เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:37:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33511 33512 33513 [33514] 33515 33516 33517 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25687703 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502695 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:20:35 AM »

กราบขออภัยเพื่อนฝูงและพี่น้องที่เคยเล่นมุก"น้ำต้มไก่"กันมาด้วยนะครับ

วันนี้ เมื่อเช้า มีเรื่องให้ผมปรี๊ดแตกนิดหน่อย

เหตุเพราะว่า วันนี้ หลังจากเขามารับขาหมูไปแล้ว ผมต้องเอาเครื่องสเต็ลขึ้นไปตัดกิ่งไม้ที่หักลงมาขวางทางยาง จำนวนมากมาย

แต่เนื่องจากเมื่อคืน ผมเฝ้าหน้าเตาจนดึกดื่น เช้ามาก็เลยสะโหลสะเหล เรี่ยวแรงหดหาย เร่งเครื่องไม่ค่อยออก

ที่พึ่งทางความรู้สึกที่ผมทำประจำ คือ ซุปไก่สักขวด ฉลามหรืออะไรโง่ ๆ อีกขวด  ตบท้ายด้วยกาแฟแก่ ๆ สักถ้วย

....พอผมแวะร้านประจำ ซื้อสารพัดของที่ผมว่ามา แถมชามะนาวอีกขวด  ก็เจอ"ไอ้หำ"

จริง ๆ มันชื่อไอ้ไข่ครับ จับพลัดจับผลูได้เมียชาววารินชำราบ

เมียไม่รู้จักไข่ รู้จักแต่หำ เลยเรียกผัวว่า พี่หำ....  พวกเราชอบมาก เลยพร้อมใจเรียกตามเมียมันกันหมด

มันผ่ามาทักผมว่า "อ้าว นายหัว ล่อของแพงเลยนะ.... แพงกว่าของเราหลาว...." แล้วเอื้อมมือมาคว้ากล่องซุปไก่ในถุงผมยกชู...

....ผมนั้น ทีแรกก็ว่า ไอ้เหียกนี่ โวยวายทำบักตื้ออะไรของมันนักหนา   

ไม่ได้ปรี๊ดเท่าไหร่หรอก.....

....แต่พอเห็น"ของเรา" ที่มันถือในมือ ผมก็ปรี๊ดเลย .....

เหล้าชุมชนครับ.....ขวดเล็กสุดที่มีขาย ขวดละ ๔๐ บาท....

....ผมกลั้นคำด่าที่คิดได้ฉับพลันนั้นไว้แค่ปลายปาก....  ไอ้ชิบผาย กรูซื้อของแพงกรูก็กินทำงานโว้ย

ส่วนมึง พอเมียพ้นบ้านไปทำงานโรงไม้ยาง มึงก็เอาเลยนะ     ยี๊

คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #502696 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:21:24 AM »

pen  fan gun ไม้ ....    บู่ บู่

เขียนตรง ๆ ไปเลยไม่ง่ายและดูจริงใจกว่าเหรอลุง

ทำไมต้องทำอ้อม ๆ ให้มันลำบากกว่าเดิม....

....นึกถึงเรื่องที่พรรคพวกเคยเล่าให้ฟัง ว่าเพื่อนเขาเป็นคนฉลาด คิดแบบคนฉลาด

อย่างเก้าอี้ในห้องประชุมตั้งเรียงกัน ถ้าคนโง่ ก็จะนับทีละตัว ทีละตัว

คนปัญญาขึ้นมาหน่อย ก็นับแถว แล้วมาคูณด้วยจำนวนในแถว .....

แต่เพื่อนมันฉลาดกว่านั้น.....

....มันนับขาเก้าอี้ทั้งหมด ได้เท่าไหร่แล้วหารด้วยสี่ จะเท่ากับจำนวนเก้าอี้พอดี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502697 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:22:36 AM »

น้าฉ็องนับเองมากกว่า....แล้วมาว่าเค้าเล่าให้ควัง...  Grin คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #502698 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:25:15 AM »

น้าฉ็องนับเองมากกว่า....แล้วมาว่าเค้าเล่าให้ควัง...  Grin คิก คิก

อ่านโจทย์ดี ๆ สิลุง  เพื่อนของเพื่อนผม....หมายถึงใครก็ไม่รู้

อย่างผมบอกลุงว่า ผัวของเมียผม....ยังงี้ลุงพอจะเดาออกป่ะ ว่าผมหมายถึงใคร     

เดาไม่ถูกหรอก....

อย่าโมเมสิลุง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502699 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:34:41 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

อารมณ์ค้างจากเห็นถุงใส่ขวดเหล้าเถือนแรกเช้าวุ๊ย..  คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #502700 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:45:29 AM »

อารมณ์ค้างจากเห็นถุงใส่ขวดเหล้าเถือนแรกเช้าวุ๊ย..  คิก คิก คิก คิก

เตรียมตัวเสร็จแล้ว ยังไม่ได้ออกทีนิลุง

แม่ย่าแกเก็บทุเรียนเบญจพรรณไว้หลายรอบแล้ว  พอหล่นก็เก็บมาแงะเอายุมไว้

รวม ๆ หลายรอบก็ ราษาอยู่  ได้มากพอก็ เอามากวน....โดยไม่ใส่น้ำตาล

.....  โน่นแน่ ควันโขมงแล้ว

เห็นว่า กันยานี้ ไป มอ.  จะเอาไปฝากไอ้หัวล้าน ......

(คำพูดแม่ย่าล้วน ๆ เน้อ ผมไม่ได้มีอารมณ์ร่วมในข้อความแกเลย)
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502701 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:47:33 AM »

เยี่ยม   ไหว้  ขอบพระคุณแทนพี่เข้ด้วยครับ... Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502702 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:17:57 AM »

อารมณ์ค้างจากเห็นถุงใส่ขวดเหล้าเถือนแรกเช้าวุ๊ย..  คิก คิก คิก คิก
เตรียมตัวเสร็จแล้ว ยังไม่ได้ออกทีนิลุง
แม่ย่าแกเก็บทุเรียนเบญจพรรณไว้หลายรอบแล้ว  พอหล่นก็เก็บมาแงะเอายุมไว้
รวม ๆ หลายรอบก็ ราษาอยู่  ได้มากพอก็ เอามากวน....โดยไม่ใส่น้ำตาล
เห็นว่า กันยานี้ ไป มอ.  จะเอาไปฝากไอ้หัวล้าน ......
(คำพูดแม่ย่าล้วน ๆ เน้อ ผมไม่ได้มีอารมณ์ร่วมในข้อความแกเลย)
What is meaning of ราษา ?  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #502703 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:27:44 AM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd05UWXdOVFV5Tnc9PQ%3D%3D

มีแค่นี้ยังโชว์หน๋อ.....อีน้องเอ้ยยยย  ไข่ดาว  จูบบบบ   คิก คิก

สำนวนสมัยก่อน ขาอ่อนหล่อนคงไม่ได้เห็น สมัยนี้แมร่งเล่นโชว์ผ่านเฟส

แต่กรูหยิ่งโว้ย กรูไม่ตามไปดูหรอก แต่ขอหลังไมค์น้กันส์ก็พอแระ.....อิ อิ

ชัดเจนในจุดยืนครับพี่หรอย......  ผมเอาด้วย

เอาไป...   บู่ บู่

อุ๊ย....ลุงตุ้มเล่นโชว์ทั้งขาอ่อน และกุงเกงลิงเลย เล่นเอาผมนี่หน้าแดงเลย แต่เอาอีกๆ.....อิ อิ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #502704 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:30:05 AM »

กราบขออภัยเพื่อนฝูงและพี่น้องที่เคยเล่นมุก"น้ำต้มไก่"กันมาด้วยนะครับ

วันนี้ เมื่อเช้า มีเรื่องให้ผมปรี๊ดแตกนิดหน่อย

เหตุเพราะว่า วันนี้ หลังจากเขามารับขาหมูไปแล้ว ผมต้องเอาเครื่องสเต็ลขึ้นไปตัดกิ่งไม้ที่หักลงมาขวางทางยาง จำนวนมากมาย

แต่เนื่องจากเมื่อคืน ผมเฝ้าหน้าเตาจนดึกดื่น เช้ามาก็เลยสะโหลสะเหล เรี่ยวแรงหดหาย เร่งเครื่องไม่ค่อยออก

ที่พึ่งทางความรู้สึกที่ผมทำประจำ คือ ซุปไก่สักขวด ฉลามหรืออะไรโง่ ๆ อีกขวด  ตบท้ายด้วยกาแฟแก่ ๆ สักถ้วย

....พอผมแวะร้านประจำ ซื้อสารพัดของที่ผมว่ามา แถมชามะนาวอีกขวด  ก็เจอ"ไอ้หำ"

จริง ๆ มันชื่อไอ้ไข่ครับ จับพลัดจับผลูได้เมียชาววารินชำราบ

เมียไม่รู้จักไข่ รู้จักแต่หำ เลยเรียกผัวว่า พี่หำ....  พวกเราชอบมาก เลยพร้อมใจเรียกตามเมียมันกันหมด

มันผ่ามาทักผมว่า "อ้าว นายหัว ล่อของแพงเลยนะ.... แพงกว่าของเราหลาว...." แล้วเอื้อมมือมาคว้ากล่องซุปไก่ในถุงผมยกชู...

....ผมนั้น ทีแรกก็ว่า ไอ้เหียกนี่ โวยวายทำบักตื้ออะไรของมันนักหนา   

ไม่ได้ปรี๊ดเท่าไหร่หรอก.....

....แต่พอเห็น"ของเรา" ที่มันถือในมือ ผมก็ปรี๊ดเลย .....

เหล้าชุมชนครับ.....ขวดเล็กสุดที่มีขาย ขวดละ ๔๐ บาท....

....ผมกลั้นคำด่าที่คิดได้ฉับพลันนั้นไว้แค่ปลายปาก....  ไอ้ชิบผาย กรูซื้อของแพงกรูก็กินทำงานโว้ย

ส่วนมึง พอเมียพ้นบ้

านไปทำงานโรงไม้ยาง มึงก็เอาเลยนะ     ยี๊

อ้าว จานปาด แล้วเทศบาลฯ อบต. อบจ. ไม่ลงพื้นที่ไปช่วยเหลือชาวบ้านมั๊งเลยเหรอ

แบบนี้ชาวบ้านลำบากแย่เลย
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #502705 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:33:47 AM »

อารมณ์ค้างจากเห็นถุงใส่ขวดเหล้าเถือนแรกเช้าวุ๊ย..  คิก คิก คิก คิก
แม่ย่าแกเก็บทุเรียนเบญจพรรณไว้หลายรอบแล้ว  พอหล่นก็เก็บมาแงะเอายุมไว้
รวม ๆ หลายรอบก็ ราษาอยู่  ได้มากพอก็ เอามากวน....โดยไม่ใส่น้ำตาล
.....  โน่นแน่ ควันโขมงแล้ว
เห็นว่า กันยานี้ ไป มอ.  จะเอาไปฝากไอ้หัวล้าน ......
What is meaning of ราษา ?  ไหว้

มากมาย    ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #502706 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:37:50 AM »

จากเหตุการณ์ ว.19 ทุ่งยางแดง ปัตตานี  แรกคืนครับ
รายชื่อ จนท.ตร.ที่ได้รับบาดเจ็บ เหตุ ว.19 พท.ทุ่งยางแดง
1.ส.ต.ต. ฉัตรชัย สมทอง อายุ26ปี
ที่อยู่ 14 ม.7 ต.ท่าข้าม อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
2.จ.ส.ต. เฉลิม เพชรยอด อายุ37ปี
ที่อยู่ 61 ม.1 ต.ตะโละแมะนา อ.ทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
3.ส.ต.ต. อนุพงศ์ สวัสดี อายุ20ปี
ที่อยู่ 62 ม.13 ต.ตำนาน อ.เมืองพัทลุง จ.พัทลุง
4.ส.ต.ต.วุธิชาต วุฒิสิทธิ์ อายุ26ปี
ที่อยู่ 106 ม.4 ต.ท่ามิหรำ อ.เมืองพัทลุง จ.พัทลุง
5.ส.ต.ต.ธวัชชัย ขุนนะ อายุ28ปี
ที่อยู่ 469 ม.7 ต.โคกทราย อ.ป่าบอน จ.พัทลุง

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502707 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:47:10 AM »

What is meaning of ราษา ?  ไหว้
    มากมาย    ครับ
Thank you 3 time ครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502708 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:51:50 AM »

ท่านlugkrod ท่านk@mon เช็คเมล์ด้วยนะครับ  ป่านนี้  หนังสือไปนอนแอ้งแม้งคอยที่ตู้เมล์แล้ว
อ้อ ... ท่านนายกระจง ด้วยนะครับ เห็นเรื่อง "โรบินสัน ครูโซ" น่าอ่านดีครับ สำหรับคนติดเกาะ(เหล็ก)
เลยขออนุญาตส่งไปให้อ่านด้วยเลย
 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2014, 10:53:47 AM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #502709 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:00:08 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 33511 33512 33513 [33514] 33515 33516 33517 ... 35779
  พิมพ์