขึ้นด้วยแล้ว.....เหมือนเราจ่ายบอลให้เพื่อนยิงประตู.....

ทางกฏหมายเราอาจไม่ผิด กฏจราจรเราก็ไม่ผิด  .....  แต่เรามีส่วนทำให้เหตุมันเกิด.....   อ๋อย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477425 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:49:46 PM »

อยากลองเปลี่ยนบท เป็นเจ้าเหน้ ดูบ้างมั๊ยล่ะ.....ผมยินดีช่วยน่ะ.... ยิ้มีเลศนัย

เปลี่ยนเป็นพรานตกปลาตัวเติบๆก่อนดีมั้ย... คิก คิก

ตกตัวใหญ่ ได้แล้วก่ะจบ..... นี่ตกได้ไอ้ป๊อด กะยอดหินน่ะ แหลงกันมาสองปีแล้ว แล้วก่ะน่าว่าหลายปีเหลยแหล่ะ ไม่รู้อีจบเมื่อใดทีหั้น .... ยิ้มีเลศนัย

เคยแลหนังบางเรื่องม้าย....พระเอกหรือนางเอกโดนอะไรโป๊กกะบาลจนความจำเสื่อมหั้น

หลังจากความจำเสื่อมจนได้ที่ ทำจนคนรักเข้าใจผิดหนีจากไปแล้ว ก็มีเหตุให้ต้องโดนโป๊กกะบาลซ้ำตำแหน่งเดิมอีกที

ความจำก็จะฟื้นคืนมา....แล้วตามไปง้อคนรักทันหวุดหวิดก่อนขึ้นเครื่องไปเมืองนอก.....

....ต้องไปที่เดิมครับ....ที่เดิมเท่านั้น..  แล้วก็ งัดไอ้บั้งไซส์แปดกิโลกลับเข้าฝั่งมาให้ได้....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #477426 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:13:38 PM »

อ๋อ พวกเหล่าเหย่ ตกกระป๋อง ไม่มีกระแส ก็โชว์นมโชว์หอยเรียกเรตติ้ง

รูปตั้งนานแระ ตั้งแต่โปรโมทหนังจันดาราโน่น

ไม่โร้ไหรเสียนิ โหย๋ในหมงจริงๆ
พรรค์นี้ต้องให้โรคภูมิแพ้เครื่องแบบกำเริบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477427 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:14:11 PM »

ในชีวิตขับรถ ผมชนคนมาสองคน อาการสาหัสทั้งคู่ ผมไม่หนี รอตำรวจมาพาตัวไปโรงพัก ลงบันทึกประจำวัน แล้วก็ปล่อยตัวกลับ

- คนแรก กับ รถคันแรก ของผมเปอร์โยต์ 205 เหตุเกิดที่ถนนสายรองในหมู่บ้านแถวเขตุต่อแดนระหว่าง บ่อวิน กับ ศรีราชา
รถผมขับกลับบ้านมาทางเลนปกติของผมลงเนินมาด้วยมีแรงเฉื่อยส่งท้ายไวใช้ได้ เลยโรงงานเล็กๆ ขวามือมาหน่อย ซ้ายมือเป็นหมู่บ้านจัดสรรเล็กๆ
เห็นรถมอเตอร์ไซค์ อยู่อีกเลนแล่นช้าๆ ฝั่งตรงข้ามผม ผมพิจารณาดูแล้ว ปลอดโปร่ง เหยียบต่อไปตามปกติ
 ทันใดนั้น รถเครื่องคันนั้นที่ผมเห็นไกลๆว่าขับช้าๆ และอยู่เลนตรงข้ามผม มันเกิดตัดสินใจหักเลี้ยวเข้าหมู่บ้านจัดสรรที่ว่านั้นทันที
โดยที่มันไม่มองว่ารถผมกำลังแล่นลงเนินมาด้วยความเร็ว เท่ากับว่ามันตัดหน้าผมอย่างจังในระยะกระชั้นชิดเกินเบรคทันแน่นอน
ผมกระทืบเบรคทันที แต่รถไม่หยุดหรอกครับ (มีรอยเบรคดำเป็นทางยาว) ชนโครมเข้าให้เต็มๆ กะมอไซค์คันนั้น แล้วรถจึงหยุด
ผมลงจากรถเดินมาข้างหน้ามองหาคนขับมอไซค์ที่ผมเพิ่งชนเข้าอย่างจัง......มีแต่รถ คนไม่เจอครับ ผมเดินมองหาไปข้างๆหน้า ตามคูข้างถนน
ไม่เจออีก มันหายไปไหน หายไปได้อย่างไร
ผมคิดไม่ออก แต่แว่บความคิดเข้ามาว่า ข้างหน้าไม่มีก็เดินไปดูข้างหลังหน่อย

ผมเดินอ้อมกลับมาหลังรถ เจอครับ นอนแอ้งแม้ง อยู่ท้ายรถผมนั่นแหละ คนขายอาหารตามสั่งอยู่ร้านข้างๆ บอก ไอ้นี่มันตัดหน้ารถพี่เห็นๆเลย
แล้วก็มีรถกู้ภัยมาเอาตัวมันไปส่ง รพ. ผมยืนอยู่ตรงนั้น สักพักมีรถตำรวจ สภอ.ปลวกแดง เจ้าของท้องที่มา ตำรวจบอกว่าผมต้องไปให้ปากคำกะร้อยเวร
ที่โรงพักด้วย ผมก็ไปร้อยเวรก็สอบถามผมประกอบกับคำให้การของตำรวจที่มาพาตัวผมไปด้วย แล้วก็ปล่อยตัวผมกลับ แต่เนื่องจาก
สภอ.ปลวกแดงอยู่ไกลจุดเกิดเหตุมาก แถมเปลี่ยวมืดค่ำกลางไร่สัปะรด ร้อยเวรสั่งให้ผมกลับ ผมไม่มีรถ จ่าคนที่พาผมมาอาสาพาผมไปส่งบ้านด้วย
แบบแท็กซี่ผมก็ให้เงินค่าโดยสารแกตอบแทนด้วยระหว่างทาง จ่าแกบอกว่า ร้อยเวรแกชอบใจผมมากตรงที่ผมไม่หนีไปไหน แกเลยเห็นใจปล่อยผมกลับบ้านง่ายๆ
 ไอ้หมอนั่นอาการสาหัสหลายอย่าง แขนขาหัก แถมหูรูดตูดทวารมันแหกหมดเพราะร่างมันโดนชนแล้วลอยมาตกก้นกระแทกลงบนก้านเหล็กที่โผล่มาไว้ยึด
ก้านปัดน้ำฝนนั่นแหละ
 วันหลังผมไปเยี่ยมที่บ้านเจอแต่แม่คนเจ็บ แม่มันเรียกร้องกับผมว่า ให้ผมชดใช้ค่ามอเตอรไซค์ใหม่ให้มันทั้งคันสามหมื่นกว่า
ผมบอกว่า ลูกยายน่ะผิดนะ มาตัดหน้ารถผมเต็มๆ ตำรวจก็ทำคดีไปตามพยานหลักฐานรอยเบรคผม ยายจะมาเรียกร้องเอาอะไรกะผมไม่ได้หรอก
และถ้าผมไม่สงสารยาย ผมยังจะฟ้องยายเอาค่าเสียหายมาซ่อมรถผมด้วย หลายตังค์ด้วย
ตกลงผมก็ไม่เอาอะไรยาย และก็ไม่ให้อะไรยายเหมือนกัน

สงสารไอ้หมอนั่น ไม่รู้กี่ปีมันถึงจะขี้เหมือนคนปกติได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:20:35 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #477428 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:15:26 PM »

ต่อให้ตกปลาวาฬได้ ปลาสองตัวนั้นจักต้องเป็นตำนาน
ใช่ใครติ๊ตกได้ฮั้น ปลาตัวเล็กหวาเหยื่อนั้น....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #477429 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:22:27 PM »

ท่านซับ ฯ และ ท่านเซ้าท์ ฯ เช็คเมล์ด้วยนะครับ
เพลิน ๆ วันจันทร์ 3 ซิป ครับผม

ยิ้มีเลศนัย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477430 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:24:41 PM »

ท่านซับ ฯ และ ท่านเซ้าท์ ฯ เช็คเมล์ด้วยนะครับ
เพลิน ๆ วันจันทร์ 3 ซิป ครับผม

ยิ้มีเลศนัย

มีหลักฐาน promontory เพิ่มเติมหรือครับ
ผมต้องไปเช็ค gmail ที่บ้านครับ ที่นี่เปิดไม่ได้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477431 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:26:00 PM »

รูปตั้งนานแระ ตั้งแต่โปรโมทหนังจันดาราโน่น

ไม่โร้ไหรเสียนิ โหย๋ในหมงจริงๆ
พรรค์นี้ต้องให้โรคภูมิแพ้เครื่องแบบกำเริบ

โถกเข้าดอกนี้ อับสับ  โดนชก โดนชก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #477432 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:29:31 PM »

ยิ้มีเลศนัย

มีหลักฐาน promontory เพิ่มเติมหรือครับ
ผมต้องไปเช็ค gmail ที่บ้านครับ ที่นี่เปิดไม่ได้

Jap show ครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #477433 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:57:22 PM »

ยิ้มีเลศนัย

รับแซ่บ  +1  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #477434 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 03:49:18 PM »

ต่อแหล่ะน้าดุลย์เหลืออีกเรื่อง...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 31826 31827 31828 [31829] 31830 31831 31832 ... 35779
  พิมพ์