เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33715 33716 33717 [33718] 33719 33720 33721 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25518291 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505755 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 06:59:45 PM »

เบื่อพวกความรู้เยอะ เวลาว่างมาก... บู่ บู่

มานั่งวิแคะ ห้ามนู่น กินนี่
กินแล้วเป็นนั่น  กินแล้วเป็นนี่ กินแล้วจะตาย กินแล้วจะเป็นโรค....

หากคล้อยตาม...
ในโลกนี้ ไม่ต้องหากินอะไรกันพอดี เป็นพิษไปซะทุกอย่าง
แม้แต่ลมที่หายใจเข้าออก... แบร่

ไม่ใช่ไม่เชื่อ...แต่ให้มันอยู่ในทางสายกลาง.... Grin

พวกบ้าครับ ห้ามแดรกนั่น ห้ามแดรกนี่  ว่างจังแล้ว มานั่งเลือกแดรกวันๆ   ขำก๊าก ยี๊ อ๋อย บู่ กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505756 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:02:01 PM »

คร้านแระ รู้มากจะยากนาน ใกล้เกษียณละ อยากซื้อรถบ้าน ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล คร้านทำไรแระ

สิ่งที่ชอบไยต้องรอให้ถึงเกษียณ

เริ่มวันนี้ ทำวันนี้ กำไรเห็นๆ โดยเฉพาะ ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล

พี่ๆ หลายคนที่ทำงานผม  รอจะทำโน้นทำนี้หลังจากเกษียณ

บางคนอยู่ไม่ถึงเกษียณ ชิงกลับบ้านเก่าไปก่อน

บางคนใกล้ๆ จะเกษียณเอาอัมพฤกษ์กินเสียแระ...ทำไหร๋ไม่ได้เสียแล้ว

ถูกต้องครับ ผมเลยเออร์ลี่รีไทร์มาก่อนเวลา 13ปี มาทำสิ่งที่อยากทำ ทำสวน เลี้ยงแพะเลี้ยงไก่ ทำงานไม้ ทำก่อสร้าง ตอนนี้บ้าเครื่องเสียงหลอดแล้วหล่าว  Grin

ยินดีต้อนรับการก้าวเข้ามาหาความบานครับ.. Grin

ได้สมาชิกอีกคนแระ....
เดี๋ยวให้น้าดุนยอนพุ่ง.. คิก คิก
ฮา ได้ขาหลอดหล่าวง่ะ
หวัดดีครับพี่ไพศาล ยินดีต้อนรับเข้าร่วมวงคนชอบหลอดครับ

แต่ผมมีเพนะทั้งหลอดทั้งแอมป์โซลิดสแตท สลับกันฟังไปมา
บางทีก็จับมาผสมกัน ชอบหลายรสชาดครับ
ชอบทั้งหลอดทั้งทรานซิสเตอร์ได้หมดเลย

สวัสดีครับ ไหว้ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ยังไงก็คงต้องขอคำชี้แนะเรื่องหลอดบ้าง  Grin

เรื่องงั้นพี่ผมก็เชี่ยวชาญ ชำนาญครับ ไม่ว่าไหรๆพี่เข้าพามาเกี่ยวกับเรื่องงั้นได้เพนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505757 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:06:46 PM »

สิ่งที่ต้องระวังคือน้ำหวานครับ ลดๆได้จะดีมาก  ทุกวันนี้บ่ายๆผมกินชาร้อน ใส่ใบชาหยิบมือ กล่องร้อยกว่ากินได้หลายเดือน 

คนที่เส้นเลือดอุดตัน หัวใจวาย เส้นเลือกสมองแตก ก็เพราะกินน้ำหวานทั้งวันน่ะแหละ   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505758 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:20:27 PM »

สิ่งที่ต้องระวังคือน้ำหวานครับ ลดๆได้จะดีมาก  ทุกวันนี้บ่ายๆผมกินชาร้อน ใส่ใบชาหยิบมือ กล่องร้อยกว่ากินได้หลายเดือน 

คนที่เส้นเลือดอุดตัน หัวใจวาย เส้นเลือกสมองแตก ก็เพราะกินน้ำหวานทั้งวันน่ะแหละ   Grin
สวัสดีครับ เสี่ย ดื่มชาร้อนๆ ดีต่อสุขภาพครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบดื่มครับ แต่ผมชอบปั่นและวิ่งมากกว่าครับ
เลยเลิกดื่มชา อย่าลืมดูแลสุขภาพเมื่ออายุเริ่มมากครับ การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ ครับ....อิ อิ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505759 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:22:18 PM »

ไหว้  ครับพี่หรอย  ใครจะแข็ง แรงเท่าพี่หรอยละครับ  หลงรัก   คิก คิก  +

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505760 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:22:27 PM »

ไหว้   เอร๊ยยยยยยยยยยยย.............แถวนี้ใครหญ่ายยยว่ะ   เยาะเย้ย      คิก คิก

ข้องใจอะไรเหรอเสี่ย...  Angry

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505761 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:23:09 PM »

สวัสดีครับ เสี่ย ดื่มชาร้อนๆ ดีต่อสุขภาพครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบดื่มครับ แต่ผมชอบปั่นและวิ่งมากกว่าครับ
เลยเลิกดื่มชา อย่าลืมดูแลสุขภาพเมื่ออายุเริ่มมากครับ การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ ครับ....อิ อิ

วันละสองเป๊ก เพื่อสุขภาพ.... Grin   คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505762 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:27:44 PM »

สิ่งที่ต้องระวังคือน้ำหวานครับ ลดๆได้จะดีมาก  ทุกวันนี้บ่ายๆผมกินชาร้อน ใส่ใบชาหยิบมือ กล่องร้อยกว่ากินได้หลายเดือน  

คนที่เส้นเลือดอุดตัน หัวใจวาย เส้นเลือกสมองแตก ก็เพราะกินน้ำหวานทั้งวันน่ะแหละ   Grin

เขาตายเพราะหัวใจหยุดเต้นหรือเปล่าครับ ลองสำรวจมาใหม่สิครับเสี่ย เท่าที่ทราบมาตายมีแค่หัวใจหยุดเต้นกับหยุดหายใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505763 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:29:32 PM »

ไหว้   เอร๊ยยยยยยยยยยยย.............แถวนี้ใครหญ่ายยยว่ะ   เยาะเย้ย      คิก คิก

ข้องใจอะไรเหรอเสี่ย...  Angry

โห....นักเลงคุมเพจ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505764 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:41:28 PM »

ไหว้  ครับพี่หรอย  ใครจะแข็ง แรงเท่าพี่หรอยละครับ  หลงรัก   คิก คิก  +
สวัสดีครับ เสี่ย ผมทำประกันน้อยครับ เลยต้องมุออกกำลังครับ สำคัญเตะปิ๊บดังครับ......อิ อิ
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505765 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:43:59 PM »

วันละสองเป๊ก เพื่อสุขภาพ.... Grin   คิก คิก

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม เมื่อคืนนี้ตอนขี่รถไปรับน้องพลอย เห็นสาวๆสวยไปหมด สงสัยต้องฟาด ลาโพอิกส์
สัก 2-3ช๊อตทุกวันสะแล้ว.....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505766 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:48:33 PM »

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม เมื่อคืนนี้ตอนขี่รถไปรับน้องพลอย เห็นสาวๆสวยไปหมด สงสัยต้องฟาด ลาโพอิกส์
สัก 2-3ช๊อตทุกวันสะแล้ว.....

ขำก๊าก คิก คิก

อย่าลืมสั่งทำแหวนประจำตระกูลไว้เยอะ ๆ ด้วยนะครับ...  Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505767 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:22:35 PM »

ข้องใจอะไรเหรอเสี่ย...  Angry

ขอรูปพี่หรอยถือมีด ทริปหลามข้าวด้วยครับลุงตุ้ม....
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505768 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:28:21 PM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #505769 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:32:40 PM »

ประจัญบาน   ทหารราบ
ตีนตะขาบ     ทหารม้า
ยิงข้ามฟ้า     ทหารปืนใหญ่
เจ็บไข้          ทหารหมอ
ติดต่อ           ทหารสื่อสาร
บำนาญ         ทหารการเงิน
เที่ยวเพลิน    ทหารขนส่ง
กันหลง         ทหารแผนที่
กันหนี           ทหารสารวัตร
ข่าวสารพัด     ทหารการข่าว
ร้องเรื่องราว   ทหารพระธรรมนูญ
เครื่องกระสุน  ทหารสรรพวุธ
น่ารักสุด        ทหารการสัตว์
งานจัด           ทหารพลาธิการ
เอกสาร          ทหารสารบัญ
สุขสันต์          ทหารดุริยางค์
ก่อสร้าง         ทหารช่าง
น้ำฟ้าฝั่ง ทหารเรือไทย
ป่าดงพงไพร ทหารพราน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 33715 33716 33717 [33718] 33719 33720 33721 ... 35779
  พิมพ์