เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:13:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33680 33681 33682 [33683] 33684 33685 33686 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25538125 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505230 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:07:04 PM »

ไม่ต้องไขแจ็บก็ได้ครับ....
อย่างเช่นปวดท้อง   ปวดฟัน
ใครปวดท้อง ปวดฟัน แล้วไขยังแข็ง ช่วยบอกที
ผมครับ   ผ่าพุงมา ยังไม่เย็บแผลครับ ไม่เคยทำให้เรื่องนั้นลดลงครับ
เก่งเหมือนน้องโบว์เลยครับ  เยี่ยม นั่นเค้าสายน้ำเกลือยังคาแขนอยู่ด้วยซ้ำไป  คิก คิก

เช็คเมล์กันด้วยเด้อครับ  คิก คิก
ไปกินข้าวก่อนละ แกงส้มผักรวม + หม่ำย่างหอม ๆ
 เยี่ยม

Grin    คิก คิก ขำก๊าก     แบร่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505231 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:08:24 PM »

คนอายุ 58 ดูดีเพราะดึง ลองแหย่เข้าไปมันจะตึงและดูดดึงเท่าสาว 28 ไม๊

อย่าแม้แต่คิดเลยครับท่านพี่ ดีไม่ดีหัวใจเขาเกิดวายตายขึ้นมา แล้วไอ้นั้นเกิดการเกร็งตัวบีบรัดอย่างแรง แล้วเราถอนทวนไม่ออก ได้หนุ๊กกันแหละ

คนแก่ๆ จะแน่เพียงไหน  Grin

นั้นแหละ ผมห้ามพี่ไว้ก่อน เดี๋ยวจะโดนข้อหาฆาตกรรมนะครับ แทงคนแก่ตายอาวุธคาหว่างขาถอดไม่ออก หลาบแหละ แต่แม่ม่ายนี่หรอยครับ ตอนผมทำงานแถวบั๊ฟฟาโล่ฟิลด์ แม่ม่าย ๒๐ นิดๆ ฮาย แหลงแล้วแข็ดฟันนิครับ

ถ้างั้นมันคงเป็นผลบุญกรรม ตอนฉัดหมาเหลิ่นคลองแรกกะโน้น...
ตอนมันกำลังติดเป้งกันอยู่ด้วย

แลๆน่าว่าไม่แคล้วแล้วแหละกับกรรมที่ทำไปเมื่อครั้งนั้น จะตามมาให้ผลในเร็ววันนี้ แล้วที่ผ่านมาเคยประสบเหตุประมาณว่าอะไรทำให้ไขเจ็บบ้างไหมครับ  เล่ามาต๊ะ เดี๋ยวผมอี้เฉลยรหัสกรรมให้ฟังครับ ไม่ต้องริวจิตสัมผัส จงช่างปูนนี่แหละ ห๊กได้เหมือนเลยแหละครับ

ใครปวดท้อง ปวดฟัน แล้วไขยังแข็ง ช่วยบอกที

ผมครับ   ผ่าพุงมา ยังไม่เย็บแผลครับ ไม่เคยทำให้เรื่องนั้นลดลงครับ

เจ็บตรงไหนก็ได้ อย่าให้เจ็บไขครับ เจ็บจริงๆ บอกไม่ถูกนิครับ ไม่เชื่อลองแล ผมขนาดโถกมิ๋นโตสองตัวไชไข่ เจ็บๆๆๆๆๆ ไม่รู้อีทำพรือครับ เจ็บทำไหรไม่ได้เลยนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505232 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:11:39 PM »

อย่างเช่นปวดท้อง   ปวดฟัน
ผมครับ   ผ่าพุงมา ยังไม่เย็บแผลครับ ไม่เคยทำให้เรื่องนั้นลดลงครับ
เก่งเหมือนน้องโบว์เลยครับ  เยี่ยม นั่นเค้าสายน้ำเกลือยังคาแขนอยู่ด้วยซ้ำไป  คิก คิก

เช็คเมล์กันด้วยเด้อครับ  คิก คิก
ไปกินข้าวก่อนละ แกงส้มผักรวม + หม่ำย่างหอม ๆ
  เยี่ยม

Grin    คิก คิก ขำก๊าก     แบร่

ทำเป้นหัวเราะไปครับ ลองมาห่างบ้านแบบผมสักเดือนแลต๊ะ แล้วจะรู้ว่าไม่มีอะไรที่สามารถหยุดพลังภายในได้ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505233 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:12:02 PM »

น้ากัน  น้ากัน.....  Grin

http://www.hifi55.com/?cat=2&id=33193

นาน ๆ มาที....

ราคาแรงเฟ่อร์... บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 12:19:28 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505234 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:18:52 PM »

อย่างเช่นปวดท้อง   ปวดฟัน
ผมครับ   ผ่าพุงมา ยังไม่เย็บแผลครับ ไม่เคยทำให้เรื่องนั้นลดลงครับ
เก่งเหมือนน้องโบว์เลยครับ  เยี่ยม นั่นเค้าสายน้ำเกลือยังคาแขนอยู่ด้วยซ้ำไป  คิก คิก

เช็คเมล์กันด้วยเด้อครับ  คิก คิก
  เยี่ยม

Grin    คิก คิก ขำก๊าก     แบร่

ทำเป้นหัวเราะไปครับ ลองมาห่างบ้านแบบผมสักเดือนแลต๊ะ แล้วจะรู้ว่าไม่มีอะไรที่สามารถหยุดพลังภายในได้ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ฮาน้ากินนิ  พามาโยงได้พรือ... Grin    คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505235 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:19:30 PM »

น้ากัน  น้ากัน.....  Grin

http://www.hifi55.com/?cat=2&id=33193

นาน ๆ มาที....
เอาเลยๆ ยี่ห้อตำนาน ผมเองยังไม่เคยเห็นเลย ได้ยินแต่เสียงเล่าลือ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505236 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:28:02 PM »

เก่งเหมือนน้องโบว์เลยครับ  เยี่ยม นั่นเค้าสายน้ำเกลือยังคาแขนอยู่ด้วยซ้ำไป  คิก คิก

เช็คเมล์กันด้วยเด้อครับ  คิก คิก
 เยี่ยม

Grin    คิก คิก ขำก๊าก     แบร่

ฮาน้ากินนิ  พามาโยงได้พรือ... Grin    คิก คิก

น้ากันนะ ทำไหรไม่ไหวแล้วครับ ยกของหนักไม่ได้ ได้แต่นั่งคลิ๊กดูรูปไปแบบนั้นแหละครับ สำนักเดียวกับน้าซับ น้าเบิ้ม ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505237 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:38:46 PM »

เปิดเทอมนี้เป็นเทอมแรกที่พระนครเหนือเรียนแบบอาเซียน เทอมละหกเดือน เพื่อนในห้องลูกสาวผม หายไปอีกสอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 12:47:32 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505238 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:45:14 PM »

เปิดเทอมนี้เป็นเทอมแระที่พระนครเหนือเรียนแบบอาเซียน เทอมละหกเดือน เพื่อนในห้องลูกสาวผม หายไปอีกสอง

การเมืองนิดนะครับพี่

เรื่องการศึกษานี่ เด็กทุกคนต้องมีที่เรียน แล้วคุณภาพต้องเท่าเทียมกัน ไม่ใช่ว่าเด็กแห่กันมาเข้าเรียนมหาลัยดังๆอย่างเดียว เข้าใจแหละว่าต้องมีแบบสุดยอดกันบ้าง สำหรับบางมหาลัย ที่ต้องคัดเลือกกันเป็นพิเศษ สำหรับบางคณะ หรือบางมหาลัย

นี่อะไร เอะอะก้ให้ไปเรียน วค. มั่ง รามมั่ง มสธ. มั่ง แล้วแลต๊ะ ไม่ใช่ว่าอี้พันนู้พันนี้นะครับ วค.นั้นแหละที่เป็นคนทำให้วุฒิปริญญาตรีตกต่ำลงครับ ผลิตกันมากเกินนิ

อีกอย่างพวกที่ทำงานแล้ว ไปเรียนปรับวุฒิเพื่อขอขึ้นลำดับชั้นในสายงาน แบบนั้นก้เอาเปรียบกับเด็กเพิ่งจบมากเกินไปครับ ได้ให้โอกาสไปเรียนแต่ถ้าจะปรับขั้นในสายงานต้องให้มีการสอบแข่งขันกับเด็กจบใหม่ที่วุฒิตรงด้วยครับ พรือๆคนเก่าก็ภาษีดีกว่า สอบไม่ได้ก็ไม่ตกงาน กลัวไหรละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505239 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:50:37 PM »

วันนี้พี่โพธออกทีวีช่วงข่าวกลางวันทางช่อง ๓ ด้วยครับ ผ่านห้องทีวีเลยเห็นครับ พี่โพธแต่งชุดภาคสนามทุกวันเลย ไม่ค่อยได้แต่งชุดเท่ห์ๆเลยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505240 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:51:35 PM »

เปิดเทอมนี้เป็นเทอมแระที่พระนครเหนือเรียนแบบอาเซียน เทอมละหกเดือน เพื่อนในห้องลูกสาวผม หายไปอีกสอง

เรื่องการศึกษานี่ เด็กทุกคนต้องมีที่เรียน แล้วคุณภาพต้องเท่าเทียมกัน ไม่ใช่ว่าเด็กแห่กันมาเข้าเรียนมหาลัยดังๆอย่างเดียว เข้าใจแหละว่าต้องมีแบบสุดยอดกันบ้าง สำหรับบางมหาลัย ที่ต้องคัดเลือกกันเป็นพิเศษ สำหรับบางคณะ หรือบางมหาลัย

นี่อะไร เอะอะก้ให้ไปเรียน วค. มั่ง รามมั่ง มสธ. มั่ง แล้วแลต๊ะ ไม่ใช่ว่าอี้พันนู้พันนี้นะครับ วค.นั้นแหละที่เป็นคนทำให้วุฒิปริญญาตรีตกต่ำลงครับ ผลิตกันมากเกินนิ

อีกอย่างพวกที่ทำงานแล้ว ไปเรียนปรับวุฒิเพื่อขอขึ้นลำดับชั้นในสายงาน แบบนั้นก้เอาเปรียบกับเด็กเพิ่งจบมากเกินไปครับ ได้ให้โอกาสไปเรียนแต่ถ้าจะปรับขั้นในสายงานต้องให้มีการสอบแข่งขันกับเด็กจบใหม่ที่วุฒิตรงด้วยครับ พรือๆคนเก่าก็ภาษีดีกว่า สอบไม่ได้ก็ไม่ตกงาน กลัวไหรละครับ
ปริญญาโทสมัยนี้ก็เช่นกัน เป็นตัวทำลายคุณภาพการศึกษาให้เสื่อมลงไปทุกที
หลายคนก็ไปเรียนกันเพื่อนเอามาปรับวุฒิในที่ทำงาน ไปเรียนมาจากสถาบันไหนก็รู้ๆ กันอยู่
จบมาก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้น
สมัยนี้บางคนบอกเพื่อนจบโท......แล้วไง
จบโทอะไร สาขาไหน สถาบันไหน ไร้สาระ
จ่ายครบจบแน่
ทุเรศเข้าไปทุกทีหนอการศึกษาไทย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505241 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:54:41 PM »

ปริญญาโทสมัยนี้ก็เช่นกัน เป็นตัวทำลายคุณภาพการศึกษาให้เสื่อมลงไปทุกที
หลายคนก็ไปเรียนกันเพื่อนเอามาปรับวุฒิในที่ทำงาน ไปเรียนมาจากสถาบันไหนก็รู้ๆ กันอยู่
จบมาก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้น
สมัยนี้บางคนบอกเพื่อนจบโท......แล้วไง
จบโทอะไร สาขาไหน สถาบันไหน ไร้สาระ
จ่ายครบจบแน่
ทุเรศเข้าไปทุกทีหนอการศึกษาไทย

ยาวไปๆๆๆๆ ผมรอฟังอยู่นิครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505242 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:57:50 PM »

จบโททั่วไป มีเกลื่อนกลาด
จบโทวิศวะฯ เจอน้อยมาก
จบดอกเตอร์ทั่วไป มีเกลื่อนกลาด แถวบางบอนก็มีอยู่คน ไม่รู้ตายยัง
จบดอกเตอร์วิศวะฯ ผมยังไม่เจอเลย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505243 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:12:15 PM »

จบโททั่วไป มีเกลื่อนกลาด
จบโทวิศวะฯ เจอน้อยมาก
จบดอกเตอร์ทั่วไป มีเกลื่อนกลาด แถวบางบอนก็มีอยู่คน ไม่รู้ตายยัง
จบดอกเตอร์วิศวะฯ ผมยังไม่เจอเลย

ไปแตะขอบฟ้าเลยแหละพี่ครับ

เรื่องการศึกษา ที่เรียนของเด็กๆนี่ ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยอ่านบทความของประเทศ เยอรมัน ฝรั่งเศษ เขาบอกว่า มหาลัยของเขาเพียงพอกับจำนวนเด็กที่จะเข้าเรียน ยกเว้นที่อยากเข้าคณะที่เด่นๆดังๆ อันนั้นก็ต้องมีการสอบแข่งขันกันอย่างหนัก จริงไหมครับ ผมหยับจำไม่ไ้ดแล้ว อ่านตั้งแต่แรกสมัยเอียดๆนุครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505244 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:19:39 PM »

ระดับมัธยม ทำไมครูไม่สอนในเวลาเรียน....

กลับไปสอนนอกเวลา....โดยอ้างว่าเป็นการกวดวิชา
ทำไมไม่เอาการกวดวิชา ไปแทรกไว้ในการสอนปกติ

เด็กไม่พักทำไหร๋...ในเวลาก็นั่งในห้องเรียน
นอกเวลาก็มาเรียนกันนอกห้อง

กิจกรรมวัยเด็กต่าง ๆ ไม่ต้องมีกัน
เวลาอยู่กับพ่อแม่ พี่น้อง และบุพการีแทบไม่เหลือ

สังคมการเรียน ผลักให้ไปอยู่นอกบ้าน อยู่กับเพื่อน  บู่ บู่
อยู่กับโลกโซเชียล...
การพูดคุยกับพ่อแม่ ต้องคุยกันผ่านไลน์โปรแกรมจากมือถือ.... บู่ แบร่

หน้า: 1 ... 33680 33681 33682 [33683] 33684 33685 33686 ... 35779
  พิมพ์