เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:31:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32715 32716 32717 [32718] 32719 32720 32721 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25435241 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #490755 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:13:45 AM »

ห้าสิบตารางเมตรนี่ขนาดไหนได้ครับ กว้างกี่เมตร ยาวกี่เมตรครับ

ห้าคูณสิบ  หรือสองวาครึ่งคูณห้าวาครับ

ทำร้านก๋วยเตี๋ยวริมถนนได้ร้านนึง หรือทำที่จอดรถยนต์ได้ ๔ คัน ตั้งเป็นวงรัมมี่ได้ ๕ วง แต่วงไฮโลได้แค่สองครับ

งั้นบ้านที่สร้างบนพื้นที่ห้าสิบตารางเมตรนี่หลังเล็กจังแหละครับ บ้านชั้นเดียว แพงจังแล้วในอยู่ ว่าอี้พยายามทำงานเก็บเบี้ยแล้วซื้อไว้ให้เด็กๆให้ครบคนครับ จะได้ไม่ต้องเที่ยวมาลำบากซื้อเวลาโตขึ้นมาครับ

น้าหนองดีจัง มีแรงบัลดาลใจ ผมนี่หมาม้ายครับ ไม่รู้อิหาไว้ให้ใคร  เศร้า เศร้า เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490756 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:15:35 AM »

อันตรายนะสวนมีควน

50ตรม.12ตรว.กว่าๆ ราวๆ7X7ครับน้าหนอง

เล็กจังครับ ที่บ้านผมหลังในสวนบ้านนอกตั้งเกือบไร่ครับ แต่ประเมินราคาที่ดินได้ไม่ถึงแสนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #490757 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:17:48 AM »

ใจไม่สู้ผู้หญิงเลยอ่ะ  เค้าผ่าเอาเด็กออกจากท้อง  ตัว3โล เค้ายังชิวๆ เขนรถออกจากห้องผ่าตัด ยังยิ้มเฉย  โดนชก

นี่กลัวเข็ม  บู่   คิก คิก

ขานั้นยกให้เค้าเหอะ  เราเข็มเท่าก้านใบจากยังกลัว

เค้าเจอเข็มเท่าบอกไฟฉายเค้ายังทำตาโต ปากห่อ ร้องอู้ฮู้เลย  ประสาอะไรกะอีแค่เข็มฉีดยา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490758 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:20:08 AM »

มีเรื่องเล่าสู่กันฟังครับเกิดสดๆร้อนแรกหัวค่ำ

คือเกิดอยากกินหมูกระทะผลพลอยได้อีกอย่างคือได้แลบอลทีมรักด้วย

ก่อนไปกินก็แวะกดตังค์มาสามพันแยกพับไว้กระเป๋าตังค์อย่างดี

ไปกับแฟนสองคน กินกันจนอิ่มพุงตึงก็เรียกเด็กเช็คบิล

ค่าเสียหายรวมสี่ร้อยกว่าบาท จ่ายแบงค์พันที่พึ่งกดมาไปหนึ่งใบ

พอเด็กเสริฟ์มาทอนตังทอนมาใบยี่สิบสองใบกับเศษอีกประมาณนึง

เลยท้วงไปเด็กมันก็ว่าให้แบงค์ห้าร้อยไป ทั้งๆที่ในกระเป๋าตังค์ผมก่อนหน้านั้นไม่มีใบม่วงเลย

เด็กมันเลยพาไปที่แคชเชียร์ แคชเชียร์ยืนยันตรงกันว่าจ่ายมาแบงค์ห้าร้อย

แต่ผมก็มั่นใจร้อยเปอร์เซนต์ว่าแบงค์พัน ถามแคชเชียร์ว่าจะทำไงมันก็ไม่รับผิดชอบ

คิดในใจเวรล่ะ!!! ก็เลยโทรแจ้ง สน. ท้องที่เลยอย่างนั้น

ช่วงรอ ตร. อยู่ น่าจะเจ้าของร้านมาบอกว่าเอาไหมรับผิดชอบกันคนล่ะครึ่ง 250 บาท

ผมรีบปฏิเสธทันทีเพราะถ้าอย่างนั้นผมเสียหายเต็มๆ  

รอซักครึ่งชั่วโมง ตร. ก็มา พยามยามจะไกล่เกลี่ยให้ ผมก็ยืนยันว่าไม่รับผิดชอบคนล่ะครึ่ง

ตำรวจว่าอย่างนั้นก็ให้ผมไปแจ้งความ ผมก็บอกยินดี คุยกันซักครึ่งชั่วโมงได้

ไม่รู้คุยกันท่าไหนเจ้าของร้านยินดีชดใช้ให้เต็มห้าร้อย

เกือบไปแล้ว...เฮ้อ!!! อ๋อย

ตกใจมีงี้ด้วย ชับสิบเบ็ดตบเลยครับนัท  คิก คิก

ถามมันด้วย เมิงรุ้ป่าว พ่อกุเป็นใคร  ยี๊   คิก คิก

ผมมีแต่เคยทอนพลาดครับ หยิบแบงค์พันทอนปนแบงค์ยี่สิบ ลูกค้าพ้นเลย หวานคอแร้ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หากินกันแบบนี้แล้วนะคนปัจจุบันนี้ เฮ้อ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #490759 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:21:18 AM »

50ตรม.12ตรว.กว่าๆ ราวๆ7X7ครับน้าหนอง

เล็กจังครับ ที่บ้านผมหลังในสวนบ้านนอกตั้งเกือบไร่ครับ แต่ประเมินราคาที่ดินได้ไม่ถึงแสนครับ

ผมอยู่ที่แคบไม่ได้ครับ

ที่ดินในตลาด มรดกพ่อ  ๒๘ ตารางวา แม่ถามใครจะเอา

ถามผมก่อนเพื่อน ผมก็สละสิทธิ์ก่อนเพื่อนเหมือนกัน

เอาไปทำอะไร สร้างบ้านมีชายคาก็ไม่ได้  ..... ล้ำที่เพื่อน

ทำอะไรนิดอะไรหน่อยก็อยู่ในสายตาคนอื่น
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490760 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:23:37 AM »

ใจไม่สู้ผู้หญิงเลยอ่ะ  เค้าผ่าเอาเด็กออกจากท้อง  ตัว3โล เค้ายังชิวๆ เขนรถออกจากห้องผ่าตัด ยังยิ้มเฉย  โดนชก

นี่กลัวเข็ม  บู่   คิก คิก

ขานั้นยกให้เค้าเหอะ  เราเข็มเท่าก้านใบจากยังกลัว

เค้าเจอเข็มเท่าบอกไฟฉายเค้ายังทำตาโต ปากห่อ ร้องอู้ฮู้เลย  ประสาอะไรกะอีแค่เข็มฉีดยา

เข็มไหรๆก็ไม่น่ากลัวเท่าเข็มยาที่เขาใช้ฉีดบ๊อคหลังนะครับ ผมโถกเข้าทีนึง หลาบเลย รอบนี้เลยบอกหมอว่าให้ผมหลับดีกว่าครับ หรือไม่ก็ขอยาชาเฉพาะที่ครับ บ๊อคหลังช่วงล่าง ผมกลัวไขตายครับ ออกจากห้องผ่าตัดผมหยำอยู่นั่นแหละ ไม่ขึ้นหีดเดียว ก่อนเขาจะบ๊อคผมถามหมอรมยาด้วยนะ ว่าไขผมอี้ตายหม้ายครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490761 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:25:34 AM »

ที่ดินในตลาด มรดกพ่อ  ๒๘ ตารางวา แม่ถามใครจะเอา

ถามผมก่อนเพื่อน ผมก็สละสิทธิ์ก่อนเพื่อนเหมือนกัน

เอาไปทำอะไร สร้างบ้านมีชายคาก็ไม่ได้  ..... ล้ำที่เพื่อน

ทำอะไรนิดอะไรหน่อยก็อยู่ในสายตาคนอื่น

ผมซื้อห้องแถวไว้ในทับเที่ยงห้องหนึ่ง ตอนซื้อสองล้านกว่า ตอนนี้เห็นพวกซื้อขายกันที่หกล้านกว่าแล้วครับ อยู่ลำบาก เสียงดังก็ไม่ได้ เกรงใจบ้านข้างๆ จอดรถก็ลำบาก แต่นั้นแหละ มันอยู่ในหลาด ไปมาสะดวกเวลาเด็กๆเรียนพิเศษเราไม่ต้องเปลืองน้ำมันรถไปกลับครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #490762 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:26:28 AM »

ที่ดินแปลงนั้น ติดถนนทั้งหน้าทั้งหลัง 

เขาตัดท่อนขายมา สมัยนั้นราคา ๑๒๐๐ บาท พ่อขายสร้อยแต่งงานซื้อเอาไว้

ที่มันเรียวสอบปลาย  ด้านหลังเป็นถนนคอนกรีต ปลายที่แปลงนั้น ยังมีอีก สามแปลง

แปลงปลายสุด มีเนื้อที่ราว ๓ ตารางวา.....  เจ้าของทำร้านตัดผม  กลางคืนทำร้านน้ำชา ติดยูบีซีดูบอล

โต๊ะเก้าอี้ตั้งบนฟุตบาท ได้สักหกเจ็ดโต๊ะ ลูกค้าเต็มทุกคืน   

สามตารางวา...แต่รับเนื้อ ๆ ทั้งกลางวันกลางคืน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #490763 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:29:56 AM »

คิดมากผมร่วงนะ  อ่ะ...ยาดี   คิก คิก

http://thegoodhair.weebly.com/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #490764 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:30:54 AM »

แต่อย่าซื้อนะ มันหลอกแด๊ก  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #490765 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:31:36 AM »

ตอน ส.ส.สุรเชษฐ์ จะสร้างอาคารพานิชย์ ผมไปขับรถให้ ส่งแกสนามบิน  แกถามผมจะเอาไว้สักห้องมั๊ย

ผมถาม ห้องเท่าไหร่  แกบอก สองล้านถ้วน.....       หน้ากว้าง ๕ เมตร สูงสองชั้นครึ่ง

ผมปรึกษาเมีย  เมียบอก ขอบาย.... ไม่ชอบในเมืองเหมือนกัน

พอแกเริ่มสร้าง คนก็จองเต็ม มีรายหนึ่งขายสิทธิ์จองได้ห้าแสน......  ส่วนอาคารนั้น เปิดราคาที่ สองล้านสาม....

ตอนนี้ ผ่านไปห้าปี ราคาสามล้านกว่า  วางธนาคารได้สองล้านห้า.......

กรูจะบ้า.....   บู่
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #490766 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:31:48 AM »

ผมซื้อห้องแถวไว้ในทับเที่ยงห้องหนึ่ง ตอนซื้อสองล้านกว่า ตอนนี้เห็นพวกซื้อขายกันที่หกล้านกว่าแล้วครับ อยู่ลำบาก เสียงดังก็ไม่ได้ เกรงใจบ้านข้างๆ จอดรถก็ลำบาก แต่นั้นแหละ มันอยู่ในหลาด ไปมาสะดวกเวลาเด็กๆเรียนพิเศษเราไม่ต้องเปลืองน้ำมันรถไปกลับครับ

กำไรโขละ 3เท่า ขายไปซื้อที่ใหม่ครับน้าหนอง  กำไรไปซื้อบีเอ็มขับ  น้ำลายหก   คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490767 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:32:10 AM »

มุสลิมแถวแคบพันวาเมื่อหลายปีก่อน  หน้าตาชนชั้นแรงงานชัด ๆ

แต่ขับบีเอ็ม ใส่ทองเส้นเท่าเข็มขัด นาฬิกาทอง ใส่เสื้อกางเกงอย่างคุณชาย.....

พกมือถือรุ่นกระดูกหมูติดตัวตลอดเวลา ชี้อะไรก็ชี้กะเสามือถือ......

....สงสัยว่ามันรวยมายังไง ท่าทางเดินเหินยังขัด ๆ เหมือนท่าสาวอวนลากอยู่เลย

พวกบอก แม่มขายที่มาว่ะ ป๊ะมันเป็นอีหม่าม ที่ทางเป็นร้อยไร่ แบ่งขายกินทีละสิบยี่สิบไร่ รวยทำไรไม่ถูกแล้ว

จานปาดคงเที่ยวในเกาะสวรรค์รุ่นผมแหละสมัยก่อน  นิมิตเทคเคยปะ ผับโรงแรมถาวรเก่า  เมอรินผับไรจำชื่อไม่ได้ สมัยที่ยังมีรบาร์รำวงศรีภูเก็ต..ฯลฯ

สมัยนั้นคนมีรถยนต์แทบนับคนได้ ยิ่งวัยรุ่นถ้ามีรถยนต์นี่ขั้นเทพ เพราะน้อยมาก  แค่รถเครื่องแต่งหน่อยสาวๆก็ขึ้นซ้อนง่ายๆละ  คิก คิก

ตอนอยู่ ปวช. สาม ผมไปฝึกงานที่บริษัท กี่หิ้น ครับ กลางคืนเที่ยวทุกคืนครับ จำชื่อไม่ได้สักอย่างแล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #490768 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:33:55 AM »

กำไรโขละ 3เท่า ขายไปซื้อที่ใหม่ครับน้าหนอง  กำไรไปซื้อบีเอ็มขับ  น้ำลายหก   คิก คิก

ยากครับน้าเบิ้ม ผบ. ผม ที่นาผมซื้อมาไร่ละสี่หมื่นแรกสิบกว่าปีที่แล้ว ตอนนี้ไร่ละสี่แสนก็มีคนซื้อครับ ผมถาม ผบ. ว่าขายมั๊ย ผบ. ถามผมว่าแล้วอี้เอาเบี้ยไปทำไหรนักหนานิ ซัยแค่ปล้ำอี้ขายนิ ด่าจนผมหูอื้อครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #490769 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:35:03 AM »

แต่อย่าซื้อนะ มันหลอกแด๊ก  คิก คิก

ทำสินค้าประเภทนี้   แล้วแต่ลูกค้านะ

ถ้าขายสาว ๆ ต้องมีตัวยาทำให้ "อกฟู รูฟิต สลายไขมัน หน้าเด้ง ผิวขาว มีคอลลีเจ้น"

ถ้าขายบ่าว ๆ ต้อง "อึด ทน คืนความเป็นชาย ขยายใหญ่ยาว..."
หน้า: 1 ... 32715 32716 32717 [32718] 32719 32720 32721 ... 35779
  พิมพ์