เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:24:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32357 32358 32359 [32360] 32361 32362 32363 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25453901 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #485385 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 12:59:38 PM »

ว่ามาต๊ะ ทนายจง เตินโร้กฎหมาย แต่ต้นเรื่องเกิดบ้านผม
เตินว่าไหรไม่มี ผมว่ามีได้เพ
ทนายไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นิ

น้าซับ จำได้ไม๊ว่าเขามีคำนิยามเชิงประชดเรื่องคนในกระบวนการยุติธรรมที่แสบๆดี ผมจำได้ไม่ไหมด พอหามาได้ไม๊ คร่าวๆ ผมจำได้แบบนี้

ทนาย-ไม่อยู่ในที่เกิดเหตุ แต่รู้แม่งทุกอย่าง
จำเลย-อยู่ในเหตุการ แต่พูดไม่มีใครเชื่อ
ผู้พิพากษา-ไม่รู้อะไรสักอย่าง แต่ต้องตัดสินทุกอย่าง

มันมีเยอะแต่ผมจำไม่ได้ มันตลกดี

ระบบยุติธรรมมักจะถูกบิดเบือนมาตั้งแต่ต้นธาร ก็คือ เจ้าหน้าที่ตำรวจ แล้วจะทำให้ปลายธารยุติธรรมได้อย่างไร

แหลงหยับเข้าแค่หรางเว่อวันนี้

เหลย  ๆ  เอาเหลย... อย่าพึ่งติดหรางก่อน.... Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #485386 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:00:30 PM »

ได้มาแล้ว 2 เขาเลย  Grin

หัวไม้กับหัวเรซิ่น อันไหน ชอบมากกว่า
เพิ่งไปถ่ายมาจากบ้านลุงโนช เมื่อช่วงปีใหม่
ของเกือบทั้งหมด แกได้มาจากพม่า...

มาพร้อมกะโหลก แล้วขึ้นรูปเป็นเรซิ่นหุ้ม

หัวนี้ แกบอกว่าเป็นหัวแรกที่ได้มา เป็นหัววัวชน จากตรังหรือพัทลุงนี่แหละ  สังเกตุดีๆ  ปลายเขาวัวด้านซ้าย
มีลักษณะเป็นเขาเทียน (ดูปลายเขา)
นัยว่าเป็นของดี เป็นมงคล  ใครหาได้หาไว้ เพราะหลังจากลุงโนชได้หัวนี้มาหัวแรก หัวอื่นๆก็ตามมาทีหลัง

(คอยแล ต้องมีคนว่าเราโร้ทุกเรื่อง หรือไม่ก่าโพสต์รูปดิ้วหล่าว....  แบร่ แบร่ แบร่ )

สวยจัง...แต่ผมคงไว้เดิมๆแบบนี้แหละครับ  เดี๋ยวเมียยออีก  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 01:02:16 PM โดย lex » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485387 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:06:07 PM »

ว่ามาต๊ะ ทนายจง เตินโร้กฎหมาย แต่ต้นเรื่องเกิดบ้านผม
เตินว่าไหรไม่มี ผมว่ามีได้เพ
ทนายไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นิ

น้าซับ จำได้ไม๊ว่าเขามีคำนิยามเชิงประชดเรื่องคนในกระบวนการยุติธรรมที่แสบๆดี ผมจำได้ไม่ไหมด พอหามาได้ไม๊ คร่าวๆ ผมจำได้แบบนี้

ทนาย-ไม่อยู่ในที่เกิดเหตุ แต่รู้แม่งทุกอย่าง
จำเลย-อยู่ในเหตุการ แต่พูดไม่มีใครเชื่อ
ผู้พิพากษา-ไม่รู้อะไรสักอย่าง แต่ต้องตัดสินทุกอย่าง

มันมีเยอะแต่ผมจำไม่ได้ มันตลกดี

เยี่ยม   ขำก๊าก
ฉบับเต็มมีฮากว่านี้อีก แต่ไม่รู้จะหาที่ไหนแล้ว
หวังพึ่งน้าซับ ก็ไม่รู้จะพึ่งได้ไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #485388 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:42:44 PM »

จำได้แต่  ทนายความคือคนที่ยื่นมือเข้าช่วยคนทำผิดกฎหมาย อย่างถูกต้องตามกฎหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 01:47:50 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #485389 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:44:38 PM »

เสียรูปคดี
ณ ศาลจังหวัดแห่งหนึ่ง...

เรื่องมีอยู่ว่า ลุงมี อายุอานามก็เกือบ 70 แล้ว
เกิดไปปล้ำเด็กสาวคราวลูกเข้า ...
ก็เลยโดนรวบเข้ากรง ลุงมีจึงจ้างทนายสาว
ฝีมือฉกาจขึ้นว่าความให้ลุง

ผู้พิพากษา : คุณทนายมีอะไรจะแก้ต่างให้ลุงมี หรือไม่

ทนายสาว : ข้าแต่ศาลที่เคารพ ดิฉันอยากจะชี้ประเด็นให้เห็นว่า ลุงมีแกแก่มากแล้ว
ไม่สามารถที่จะทำอย่างที่ทางตำรวจแจ้งข้อหาได้ค่ะ

ผู้พิพากษา : ทนายมีอะไรมาพิสูจน์ว่าลุงไม่มีความสามารถจะข่มขืนจำเลยได้

ทนายสาวจึงบอกให้ลุงรูดซิป แล้วทนายสาวก็ล้วง ออกมาเขย่าให้ทุกคนดู

ทนายสาว : ข้าแต่ศาลที่เคารพ เหี่ยวๆ ห้อยๆ อย่างนี้ จะมีปัญญาอะไรไปทำอย่างว่าได้ค่ะ

ทนายสาวเขย่าอยู่นานจน ลุงมีคว้ามือทนายสาวให้หยุด แล้วกระซิบข้างหูว่า

ลุงมี : ทนาย ๆ หยุดเขย่าเถอะ เดี่ยวจะเสียรูปคดี   ขำก๊าก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #485390 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:46:31 PM »

ยอดพยาน

การสู้ความในคดีขับรถชนคนตาย ทนายจำเลยซักค้าน ทันตแพทย์ที่เห็นเหตุการณ์อย่างดุเดือด

ทนายจำเลย : : ก่อนที่จะสรุปว่าเขาเสียชีวิตหมอได้จับชีพจรเขาหรือไม่

ทันตแพทย์ :: ไม่

ทนายจำเลย :: คุณเป็นทันตแพทย์ คุณไม่ได้เรียนวิธีตรวจคลื่นไฟฟ้าหัวใจใช่หรือไม่

ทันตแพทย์ :: ใช่

ทนายจำเลย :: คลื่นสมองก็ไม่ได้ตรวจใช่หรือไม่

ทันตแพทย์:: ใช่

ทนายจำเลย :: การหายใจ

ทันตแพทย์ :: ไม่ได้ตรวจ

ทนายจำเลย :: แล้วม่านตาล่ะ

ทันตแพทย์ :: ม่านตาก็ไม่ได้ตรวจ

ทนายจำเลย :: แสดงว่าหมอเดาเอาเองว่าเขาตาย ใช่ไหม?

ทันตแพทย์ : :จะว่าเดาก็ได้ เพราะผมเห็นกะโหลกศีรษะของเขาแยกจากกัน ในกะโหลกไม่มีเนื้อสมองเหลืออยู่เลย ศีรษะกลวงโบ๋

ทนาย จำเลย :: หมอจึงสรุปว่าเขาถูกรถชนตาย ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ตรวจชีพจรเลยเหรอ ไม่มีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ยืนยันสักอย่าง
หมอสรุปอย่างนี้ได้ยังไง แบบนี้ลูกความผมก็เสียหายสิ

ทันตแพทย์ :: เฮ้อ...บางทีเขาอาจจะรอด ไปประกอบอาชีพเป็นทนายความแล้วก็ได้....  ขำก๊าก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #485391 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:51:23 PM »

เที่ยงแล้ว  อย่าทำงานเพลินจนลืมกินข้าวต้มมื้อกลางวันนะครับ
หือ เว้นๆ เสียมั่งก็ได้ ที่ทำงานน่ะ ไม่มีที่แอบ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485392 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:57:35 PM »

จำได้แต่  ทนายความคือคนที่ยื่นมือเข้าช่วยคนทำผิดกฎหมาย อย่างถูกต้องตามกฎหมาย
ของทุกคนไม่ใช่เท่าแต่ทนาย
โจทย์
จำเลย
พยาน
ศาล
ฯลฯ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485393 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:01:18 PM »

"เคยนั่งเล่นในห้องอัดเสียง ห้องส่งวิทยุ หลายปี ช่วง Analog จนเป็น Digital Computer

MP3 ไม่ฟังครับ ระดับหูทอง เสียงแห้ง Sound image ไม่มี อั้นๆ อึดอัดพิกล ทนไม่ไหวครับ
หลานเปิดยังต้องเดินหนีเลยครับ ขนาดเปิดจากเครื่องดีๆ รวมแสน

ฟังนานๆ แล้วจะรู้ ขนาดเหลือหูอยู่ข้างเดียวนะครับ อีกข้างไปก่อนวัยอันควร
เรื่องจริงไม่ได้โม้ครับ"

ไอ้หย๋า... ว่าทำไมผมหูตึง....  บู่ บู่  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 02:03:21 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485394 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:13:26 PM »

"เคยนั่งเล่นในห้องอัดเสียง ห้องส่งวิทยุ หลายปี ช่วง Analog จนเป็น Digital Computer

MP3 ไม่ฟังครับ ระดับหูทอง เสียงแห้ง Sound image ไม่มี อั้นๆ อึดอัดพิกล ทนไม่ไหวครับ
หลานเปิดยังต้องเดินหนีเลยครับ ขนาดเปิดจากเครื่องดีๆ รวมแสน

ฟังนานๆ แล้วจะรู้ ขนาดเหลือหูอยู่ข้างเดียวนะครับ อีกข้างไปก่อนวัยอันควร

ไอ้หย๋า... ว่าทำไมผมหูตึง....  บู่ บู่  แบร่
ใครนะ หูดัดจริตจริงๆ MP3 ผมฟังได้ครับแค่เล่นจากคอม ผ่าน DAC USB ภายนอกเสียงก็อัพขึ้นเยอะแล้ว
แต่ถ้าไม่ผ่านอะไรเลยก็พอฟังออกอยู่บ้างว่าเปิดจากแผ่นซีดีกับ MP3 เสียงต่างกัน

สมัยนี้วิทยุชุมชนเยอะแยะ พอฟังออกว่าเอาเพลง MP3 มาเปิด ซึ่งระดับสถานีวิทยุไม่ควรทำมันเหมือนเอาเปรียบ
ผู้ฟังไปหน่อย เพราะมันทำเพื่อการค้าเปิดเพลงให้คนฟังเพื่อขายของขายน้ำเห็ดสกัดกันเกร่อ แต่เอาแหล่งเสียงเพลง
ห่วยๆ มาเปิด บางเพลงเสียงสเตอริโอในบางเพลงไม่ออก ลำโพงดังข้างเดียวก็มี

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #485395 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:22:09 PM »

ผมไม่ใช่ระดับหูทองครับ

ผมมันพวกหูดำ ฮี่ๆๆๆ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485396 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:27:46 PM »

ไอ้หย๋า... ว่าทำไมผมหูตึง....  บู่ บู่  แบร่
ใครนะ หูดัดจริตจริงๆ MP3 ผมฟังได้ครับแค่เล่นจากคอม ผ่าน DAC USB ภายนอกเสียงก็อัพขึ้นเยอะแล้ว
แต่ถ้าไม่ผ่านอะไรเลยก็พอฟังออกอยู่บ้างว่าเปิดจากแผ่นซีดีกับ MP3 เสียงต่างกัน

สมัยนี้วิทยุชุมชนเยอะแยะ พอฟังออกว่าเอาเพลง MP3 มาเปิด ซึ่งระดับสถานีวิทยุไม่ควรทำมันเหมือนเอาเปรียบ
ผู้ฟังไปหน่อย เพราะมันทำเพื่อการค้าเปิดเพลงให้คนฟังเพื่อขายของขายน้ำเห็ดสกัดกันเกร่อ แต่เอาแหล่งเสียงเพลง
ห่วยๆ มาเปิด บางเพลงเสียงสเตอริโอในบางเพลงไม่ออก ลำโพงดังข้างเดียวก็มี

หมันแหละ วิทยุชุมชนตัวดีเลยครับ...
บางถานีก็มักง่าย ไปโหลด หรือดึงเพลงจากเน็ทมาเปิด...
บางเพลงเค้าใช้บิทเรทต่ำ ๆ 64K งี้... ฟังก๊อบแก๊บ ไม่ได้เรื่องจริง ๆ

ผมเคยทดลอง..ริปเพลงเอง..
เอาเป็นเอาท์พุท MP3 ธรรมดา ๆนี่แหละ..
ใช้บิทเรทแซมปลิ้ง 320K ฟังกับเครื่องระดับธรรมดา ๆ
ไม่เงี่ยตะแคงหูแบบจับผิด ฟังเกือบไม่รู้ครับ...

คนที่ว่า MP3 ฟังไม่ได้เรื่อง ไม่ออดิโอไฟล์
ไม่เถียงครับ...มันมีองค์ประกอบหลายอย่าง
ตั้งแต่ซอฟท์แวร์การบีบอัด บิทเรท...รวมไปถึงการก๊อปปี้...
MP3 วัตถุประสงค์คือขยำ ๆ ให้มันเล็ก ๆ สะดวกต่อการพกพา
ฟังจากเครื่องโทรศัพท์ หรือ MP3player หูฟัง
ไม่เน้นพิธีรีตอง แบบนั่งฟังบนโซฟาหนังแท้ เปิดแอร์
กับเครื่องเสียงชุดละครึ่งล้าน....

มีคนบางจำพวก....ฟังเพลงด้วยตา...

ฮ๊าวววว.....โหนอน.. บู่   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 02:30:07 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #485397 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:28:56 PM »

ผมไม่ใช่ระดับหูทองครับ

ผมมันพวกหูดำ ฮี่ๆๆๆ

โดนชก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #485398 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:35:51 PM »

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485399 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 02:38:25 PM »

พี่ตุ้มผมเพิ่งได้ ARCAM CD73 มือสองเป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองมา เสียงที่ได้ก็สมตัวผ่านเลยครับ เยี่ยม คิก คิก

สภาพภายในกิ๊กแบบนี้เลย (ภาพนี้ลักมานะ) ตัวขับเคลื่อนแผ่นใช้ของโซนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2014, 02:43:38 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 32357 32358 32359 [32360] 32361 32362 32363 ... 35779
  พิมพ์