เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:19:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31839 31840 31841 [31842] 31843 31844 31845 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25625801 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #477615 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:15:53 PM »

งั้นชั่วโมงนี้กะฟอจูนเนอย่างเดียวสิ...

ตอบไปเลย....ซื้อคนที่ชอบ ที่ชอบ นั่นแหละ...

รถมันพาไปไหนต่อไหนได้ทุกคันนั่นแหละ...(ไม่นับรถพัง)
ได้ใช้ ได้มี แล้วมีความสุขก็เอามาเถอะ...

พอดีแลท่าตนที่อิซื้อ สะเปะสะปะจัง..ยังจับจุดในความต้องการของการใช้งานตัวเองไม่เจอที....

ลองไปถามใหม่ว่าเค้าต้องการใช้งานแบบไหนเป็นหลัก....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477616 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:18:35 PM »

น้าฉ๊องแล้วเครื่องเก่าที่บ้าน ถ้าต้องการอัพเกรดให้แรง เร็ว ขึ้น ต้องทำพรือบ้างครับ คอมตั้งโต๊ะ กว่าจะโหลดไหรได้สักหน้า ช้าอย่างแรงเลยนิครับ

ถามสั้น ๆ ตอบได้เป็นหกเจ็ดหน้าเลยนะเนี่ย

ใช้เน็ตอะไร  เปิดเครื่องมาโหลดอะไรมาเป็นเดมอนอยู่บ้าง ใช้บราวเซอร์อะไร ต่อเน็ตผ่านอะไร โอเอสไหน

........

คือ เครื่องคอมพิวเตอร์  ความเร็วแรงที่เราพึงใจ ให้นึกภาพของการส่งน้ำผ่านท่อ......

ท่อเมน ๓" น้ำแรง  ต่อแยกมาด้วยท่อ ๑" เพื่อเข้าบ้านใน  ๑๐ เมตรแรก

พอ ๔ เมตรต่อมา ต่อด้วยท่อ ๔ หุน  

๑๕ เมตรสุดท้ายก่อนถึงก๊อก....ต่อด้วยท่อ ๖ หุน....

ถามว่า...น้ำจะใหลแรงตามประสิทธิภาพของท่อขนาดไหน....??

เน็ตก็เหมือนกัน  เป็นคอขวดอยู่ตรงไหนมันก็วิ่งแค่นั้นแหละ

เน็ตใช้ผ่านสามจีของดีแท๊คครับ ใช้อินเตอร์เน็ตเอ๊กพลอเรอร์ กับ กูเกิ้ลโครมครับ

ท่าน ผบ. บอกว่าถ้ายังช้าเหลยท่านว่าอี้ออกเครื่องใหม่ถ้า อบต. ทำโครงการเน็ตความเร็วสูงเข้าหมู่บ้านได้สำเร็จนะครับผม

ดีแทก  ใช้โปรฯไหนครับ....

อันลิมิเต็ดครับ  ใช้ทั้งเดือนก็ไม่หมด แต่พอใช้กับไอแพดของลูกเร็วดีครับ

คอมมันเก่ามากแล้วครับพี่ กำลังหาเรื่องจะเปลี่ยนพอดีนะครับ เลยขอคำแนะนำจากช่างใหญ่ของเมืองคอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #477617 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:19:01 PM »

งั้นชั่วโมงนี้กะฟอจูนเนอย่างเดียวสิ...

ตอบไปเลย....ซื้อคนที่ชอบ ที่ชอบ นั่นแหละ...

รถมันพาไปไหนต่อไหนได้ทุกคันนั่นแหละ...(ไม่นับรถพัง)
ได้ใช้ ได้มี แล้วมีความสุขก็เอามาเถอะ...

พอดีแลท่าตนที่อิซื้อ สะเปะสะปะจัง..ยังจับจุดในความต้องการของการใช้งานตัวเองไม่เจอที....

ลองไปถามใหม่ว่าเค้าต้องการใช้งานแบบไหนเป็นหลัก....

ตอบไปเลย ให้เมียเลือก   เราอยากได้อะไรเมียอีไม่เห็นด้วยก็ใช่เซ้อได้นุ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #477618 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:20:24 PM »

เชฟ..สิ

อย่าไปอ่านบทวิจารย์  อ่านแล้วเครียด....

อย่าไปแคร์ศูนย์  เพราะศูนย์เชฟ หลังซื้อรถมา เข้าไปแล้วเครียด (ก่อนซื้อรถ เข้าไปแล้วครึ้มใจ)

อย่าไปสนอัตรากินน้ำมัน  สิบล้อกินเยอะกว่าแถมวิ่งช้ากว่าเยอะ

อ้อ ซื้อมาแล้ว อย่าไปสมัครเข้าคลับเชฟในเว็บ.......เพราะเข้าไปแล้ว เครียด....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #477619 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:22:15 PM »

แม่ง ความดันขึ้นเลยตรู ระดับเสนาบดีนั่งบ้านครองเมืองนะมึงเนี่ย

นี่คือจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ โชว์ป้าย "อย่าปัญญาอ่อนตามพวกแมลงสาบ"
นี่หรือคุณภาพของ "รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย"

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477620 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:24:07 PM »

หดใหญ่ ฝนตกแระ...

พยากรณ์ว่า จะตกไปถึงปลายสัปดาห์... บู่

เย้... ไม่ต้องล้างรถ...  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่หลบมาจากเกาะจำ ยังไม่ได้ล้างที.. คิก คิก

ไปจอดแค่เลพันนั้น จนป่านนี้ยังไม่ล้างที สงสัยว่าคอท่อไอเสียกับดุมล้อขึ้นสนิมหมดแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #477621 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:25:44 PM »

น้าฉ๊องแล้วเครื่องเก่าที่บ้าน ถ้าต้องการอัพเกรดให้แรง เร็ว ขึ้น ต้องทำพรือบ้างครับ คอมตั้งโต๊ะ กว่าจะโหลดไหรได้สักหน้า ช้าอย่างแรงเลยนิครับ

ถามสั้น ๆ ตอบได้เป็นหกเจ็ดหน้าเลยนะเนี่ย

ใช้เน็ตอะไร  เปิดเครื่องมาโหลดอะไรมาเป็นเดมอนอยู่บ้าง ใช้บราวเซอร์อะไร ต่อเน็ตผ่านอะไร โอเอสไหน

........

คือ เครื่องคอมพิวเตอร์  ความเร็วแรงที่เราพึงใจ ให้นึกภาพของการส่งน้ำผ่านท่อ......

ท่อเมน ๓" น้ำแรง  ต่อแยกมาด้วยท่อ ๑" เพื่อเข้าบ้านใน  ๑๐ เมตรแรก

พอ ๔ เมตรต่อมา ต่อด้วยท่อ ๔ หุน  

๑๕ เมตรสุดท้ายก่อนถึงก๊อก....ต่อด้วยท่อ ๖ หุน....

ถามว่า...น้ำจะใหลแรงตามประสิทธิภาพของท่อขนาดไหน....??

เน็ตก็เหมือนกัน  เป็นคอขวดอยู่ตรงไหนมันก็วิ่งแค่นั้นแหละ

เน็ตใช้ผ่านสามจีของดีแท๊คครับ ใช้อินเตอร์เน็ตเอ๊กพลอเรอร์ กับ กูเกิ้ลโครมครับ

ท่าน ผบ. บอกว่าถ้ายังช้าเหลยท่านว่าอี้ออกเครื่องใหม่ถ้า อบต. ทำโครงการเน็ตความเร็วสูงเข้าหมู่บ้านได้สำเร็จนะครับผม

ดีแทก  ใช้โปรฯไหนครับ....

อันลิมิเต็ดครับ  ใช้ทั้งเดือนก็ไม่หมด แต่พอใช้กับไอแพดของลูกเร็วดีครับ

คอมมันเก่ามากแล้วครับพี่ กำลังหาเรื่องจะเปลี่ยนพอดีนะครับ เลยขอคำแนะนำจากช่างใหญ่ของเมืองคอนครับ

อันลิมิต ดาวน์โหลดได้กี่กิ๊กแรกครับ....ดูข้อตกลงหน่อยครับ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #477622 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:26:52 PM »

ตอบไปเลย ให้เมียเลือก   เราอยากได้อะไรเมียอีไม่เห็นด้วยก็ใช่เซ้อได้นุ

เน๊อะ.... ไม่แลตัวอย่างซะมั่ง...  Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #477623 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:27:31 PM »

หดใหญ่ ฝนตกแระ...

พยากรณ์ว่า จะตกไปถึงปลายสัปดาห์... บู่

เย้... ไม่ต้องล้างรถ...  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่หลบมาจากเกาะจำ ยังไม่ได้ล้างที.. คิก คิก

ไปจอดแค่เลพันนั้น จนป่านนี้ยังไม่ล้างที สงสัยว่าคอท่อไอเสียกับดุมล้อขึ้นสนิมหมดแล้วครับ

งั้นเดี๋ยวเอาไปซัดทุ่มหวา... บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477624 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:30:14 PM »

พีเอ็มมานึกว่าเจ้าเหน้แขบเปิดแล....ฮาย..ของน้าซับ...น้ำยายไหย

ส่งมาเหลยครับน้าซับ น่ามองแท้ๆครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477625 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:31:53 PM »

แม่ง ความดันขึ้นเลยตรู ระดับเสนาบดีนั่งบ้านครองเมืองนะมึงเนี่ย

นี่คือจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ โชว์ป้าย "อย่าปัญญาอ่อนตามพวกแมลงสาบ"
นี่หรือคุณภาพของ "รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย"

เขาเคยได้ข้อสอบรั่วอยู่ทุกครั้ง  มาคราวนี้ พอเพื่อนไม่ให้ลอกข้อสอบ ก็เลยจะไม่ยอมให้สอบ

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9560000143764
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #477626 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:32:50 PM »

ีเฮ้....มาด้าซีเอ็กห้า...น่าใช้มั้ย...ตัวจริงเท่าซีาวีป่าว..

ชอบแบบไหน เบนซิน หรือ ดีเซล

แต่ดีเซล ราคาโด่งไปหน่อยตั้งล้านหกนุ

เบนซิน มี 2.0 และ 2.5 ลิตร
(ไม่สามารถติดแก๊สได้นะ อย่างน้อยในขณะนี้คือยังทำไม่ได้ ค่าน้ำมันอานเลย)

ทำไมถึงติดไม่ได้ละครับ   คันไม่ค่อยใหญ่ เพรียวกว่าซีอาร์วีครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #477627 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:33:16 PM »

ตอบไปเลย ให้เมียเลือก   เราอยากได้อะไรเมียอีไม่เห็นด้วยก็ใช่เซ้อได้นุ

เน๊อะ.... ไม่แลตัวอย่างซะมั่ง...  Grin Grin

เน๊าะๆ ไม่แลตัวอย่างดีๆจากผมมั่ง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #477628 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:33:29 PM »

อันลิมิต ดาวน์โหลดได้กี่กิ๊กแรกครับ....ดูข้อตกลงหน่อยครับ...

ที่สำคัญคือ  อันลิมิเต็ดนั้น  ให้โควต้า ๓จี มากี่กิ๊ก....  แล้วถึงจะเป็นเอดส์
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #477629 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 02:33:40 PM »

หลักๆใหคนข้างบ้านพลอยกัน...แกอยากได้รถครอบครัว...งั้นยอนซีเอ็กห้า ตัวดีเซลหวาใช่เบี้ยตรูนิ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 31839 31840 31841 [31842] 31843 31844 31845 ... 35779
  พิมพ์