เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:28:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34159 34160 34161 [34162] 34163 34164 34165 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25429497 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #512415 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:24:25 PM »

ที่โรงบาลสมัยนี้มีอาสาสมัครไปเล่นดนตรีปลอบขวัญผู้ที่มาโรงพยาบาล
ข้างบ้านก็มีป้าคนหนึ่ง ไปนั่งสั่นอังกะลุงให้วงดนตรีอาสาสมัคร นักดนตรีทั้งวงแต่ละคนรวมอายุกันแล้วเป็นศตวรรษ
หดหู่ตัย... อ๋อย
น่าจะมีโคโยตี้ไปเต้นให้แลมั่ง.... บู่  คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512416 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:25:24 PM »

ไม่ทราบว่าผลออกมาหรือยังครับ หรือต้องนัดวันฟังผลอีก  
ขอผลการตรวจออกมาเป็นปกติดีนะครับ
 ไหว้
โครงการเช็คสภาพพนักงานประจำปีครับ....
จริง ๆ แล้วเค้ามีบริการตรวจถึงที่ทำงานเลยครับ..วันจันทร์
แต่ขี้คร้านตื่นเช้า...
เลยไปตรวจนอกรอบที่โรงบานเอง
จะได้เจอนางยาบานรูปร่างหน้าตาจิ้มลิ้มเยอะแยะด้วย.. Grin   น้ำลายหก
ผลตรวจเค้าก็ใส่ซองส่งไปที่โต๊ะทำงานเลยครับ..ไม่ต้องนัดฟังผล

ขอให้ผลออกมามีสุขภาพที่แข็งแรงเป็นปกติดีนะครับ  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512417 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:28:19 PM »

ไม่ทราบว่าผลออกมาหรือยังครับ หรือต้องนัดวันฟังผลอีก  
ขอผลการตรวจออกมาเป็นปกติดีนะครับ
 ไหว้
โครงการเช็คสภาพพนักงานประจำปีครับ....
จริง ๆ แล้วเค้ามีบริการตรวจถึงที่ทำงานเลยครับ..วันจันทร์
จะได้เจอนางยาบานรูปร่างหน้าตาจิ้มลิ้มเยอะแยะด้วย.. Grin   น้ำลายหก
ผลตรวจเค้าก็ใส่ซองส่งไปที่โต๊ะทำงานเลยครับ..ไม่ต้องนัดฟังผล

ขอให้ผลออกมามีสุขภาพที่แข็งแรงเป็นปกติดีนะครับ  ไหว้

ไหว้ Grin

ที่แน่ ๆ ไขมันในเลือด เกินระดับแน่ครับ... Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512418 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:34:35 PM »

ไหว้
จะได้เจอนางยาบานรูปร่างหน้าตาจิ้มลิ้มเยอะแยะด้วย.. Grin   น้ำลายหก

ขอให้ผลออกมามีสุขภาพที่แข็งแรงเป็นปกติดีนะครับ  ไหว้

ไหว้ Grin

ที่แน่ ๆ ไขมันในเลือด เกินระดับแน่ครับ... Grin

ของผม เมื่อ 2 กค. ล่าสุดนี่ 159 จากที่ต้องน้อยกว่า 200 ครับ
แต่สมอง + หัวใจ กับ ความดัน ไม่ปกตินัก  คิก คิก  ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #512419 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:35:09 PM »

ที่โรงบาลสมัยนี้มีอาสาสมัครไปเล่นดนตรีปลอบขวัญผู้ที่มาโรงพยาบาล
ข้างบ้านก็มีป้าคนหนึ่ง ไปนั่งสั่นอังกะลุงให้วงดนตรีอาสาสมัคร นักดนตรีทั้งวงแต่ละคนรวมอายุกันแล้วเป็นศตวรรษ
น่าจะมีโคโยตี้ไปเต้นให้แลมั่ง.... บู่  คิก คิก คิก คิก

เขาไม่อยากหามคนไข้โรคหัวใจเข้า ER แบบฉุกเฉิน มั๊งครับ ...  บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512420 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:35:13 PM »

ปล. ไม่รู้คนป่วยใน รพ. จะเต็มใจฟังหรือไม่ บรรดาคุณตาคุณยายก็ขมักขะเม่นเล่นต่อไป (ถ้าผมนอนป่วยเป็นคนไข้ในอยู่บนเตียงผมคงไม่เต็มใจเท่าไหร่)
       ดนตรีอังกะลงุของตายายก็หนวกหูลั่นโรงบาลไปหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512421 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:37:02 PM »

ปล. ไม่รู้คนป่วยใน รพ. จะเต็มใจฟังหรือไม่ บรรดาคุณตาคุณยายก็ขมักขะเม่นเล่นต่อไป (ถ้าผมนอนป่วยเป็นคนไข้ในอยู่บนเตียงผมคงไม่เต็มใจเท่าไหร่)
       ดนตรีอังกะลงุของตายายก็หนวกหูลั่นโรงบาลไปหมด

ขำก๊าก   คิก คิก

น่าจะมีโคโยตี้ไปเต้นให้แลมั่ง.... บู่  คิก คิก คิก คิก

เขาไม่อยากหามคนไข้โรคหัวใจเข้า ER แบบฉุกเฉิน มั๊งครับ ...  บู่

บู่ บู่

ของผม เมื่อ 2 กค. ล่าสุดนี่ 159 จากที่ต้องน้อยกว่า 200 ครับ
แต่สมอง + หัวใจ กับ ความดัน ไม่ปกตินัก  คิก คิก  ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

โดนชก โดนชก     ขำก๊าก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #512422 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:41:37 PM »

เป่าใส้กรองแล้วม่าย

อ่ะหน่า.... เครื่องติดแล้ววิ่งฉิวละกันน่า...
              วันเสาร์แตะ ๆ เบรคให้ด้วยละกัน....   Grin

อ้อ หลังวันเสาร์ ก็เป็นวันอาทิตย์นี่หว่า....บาย ๆ  คิก คิก
ตูกะพาหัวเองใช่รอด  บู่ บู่ บู่

มี โออิชิแบล็คที มั๊ย ลุง...  กิ๊วก๊าว

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512423 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:44:29 PM »

เป่าใส้กรองแล้วม่าย

อ่ะหน่า.... เครื่องติดแล้ววิ่งฉิวละกันน่า...
              วันเสาร์แตะ ๆ เบรคให้ด้วยละกัน....   Grin

อ้อ หลังวันเสาร์ ก็เป็นวันอาทิตย์นี่หว่า....บาย ๆ  คิก คิก
ตูกะพาหัวเองใช่รอด  บู่ บู่ บู่

มี โออิชิแบล็คที มั๊ย ลุง...  กิ๊วก๊าว

ตอบแทนพี่เข้...

... จะเอากี่โหล

Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512424 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:59:15 PM »

กาแฟซักแก้ว + หนังสือบ... กับเพลงเพราะ ๆ  เยี่ยม

<a href="http://www.youtube.com/v/Q7RPCFfudmU" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Q7RPCFfudmU</a>

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #512425 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:19:29 PM »

ลองเฝ้าเจ้านี้ไว้ก็ได้ครับ ยังไม่ลงขายที่เพราะเจ้าของยังอยู่ต่างประเทศ  น้ำลายหก

http://thaiboran.com/index.php/topic,44095.0.html

คอยยักต่อจากพี่หรอยหวา... Grin  เห็นพี่หรอยไปยืนเหิดอยู่กัน  คิก คิก
สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ผมก็ได้แต่แต่เหิดอย่างเดียงเดียว ช่วงนี้ยัง น้าhum99
เปิดให้จองตัว 200ปี รุ่นของลุงตุ้ม แต่เค้าไม่ส่งต่างจังหวัดครับ เสียงบอกว่า
กลัวตะเกียงโฮ๊ะ กะเบร่อผมขายไปตัวหมื่นกว่า ผมก็เพคส่งไปลำปางได้ดีแด่
 ใครจะซื้อต้องอยู่ กทม กะปริมณฑล เท่านั้น....

ไหว้พี่หรอย...เเนนำให้โผมมั้งนะครับ เศร้า

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #512426 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:43:57 PM »

ไหว้
จะได้เจอนางยาบานรูปร่างหน้าตาจิ้มลิ้มเยอะแยะด้วย.. Grin   น้ำลายหก

ไหว้ Grin

ของผม
ผลตรวจสุขภาพประจำปี
ใขมันสูง หมอบอก อะไรที่ มันส์ ๆ ต้องงด  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ตรวจเมื่อสักสามอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง
ผลจากการนั่งหน้าคอม ทำผลงาน ชำนาญการพิเศษฯ
ไม่ได้ออกกำลังกาย-ปั่นจักรยาน  ทำแต่งาน ๆ แต่(บาง)งานไม่ได้ทำ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512427 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:44:51 PM »

น่าจะมีโคโยตี้ไปเต้นให้แลมั่ง.... บู่  คิก คิก คิก คิก
สมัครเล่นจะเอาอะไรมาก มีแต่วัยเกษียรแล้วทั้งนั้นแหละ ถึงจะมีเวลาไปเล่นอังกะลุงให้คนไข้ฟังได้ คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #512428 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:48:57 PM »

ที่รพ.สงขลานครินทร์
อาคารเฉลิมพระบารมี พื้นที่ใจกลาง
ผมเห็นมีอัพไรท์เปียโนตั้งอยู่หลังหนึ่ง แต่ไม่เห็นใครเล่น
หรืออาจจะเป็นไปได้ว่าผมไปไม่ตรง กับช่วงที่เขาเล่นก็ได้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512429 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:54:10 PM »

ที่รพ.สงขลานครินทร์
อาคารเฉลิมพระบารมี พื้นที่ใจกลาง
ผมเห็นมีอัพไรท์เปียโนตั้งอยู่หลังหนึ่ง แต่ไม่เห็นใครเล่น
หรืออาจจะเป็นไปได้ว่าผมไปไม่ตรง กับช่วงที่เขาเล่นก็ได้

อาสาไปเล่นเลยครูหมู ได้บุญ ทำให้คนไข้สบายใจ

หน้า: 1 ... 34159 34160 34161 [34162] 34163 34164 34165 ... 35779
  พิมพ์