เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:38:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34139 34140 34141 [34142] 34143 34144 34145 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25430832 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512115 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:48:25 AM »

น้าฉ็องได้งานใหม่ รถใหม่ ฮอนด้า ป้ายแดง เหนาะๆ หนึ่งคัน
ผมก็ได้งานใหม่ รถเก่า ฮอนด้า ป้ายแดงเมื่อสองปีที่แล้ว เหนาะๆ หนึ่งคัน
คาดว่าจะไปเริ่มงานใหม่กลางเดือนนี้แหละ
หวังว่าชีวิตจะดีขึ้นทั้งคู่
ขออวยพรให้ตัวเองและน้าฉ็องแบบนี้แหละ คิก คิก คิก คิก
Huhลุงดุลย์...เปลิ่ยนงานเพราะไหรครับ
ยังทำกับบริษัทปูนเหลยหม้ายครับ???
เล่ามาเเลหิดถิครับ...เเต่อย่าดราม่ามากเหมือนหนก่อนนะ (เรื่องหาที่เรียนให้น้อง..ลูกสาวคนโต ผมอ่านเเล้วร่ำตามเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน)
 คิก คิกว่าจะเเสดงความยินดีท่านทั้งสองคน...เเต่ขี้คร้าน...วันอื่นนะครับ ยิ้มีเลศนัย
[/quote]

มันก็ปัญหาดราม่าสะสมมานานแล้วครับ เอาแบบย่อๆ
เคยดูหนัง โรนิน ไม๊ เมื่อเจ้านายตายเหล่าซามูไรที่เคยปกป้องรับใช้เจ้านายใกล้ชิด
ก็หมดร่มโพธิร่มไทร ต้องออกป่ากลายเป็นโรนิน ซามูไรที่ไร้เจ้านายคุ้มหัว
 ผมก็แบบนั้นเกือบสิบปีที่อยู่มาผมสบายใจมาตลอด จนฝรั่งเจ้านายผมเกษียร
ผมก็เหมือนขาดที่พึ่ง โดนคนต่อมาบีบคั้นจนตกมาอยู่แผนกที่ไม่ค่อยจะดีเหมือนเก่า
ผมก็อยู่มาสามปี จนวันหนึ่งข่าวแว่วเข้าหูผมว่า เจ้านายสูงสุดแผนกผม คุยกะอีกแผนกหนึ่งว่า
สนใจเอาผมไปช่วยงานไม๊
 ผมจะอยู่ทำไมล่ะครับ มันเอาผมออกเร่ขายตัวแล้ว ผมเลยไปคุยกะฝรั่งแผนกนี้ เขาก็รับผม
ผมก็เลยได้ย้าย ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการโอนย้ายอยู่
 ความจริงแผนกนี้งานน่าสนใจกว่า น่าทำกว่าเยอะ ผมก็อยากมาอยู่นานแล้วเหมือนกันพอดีสมใจผมแล้วล่ะ
[/quote]

ท่านSouthlander จะเป็นสายลับ  Shocked  Shocked  Shocked                       คิก คิก

เรื่องนี้ เพิ่งหยิบมาดูเมื่อหลายวันก่อนนี่เอง ... นางเอก ... น่ารักดีเนาะ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512116 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:50:57 AM »

ส่วนเจ้าอี๊ฟลูกสาวผมที่โดนเทวดาถีบให้ต้องมาเรียนวิศวะฯ
ตอนนี้ขึ้นปีสองแล้วครับ เพิ่งสอบเทอมแรกเสร็จ และชีวิตเจ้าอี๊ฟเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
เทอมนี้ทำคะแนนวิชาคำนวณที่ยากๆ ได้ดีขึ้นหลายวิชาได้คะแนนเกินครึ่ง
แม้แคลคูลัสจะไม่ถึงครึ่ง
จากเด็กที่ไม่เก่งเลข เรียนอ่อนคณิตศาสตร์ พอมาเจอสถาบันนี้เข้าที่เคี่ยวกรำๆสุดๆ
เจ้าอี๊ฟก็ทำได้ มันมีดีที่ลูกอึดครับ มีท้อแท้เสียน้ำตา แต่ไม่เคยยอมแพ้ ไม่เคยขอโยนผ้า (แต่ว่าขอดร็อปบ้าง)
ผมยอมรับใจมันเลยสำหรับลูกสาวคนนี้ อึดยิ่งกว่าผมตอนเรียนเสียอีก กายเท่านั้นเป็นหญิงแต่มันใจสู้ ใจนักเลงเกินร้อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #512117 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:51:48 AM »

ยินดีต้อนรับน้าเบิ้มอีกครั้งครับ.. Grin ไหว้

กระผมก็เลือกมาลงระนองด้วยเหตุผลแปลกๆ(สำหรับบางคน)เหมือนกันครับ ...ตอนที่สอบคัดเลือกมีให้ลง7จังหวัดของภาคใต้ตอนกลาง

ผมเริ่มติดนิยายเพชรพระอุมาตอนมัธยมต้น อาการหนักตอนเรียนเทคนิค อ่านได้ทั้งคืนจนสว่าง  น้ำลายหก

บุญคำ แงซาย ดาริน พวกนี้แหละครับทำให้ผมเลือกลงระนอง.. คิก คิก

ทำงานมาระยะหนึ่งเริ่มหมดไฟ...เลยมีความคิดว่าเราควรแบ่งช่วงชีวิตออกเป็น 3 ช่วง  20ปีแรก เล่าเรียนหาความรู้... 20ปีถัดมาทำงานที่ชอบ ถนัด ตามที่เรียนมาได้ก็ดี..

ส่วนช่วงระยะเวลาที่เหลือ มาทำสิ่งที่เคยอยากทำ หรือสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยคิดมาก่อน.. Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512118 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:55:42 AM »

ท่านSouthlander จะเป็นสายลับ  Shocked  Shocked  Shocked                       คิก คิก

เรื่องนี้ เพิ่งหยิบมาดูเมื่อหลายวันก่อนนี่เอง ... นางเอก ... น่ารักดีเนาะ  Grin

เรื่องอะไรดูไม่เห็น เห็นแต่ X แดงๆ  Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512119 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:57:06 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

อืม.....เนาะ

เเค่นๆรับ....ปรือมั้งน้องหมวด...เนื้อไอ้นั้นหรอยหม้าย???

เนื้อ OTOP น่าจะยังไม่ได้ลิ้มรสทีครับพี่ คิก คิก

กลับบ้าน หมาแถวนั้นได้กลิ่น ดมๆ แล้ววิ่งหางจุกตูด ก็ไม่ต้องสงสัยนะ  คิก คิก

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #512120 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:58:38 AM »

ส่วนเจ้าอี๊ฟลูกสาวผมที่โดนเทวดาถีบให้ต้องมาเรียนวิศวะฯ
ตอนนี้ขึ้นปีสองแล้วครับ เพิ่งสอบเทอมแรกเสร็จ และชีวิตเจ้าอี๊ฟเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
เทอมนี้ทำคะแนนวิชาคำนวณที่ยากๆ ได้ดีขึ้นหลายวิชาได้คะแนนเกินครึ่ง
จากเด็กที่ไม่เก่งเลข เรียนอ่อนคณิตศาสตร์ พอมาเจอสถาบันนี้เข้าที่เคี่ยวกรำๆสุดๆ
เจ้าอี๊ฟก็ทำได้ มันมีดีที่ลูกอึดครับ มีท้อแท้เสียน้ำตา แต่ไม่เคยยอมแพ้ ไม่เคยขอโยนผ้า (แต่ว่าขอดร็อปบ้าง)
ผมยอมรับใจมันเลยสำหรับลูกสาวคนนี้ อึดยิ่งกว่าผมตอนเรียนเสียอีก กายเท่านั้นเป็นหญิงแต่มันใจสู้ ใจนักเลงเกินร้อย

เหมือนลูกสาวผมเลย อ่อนคณิตเหมือนพ่อ.. คิก คิก ตอนนี้เรียนมหาลัยปี1  Grin
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512121 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:01:16 AM »

เรื่อง Ronin นำแสดงโดย Robert DeNiro ครับ ไม่ทราบว่าใช่เรื่องเดียวกันหรือเปล่า ที่ท่านSouthlander กล่าวถึง
แปลกนะ ทำไมท่านSouthlander ไม่เห็นภาพ หรือว่าเป็นที่เว็บฝากรูปที่ผมใช้  เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเว็บดูนะครับ

ใช้ของ ohoza ตอนนี้ เห็นไหมครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512122 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:02:11 AM »

เหมือนลูกสาวผมเลย อ่อนคณิตเหมือนพ่อ.. คิก คิก ตอนนี้เรียนมหาลัยปี1  Grin

ขอให้เรียนจบนะครับ ไม่ว่าจะเรียนอะไร บางที มหาลัยสมัยนี้ การสอบเข้าได้ ไม่ยากเท่ากับสอบออกให้ได้

ส่วนผมทำใจไว้แล้วว่าอาจมีห้าปีจบ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512123 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:04:17 AM »

เรื่อง Ronin นำแสดงโดย Robert DeNiro ครับ ไม่ทราบว่าใช่เรื่องเดียวกันหรือเปล่า ที่ท่านSouthlander กล่าวถึง
แปลกนะ ทำไมท่านSouthlander ไม่เห็นภาพ หรือว่าเป็นที่เว็บฝากรูปที่ผมใช้  เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเว็บดูนะครับ

ใช้ของ ohoza ตอนนี้ เห็นไหมครับ
อ๋อ ไม่เห็นครับ เขาบล็อคเว๊บ ohoza ครับ
แต่ไม่เป็นไรครับถ้าเรื่องนี้ผมชอบดูหลายครั้งแล้ว
เพราะมันตอกย้ำชีวิตจริงผมได้คันๆดี

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #512124 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:05:34 AM »

ยินดีต้อนรับน้าเบิ้มอีกครั้งครับ.. Grin ไหว้

กระผมก็เลือกมาลงระนองด้วยเหตุผลแปลกๆ(สำหรับบางคน)เหมือนกันครับ ...ตอนที่สอบคัดเลือกมีให้ลง7จังหวัดของภาคใต้ตอนกลาง

ผมเริ่มติดนิยายเพชรพระอุมาตอนมัธยมต้น อาการหนักตอนเรียนเทคนิค อ่านได้ทั้งคืนจนสว่าง  น้ำลายหก

บุญคำ แงซาย ดาริน พวกนี้แหละครับทำให้ผมเลือกลงระนอง.. คิก คิก

ทำงานมาระยะหนึ่งเริ่มหมดไฟ...เลยมีความคิดว่าเราควรแบ่งช่วงชีวิตออกเป็น 3 ช่วง  20ปีแรก เล่าเรียนหาความรู้... 20ปีถัดมาทำงานที่ชอบ ถนัด ตามที่เรียนมาได้ก็ดี..

ส่วนช่วงระยะเวลาที่เหลือ มาทำสิ่งที่เคยอยากทำ หรือสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยคิดมาก่อน.. Grin

Grinอ่า...น้าลุง Paisal ครับ ระนองมันไปได้กี่ทางครับ ถามเเบบคนไม่โร้นะครับ อ๋อย

สาว่าผมเคยขึ้นรถที่เอกมัย..ไปลงสัตหีบ..ตอนเป็นทหารน้ำ..มีรถวิ่งเลยไปถึง ตราด จันทบุรีด้วยนุ

แต่เห็นว่าโรงงานกะมากใช่เออ เยาะเย้ย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512125 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:06:24 AM »

แปลกนะ ทำไมท่านSouthlander ไม่เห็นภาพ หรือว่าเป็นที่เว็บฝากรูปที่ผมใช้  เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเว็บดูนะครับ

อ๋อ ไม่เห็นครับ เขาบล็อคเว๊บ ohoza ครับ
แต่ไม่เป็นไรครับถ้าเรื่องนี้ผมชอบดูหลายครั้งแล้ว
เพราะมันตอกย้ำชีวิตจริงผมได้คันๆดี

คิดว่าชอบดูหลายครั้งเหมือนผม เพราะว่า นางเอก น่ารักดี  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512126 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:07:42 AM »

ผมเริ่มติดนิยายเพชรพระอุมาตอนมัธยมต้น อาการหนักตอนเรียนเทคนิค อ่านได้ทั้งคืนจนสว่าง  น้ำลายหก
ทำงานมาระยะหนึ่งเริ่มหมดไฟ...เลยมีความคิดว่าเราควรแบ่งช่วงชีวิตออกเป็น 3 ช่วง  20ปีแรก เล่าเรียนหาความรู้... 20ปีถัดมาทำงานที่ชอบ ถนัด ตามที่เรียนมาได้ก็ดี..
Grinอ่า...น้าลุง Paisal ครับ ระนองมันไปได้กี่ทางครับ ถามเเบบคนไม่โร้นะครับ อ๋อย
สาว่าผมเคยขึ้นรถที่เอกมัย..ไปลงสัตหีบ..ตอนเป็นทหารน้ำ..มีรถวิ่งเลยไปถึง ตราด จันทบุรีด้วยนุ
แต่เห็นว่าโรงงานกะมากใช่เออ เยาะเย้ย

วู้ ๆ ๆ ๆ ... ที่ตัวเองไปน่ะ ... ระยอง นะจ๊ะ  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512127 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:08:28 AM »

ระนองครับน้า ไม่ใช่ระยองที่นั่งรถเอกมัยไปสายตะวันออก

ระนองที่ผมทราบเข้าได้สองทาง จากสี่แยกปฐมพร และสามแยกพะโต๊ะ อีกทางเลียบทะเลอันดามันมาผมไม่คุ้น

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #512128 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:08:35 AM »

ผมเริ่มติดนิยายเพชรพระอุมาตอนมัธยมต้น อาการหนักตอนเรียนเทคนิค อ่านได้ทั้งคืนจนสว่าง  น้ำลายหก

ทำงานมาระยะหนึ่งเริ่มหมดไฟ...เลยมีความคิดว่าเราควรแบ่งช่วงชีวิตออกเป็น 3 ช่วง  20ปีแรก เล่าเรียนหาความรู้... 20ปีถัดมาทำงานที่ชอบ ถนัด ตามที่เรียนมาได้ก็ดี..

สงสัยคนละจังหวัดแล้วละครับ  อ๋อย ระนอง ระยอง ยะลา.. ยิ้มีเลศนัย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512129 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 11:10:28 AM »

ระนองครับน้า ไม่ใช่ระยองที่นั่งรถเอกมัยไปสายตะวันออก
ระนองที่ผมทราบเข้าได้สองทาง จากสี่แยกปฐมพร และสามแยกพะโต๊ะ อีกทางเลียนอันดามันมาผมไม่คุ้น

สงสัยคนละจังหวัดแล้วละครับ  อ๋อย ระนอง ระยอง ยะลา.. ยิ้มีเลศนัย

เฮ้อ ... คนเรานะ  อยู่เมืองนอกซะนาน ... ลืมแล้ว ประเทศไทย  เศร้า

หน้า: 1 ... 34139 34140 34141 [34142] 34143 34144 34145 ... 35779
  พิมพ์