เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:25:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 477 478 479 [480] 481 482 483 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727538 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #7185 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 06:26:58 PM »

บ่อยครั้งที่ไข่เบิ้ล เมาแล้วอ้วก รอบนี้ยังไงก็เก็บคอไว้ฟาดกับผมบ้างนะครับ

บางโพ 5
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #7186 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 09:25:09 PM »

ประกาศ ประกาศ ขณะนี้ ครูเบิ้ล เสี่ยแพะ เสี่ยก็อง และ สมาชิก ทีมงานโกลค นัดมิตติ้ง
ใครมีโอกาสแวะผ่านไป เสี่ยแพะ เลี้ยงดูปูเสื่อ...เต็มที่ครับ  เห็นบอก คืนนี้ต้องโกล์ด เรฯ ครับ
ไม่มาว   ไม่เลิกลา   
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7187 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 11:43:01 PM »

คือแบบว่า

พี่แพะ ยกแก้วทุกวันเลยนะครับหวางนี้ อิจฉาครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #7188 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:17:10 AM »

ครูเบิ้ลหลกขึ้นแล้วหม้าย. ผมเอารี. ที่เหลือมากินต่อที่ร้านก๋วยจั๋บปาดี เหลืออีกหีด ตามมากินแล. ทั้งเพนั้นแหละ. Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7189 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:48:44 AM »

ครูเบิ้ลหลกขึ้นแล้วหม้าย. ผมเอารี. ที่เหลือมากินต่อที่ร้านก๋วยจั๋บปาดี เหลืออีกหีด ตามมากินแล. ทั้งเพนั้นแหละ. Grin Grin Grin

หวั้ดดี๋คร่าบ.....เป๋นพันไหนมังหมี.... ฝาดกันมาเก๋วันเก๋คืนแล้วหละคร่าบ.......แหรกวา  ผมสาสาหว่าจิด่อยย ห๊ายด้ายด้าย....ฮาโหร่ยแมะฮ์ รอบหนี้ฝาดกั๋นสาด้ายแรงอ่อก....... น้ำลายหก น้ำลายหก
.....ก่าเบ้อครูเบิ้ลม่ายหลอบเรอนทีหล่าว พี่พจน์ก่าพาปั๋ยหากิ๋น " หวาก "  สุหงัย เสียหล่าวแหละแส อิฮ์ อิฮ์ อี๋  ..... Grin Grin Grin Grin  ( ขออภัยท่านผู้ชมและผู้ฟัง ขอออกเสียงในฟิลม์สำเนียงเจ๊ะเห นะครับ )

อธิบายศัพท์ ครับ
                      เป๋นพันไหนมังหมี                =              เป็นอย่างไรกันบ้างไม๊
                      เก๋วันเก๋คืน                        =              กี่วันกี่คืน
                      แหรกวา                           =              เมือวาน
                      สาสาหว๋า                         =              สาสาว่า รู้สึกว่า สังหรณ์ว่า
                      จิด๋อย                              =              จะตาย
                      ห๊ายด้ายด้าย ( idium )        =              ให้ได้
                      ฮาโหร่ยแมะฮ์ ( คำอุทาน )    =              ..............นึกไม่ออกครับ ประมาณว่า อะโตย อะโตย ของภาษาใต้ตอนบน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
                     แรงอ่อก                            =             แรงอก  ถึงอกถึงใจ
                     หลอบเรอน                        =             กลับบ้าน
                     "หวาก" สุหงัย                    =             น้ำตาลเมา น้ำตาลโตนดใส่เปลือกต้นเคี่ยม เปลือกต้นแตแหร ยาร่วง ( มะม่วงหิมพานต์ )
                      สุหงัย                             =             ชุมชนไทยพุทธสุหงัยปาดีใน
                     เสียหล่าวแหละ แส             =             ซะเลยแหละ ซิ
                     อิฮ์ อิฮ์ อี๋ ( คำสร้อย )          =             นิยมใช้สำทับท้ายประโยค เพื่อยืนยันสำทับความหมายของประโยค ของภาษาถิ่นใต้สำเนียงเจ๊ะเห

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2006, 11:00:57 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7190 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:13:31 AM »

หวั้ดดี๋คร่าบ.....เป๋นพันไหนมังหมี.... ฝาดกันมาเก๋วันเก๋คืนแล้วหละคร่าบ.......แรกวา  ผมสาสาหว่าจิด่อยย ให้ด้ายด้าย....ฮาโหร่ยแมะ รอบหนี้ฝาดกั๋นสาด้ายแรงอ๊อก....... น้ำลายหก น้ำลายหก
.....ก่าเบ้อครูเบิ้ลม่ายหลอบเรอนทีหล่าว พี่พจน์ก่าพาปั๋ยหากิ๋น " หวาก "  สุหงัย เสียหล่าวแหละแส อิฮ์ อิฮ์ อี๋  ..... Grin Grin Grin Grin  ( ขออภัยท่านผู้ชมและผู้ฟัง ขอออกเสียงในฟิลม์สำเนียงเจ๊ะเห นะครับ )

Grin Grin Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7191 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:28:55 AM »

สวัสดี หวันเช้าอาทิตย์ ครับท่าน Y2K .............ผมยังแฮงค์แฮงค์ อยู่หนอยหนอย เลยครับ   Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7192 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:34:32 AM »

สวัสดี หวันเช้าอาทิตย์ ครับท่าน Y2K .............ผมยังแฮงค์แฮงค์ อยู่หนอยหนอย เลยครับ   Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

Winkสวัสดีครับพี่ พรันนี้ต้องถอนครับ  Grin Grin Grin เดี๋ยวงวดหน้าจะเตรียมเครื่องยาจีนไปฝาก  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #7193 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:35:05 AM »

แพะเมืองไม่เข้ามาทีเลอะ. ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจ .เบอร์โทรบอกมาในPM.มังแล พวกเราทั้งเพและ. Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7194 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:40:24 AM »

สวัสดี หวันเช้าอาทิตย์ ครับท่าน Y2K .............ผมยังแฮงค์แฮงค์ อยู่หนอยหนอย เลยครับ Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

Winkสวัสดีครับพี่ พรันนี้ต้องถอนครับ Grin Grin Grin เดี๋ยวงวดหน้าจะเตรียมเครื่องยาจีนไปฝาก Grin Grin Grin

หาม่ายปัญหา สาว่าอิกลายเป็นปลูกซ้ำเข้าไปเหลยหล่าว..........งั้นงวดหน้าผมเตรียม " พาบน้ำ " ตัว สัก 10 โล.....ไปเผื่อ......เอากันให้ปลิ้นกันปายเยยยยยย... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7195 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:41:14 AM »

แพะเมืองไม่เข้ามาทีเลอะ. ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจ .เบอร์โทรบอกมาในPM.มังแล พวกเราทั้งเพและ. Grin Grin Grin

Winkยังไม่ได้เวลาชองแพะเมืองครับพี่ ขานี้เริ่มติดต่อได้ประมาณเที่ยง โทรไปตอนนี้เหมือนคุยกะคนละเมอครับ  โดนชก เยาะเย้ย Grin

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7196 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:48:16 AM »

..........สาหวั่ดดี๋คร่าบผี่พจน์......เป็นพันไหนมัง กิ๋นกั๋นวันนึ้งนัน....... ผม มู่โญห์ เท๋ขับรดหลอบเรอนต่อง ค่าม่ายพันนัน สาสาว่า ต่องโหม๋ญิ๋ง  เข่อะหัว...... Grin Grin Grin Grin

อธิบายศัพท์ ครับ
                     เป๋นพันไหน          =         เป็นอย่างไรบ้าง
                     มู่โญห์                 =        โชคดี
                     หลอบ                 =        กลับ ( สถานที่ )
                     พันนัน                 =       อย่างนั้น
                     สาสาว่า               =       รู้สึกว่า สังหรณ์ว่า
                     เท๋                      =       ที่ ( adj.)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
                     ต่อง                    =       ต้อง ถูก( กระทำ)
                     โหม๋ญิ๋ง                =       ผบ.ทบ.
                     เข่อะหัว               =       ตีหัว
                     รด ร้อด               =       รถ ( n. )
                     เรอน                  =       บ้าน

.........................หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน.........................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2006, 10:26:45 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7197 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 10:00:18 AM »

บ่อยครั้งที่ไข่เบิ้ล เมาแล้วอ้วก รอบนี้ยังไงก็เก็บคอไว้ฟาดกับผมบ้างนะครับ

หวัดดีน้องโจ  หลบเรินวันไหนครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7198 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 10:01:55 AM »

เพื่อนๆเข้าบ้านกันยังไงอ่ะ นี่ผมต้องปีนหน้าต่างเข้ามา (ตามลิงค์เก่า) ถ้าเปิดประตูใหญ่จะเป็นงี้

Notice: Undefined variable: maintenance in /home/gunsgame/public_html/smf/index.php on line 58

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at /home/gunsgame/public_html/smf/index.php:58) in /home/gunsgame/public_html/smf/Sources/Subs-Auth.php on line 211

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at /home/gunsgame/public_html/smf/index.php:58) in /home/gunsgame/public_html/smf/Sources/Subs-Auth.php on line 212

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at /home/gunsgame/public_html/smf/index.php:58) in /home/gunsgame/public_html/smf/Sources/Subs-Auth.php on line 213

Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7199 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 10:08:12 AM »

สวัสดีครับพี่ปู.......ของผมเข้าทางประตูใหญ่ประตูเดิมตามปกติ ครับ  Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 477 478 479 [480] 481 482 483 ... 35779
  พิมพ์