เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:15:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31877 31878 31879 [31880] 31881 31882 31883 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25677104 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478185 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:54:32 AM »

เอารูปไอ้บ่าวนี้ให้เมียแล  เมียยังว่า ผมมีหมวกแบบนี้ด้วยเหรอ   ขำก๊าก  ขำก๊าก

หมอเป็นนักตกปลาหมายธรรมชาติ  บ้านช่องคงอยู่โซนร้อยเอ็ดตามเสื้อ....

พวกส่งมาให้ดูทาง FB ผมตามรอยไปแล  ออก สยามฟิชชิ่ง

เอ๊า ผมยังนึกว่าเติ้นอยู่เหลยนิ

ผมกะด้วยสายตา แลแล้วส่วนสูงต่างกัน.... Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478186 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:59:17 AM »

พี่เขยผม มีวิธีแปลก ๆ จัดการกับหนู...

แกปลูกปาล์ม  ทีนี้ ปัญหาปาล์มอ่อนคือ หนูกัดยอด....

แกจับงูเหลือมที่เข้ามากินไก่ในเล้าได้ตัวนึง  เอาซากร่วมเจ็ดแปดกิโลของงูเหลือม ใส่ถังพลาสติกขนาด 50 ลิตร

แล้วใส่น้ำ  ใส่เชื้อ EM เข้าไป ...ทิ้งไว้เดือนเศษ  เปิดดู ซากงูหายไปแล้ว เหลือแต่น้ำดำ ๆ

แกเอาน้ำนั้นแหละ มาผสมน้ำเปล่าแล้วฉีดยอดปาล์ม....  สวนแกไม่มีหนูมากวนเลย

เว็บ"รักบ้านเกิด" เคยมาสัมภาษณ์แกเรื่องนี้ด้วย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #478187 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:00:51 AM »

หนูกัดสายไฟ  .... จะเป็นหนูใหญ่ และเป็นตัวเมียเท่านั้นครับ

มันกัดเพราะ  เอ่อ  อธิบายยังไงดีล่ะ  "แพ้ท้อง".... ภาษาบ้านผมเรียก "อา-คร่า..."

คือ มั่ว , รุบ ๆ ,เที่ยวร่ายฝาอยู่หั้น  ถ้าเราเจอหนูกัดสาย แปลว่า อีกไม่นาน มันจะออกลูก

ต้องหารังมันให้เจอ  ไม่งั้นเดี๋ยวจะเจอปัญหาเดิมที่ใหญ่กว่า

มันไม่กินเหยื่อเพราะมันไม่ได้หิวหรือต้องการอาหาร  ไม่เข้ากรงดักเพราะในกรงไม่มีสิ่งที่มันต้องการ

แต่พี่เขยผมดักมันได้ง่าย ๆ  ทั้งกรงทั้งกระป๋อง

แกเอาสายไฟใหม่ ๆ ที่เพิ่งปอก ยังมีกลิ่นสายไฟอยู่เลยใส่ไว้ก้นกระป๋องสี  แล้วไปตั้งไว้ใต้ท้องรถ..เช้ามาก็ได้ตัว

ครั้งหลังมีมาอีก คราวนี้แกดักกรง เอาสายไฟแบบเดิมแหละ ขยุ้มเป็นก้อนใส่ไว้ในกรง

พอหนูไปคว้า ระพาของสายไฟก็ไปเกี่ยวกระเดื่อง   ได้ตัวอีกเหมือนกัน

เยี่ยม เยี่ยม

หนูกัดสายไฟ  .... จะเป็นหนูใหญ่ และเป็นตัวเมียเท่านั้นครับ

มันกัดเพราะ  เอ่อ  อธิบายยังไงดีล่ะ  "แพ้ท้อง".... ภาษาบ้านผมเรียก "อา-คร่า..."

คือ มั่ว , รุบ ๆ ,เที่ยวร่ายฝาอยู่หั้น  ถ้าเราเจอหนูกัดสาย แปลว่า อีกไม่นาน มันจะออกลูก

ต้องหารังมันให้เจอ  ไม่งั้นเดี๋ยวจะเจอปัญหาเดิมที่ใหญ่กว่า

มันไม่กินเหยื่อเพราะมันไม่ได้หิวหรือต้องการอาหาร  ไม่เข้ากรงดักเพราะในกรงไม่มีสิ่งที่มันต้องการ

แต่พี่เขยผมดักมันได้ง่าย ๆ  ทั้งกรงทั้งกระป๋อง

แกเอาสายไฟใหม่ ๆ ที่เพิ่งปอก ยังมีกลิ่นสายไฟอยู่เลยใส่ไว้ก้นกระป๋องสี  แล้วไปตั้งไว้ใต้ท้องรถ..เช้ามาก็ได้ตัว

ครั้งหลังมีมาอีก คราวนี้แกดักกรง เอาสายไฟแบบเดิมแหละ ขยุ้มเป็นก้อนใส่ไว้ในกรง

พอหนูไปคว้า ระพาของสายไฟก็ไปเกี่ยวกระเดื่อง   ได้ตัวอีกเหมือนกัน

สวัสดีครับ จารปาด ผมเอาตะแกรงปิดช่องอากาศใต้ที่ปัดน้ำฝนแล้ว

แต่ภายในห้องเครื่องคงทำไหร่มากไม่ได้ เดียวคงต้องทำแบบจารปาด

แล้วครับ.....ขอบคุณมากครับ
ของผมมันเข้าทางช่องรับอากาศจากภายนอก
ไปออกลูกตั้งเขละไว้ที่แผ่นกรองอากาศแอร์
ดีที่ผมใส่แผ่นกรองอากาศไว้ก่อน..ไม่งั้นมันหลุดเข้าไปทางช่องแผงแอร์ เรื่องใหญ่แน่....

รื้อทันก่อนที่มันจะเน่า...
แต่ก็ยังมีกลิ่นตุ่ย ๆ ติดไปหลายเดือน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหลังรื้อปิดตายช่องรับอากาศเลย..
เพราะมันไปกัดฟองน้ำกั้นลมกระจาย...
ทำให้ขับรถบนถนน ผ่านอะไร กลิ่นเข้ามาในรถหมด... ยี๊

ตอนนี้ในห้องเครื่องมีรอยเท้ามันมาประทับไว้อยู่เรื่อย ๆ ...
เท่าที่สังเกตุ ยังไม่มีรอยแทะใหม่เพิ่ม.. บู่ อ๋อย

คงต้องยืมวิชาของพี่เขยน้าฉ็องมาใช้มั่งแระ....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #478188 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:02:04 AM »

พี่เขยผม มีวิธีแปลก ๆ จัดการกับหนู...

แกปลูกปาล์ม  ทีนี้ ปัญหาปาล์มอ่อนคือ หนูกัดยอด....

แกจับงูเหลือมที่เข้ามากินไก่ในเล้าได้ตัวนึง  เอาซากร่วมเจ็ดแปดกิโลของงูเหลือม ใส่ถังพลาสติกขนาด 50 ลิตร

แล้วใส่น้ำ  ใส่เชื้อ EM เข้าไป ...ทิ้งไว้เดือนเศษ  เปิดดู ซากงูหายไปแล้ว เหลือแต่น้ำดำ ๆ

แกเอาน้ำนั้นแหละ มาผสมน้ำเปล่าแล้วฉีดยอดปาล์ม....  สวนแกไม่มีหนูมากวนเลย

เว็บ"รักบ้านเกิด" เคยมาสัมภาษณ์แกเรื่องนี้ด้วย

ตกใจ      เยี่ยม เยี่ยม

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478189 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:03:54 AM »

ผมก็หยับเสียว ๆ เหมือนกัน  วีโก้จอดทิ้งไว้ทีเป็นเดือน ๆ

เปิดช่องใส้กรองแอร์ออกมาดู เห็นเศษสายไฟเล็ก ๆ แทบเป็นลม....

วายริ่งสายไฟของชุดอีซียูวีโก้ มันคงไม่หมูเท่าไหร่หรอกมั๊ง   Tongue

น่ากลัวจริงๆ เรายิ่งจอดทีเป็นเดือนๆกัน ทั้งสตีด ทั้งซีวิค

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478190 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:09:39 AM »

ผมก็หยับเสียว ๆ เหมือนกัน  วีโก้จอดทิ้งไว้ทีเป็นเดือน ๆ

เปิดช่องใส้กรองแอร์ออกมาดู เห็นเศษสายไฟเล็ก ๆ แทบเป็นลม....

วายริ่งสายไฟของชุดอีซียูวีโก้ มันคงไม่หมูเท่าไหร่หรอกมั๊ง   Tongue

น่ากลัวจริงๆ เรายิ่งจอดทีเป็นเดือนๆกัน ทั้งสตีด ทั้งซีวิค

รถสตีด ทะเบียนแท้มั๊ย

ถ้าไม่ใช่ทะเบียนแท้ หนูไม่กัดครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478191 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:12:41 AM »

แกปลูกปาล์ม  ทีนี้ ปัญหาปาล์มอ่อนคือ หนูกัดยอด....

แกจับงูเหลือมที่เข้ามากินไก่ในเล้าได้ตัวนึง  เอาซากร่วมเจ็ดแปดกิโลของงูเหลือม ใส่ถังพลาสติกขนาด 50 ลิตร

แล้วใส่น้ำ  ใส่เชื้อ EM เข้าไป ...ทิ้งไว้เดือนเศษ  เปิดดู ซากงูหายไปแล้ว เหลือแต่น้ำดำ ๆ

แกเอาน้ำนั้นแหละ มาผสมน้ำเปล่าแล้วฉีดยอดปาล์ม....  สวนแกไม่มีหนูมากวนเลย

ยังเหลยหม้าย ขอมาไว้ฉีดตามเพดานบ้านสักหีดครับ ฉีดตามพื้นรอบๆโรงรถ ฉีดให้รอบบ้านเลย

แล้วตะขาบนี้ทำพรือดีครับ ผมตื่นมาเช้าวันนั้น ผมเห็นคลานอยู่ตัวนึง ผมหันไปคว้ามีดพร้า คลานหนีไปพ้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478192 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:15:03 AM »

ผมก็หยับเสียว ๆ เหมือนกัน  วีโก้จอดทิ้งไว้ทีเป็นเดือน ๆ

วายริ่งสายไฟของชุดอีซียูวีโก้ มันคงไม่หมูเท่าไหร่หรอกมั๊ง   Tongue

รถสตีด ทะเบียนแท้มั๊ย

ถ้าไม่ใช่ทะเบียนแท้ หนูไม่กัดครับ

ทะเบียนแท้ครับ  เพิ่งทำสี ชุบโครเมี่ยมมาใหม่อีกครั้ง เบาะก็ทำใหม่ครับ ตอนนี้เลยอยากจะขายแล้วครับ ฝากที่ร้านเพื่อนขายแล้วครับ เก็บไว้ก็ไม่ค่อยได้ขับครับ ปีที่แล้วตั้งไว้ทั้งปี จนแบตเตอรี่เสื่อม ผมก็เปลี่ยนใหม่หมดแล้ว เพิ่งขับได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงครับ พาไปฝากที่ร้านขายแล้วครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #478193 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:09:37 AM »

หนูกัดสายไฟ  .... จะเป็นหนูใหญ่ และเป็นตัวเมียเท่านั้นครับ

มันกัดเพราะ  เอ่อ  อธิบายยังไงดีล่ะ  "แพ้ท้อง".... ภาษาบ้านผมเรียก "อา-คร่า..."

คือ มั่ว , รุบ ๆ ,เที่ยวร่ายฝาอยู่หั้น  ถ้าเราเจอหนูกัดสาย แปลว่า อีกไม่นาน มันจะออกลูก

ต้องหารังมันให้เจอ  ไม่งั้นเดี๋ยวจะเจอปัญหาเดิมที่ใหญ่กว่า

มันไม่กินเหยื่อเพราะมันไม่ได้หิวหรือต้องการอาหาร  ไม่เข้ากรงดักเพราะในกรงไม่มีสิ่งที่มันต้องการ

แต่พี่เขยผมดักมันได้ง่าย ๆ  ทั้งกรงทั้งกระป๋อง

แกเอาสายไฟใหม่ ๆ ที่เพิ่งปอก ยังมีกลิ่นสายไฟอยู่เลยใส่ไว้ก้นกระป๋องสี  แล้วไปตั้งไว้ใต้ท้องรถ..เช้ามาก็ได้ตัว

พอหนูไปคว้า ระพาของสายไฟก็ไปเกี่ยวกระเดื่อง   ได้ตัวอีกเหมือนกัน

เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับ จารปาด ผมเอาตะแกรงปิดช่องอากาศใต้ที่ปัดน้ำฝนแล้ว

แต่ภายในห้องเครื่องคงทำไหร่มากไม่ได้ เดียวคงต้องทำแบบจารปาด

แล้วครับ.....ขอบคุณมากครับ
ของผมมันเข้าทางช่องรับอากาศจากภายนอก
ไปออกลูกตั้งเขละไว้ที่แผ่นกรองอากาศแอร์
ดีที่ผมใส่แผ่นกรองอากาศไว้ก่อน..ไม่งั้นมันหลุดเข้าไปทางช่องแผงแอร์ เรื่องใหญ่แน่....

รื้อทันก่อนที่มันจะเน่า...
แต่ก็ยังมีกลิ่นตุ่ย ๆ ติดไปหลายเดือน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหลังรื้อปิดตายช่องรับอากาศเลย..
เพราะมันไปกัดฟองน้ำกั้นลมกระจาย...
ทำให้ขับรถบนถนน ผ่านอะไร กลิ่นเข้ามาในรถหมด... ยี๊

ตอนนี้ในห้องเครื่องมีรอยเท้ามันมาประทับไว้อยู่เรื่อย ๆ ...
เท่าที่สังเกตุ ยังไม่มีรอยแทะใหม่เพิ่ม.. บู่ อ๋อย

คงต้องยืมวิชาของพี่เขยน้าฉ็องมาใช้มั่งแระ....

สวัสดีครับ เมื่อก่อนหาดใหญ่ร้านขายงูเยอะมากครับ

แต่ช่วงนี้ตลาดวายซะแล้ว .....ขอบคุณมากครับจารปาด
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #478194 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:35:35 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478195 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:38:02 AM »

วันนี้แดดออกแล้วครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #478196 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:38:29 AM »

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478197 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:40:55 AM »

แล้วพอได้อ่านกันแหละ แล้วสาว่าของคนชายไม่พันนี้ทีนิ ทำไมโลกนี้ไม่ยุติธรรมเลยนิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #478198 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:42:38 AM »

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478199 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:44:23 AM »

ดิ้นต่อยท้อง   ร้องต่อยปาก   เร็วกว่าครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 31877 31878 31879 [31880] 31881 31882 31883 ... 35779
  พิมพ์