เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:24:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34208 34209 34210 [34211] 34212 34213 34214 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25425414 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513150 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:36:48 PM »

หมดมุก ไม่รู้กินไร หาน้ำพริกกิน เจ้านี้อร่อยเว่อ เจริญอาหารเลย  Grin
ไข่เจียวร้อนๆหอมๆ
ปลาส้มเจ้านี่แม่ค้าบอกปลาเขื่อนเชียวหลาน  ทำดีอ่ะ เปรี้ยวธรรมชาติ ไม่มีกลิ่นสาปแบบปลาน้ำจืดทั่วไป อร่อย แม่กินข้าวได้เยอะเลย  Grin

ปลาส้มนี่เป็นชิ้นปลาหรือครับท่านเบิ้ม
  แถวบ้านผม ปลาส้มจะนิยมกินแบบเป็นตัวที่ทำมาจากปลาตะเพียนครับ ในท้องจะเต็มไปด้วยข้าว + เกลือ + กระเทียมที่หมักไว้ให้ปลาเปรี้ยว
เวลากินก็ทอดทั้งตัวพอให้เกรียม ๆ นิด ๆ ตอนยกมากินก็จะตักน้ำมันที่ทอดหล่อมาให้ชุ่มฉ่ำ เครื่องแนมก็คล้ายกันครับ หอมแดงซอยหยาบ ๆ
แต่พริกนั้น จะเป็นพริกขี้หนูแห้งทอดมากรอบ ๆ ครับ
  ตักเนื้อปลามา(แต่ผมจะชอบตักข้าวที่อยู่ในท้องปลามากกว่า  คิก คิก) ตักน้ำมันมาด้วยพอชุ่ม ๆ วางบนข้าว ตักหอมซอยมาวางทับ
หักพริกทอดวางอีกซักครึ่งเม็ด อืม ... อร่อยครับ  เยี่ยม
  แต่ที่ท่านเบิ้มซื้อมานี่ก็น่าอร่อยนะครับ ทอดเกรียม ๆ แบบที่ผมชอบด้วยละ
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513151 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:41:52 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=tJtzALTSvYk
นั่งเรือเล่นกันไม๊ครับน้ากัน...  Grin Grin
ขำก๊าก   ขำก๊าก  ขำก๊าก  ผมเห็นเว็บเพื่อนบ้านขายกันลำละ 250.- มั๊ง แพงเหมือนกันเนาะ ตะก่อน เล่นกันลำละห้าบาทสิบบาทมั๊ง
ผมนี่มือพองเลยละ ยังจำได้ดีเลย พอไฟดับ เรือไม่วิ่ง คว้ามับ หลังคามันเป็นสังกะสีก็ร้อนนิ มือพองเลย  Cry  Cry  Cry

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513152 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:45:21 PM »

GUNRUNNER, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป
เย้ ... มาแล้ว  Grin
สวัสดีครับท่านPandanus เป็นอย่างไรบ้างครับกับการทดสอบรถใหม่ครับ
 Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #513153 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:45:38 PM »

แม่ค้าบอกปลาจีนครับ  เค้าหั่นมาเป็นบ่องๆ  เลือกช่วงราวท้อง  ลองซื้อมาให้แม่กิน  แก่แล้วกินไรได้น้อย  ผมก็ตามใจ อยากกินไร ซื้อไรตามบาย

ปลาส้มแต่ก่อนซื้อในโลตัสบ้าง ปลาตะเพียน แต่หลังๆไม่อร่อย เลิกกินนานแล้ว

พอเจอเจ้านี้ลองซื้อมาให้แม่ลอง  ของเค้าดีจริงๆครับ ไม่มีคาวหรือสาปเลย  ไม่บอก ไม่รู้ว่าปลาน้ำจืดเลย  ทำเปรี้ยวกลางๆกำลังดีครับ น่าจะทำแบบชาวบ้าน ไม่เหมือนพวกทำมั่ว บางทีเจอเปรี้ยวเหมือนใส่น้ำส้มสายชู  บู่

แม่ค้าบอกปลาจากเขื่อนเชียวหลาน สุราษฯ    อืมม....เขื่อนนั่นน้ำลึก ผมเดาว่าที่ไม่มีกลิ่นสาปโคลนแบบปลาน้ำจืดทั่วไป เพราะเขื่อนน้ำลึก ปลาเลยไม่มีกลิ่นสาปโคลนแบบปลาบ่อครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:49:48 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513154 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:49:50 PM »

แม่ค้าบอกปลาจีนครับ  เค้าหั่นมาเป็นบ่องๆ  เลยลองซื้อมาให้แม่กิน  แก่แล้วกินไรได้น้อย  ผมก็ตามใจ อยากกินไร ซื้อไรตามบาย
ปลาส้มแต่ก่อนซื้อในโลตัสบ้าง ปลาตะเพียน แต่หลังๆไม่อร่อย เลิกกินนานแล้ว
พอเจอเจ้านี้ลองซื้อมาให้แม่ลอง  ของเค้าดีจริงๆครับ ไม่มีคาวหรือสาปเลย  ไม่บอก ไม่รู้ว่าปลาน้ำจืดเลย  ทำเปรี้ยวกลางๆกำลังดีครับ น่าจะทำแบบชาวบ้าน ไม่เหมือนพวกทำมั่ว บางทีเจอเหมือนใส่น้ำส้มสายชู  บู่
แม่ค้าบอกปลาจากเขื่อนเขียวหลานสุราษฯ  อืมม....เขื่อนนั่นน้ำลึก ผมเดาว่าที่ไม่มีกลิ่นสาปโคลนแบบปลาน้ำจืดทั่วไป เพราะเขื่อนน้ำลึก ปลาเลยไม่มีกลิ่นสาปครับ  Grin
ไม่เคยลองเลยครับ ปลาส้มที่ทำจากปลาจีน แถวบ้านมีทำจากปลานวลจันทร์ ทำเป็นชิ้น ๆ แบบนี้ ลองซื้อมาทอดกินไม่ถูกใจเลย
ปลาส้มปลาตะเพียน ถ้าซื้อมาทอดเอง ลองเลือกดูตัวที่เนื้อยังแข็ง ๆ นิ้วกดลงไปยังไม่เละครับ ทอดเกรียม ๆ หน่อย อร่อยดีครับ
  เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513155 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:52:12 PM »

บู่

ไปซื้อรถ ไม่ดูวัน....  ออกรถไม่ได้ เมียกะแม่ยายไม่ยอม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513156 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:53:26 PM »

ไอ้บริษัทซังกะเป็ดเอ๊ย  โทร.มามรึงดูวันให้หน่อยก็ไม่ได้

ได้แต่ไปเซ็นเอกสารสองสามใบ แล้วกลับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513157 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:53:49 PM »

บู่
ไปซื้อรถ ไม่ดูวัน....  ออกรถไม่ได้ เมียกะแม่ยายไม่ยอม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว ... !!!                                                                                       

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #513158 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:00:33 PM »

เราเปิดร้านไม่เห็นดูวัน จะ13ปีละ ไม่เห็นเป็นไร  บู่ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #513159 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:01:26 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=tJtzALTSvYk
นั่งเรือเล่นกันไม๊ครับน้ากัน...  Grin Grin
ขำก๊าก   ขำก๊าก  ขำก๊าก  ผมเห็นเว็บเพื่อนบ้านขายกันลำละ 250.- มั๊ง แพงเหมือนกันเนาะ ตะก่อน เล่นกันลำละห้าบาทสิบบาทมั๊ง
ผมนี่มือพองเลยละ ยังจำได้ดีเลย พอไฟดับ เรือไม่วิ่ง คว้ามับ หลังคามันเป็นสังกะสีก็ร้อนนิ มือพองเลย  Cry  Cry  Cry

เยาะเย้ย   นั่นมันนานมากแล้วนะครับ     เคยได้ยินแต่คนแก่ๆ เล่าให้ฟัง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513160 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:04:55 PM »

เยาะเย้ย   นั่นมันนานมากแล้วนะครับ     เคยได้ยินแต่คนแก่ๆ เล่าให้ฟัง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อื้อหือ....

โดนดอกนี้ กระดูกหักโผล่มานอกเนื้อเลย....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513161 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:05:16 PM »

เยาะเย้ย   นั่นมันนานมากแล้วนะครับ     เคยได้ยินแต่คนแก่ๆ เล่าให้ฟัง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โห ...   อ๋อย
ท่านtum610 ท่านเปิดเรื่องก่อนนะครับนั่น ... โปรดสังเกตุ  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513162 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:06:41 PM »

อื้อหือ....
โดนดอกนี้ กระดูกหักโผล่มานอกเนื้อเลย....

ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #513163 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:13:53 PM »

โห ...   อ๋อย
ท่านtum610 ท่านเปิดเรื่องก่อนนะครับนั่น ... โปรดสังเกตุ  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ครับ วันก่อนคุ้นๆว่าได้ยินจากลุงตุ้ม ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #513164 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:19:20 PM »

http://youtu.be/8YoODJxkviI

เอามาฝากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก

หน้า: 1 ... 34208 34209 34210 [34211] 34212 34213 34214 ... 35779
  พิมพ์