เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:23:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34211 34212 34213 [34214] 34215 34216 34217 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25425339 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #513195 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:36:57 PM »

ตอนผมซื้อรถ พี่สาวผมฝ่ายพิธีการไปหาหลวงพ่อ ได้สี ได้ฤกษ์ออกรถมาเรียบร้อยมาบอกผม แต่ผมบอกว่าพ่อหลวงไม่ได้ช่วยผ่อนนิ .. คิก คิก โกรธกันไปหลายวัน. บู่

แต่ถ้าเมียหรือแม่ยายบอก ก็ว่าตามกัน. Grin

หรือใครจะลอง......!!
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513196 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:40:01 PM »

แล้วทำไมไม่รอให้ครบ ๓ วัน ค่อยแต่ง   Grin

บร๊ะ  บอกว่า ฤกษ์แต่งวันที่ ๙

ฤกษ์เข้าหอ วันที่ ๑๒ ....  ดีนะอยู่เดือนเดียวกัน...

เหมือนกะแม่ยายผมเปี๊ยบเลยถือฤกษ์ถือยาม.......มันช่างขัดกะลูกเขยตรงที่ผมไม่ถืออะไรเลย
และผมก็ประเภทยอมหักไม่ยอมงอเสียด้วย.........แต่ก็แลหวันอยู่มั่งนะ เช่นเรื่องฤกษ์ออกรถก็ตามใจแม่ยายเสียหน่อย
มาคล้ายๆ กะน้าฉ็องตรงฤกษ์ส่งตัวหลังจากแต่งงานสามวันเช่นกัน จริงๆ ไม่แน่ใจว่าส่งตัวตามฤกษ์ หรือ ถือเป็นธรรมเนียมปฏิบัติ
ของแม่ยายเองก็ไม่ทราบ...พอแต่งเสร็จก็บอกให้รอส่งตัวเข้าหออีกสามวัน.....ผมทราบก็เป็นเรื่องเลยบอกเจ้าสาวว่า.....ถ้างั้นผมกลับบ้านเลยนะ
ทีนี้มากันใหญ่ทั้งแม่ยาย พี่เจ้าสาว มาบอกว่า คนเพิ่งแต่งเขาไม่ให้ไปไหนก่อนนะ ให้อยู่รอส่งตัวก่อน

จริงๆ ผมก็ไม่ใช่โกรธนะที่ให้รอส่งตัว แต่ผมเห็นว่า อยู่ทำไมสามวันไม่มีไรทำกลับไปบ้านจัดการอะไรที่มันยุ่งๆ ตอนจัดงานให้เรียบร้อยเสียก่อน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513197 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:46:57 PM »

ฤกษ์ส่งตัว บ่ายโมงสามสาม....

คนนั่งกัน ราวสิบกว่าคนนอกห้อง....  มอบห้องเสร็จแล้วเขาก็ออกกันไป

เหลือเราสองคน...ตอนบ่ายโมง และแม่ขันใบใหญ่ น้ำเต็มปริ่มบนที่นอน

มีดปลายแหลม ๑ เล่ม และธูปเทียนมัดใหญ่ พร้อมทั้งเสียงคนนอกห้องเงียบกริบ...

ห้ามออกจากห้องจนกว่าจะครบฤกษ์.... ราวชั่วโมงเศษ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513198 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:53:38 PM »

ตัวอักษร คอคน อยู่ตรงไหนของแป้นพิมพ์เนี่ย ... หาไม่เจอครับ  Huh  Huh  Huh

อ้อ ... เจอแล้วครับ ต่อจาก ลอลิง ต้องกด shift ด้วย   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:56:29 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513199 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:54:03 PM »

หลังจากนั้น ผมก็แสดงให้เห็นว่า ผม...เป็นคนที่ ไม่เชื่อฤกษ์ ไม่เชื่อถืออะไรแบบวิถีชาวบ้านที่เชื่อตามๆกันมา
(แต่ผมพยายามหาเหตุผลว่าคนโบราณมีกุสโลบายอะไรแฝงอยู่ในความเชื่อนั้น)
ไม่ขัดใจในบางเรื่องถ้ามันไม่มาขัดกะชีวิตอะไรผม
แต่ถ้าเอาความเชื่ออะไรมาให้ผมปฏิบัติแล้วทำให้กิจกรรมชีวิตผมต้อง เลื่อน ยกเลิก หรือเปลี่ยนตาม
ผมแสดงให้เห็นอย่างชัดเจน...ไปอย่างชัดแจ้งผ่านภรรยาไปแล้วว่า....ผมพร้อมจะขอขัดใจและไม่ทำตามได้เสมอ
จนเมียด่าว่าดื้ออีตายนิเติ้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513200 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:55:13 PM »

ตัวอักษร คอคน อยู่ตรงไหนของแป้นพิมพ์เนี่ย ... หาไม่เจอครับ  Huh  Huh  Huh
อยู่กับ ฃ.ขวด ใต้ Backspace

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513201 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:58:03 PM »

ตัวอักษร คอคน อยู่ตรงไหนของแป้นพิมพ์เนี่ย ... หาไม่เจอครับ  Huh  Huh  Huh
อยู่กับ ฃ.ขวด ใต้ Backspace
ขอบคุณครับ เจอแล้วครับ ลองกด ๆ หาดู ไม่ได้ใช้ซะนาน  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513202 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:58:21 PM »

คนนั่งกัน ราวสิบกว่าคนนอกห้อง....  มอบห้องเสร็จแล้วเขาก็ออกกันไป

เหลือเราสองคน...ตอนบ่ายโมง และแม่ขันใบใหญ่ น้ำเต็มปริ่มบนที่นอน

มีดปลายแหลม ๑ เล่ม และธูปเทียนมัดใหญ่ พร้อมทั้งเสียงคนนอกห้องเงียบกริบ...

ห้ามออกจากห้องจนกว่าจะครบฤกษ์.... ราวชั่วโมงเศษ
อืม....ผมรู้แระ แม่ยายผมแค่ถือธรรมเนียม ไม่ถือฤกษ์ เพราะไม่เห็นกำหนดเวลาส่งเลย
ค่ำแล้วถึงส่งตัว Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #513203 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:01:42 PM »

คนนั่งกัน ราวสิบกว่าคนนอกห้อง....  มอบห้องเสร็จแล้วเขาก็ออกกันไป

อืม....ผมรู้แระ แม่ยายผมแค่ถือธรรมเนียม ไม่ถือฤกษ์ เพราะไม่เห็นกำหนดเวลาส่งเลย
ค่ำแล้วถึงส่งตัว Grin

ถือแล้วก็ให้มันสุด ๆ

ซ้ายห้า ขวาเจ็ด เสยสิบเอ็ด งัดสอง....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513204 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:10:46 PM »

ดู วาเลนติโน่ แข่งกับ เคซี่ สโตเนอร์ มันจริงๆ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #513205 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:19:14 PM »

ห้าทุ่มกว่า นอนละครับ  Cheesy

<a href="http://www.youtube.com/v/IocyuI_0vwE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/IocyuI_0vwE</a>

สำหรับคู่บ่าว - สาว ที่ต้องคอยวันส่งตัวกันถึงสามวันครับ  คิก คิก

<a href="http://www.youtube.com/v/4mZVuD5E1Os" target="_blank">http://www.youtube.com/v/4mZVuD5E1Os</a>

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ  Cool

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #513206 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:25:58 PM »

เหมือนจะไข้  เบิื่อจิง สงสัยพักผ่อนไม่พอเมื่อคืนวาน

ไอ้โ.....มาเรียกตูตอนเกือบตี1  หิ้วเบียร์มาขอนั่งด้วย  เอ่อ........ไม่รู้จะว่าไง เดือนนี้รอบ2ละ  เคยปิดไฟไปที เพื่ิอนหายไปนานเลย

กินตี3-4 กว่าอิได้นอน ตื่นมาแหกตาทำงานเช้าหลาวตรู  เหมือนจะไข้เลย

เราก็ถนอมน้ำใจเพื่อน พูดเกริ่นๆ ต้องตื่นทำงานทุกวันนะเว้ย เดี๋ยวนี้เหนื่อย  ทำมาหากิน....บล้าๆๆ %@$%_@#^_&^"".......

มรันจะเข้าใจมั้ยฟร่ะ  มันไม่ทำไร อยู่บ้านพ่อแม่เลี้ยง ให้เงินใช้ มันจะเข้าใจคำว่า"ทำงานทุกวัน"มั้ยนิ??  หรือมันจะคิดว่า เมิงก็ทำไปดิ กรูไม่ได้ทำไร กุบายๆ นั่งเช้าก็ได้ .... เยาะเย้ย

อ๋อย  อ๋อย   อ๋อย

คุยกะคนไม่ทำไรมันคงไม่เข้าใจ เวง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #513207 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:30:09 PM »

แล้วทำไมไม่รอให้ครบ ๓ วัน ค่อยแต่ง   Grin

บร๊ะ  บอกว่า ฤกษ์แต่งวันที่ ๙

ฤกษ์เข้าหอ วันที่ ๑๒ ....  ดีนะอยู่เดือนเดียวกัน...

เหมือนกะแม่ยายผมเปี๊ยบเลยถือฤกษ์ถือยาม.......มันช่างขัดกะลูกเขยตรงที่ผมไม่ถืออะไรเลย
และผมก็ประเภทยอมหักไม่ยอมงอเสียด้วย.........แต่ก็แลหวันอยู่มั่งนะ เช่นเรื่องฤกษ์ออกรถก็ตามใจแม่ยายเสียหน่อย
มาคล้ายๆ กะน้าฉ็องตรงฤกษ์ส่งตัวหลังจากแต่งงานสามวันเช่นกัน จริงๆ ไม่แน่ใจว่าส่งตัวตามฤกษ์ หรือ ถือเป็นธรรมเนียมปฏิบัติ
ของแม่ยายเองก็ไม่ทราบ...พอแต่งเสร็จก็บอกให้รอส่งตัวเข้าหออีกสามวัน.....ผมทราบก็เป็นเรื่องเลยบอกเจ้าสาวว่า.....ถ้างั้นผมกลับบ้านเลยนะ
ทีนี้มากันใหญ่ทั้งแม่ยาย พี่เจ้าสาว มาบอกว่า คนเพิ่งแต่งเขาไม่ให้ไปไหนก่อนนะ ให้อยู่รอส่งตัวก่อน

จริงๆ ผมก็ไม่ใช่โกรธนะที่ให้รอส่งตัว แต่ผมเห็นว่า อยู่ทำไมสามวันไม่มีไรทำกลับไปบ้านจัดการอะไรที่มันยุ่งๆ ตอนจัดงานให้เรียบร้อยเสียก่อน

ตกลงรอ ๓ วัน มั้ยครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #513208 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:31:55 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=DMJyiMjykyg#t=12

เห้นดูน้องนี่จัง เหนียวไก่หาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #513209 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:36:10 PM »

แล้วทำไมไม่รอให้ครบ ๓ วัน ค่อยแต่ง   Grin

บร๊ะ  บอกว่า ฤกษ์แต่งวันที่ ๙

ฤกษ์เข้าหอ วันที่ ๑๒ ....  ดีนะอยู่เดือนเดียวกัน...

ตกลงรอ ๓ วัน มั้ยครับ   Grin
รอ

ไม่บอกคงนอนไม่หลับ

หน้า: 1 ... 34211 34212 34213 [34214] 34215 34216 34217 ... 35779
  พิมพ์