เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:28:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3702 3703 3704 [3705] 3706 3707 3708 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25833561 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #55560 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 01:35:13 AM »

หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เอาเพลงมาฝากครับพี่ปื๊ด  Grin

http://bignose.exteen.com/20080616/entry

รักคนโทรโข่งมาจริงๆนะครับพี่เบิ้ม  อย่าหลอกกันหล่าวฮั้น  หลงรัก หลงรัก Cheesy

อิจฉาหนุ่มสาวขบวนสุดท้ายจริงๆๆๆๆๆ   บู่ บู่ Grin 

กำลังพยายามอยู่ครับพี่ปื๊ด ถ้าโชคดีคงได้พาไปเที่ยวอาทิตย์นี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วโลกจะเล็กเพียงโอบกอดครับพี่เบิ้ม   ขอให้โชคดีครับ Cheesy Cheesy Cheesy

หูย.....ยยย คมสุด หลงรัก เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55561 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:02:34 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=AuJrEBtmM1Q

สำหรับคนที่มีรักครับ    Cheesy Cheesy Wink

ไม่ต้องกล่าวคำพูดใด
รอยยิ้มของเธอสื่อให้ฉันรู้ว่าเธอต้องการฉัน 
ความจริงที่ฉายในดวงตาเธอ บอกว่าเธอจะไม่มีวันทอดทิ้งฉัน
และสัมผัสจากมือเธอบอกว่า เธอจะคอยฉุดรั้งฉันไว้มิให้ล้มได้

ตลอดทั้งวัน ฉันได้ยินคนพูดคุยเสียงดัง แต่ยามเมื่อเธอกอดฉัน           
เสียงจากใจของเธอ กลบเสียงเหล่านั้นได้จนหมดสิ้น

*รอยยิ้มของเธอสื่อให้ฉันรู้ว่าเธอต้องการฉัน 
ความจริงที่ฉายในดวงตาเธอ บอกว่าเธอจะไม่มีวันทอดทิ้งฉัน
และสัมผัสจากมือเธอบอกว่า เธอจะคอยฉุดรั้งฉันไว้มิให้ล้มได้

*รอยยิ้มของเธอสื่อให้ฉันรู้ว่าเธอต้องการฉัน 
และสัมผัสจากมือเธอบอกว่า เธอจะคอยฉุดรั้งฉันไว้มิให้ล้มได้….
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2008, 02:06:55 AM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55562 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:16:26 AM »

หากกลัวจะเอ่ยว่ารัก เพลงนี้เหมาะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mhJnVSKTkcE&feature=related

Sometimes late at night

I lie awake and watch her sleeping

She's lost in peaceful dreams

So I turn out the lights and lay there in the dark

And the thought crosses my mind

If I never wake up in the morning

Would she ever doubt the way I feel

About her in my heart
บางครั้งกลางดึก
ผมตื่นขึ้นมาแล้วเฝ้ามองเธอหลับใหล
เธอหลับอยู่ในฝันแสนรื่นรมย์
ผมดับไฟ
แล้วนอนอยู่ท่ามกลางความมืดมิด
ผมคิดไปว่า
ถ้าพรุ่งนี้ผมไม่ตื่นขึ้นมา
เธอจะสงสัยมั้ยว่าผมรู้สึกอย่างไร
กับเธอที่อยู่ในหัวใจของผม

If tomorrow never comes

Will she know how much I loved her

Did I try in every way to show her every day

That she's my only one

And if my time on earth were through

And she must face the world without me

Is the love I gave her in the past

Gonna be enough to last

ถ้าไม่มีวันพรุ่งนี้
เธอจะรู้มั้ยว่าผมรักเธอแค่ไหน
ผมได้แสดงให้เธอเห็นแล้วจริงหรือ
ว่าเธอคือคนเดียวในใจผม
และถ้าเวลาบนโลกนี้ของผมหมดลง
เธอต้องอยู่บนโลกนี้ตามลำพัง
ความรักที่ผมมอบให้เธอ
จะเพียงพอมั้ยที่จะคงอยู่ชั่วนิรันดร์

'Cause I've lost loved ones in my life

Who never knew how much I loved them

Now I live with the regret

That my true feelings for them never were revealed

So I made a promise to myself

To say each day how much she means to me

And avoid that circumstance

Where there's no second chance to tell her how I feel

เพราะผมเคยต้องเสียคนที่รักไป
คนที่ไม่เคยรับรู้ว่า
ผมรักพวกเขามากแค่ไหน
ผมต้องทนอยู่กับความเสียใจ
ที่ไม่เคยเปิดเผยความรู้สึกให้พวกเขาได้รับรู้
ผมจึงให้สัญญากับตัวเองว่า
จะบอกเธอทุกวัน
ว่าเธอมีความหมายกับผมเพียงใด
จะได้ไม่ต้องซ้ำรอยเดิมอีก
ถ้าเผื่อไม่มีโอกาสอีกครั้ง
ให้บอกเธอว่าผมรู้สึกอย่างไร

Will she know how much I loved her

Did I try in every way to show her every day

That she's my only one

And if my time on earth were through

And she must face the world without me

Is the love I gave her in the past

Gonna be enough to last

เธอจะรู้มั้ยว่าผมรักเธอแค่ไหน
ผมได้แสดงให้เธอเห็นแล้วจริงหรือ
ว่าเธอคือคนเดียวในใจผม
และถ้าเวลาบนโลกนี้ของผมหมดลง
เธอต้องอยู่บนโลกนี้ตามลำพัง
ความรักที่ผมมอบให้เธอ
เพียงพอมั้ยที่จะคงอยู่ชั่วนิรันดร์

So tell that someone that you love

Just what you're thinking of

รีบบอกคนที่คุณรักซะเถอะ
บอกสิ่งที่คุณคิดอยู่ในใจ
เผื่อว่าจะไม่มีวันพรุ่งนี้...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55563 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:25:00 AM »

หลง......ก็หลงสิ่งล้วน................เลอโฉม
                            ไหล.......หลั่งมาถาโถม..............เสน่ห์เจ้า
                             ใน........คราเหล่าชายโลม.........รูปพร่าง แสงนวล
                             จันทร์...ช่างเหมือนยั่วเย้า........ดั่งแกล้งชายตรอม ฯ

นาวา

ราตรีคืนนี้สวัสดีพี่น้อง............ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #55564 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 06:58:59 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้องชาวด้ามขวาน เช้านี้กทมหมอกลงฝนก็ตกไม่ค่อยแล่มเลย
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #55565 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 07:40:58 AM »

สวัสดีครับ เช้านี้เเถวนครปฐม อ้อมน้อย ฟ้ามืด ฝนตกปลอยๆ ครับ สงสัยมาจากฤทธิ์เมขลา
ฝากทักทาย คุณ ปู  หลวงกาหลง  ด้วยครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #55566 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:16:39 AM »

ไหว้ อรุณสวัสดิ์ทุกท่านครับ.... ไหว้
  สบายดี   Cheesy....เดือนนี้ทั้งเดือนไม่ต้องเข้าเวร.... Cheesy

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #55567 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:24:06 AM »

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับ.....กล้องดีเริ่มมีผล คิก คิก Grin

วันนี้ต้องดีแน่ๆ วันนี้ต้องดีแน่ๆ............................................

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #55568 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:24:23 AM »

สวัสดีตอนเช้าคะ

ฝนตกทั้งคืนเลยตื่นสายไปนิด

ตอนนี้ยังมะแล้งดีเลย สงสัยจะแล้งใกล้ๆเที่ยง

ดูแลสุขภาพกานด้วยนะจ๊ะ หลงรัก เป็นห่วง

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #55569 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:45:57 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม ฝนไม่หยุดเลย ว่าอิกลับบ้านอาบน้ำกลัวเปียกฝน แช่แห้งไปก่อน อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55570 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:50:39 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ....... พังงาฟ้าแจ้งจางปาง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #55571 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:17:24 AM »

สวัสดิ์ดีครับทุกๆ ท่าน

1 ต.ค.2551 ต้อนรับวันแรกของปีงบประมาณใหม่ 2552

เจ้านายท่านเก่าเกษียณไป 

เจ้านายท่านใหม่มารับช่วงต่อ      

คงต้องฝึกและฝืนใจต้องทำบ้างสิ่งบ้างอย่าง เพื่อให้มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานบ้าง       

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2008, 09:21:55 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55572 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:22:52 AM »

ดีและขะรับลุงสัมฤทธิ์ ..... รู้จัก แผล๊บ แผล๊บ บ่อยๆจะได้ดิบได้ดีตามมาเอง ....... แผล๊บ  แผล๊บ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #55573 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:25:21 AM »

นายช่าง งานเข้าๆ ตรวจสอบหน่อย

หมายเลขของชิ้นนี้ อยู่ใหนแล้ว

3591-5 (พกง)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #55574 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:40:51 AM »

ไปรษณีย์ ทำงานช้าจัง จะครึ่งชั่วโมงแล้ว คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 3702 3703 3704 [3705] 3706 3707 3708 ... 35779
  พิมพ์