เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:26:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33617 33618 33619 [33620] 33621 33622 33623 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25603962 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504285 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 10:42:31 PM »

ตัวไหนหล่าวนิ  Grin
เป็นชุดคิทของอะไรครับ อยากทำบ้าง  ไหว้
เป็นชุดปรีแอมป์ยอดฮิทครับ Jadis JP200
ค่อย ๆ ทำไปครับ...ทีเดียวไม่ไหว ใช้ทุนเยอะ  บู่ คิก คิก
นี่ก็ต้องรองบซื้อของเล่นตอนสิ้นเดือนเงินออกก่อนครับ
ยังขาดอยู่สองสามอย่าง แต่หลายบาท .. หลอดครึ่งโหล หม้อแปลง
ซื้อ PCB และอุปกรณ์บางส่วนจากที่นี่ครับ
http://www.audio-maker.com/PD621718-%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2-pre_amp_kit___pcb_jadis_jp_200.html
แต่ชุดนี้มีหลายค่าย....
หากอยากได้ทีเดียวจบสั่งจากนอกเลยครับ...
http://www.analogmetric.com/goods.php?id=996
เข้ามาคุยสอบถามกันได้ตลอดเวลาครับ...
โดยเฉพาะน้ากันเซียนเหยียบเมฆ ประสพการณ์ล้นเหลือ...
ตกใจ  แค่คนตกรุ่นเองนะครับ ...
    ว่าแต่  เดี๋ยวนี้  เค้าไม่เล่น wonder cap กันแล้วหรือครับ เท่าที่มอง ๆ ดูตาม pcb ไม่เห็นเพื่อน ๆ ใช้กันเลยครับ หรือเค้าเปลี่ยนสีสันใหม่ไปแล้ว
และผมไม่รู้จักครับ  แค่ถาม เพราะอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้ เค้าใช้อุปกรณ์จากไหนกันบ้างครับ

เรื่องแบบนี้ต้องถามน้า TD ครับ เค้าเป็นครูผมอีกที... Grin Grin

วันเดอร์แคปเมื่อนานมาแล้วเป็นแคปฯระดับแนวหน้าเลย...
เดี๋ยวนี้ก็ยังดีเยี่ยมอยู่....เพียงแต่ว่ามียี่ห้อ รุ่นอื่นมาให้เลือกใช้เยอะกว่าเดิมครับ
และแน่นอน แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ให้แนวเสียงออกมาไม่เหมือนกัน... Grin

บางทีของราคาแพงก็ไม่เหมาะสำหรับหูบางคน...

อย่างเช่น R Carbon Composit โบราณ ๆ นี่
ค่าความต้านทานและความเพี้ยนสูง แต่เค้ากลับนิยม ใช้เอามาเป็นทางเดินสัญญาณซะนี่..
นัยว่าเสียงมันราบรื่นนุ่มนวลถูกหูกว่า R เทพบางยี่ห้อ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504286 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 11:37:49 PM »

เค้าถ่ายพระเขนกันสวย ๆ ....

แลเราถ่ายมา....มัวมั่วซั่ว... แบร๊....
ดูรู้ไม๊ว่าพระจันทร์   แบร่   คิก คิก

อันนี้แบบที่เค้าถ่าย ๆ กัน.... บู่

มีความตั้งใจดี แต่ยังอ่อนหัด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #504287 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:24:13 AM »

เป็นชุดคิทของอะไรครับ อยากทำบ้าง  ไหว้
เป็นชุดปรีแอมป์ยอดฮิทครับ Jadis JP200
ค่อย ๆ ทำไปครับ...ทีเดียวไม่ไหว ใช้ทุนเยอะ  บู่ คิก คิก
นี่ก็ต้องรองบซื้อของเล่นตอนสิ้นเดือนเงินออกก่อนครับ
ยังขาดอยู่สองสามอย่าง แต่หลายบาท .. หลอดครึ่งโหล หม้อแปลง
ซื้อ PCB และอุปกรณ์บางส่วนจากที่นี่ครับ
http://www.audio-maker.com/PD621718-%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2-pre_amp_kit___pcb_jadis_jp_200.html
หากอยากได้ทีเดียวจบสั่งจากนอกเลยครับ...
http://www.analogmetric.com/goods.php?id=996
เข้ามาคุยสอบถามกันได้ตลอดเวลาครับ...
โดยเฉพาะน้ากันเซียนเหยียบเมฆ ประสพการณ์ล้นเหลือ...
ตกใจ  แค่คนตกรุ่นเองนะครับ ...
    ว่าแต่  เดี๋ยวนี้  เค้าไม่เล่น wonder cap กันแล้วหรือครับ เท่าที่มอง ๆ ดูตาม pcb ไม่เห็นเพื่อน ๆ ใช้กันเลยครับ หรือเค้าเปลี่ยนสีสันใหม่ไปแล้ว
และผมไม่รู้จักครับ  แค่ถาม เพราะอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้ เค้าใช้อุปกรณ์จากไหนกันบ้างครับ

เรื่องแบบนี้ต้องถามน้า TD ครับ เค้าเป็นครูผมอีกที... Grin Grin

วันเดอร์แคปเมื่อนานมาแล้วเป็นแคปฯระดับแนวหน้าเลย...
เดี๋ยวนี้ก็ยังดีเยี่ยมอยู่....เพียงแต่ว่ามียี่ห้อ รุ่นอื่นมาให้เลือกใช้เยอะกว่าเดิมครับ
และแน่นอน แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ให้แนวเสียงออกมาไม่เหมือนกัน... Grin

บางทีของราคาแพงก็ไม่เหมาะสำหรับหูบางคน...

อย่างเช่น R Carbon Composit โบราณ ๆ นี่
ค่าความต้านทานและความเพี้ยนสูง แต่เค้ากลับนิยม ใช้เอามาเป็นทางเดินสัญญาณซะนี่..
นัยว่าเสียงมันราบรื่นนุ่มนวลถูกหูกว่า R เทพบางยี่ห้อ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504288 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 05:18:39 AM »

เกิดไม่ทัน วันเดอร์แคป คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504289 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 07:49:07 AM »

จะไปเกาะจำกันวันไหนแล้วครับ งานเลี้ยงรุ่นเลื่อนวัน แลท่าผมอี้ได้ไปเกาะจำด้วยครับ

วันไหนแล้วนิครับ

ไอ้ไหรๆก้าไม่ดังเท่าเครื่องไฟแล้วงานนี้

วันที่เท่าไหร่ครับ

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #504290 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 08:02:32 AM »

ไหว้ ตอนเช้าๆครับ

Grinรอโทรเเหลงกับหมะ(เเม่) อยู่ครับ ป่านี้เเกออกไปเข้าสังคม...คงยังไม่หลบมาบ้านที คิก คิก

รักแม่มาก...เพราะเหลือเเกอยู่คนเดียวแล้วที่รักผมมากเช่นกัน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504291 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 09:35:39 AM »

โรบิน วิลเลี่ยม เสียชีวิตแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504292 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 10:56:09 AM »

[/quote]
[/quote]
ผมนั่งอ่านกระทู้เก่า ๆ ก็พอจะทราบว่า ท่าน TD ก็คือเซียนท่านหนึ่งกับด้านนี้ครับ  เยี่ยม
    ที่คุยถามเรื่อง วอนเดอร์แค็ป เพราะสังเกตุเห็นบน pcb ของเพื่อน ๆ ที่โชว์กันไว้ใช้ wima กันเป็นส่วนมากครับ
ตอนที่ผมเคยใช้ ส่วนใหญ่จะใช้ค่าน้อย ๆ เพื่อมา Bi - cap นอกจากบางจุดเชื่อมต่อ ที่จะใช้มันครับ ... เพราะมันแพง
  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504293 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 10:58:14 AM »

เกิดไม่ทัน วันเดอร์แคป คิก คิก
[/quote]
อุ๊ย ... หนุ่มน้อย  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504294 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 11:04:28 AM »

Grinรอโทรเเหลงกับหมะ(เเม่) อยู่ครับ ป่านี้เเกออกไปเข้าสังคม...คงยังไม่หลบมาบ้านที คิก คิก
รักแม่มาก...เพราะเหลือเเกอยู่คนเดียวแล้วที่รักผมมากเช่นกัน
    สวัสดีครับท่านk@mon 
    ขอให้คุณแม่มีสุขภาพแข็งแรงครับ ปราศจากโรคภัยใดใดมาเบียดเบียน อยู่เป็นมิ่งขวัญของครอบครัวไปนานเท่านานครับ  ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504295 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:09:37 PM »

สวัสดีครับท่านk@mon 
    ขอให้คุณแม่มีสุขภาพแข็งแรงครับ ปราศจากโรคภัยใดใดมาเบียดเบียน อยู่เป็นมิ่งขวัญของครอบครัวไปนานเท่านานครับ  ไหว้

.

เช่นกันครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504296 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:15:24 PM »

ส่งเสียงร้องเพลงแระ....

แต่ดังข้างเดียว.....แฮ่
หม้อกะหลอดมีอยู่แค่นั้น....แหะ ๆ

ปล. ได้ไฟไม่เต็ม... บู่ บู่
     แต่ป้าซูซาน หว่อง ร้องซะ น้ำลายกระเซ็น...
     สั่งหม้อมา...ไฟเต็ม ๆ น้ำลายน่าจะกระเด็นมากกว่านี้.. Grin  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504297 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:22:23 PM »

ผมนั่งอ่านกระทู้เก่า ๆ ก็พอจะทราบว่า ท่าน TD ก็คือเซียนท่านหนึ่งกับด้านนี้ครับ  เยี่ยม
    ที่คุยถามเรื่อง วอนเดอร์แค็ป เพราะสังเกตุเห็นบน pcb ของเพื่อน ๆ ที่โชว์กันไว้ใช้ wima กันเป็นส่วนมากครับ
ตอนที่ผมเคยใช้ ส่วนใหญ่จะใช้ค่าน้อย ๆ เพื่อมา Bi - cap นอกจากบางจุดเชื่อมต่อ ที่จะใช้มันครับ ... เพราะมันแพง
 ขำก๊าก

น้า TD นี่เป็นคนแรก ๆ ที่เข้ามาเดินท่อม ๆ ในห้องนี้
เที่ยวถามใครไปทั่วว่ามีใครเล่นเครื่องหลอดมั่ง...

แต่ผมส่ายหัวดิ๊ก ๆ ... ใครเค้าจะเล่นอีกเหรอ เครื่องโบราณ
อะหล่ง อะไหล่ หลอด จะหาได้ที่ไหนอีก... แบร๊....

แกก็โพสลิงค์ห้อง DIY หลอด และเว็บที่ขายอะไหล่โบราณมาให้ดูเยอะแยะหมด...
ผมก็นึกไงไม่รู้ เอาฟระ ลองดูซักหน่อย..
สั่งชุดคิทเพาเวอร์แอมป์หลอดซิงเกิลเอนด์คลาสเอ KT88 มาดู
พอต่อฟังเสร็จ...เอ๊ มันแนวเรานี่หว่า เข้าทาง
แนวเพลงร้องช้า ๆ อคูสติก .. บอสโนว่ากะเครื่องเคาะป๊อก ๆ แป๊ก ๆ รายละเอียดเสียงยุบยิบ...แนวโปรดของผม...

ได้น้า TD และพรรคพวกอีกคนสองคน...
มาให้ความรู้ และสนับสนุนอุปกรณ์และความรู้ประสพการณ์กันเท่าที่มี.....

....  คราวนี้ ยาววววววววววววววววว  เลย 5 5

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #504298 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:30:28 PM »

ผมไปดูในเวปตามลิงค์แล้ว ของหมดครับ

หม้อกะหลอดมีอยู่แค่นั้น....แหะ ๆ

แต่ป้าซูซาน หว่อง ร้องซะ น้ำลายกระเซ็น...
     สั่งหม้อมา...ไฟเต็ม ๆ น้ำลายน่าจะกระเด็นมากกว่านี้.. Grin  คิก คิก

ผมไปดูในเวปตามลิงค์แล้ว ของหมดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504299 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:35:00 PM »

ผมไปดูในเวปตามลิงค์แล้ว ของหมดครับ

สั่งหม้อมา...ไฟเต็ม ๆ น้ำลายน่าจะกระเด็นมากกว่านี้.. Grin  คิก คิก

ผมไปดูในเวปตามลิงค์แล้ว ของหมดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมายถึงแผ่น PCB เหรอครับ.....

ตามไปแล...อ่าว Out Of Stock ซะแระ....
ต้องลองถามเค้าโดยตรงดูครับ....ถามที่เว็บบอร์ดก็ได้....เผื่อเค้าไม่ได้อัพเดทรายการ....

แต่ความจริงไม่ต้องห่วงครับ....ปรียอดนิยม มีคนทำหลายเจ้า..
ลอง ๆ เดินหาเจ้าอื่นดูครับ... วงจรอาจไม่ตรงเป๊ะ...แต่ตัววงจรหลัก คือวงจรปรีจะเหมือนกัน
อาจมีปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์บางตัว เช่นพวกซีฟิลเตอร์พวกจ่ายไฟ ค่าอาจแตกต่างกัน

และตรงภาคซัพพลาย ที่บางเจ้าใช้ร่วมกันเป็นชุดเดียวเพื่อประหยัดอุปกรณ์
.....ไม่ได้แยกอิสระช่องซ้าย/ขวาแบบวงจรที่ผมทำ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2014, 12:39:03 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 33617 33618 33619 [33620] 33621 33622 33623 ... 35779
  พิมพ์