เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:26:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25424126 ครั้ง)
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #510 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:20:45 AM »

5 5 ผมทำการยึดเสื้อทีมไว้รีบร้อยแล้ว วันจันทร์จะชวนนายหนึ่งไปส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
เมื่อวานพานายเอก ธกส. ไปลอง CZ 75 รางเต็มพึ่งจะได้มาใหม่ซิงๆๆ ที่สนามสงขลา ผมลองดูแล้วแม่นยำดีเป้าหุ่นไม่หลุดวงกลมเลย ได้เจอเพื่อนใหม่ตำรวจยะลา มาลองซิกมือสองไม่รู้เป็นอย่างไร เห็นลองยิงกัน 3 ท่าน กินซ้ายมากๆ หลุดเป้าหุ่นไปเลย เห็นว่าซื้อปืนเก่าเก็บปี 35  Huh Huh
....... พี่เอก...ไปก็ไม่บอกกัน  ,,, จะได้เอา ww II ไปลองด้วย ..... Grin
ชอโทษด้วยที่ลืมโทรชวนนาย 1 คิดว่ายังยุ่งๆ อยู่ เรื่องมันมีอยู่ว่าวันเสาร์ตอนเช้าผมเอาเสื้อทีมไปให้เพื่อน ธกส. เขาพึ่งได้ปืนใหม่มา เลยรีบตัดสินใจอย่างรวดเร็วพากันไปลองยิงแบบยิงเร็ว 5 นัด ดูปรากฎว่าปืนไม่มีปัญหาติดขัดอะไร ผมลองไป 10 กว่านัด เป้าหุ่นอยู่ในวงกลม 5 นัด อีก 8 นัดลองยิงหัว เฉี่ยวหูไป 1 นัด ที่เหลือเข้าเป้า  Grin Grin
นายเบิ้ล 5 5 หยบมั่งแหละ Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #511 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 08:39:38 AM »

Grin ฝากบอกเพื่อนพี่เอกด้วยครับว่าปืนยังยิงน้อยเกินไป อย่าเพิ่งวางใจ ควรทดลองยิงให้มากขึ้นอีก และลองยิงกระสุนหลาย ๆ แบบ เลือกแบบที่ตนเองต้องการแต่ต้องไม่มีปัญหากับปืน  Grin เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน คราวหลังชวนกันเยอะ ๆ ช่วยกันยิงจะได้รู้ว่ากระสุนมันวิ่งตรงหรือไม่ เดี๋ยวเหมือนกับของเพื่อนใหม่พี่เอกที่ยิงแล้ววิ่งออกซ้ายทุกที  Grin

Grin กระสุนที่จะลองปืนใหม่มิตติ้งครั้งหน้าไม่มีปัญหา แต่ติดอยู่ที่สนามนี่แหละไม่แน่ใจว่าระยะจะพอไหม หรือไม่อาจต้องยกขบวนไปสนามส่วนตัวของใครสักคน  Grin
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #512 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 05:32:48 PM »

... Grin เที่ยงวันนี้ พี่เอกกะผมได้ส่งเสื้อ Happy Shooting Team ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ทางไปรษณีย์แล้วนะครับ ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดา
แบ่งออกเป็น 4 เส้นทาง
 1. พัทลุง = เบิ้ล(ผู้รับ) กะโจ
 2. ปัตตานี = พี่อู้ด (ผู้รับ),พี่เจ๊ยบ, วุฒิ
 3. กระบี่  = พี่ปู
 4. นราธิวาส = พี่หมู
คาดว่า อย่างช้า 3 วันน่าจะได้รับกัน

ส่วนที่เหลือ พี่ชัช จะมารับเอง  ส่วนพี่หนุ่ย ตรัง กำลังรอที่อยู่นะครับ ... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #513 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 05:59:16 PM »

... Grin เที่ยงวันนี้ พี่เอกกะผมได้ส่งเสื้อ Happy Shooting Team ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ทางไปรษณีย์แล้วนะครับ ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดา
 1. พัทลุง = เบิ้ล(ผู้รับ) กะโจ
 2. ปัตตานี = พี่อู้ด (ผู้รับ),พี่เจ๊ยบ, วุฒิ
คาดว่า อย่างช้า 3 วันน่าจะได้รับกัน

ส่วนที่เหลือ พี่ชัช จะมารับเอง  ส่วนพี่หนุ่ย ตรัง กำลังรอที่อยู่นะครับ ... Grin

Grin ขอบคุณท่านพี่ทั้งสองมากครับ Grin

ตกใจ  เยาะเย้ย ดีใจจังเลย เสื้อของลุงปูไปไม่ถึงแน่ ๆ อิ อิ อิ  Grin อยู่พังงา แต่ไซรปลายทางกระบี่  โดนชก

Grin ส่วนนายโจไม่ทันแล้วจ้า ... ถ้าอย่างนั้นหาผมให้เจอก็แล้วกันที่บางกอก ไม่อย่างนั้น อด   Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #514 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 06:18:24 PM »

พ้มอยู่พังงานะ แล้วจะถึงไม๊เนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทุกท่านล้วนแต่โทรมาแสดงความเห็นใจที่ส่งผิดที่ มีแต่ "ตาเบิ้ล" เท่านั้นที่หัวร่อร่าน้ำตาคลอ  Angry Angry

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #515 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:27:04 PM »

พ้มอยู่พังงานะ แล้วจะถึงไม๊เนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทุกท่านล้วนแต่โทรมาแสดงความเห็นใจที่ส่งผิดที่ มีแต่ "ตาเบิ้ล" เท่านั้นที่หัวร่อร่าน้ำตาคลอ  Angry Angry

......... Grin ขออภัยทีครับ พิมพ์ผิด ... Grin แต่ที่อยู่ส่งถูกแน่นอน   Cheesy.... รอรับได้เลย  Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #516 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:31:29 PM »

Grin Grin   ดีใจครับ   เสื้อยังมาไม่ถึง   แต่เมียจองซะแล่ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
                 แม่คุณบอกว่าผมตัวดำไม่เหมาะกับสีแดง
                          น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #517 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:25:48 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าเข้าใจถูก เอ๊ย ผิด ซิครับลุงปู  Grin ผมนะกังวลจนเวลากินไม่ได้นอน เวลานอนไม่ได้กิน ลุ้นว่าเสื้อจะถึงมือหรือไม่   :Smiley Grin

ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: PU45 ที่ วันนี้ เวลา 06:18:02 PM
อ้างจาก: tossakan ที่ วันนี้ เวลา 05:32:26 PM

พ้มอยู่พังงานะ แล้วจะถึงไม๊เนี่ย   
ทุกท่านล้วนแต่โทรมาแสดงความเห็นใจที่ส่งผิดที่ มีแต่ "ตาเบิ้ล" เท่านั้นที่หัวร่อร่าน้ำตาคลอ   

.........  ขออภัยทีครับ พิมพ์ผิด ...  แต่ที่อยู่ส่งถูกแน่นอน   .... รอรับได้เลย 

--------------------------------------------------------------------------------------------

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ว้าแย่จัง  Grin

Grin Grin ดีใจครับ เสื้อยังมาไม่ถึง แต่เมียจองซะแล่ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 แม่คุณบอกว่าผมตัวดำไม่เหมาะกับสีแดง

CD เสร็จหรือยังครับท่านพี่  Grin ฝากถึงท่านลุงอู๊ดด้วยนะครับ  Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #518 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:31:25 PM »

Grin Grin   ดีใจครับ   เสื้อยังมาไม่ถึง   แต่เมียจองซะแล่ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลางวันให้แม่คุณใส่ พอกลางคืนค่อยเอา โดนชก

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #519 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:32:55 PM »

กลางวันให้แม่คุณใส่ พอกลางคืนค่อยเอา โดนชก

กลางคืน  Huh เอาอะไรครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #520 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:09:04 PM »

ตกใจ   Shocked  ตกใจ   Shocked  ตกใจ   Shocked
sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #521 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:28:45 PM »

Wink Wink Wink CD ลุงอูดกับคุณวุฒิยังอยู่ท้ายรถเลย เจอกับลุงอู้ดเสือกับช้างร้องไห้นํ้าตาไหลพรากทุกที  Grin Grin Grin
                  นี่ก็เสือเตรียมร้องไห้อีกแล้ว
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #522 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 10:31:22 PM »

Grinขอบคุณมากคร๊าบ
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #523 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:05:16 AM »

Grin ขอบคุณท่านพี่ทั้งสองมากครับ Grin

ตกใจ  เยาะเย้ย ดีใจจังเลย เสื้อของลุงปูไปไม่ถึงแน่ ๆ อิ อิ อิ  Grin อยู่พังงา แต่ไซรปลายทางกระบี่  โดนชก

Grin ส่วนนายโจไม่ทันแล้วจ้า ... ถ้าอย่างนั้นหาผมให้เจอก็แล้วกันที่บางกอก ไม่อย่างนั้น อด   Grin
ขออำไพ นาย 1 จำ จังหวัดผิดนิดหน่อยตอนโพสต์ พี่ปูส่งพังงาครับท่าน รับรองส่งที่อยู่และ Size ทุกท่านถูกต้องแน่นอน ช่วยกันเช็คกัน 4 ตาครับ
พี่นุ้ยตรัง ขอที่อยู่ด้วยจะส่งเสื้อไปให้ไม่ทราบว่าได้ VCD การฝึก IPSC หรือยังจะได้ส่งไปให้ด้วยเลย
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #524 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 08:13:53 AM »

Grin ฝากบอกเพื่อนพี่เอกด้วยครับว่าปืนยังยิงน้อยเกินไป อย่าเพิ่งวางใจ ควรทดลองยิงให้มากขึ้นอีก และลองยิงกระสุนหลาย ๆ แบบ เลือกแบบที่ตนเองต้องการแต่ต้องไม่มีปัญหากับปืน  Grin เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน คราวหลังชวนกันเยอะ ๆ ช่วยกันยิงจะได้รู้ว่ากระสุนมันวิ่งตรงหรือไม่ เดี๋ยวเหมือนกับของเพื่อนใหม่พี่เอกที่ยิงแล้ววิ่งออกซ้ายทุกที  Grin

Grin กระสุนที่จะลองปืนใหม่มิตติ้งครั้งหน้าไม่มีปัญหา แต่ติดอยู่ที่สนามนี่แหละไม่แน่ใจว่าระยะจะพอไหม หรือไม่อาจต้องยกขบวนไปสนามส่วนตัวของใครสักคน  Grin
มิตติ้งครั้งหน้าทีม ธกส. คงมาร่วมอีกหลายท่านครับ เพราะ 2 คนที่มาประทับใจมาก บอกว่าจะชวนเพื่อนๆ มาเพิ่มอีก คงเห็นความสำคัญของการฝึกและทีมงานพวกเราเป็นกันเองมากๆๆ หนุกนิ Grin Grin
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 35779
  พิมพ์