เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:12:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33133 33134 33135 [33136] 33137 33138 33139 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25465738 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #497025 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 03:44:20 PM »

โฮกคอมาแลหิด ว่าเขานินทาไหร๋ลุงเข้มมั๊ง... Smiley

ดีมากะนินทาเส้นผมแก  ไม่หาญเล่นถึงตัวหรอก
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #497026 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 03:58:17 PM »

โฮกคอมาแลหิด ว่าเขานินทาไหร๋ลุงเข้มมั๊ง... Smiley

ดีมากะนินทาเส้นผมแก  ไม่หาญเล่นถึงตัวหรอก

ลุงเข้ม แกมีเส้นผมให้นินทาด้วยหราครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #497027 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:01:40 PM »

ลุงเข้ม แกมีเส้นผมให้นินทาด้วยหราครับ

ดอกนี้คมอย่างแรง... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497028 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:03:07 PM »

ดอกนี้คมอย่างแรง... Smiley

คนมีเมียแล้ว คมทุกดอกครับ 

ยิ่งคนกลัวเมียด้วยนี่ เชิงกาพย์ เชิงกลอนอย่าได้ไปท้า.....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497029 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:07:39 PM »

นิมิตร ภูมิถาวร กับหนังสือน่าอ่าน หนุ่มชาวนา  หนังสืออ่านนอกเวลาสำหรับเด็กมัธยมสมัยก่อนนี้  เพื่อน ๆ ท่านใดต้องการรื้อฟื้นความหลัง
สมัยที่ยังนุ่งขาสั้นจีบสาวอยู่บอกไว้ได้ที่นี่เลยนะครับ  จะส่งไปให้ทางเมล์ครับ
  Grin
นายสุข นายทอง ....
เรื่องนี้ มีปืนด้วยนะ ปืนลูกซองยาว ครูแกซื้อให้นายทองเอาไว้ป้องกันควาย
นายทองเอามาลองยิง นัดเดียวได้นกกระยางสองตัว...แล้วก็เก็บไม่ยิงอีกเลย
จนโจรบุกมาจริง ๆ จึงได้เอามายิง แต่ก็ทำให้ไอ้แดงลูกนายสุข โดนลูกหลงจากโจรตาย
ง่วงจังเลยครับ  เผลอหลับไปงีบนึงหน้าจอ  ...  Cheesy
เรื่องนี้ ไม่เคยได้อ่านเลยครับเมื่อก่อนนี้  ยิ่งรู้ว่าเป็นหนังสือสำหรับนักเรียนอ่านด้วยแล้ว  ยิ่งทำเฉยใส่ใหญ่เลย  เพิ่งโหลดได้มาเมื่อวาน
และเพิ่งมาอ่านเมื่อเช้าตอนก่อนไปโรงพยาบาลนี่เอง บทที่ 7 "ปืน" อ่านแล้วก็คาดเดาว่า น่าจะเป็นปืนลูกซองยาวเดี่ยวเบลเยี่ยมตราเสือ
ซึ่งเป็นปืนลูกซองยอดฮิตในยุคนั้น กับราคา 850 - 900 บาท พร้อมกระสุน 25 นัด  ปืนแบบนี้  บางกระบอก  ตอกตัวหนังสือที่โคนลำกล้อง
มาให้ด้วยว่า  "สั่งพิเศษยิงลูกโดดได้"  ซึ่งท่านพนมเทียนเคยนำมาเขียนไว้ว่า บางกระบอกฝรั่งตอกตัวหนังสือผิด  กลายเป็น "สั่งพิเศษ
ยิงลูกดอกได้" ก็มี  อ่านแล้วสนุกครับ  อ่านไป จิบกาแฟเช้าไป  ได้กลิ่นโคลนสาบควายฉุยเลย
 เยี่ยม
รุ่นท่านPandanus ได้อ่าน ได้เรียนกับหนังสือเล่มนี้ไหมครับ  Smiley

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #497030 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:19:06 PM »

หมดไปอีกวัน... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #497031 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:27:21 PM »

Shocked

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497032 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:27:58 PM »

ได้กาแฟไปแก้วนึง ... ก็ตาสว่างได้แล้ว  โดยไม่ต้องไปนั่งดูทีวีช่องไหน  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497033 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:31:41 PM »

Shocked
ขอบคุณท่าน~ Sitthipong - รักในหลวง ~ ครับ แต่ผมกินกาแฟดำครับ ไม่ใส่ ... นม  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497034 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:32:16 PM »

นิมิตร ภูมิถาวร กับหนังสือน่าอ่าน หนุ่มชาวนา  หนังสืออ่านนอกเวลาสำหรับเด็กมัธยมสมัยก่อนนี้  เพื่อน ๆ ท่านใดต้องการรื้อฟื้นความหลัง
สมัยที่ยังนุ่งขาสั้นจีบสาวอยู่บอกไว้ได้ที่นี่เลยนะครับ  จะส่งไปให้ทางเมล์ครับ
  Grin
เรื่องนี้ มีปืนด้วยนะ ปืนลูกซองยาว ครูแกซื้อให้นายทองเอาไว้ป้องกันควาย
นายทองเอามาลองยิง นัดเดียวได้นกกระยางสองตัว...แล้วก็เก็บไม่ยิงอีกเลย
จนโจรบุกมาจริง ๆ จึงได้เอามายิง แต่ก็ทำให้ไอ้แดงลูกนายสุข โดนลูกหลงจากโจรตาย
ง่วงจังเลยครับ  เผลอหลับไปงีบนึงหน้าจอ  ...  Cheesy
เรื่องนี้ ไม่เคยได้อ่านเลยครับเมื่อก่อนนี้  ยิ่งรู้ว่าเป็นหนังสือสำหรับนักเรียนอ่านด้วยแล้ว  ยิ่งทำเฉยใส่ใหญ่เลย  เพิ่งโหลดได้มาเมื่อวาน
และเพิ่งมาอ่านเมื่อเช้าตอนก่อนไปโรงพยาบาลนี่เอง บทที่ 7 "ปืน" อ่านแล้วก็คาดเดาว่า น่าจะเป็นปืนลูกซองยาวเดี่ยวเบลเยี่ยมตราเสือ
ซึ่งเป็นปืนลูกซองยอดฮิตในยุคนั้น กับราคา 850 - 900 บาท พร้อมกระสุน 25 นัด  ปืนแบบนี้  บางกระบอก  ตอกตัวหนังสือที่โคนลำกล้อง
มาให้ด้วยว่า  "สั่งพิเศษยิงลูกโดดได้"  ซึ่งท่านพนมเทียนเคยนำมาเขียนไว้ว่า บางกระบอกฝรั่งตอกตัวหนังสือผิด  กลายเป็น "สั่งพิเศษ
ยิงลูกดอกได้" ก็มี  อ่านแล้วสนุกครับ  อ่านไป จิบกาแฟเช้าไป  ได้กลิ่นโคลนสาบควายฉุยเลย
  เยี่ยม
รุ่นท่านPandanus ได้อ่าน ได้เรียนกับหนังสือเล่มนี้ไหมครับ  Smiley

นี่ ผมต้องบอกแกตัวตรงเลยใช่ไหมเนี่ย ว่าผมเกิดทัน....

ผมเป็นนักอ่านครับ อ่านเรื่อง ล่าปลาวาฬ ตอน ป.๓  อ่านนิกกับพิมตอน ป.๔ อ่านเพชรพระอุมาตอน ป.๕ หรือ ป.๖

หนังสือ คนดีมีฝีมือ นั่นก็ทันได้อ่าน ยังจำไอ้มะเดื่อได้ดี

อ่านตะพึดไปหมด ไม่ว่าหนังสือเองหนังสือพี่ บางกอก ทานตะวัน

อ้อ ผมทัน กีฬา&การ์ตูน ด้วยนะ ฮามิชตีนระเบิด รองเท้าของบิลลี่ ไมตี้เม้าส์ซี่ เซซิล รอยแห่งโรเวอร์ ฯลฯ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497035 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:35:44 PM »

Grin
ง่วงจังเลยครับ  เผลอหลับไปงีบนึงหน้าจอ  ...  Cheesy
เรื่องนี้ ไม่เคยได้อ่านเลยครับเมื่อก่อนนี้  ยิ่งรู้ว่าเป็นหนังสือสำหรับนักเรียนอ่านด้วยแล้ว  ยิ่งทำเฉยใส่ใหญ่เลย  เพิ่งโหลดได้มาเมื่อวาน
ซึ่งเป็นปืนลูกซองยอดฮิตในยุคนั้น กับราคา 850 - 900 บาท พร้อมกระสุน 25 นัด  ปืนแบบนี้  บางกระบอก  ตอกตัวหนังสือที่โคนลำกล้อง
มาให้ด้วยว่า  "สั่งพิเศษยิงลูกโดดได้"  ซึ่งท่านพนมเทียนเคยนำมาเขียนไว้ว่า บางกระบอกฝรั่งตอกตัวหนังสือผิด  กลายเป็น "สั่งพิเศษ
ยิงลูกดอกได้" ก็มี  อ่านแล้วสนุกครับ  อ่านไป จิบกาแฟเช้าไป  ได้กลิ่นโคลนสาบควายฉุยเลย
  เยี่ยม
รุ่นท่านPandanus ได้อ่าน ได้เรียนกับหนังสือเล่มนี้ไหมครับ  Smiley
นี่ ผมต้องบอกแกตัวตรงเลยใช่ไหมเนี่ย ว่าผมเกิดทัน....
ผมเป็นนักอ่านครับ อ่านเรื่อง ล่าปลาวาฬ ตอน ป.๓  อ่านนิกกับพิมตอน ป.๔ อ่านเพชรพระอุมาตอน ป.๕ หรือ ป.๖
หนังสือ คนดีมีฝีมือ นั่นก็ทันได้อ่าน ยังจำไอ้มะเดื่อได้ดี
อ่านตะพึดไปหมด ไม่ว่าหนังสือเองหนังสือพี่ บางกอก ทานตะวัน
อ้อ ผมทัน กีฬา&การ์ตูน ด้วยนะ ฮามิชตีนระเบิด รองเท้าของบิลลี่ ไมตี้เม้าส์ซี่ เซซิล รอยแห่งโรเวอร์ ฯลฯ
บางกอก ... เลิกพิมพ์ขายแล้ว ...  Cry

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497036 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:36:54 PM »

นี่ ไอ้อ้วนนั่นแหละ ไมตี้ เมาส์ซี่

ส่วนเจ้าร่างยักษ์นั่นคือ ฮามิช

ทั้งหมดนี่ ไม่ได้อยู่เรื่องเดียวกัน แต่อยู่ในเล่มเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 04:39:47 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497037 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:42:05 PM »

เยี่ยมเลยครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497038 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:43:11 PM »

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497039 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 04:44:19 PM »

Grin

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นในจังหวัดสุโขทัย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 33133 33134 33135 [33136] 33137 33138 33139 ... 35779
  พิมพ์