เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:41:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33137 33138 33139 [33140] 33141 33142 33143 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25464685 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497085 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:30:50 PM »

ในที่สุดเราก็ทำได้ กล้วยไข่ที่ปลูกไว้ ออกลูกแล้วครับ  เดี๋ยวอีกไม่นานกล้วยหอม กล้วยน้ำว้าก็จะตามมาครับ

ถามแกแลมั่ง ว่าทำไมกล้วยถึงออกลูกแค่เครือเดียว...

อืม ผมก็ไม่เคยสังเกตุนิ เพิ่งปลูกได้เป็นครั้งแรกครับ เอาหน่อมาจากบ้านเพื่อนครับ เห้นเขาปลูกให้ลูกกินแล้วลูกเขาฉลาดเรียนเก่งๆทั้งนั้นครับ เลยขอแบ่งมาครับ

ถ้ากินกล้วยแล้วฉลาดจริง ก็ไม่ต้องให้ลูกไปเรียนแล้วล่ะ...กินแต่กล้วยอยู่บ้านต่ะ

ลิงแถวบ้าน คำนวณหาน้ำหนักเงาจากแสงอาทิตย์ได้

ซีไอเอก็ต้องจำวิธีนี้มาจากลิงแน่เลย ตอนที่ไปจอดดาวเทียมเหนือบ้านบินลาเดนในปากีสถาน แล้ววัดเงาจนคำนวณได้ความสูงของคนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #497086 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:40:42 PM »

ไม่มีเรื่องเพื่อนคืนนี้  เดี๋ยวต้องปั่นหัว - ก้อย ว่า คืนนี้ จะดูเรื่องอะไรดี  Grin

ไมอามี่ไวส์ดีกว่าไม่เครียด คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497087 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:42:49 PM »

ไม่มีเรื่องเพื่อนคืนนี้  เดี๋ยวต้องปั่นหัว - ก้อย ว่า คืนนี้ จะดูเรื่องอะไรดี  Grin
ไมอามี่ไวส์ดีกว่าไม่เครียด คิก คิก
แล้ว ... ขับรถถังสู้กันเครียดไหมครับ ...   Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #497088 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:55:43 PM »

แล้ว ... ขับรถถังสู้กันเครียดไหมครับ ...   Grin
ห๊ายมันกว่าเยอะ ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497089 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:57:10 PM »

เก็บดอกดอลล่าร์ติดต่อกันสามวันสามคืน คืนนี้ได้นอนเต็มอิ่มแน่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497090 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:59:46 PM »

ไม่มีเรื่องเพื่อนคืนนี้  เดี๋ยวต้องปั่นหัว - ก้อย ว่า คืนนี้ จะดูเรื่องอะไรดี  Grin
แล้ว ... ขับรถถังสู้กันเครียดไหมครับ ...  Grin
ห๊ายมันกว่าเยอะ ขำก๊าก
ไปสมัครไว้แล้ว ปรากฎว่า ต้องการพื้นที่ฮาร์ดดิส ประมาณ 5 จิ๊ก(มั๊ง ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็สเปคฯเครื่องที่ต้องสูงกว่าเครื่องผมอีกต่างหาก
เลยไม่ได้เข้าไปรบกับท่านจอยฮันเตอร์ เลยครับ
 Cheesy
     เมื่อก่อน ติดเกมซิม Close Combat "A Bridge Too Far" นั่งเล่นคืนยันรุ่ง  เล่นจนรู้ทางเกม  วางแผนรบจนชนะสงคราม
ยังคุยกับเพื่อนเลยครับว่า ... เฮ๊ย เห็นมั๊ย ตรูเก่งกว่านายพลมอนต์โกเมอร์รี่อีก  รบชนะในยุทธการมาร์เก็ตการ์เด็นด้วยนะเออ
  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 11:07:32 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497091 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:02:29 PM »

ในที่สุดเราก็ทำได้ กล้วยไข่ที่ปลูกไว้ ออกลูกแล้วครับ  เดี๋ยวอีกไม่นานกล้วยหอม กล้วยน้ำว้าก็จะตามมาครับ

ถามแกแลมั่ง ว่าทำไมกล้วยถึงออกลูกแค่เครือเดียว...

อืม ผมก็ไม่เคยสังเกตุนิ เพิ่งปลูกได้เป็นครั้งแรกครับ เอาหน่อมาจากบ้านเพื่อนครับ เห้นเขาปลูกให้ลูกกินแล้วลูกเขาฉลาดเรียนเก่งๆทั้งนั้นครับ เลยขอแบ่งมาครับ

ถ้ากินกล้วยแล้วฉลาดจริง ก็ไม่ต้องให้ลูกไปเรียนแล้วล่ะ...กินแต่กล้วยอยู่บ้านต่ะ

ครับ เป็นครอบครัวที่ผมได้แต่อิจฉาครับ ลูกๆของเขาตอนนี้สองคน ไม่ต้องเสียเงินเรียนพิเศษเลยครับ เพราะสามารถสอบผ่านที่เขาจัดสอบแข่งขัน พอทีนี้ครูเลยพาไปติวหลังเลิกเรียนให้ครับ พ่อจบวิสวะไฟฟ้า ป.โท  แม่จบ พยาบาล มอ. ครับ

บ้านเขาดินดี ปลูกผลไม้ขึ้นดีครับ ลำใยก็ออกลูกครับ อยู่บ้านโพธิ์ นิครับ

ผมเลยขอพันธุ์กล้วยมาปลูกครับ ไม่ใช่หวังให้ลูกฉลาดครับ แต่ลูกบ่าวผมชอบกินนิครับ

พ่อจบวิศวะไฟฟ้า...นั่นหมายความว่าเขาต้องเก่งคณิตศาสตร์ไม่มากก็ไม่น้อยแหละครับ
เพราะในสายวิศวะเด็กไฟฟ้าจะเรียนวิชาสายคณิตมากที่สุด
ซึ่งเขาก็คงมีวิธีสอนลูกให้เข้าใจอะไรง่ายๆแหละครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปเรียนพิเศษ
วิศวไฟฟ้ามีหลายคนที่มีอาชีพเสริมคือสอนพิเศษวิชาคณิตฯ ตามสถาบันสอนพิเศษ
ส่วนแม่จบพยาบาล มอ. นั่นหมายความว่าเขาไม่โง่เป็นทุนแน่นอน
เพราะคนที่เข้าเรียนคณะพยาบาลของมหาลัย ถือว่าได้คะแนนดีกว่าอีกหลายคณะ และเข้ายากกว่า วิทยาลัยพยาบาลแน่นอน...

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497092 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:06:00 PM »

สงสัย คืนนี้ดู Miami Vice ท่านจอยฮันเตอร์เชียร์มาแล้ว  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 11:09:06 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497093 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:07:24 PM »

ในที่สุดเราก็ทำได้ กล้วยไข่ที่ปลูกไว้ ออกลูกแล้วครับ  เดี๋ยวอีกไม่นานกล้วยหอม กล้วยน้ำว้าก็จะตามมาครับ

ครับ เป็นครอบครัวที่ผมได้แต่อิจฉาครับ ลูกๆของเขาตอนนี้สองคน ไม่ต้องเสียเงินเรียนพิเศษเลยครับ เพราะสามารถสอบผ่านที่เขาจัดสอบแข่งขัน พอทีนี้ครูเลยพาไปติวหลังเลิกเรียนให้ครับ พ่อจบวิสวะไฟฟ้า ป.โท  แม่จบ พยาบาล มอ. ครับ

บ้านเขาดินดี ปลูกผลไม้ขึ้นดีครับ ลำใยก็ออกลูกครับ อยู่บ้านโพธิ์ นิครับ

ผมเลยขอพันธุ์กล้วยมาปลูกครับ ไม่ใช่หวังให้ลูกฉลาดครับ แต่ลูกบ่าวผมชอบกินนิครับ

พ่อจบวิศวะไฟฟ้า...นั่นหมายความว่าเขาต้องเก่งคณิตศาสตร์ไม่มากก็ไม่น้อยแหละครับ
เพราะในสายวิศวะเด็กไฟฟ้าจะเรียนวิชาสายคณิตมากที่สุด
ซึ่งเขาก็คงมีวิธีสอนลูกให้เข้าใจอะไรง่ายๆแหละครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปเรียนพิเศษ
วิศวไฟฟ้ามีหลายคนที่มีอาชีพเสริมคือสอนพิเศษวิชาคณิตฯ ตามสถาบันสอนพิเศษ
ส่วนแม่จบพยาบาล มอ. นั่นหมายความว่าเขาไม่โง่เป็นทุนแน่นอน
เพราะคนที่เข้าเรียนคณะพยาบาลของมหาลัย ถือว่าได้คะแนนดีกว่าอีกหลายคณะ และเข้ายากกว่า วิทยาลัยพยาบาลแน่นอน...

ครับ เขาสอนลูกเองครับ พ่อเก่งคณิต ฟิสิกส์เหมือนที่ว่าครับ  ส่วนแม่นั้นเก่งชีวะกับเคมีครับผม  เดี๋ยวพอมัธยมว่าอี้ให้เขาเปิดสอนพิเศษครับ ผมได้พาลูกๆไปเรียนด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497094 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:08:54 PM »

ในที่สุดเราก็ทำได้ กล้วยไข่ที่ปลูกไว้ ออกลูกแล้วครับ  เดี๋ยวอีกไม่นานกล้วยหอม กล้วยน้ำว้าก็จะตามมาครับ

ครับ เป็นครอบครัวที่ผมได้แต่อิจฉาครับ ลูกๆของเขาตอนนี้สองคน ไม่ต้องเสียเงินเรียนพิเศษเลยครับ เพราะสามารถสอบผ่านที่เขาจัดสอบแข่งขัน พอทีนี้ครูเลยพาไปติวหลังเลิกเรียนให้ครับ พ่อจบวิสวะไฟฟ้า ป.โท  แม่จบ พยาบาล มอ. ครับ

อ้อลืมไป แม่นั้นคนบ้านเดียวกับน้ายอด ว่าทำไมถึงเรียนเก่งครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497095 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:16:36 PM »

ห้าทุ่มกว่า ไปดูหนังก่อนนะครับ ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ  Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #497096 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:27:49 PM »

เนือยใจกับปลัด เตะปากมันดีไหมเนี่ย รึย้ายหนีแม่งดี  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #497097 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 12:27:18 AM »

เนือยใจกับปลัด เตะปากมันดีไหมเนี่ย รึย้ายหนีแม่งดี  บู่
ปลัด คม นา คม รวยนะ อย่าแค่เตะ ปล้นบ้านเลย คงเก็บเงินสดไว้ที่บ้านเป็นตันๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497098 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 06:56:11 AM »

เตะหลัง 16.30 น. นะ
จะได้ไม่โดนวินัย ทำร้ายผู้บังคับบัญชา

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #497099 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 07:16:30 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 33137 33138 33139 [33140] 33141 33142 33143 ... 35779
  พิมพ์