เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:26:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5008 5009 5010 [5011] 5012 5013 5014 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25797022 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75150 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:58:35 PM »

คืนนี้ช้างชนช้างหล่าวสา  เกรงใจข้างเรินมั่งฮั๊น อย่าให้หงวยแรงคริๆ Grin Grin

งอน งอน งอน สิทธิตามรัฐธรรมนูญ  ขำก๊าก ขำก๊าก Grin
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #75151 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:10:45 PM »

ไหว้สวัสดีครับทุกท่านตรุษจีนไปไหนกาน Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75152 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:19:20 PM »

ติดค้างพี่ปูมาเนิ่นนาน

ไปสตูล วันที่ ๑๔ มกราคม ที่ผ่านมา

เริ่มกันเลยครับบ

เดินทางจากสุราษฏร์ธานี ช่วงบ่ายครับ ขับไปเรื่อยๆไม่รีบครับ  (จริงๆแวะตลอดทาง)  fr#9 เข้าเขตจังหวัดสตูลก็มืดค่ำพอดีครับ

ประตูเข้าสู่อำเภอละงูครับ จุดหมาย

เมื่อแวะทักทายญาติๆพอหอมปากหอมคอ ก็เดินทางไปต่อที่บ้านปากบาราครับ เพื่อพักผ่อน

สถานที่พักครับ

เมื่อเข้าเปิดห้องพักเรียบร้อย บรรดาพี่น้องก็เริ่มตั้งวงทันทีครับ

เปิดคาราโอเกะสำหรับท่านชาย ส่วนสาวๆ ตั้งวงป๊อกเด้งครับ

สาวคนนั้นพระมารดาผมเองครับ มาร่วมแจมด้วย

เพลงวัยรุ่นทั้งนั้นครับ

สามพี่น้องร้องเพลง

กว่าจะเลิกก็เกือบตีสี่ครับ   อ๋อย อ๋อย

นอนได้สองชั่วโมงก็ต้องตื่นอาบน้ำเพื่อไปร่วมขบวนขันหมากครับ

บรรยากาศที่พักรอบๆ

จากนั้นเดินทางเข้าตัวอำเภอละงูครับ
บรรยากาศช่วงเช้า รถไม่เยอะครับ

ผมเป็นฝ่ายเจ้าบ่าวครับ   เจ้าบ่าวชื่อเฮงครับ บุตรของโกเชียง และแม่พ้อเอี้ยงครับ  (มีศักดิ์เป็นตายายผมครับ)

บริเวณน้าบ้านเจ้าบ่าว

ขันหมาก

หล่อจริงๆ (แต่แฮงค์อยู่)

นี่ไงครับ พ่อและแม่เจ้าบ่าว

ขบวนขันหมากเริ่มเดินครับ

คู่บ่าวสาวครับ เหมาะสมกันจริงๆ

ส่วนพวกผมก็เริ่มเลยครับ เอาตั้งแต่เช้าแบบเพียวๆไปเลยครับ

รีเจนซี่

และกลับแกล้มครับ

เมาต่อเลยครับ

เจ้าบ่าวมาทักทายพูดคุย

เมื่อเสร็จพิธีบ้านเจ้าสาวแล้ว ก็เดินทางกลับมาทำพิธีที่บ้านเจ้าบ่าวต่อครับ

เมื่อเสร็จพิธีทุกอย่าง เกือบเที่ยง จึงกลับมาที่พักครับ แต่ไม่พัก เข้าห้องคาราโอเกะต่อเลย

หลังจากนั้นผมแอบไปงีบสักหน่อย เพื่อไปร่วมพิธีตอนเย็น ที่สวนสาธารณะเทศบาลตำบลกำแพง อำเภอละงูครับ

งานนี้ถือว่ารวมญาติฝ่ายแม่ครั้งใหญ่ครับ  กว่างานจะเลิกก็เกือบห้าทุ่ม กลับรีสอร์ท นอนดีกว่าครับ เพราะเมา ๕๕๕๕

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75153 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:22:10 PM »

เช้าวันที่ ๑๖ ครับ ตื่นขึ้นมาด้วยอาการแฮงค์นิดๆ 

ทานข้าวเช้าครับ

หิวครับ กินก่อน

จากนั้นก็ไปบ้านโกเชียง และแม่พ้อเอี้ยง เพื่อพูดคุยและถ่ายรูปญาติๆครับ

จากนั้นเกือบๆเที่ยงครับจึงเดินทางกลับสุราษฏร์ธานี

เนื่องจากอำเภอละงู และอำเภอทุ่งหว้าอยู่ไม่ห่างกันนัก แถมผ่านพอดี
ผมจึงประสานงานพี่เข้ม พี่หลวงเบิ้ล และน้ารัตน์เพื่อขอเบอร์โทรศัพท์น้ารูญ เพื่อแวะเยี่ยมทักทายครับ

โทรหา น้ารูญเข้าสวนพอดีครับ อิอิ จึงให้ผมไปพบที่ร้านนี้

ตอนแรกกะว่าจะแวะพูดคุยเฉยๆ แต่เอาจริงๆ ยาวครับ
มาแล้วต้องกินอะไรกันสักหน่อย.....

ยำไข่แมงดาครับ

เมี่ยงปลากะพง

แกงเลียงครับ

น้ารูญกำลังแนะนำเมนูอาหาร

ขอบอก อร่อยๆจริงๆครับ ไหนๆแล้วเพื่อให้การคุยลื่น ยอดน้ำมันหน่อยครับ

แม่กำลังคุยกับน้ารูญครับ

นั่งคุยกันพอสมควร ต้องเดินทางต่อครับ จึงขอถ่ายรูปเป็นที่ระลึกครับ

ขอบคุณน้ารูญมากๆครับ   ไหว้ ไหว้

จากนั้นเดินทางเข้าสู่จังหวัดตรังครับ แต่ก่อนที่จะเข้าตัวเมือง ต้องเลี้ยวขวาไปตามทางเขาพับผ้าครับ มุ่งหน้าไปพัทลุง

ร้านนี้ครับ ที่นัดหมายกับพี่หลวงเบิ้ล บ้าบอแห่งด้ามขวาน ร้านหลานตาชูครับ

พี่หลวงและ ผบ ครับ

บอกแล้วครับมายังอิ่มมาจากน้ารูญ แต่ดูพี่ท่านสั่งสิ ผม แม่ ยาย ก็เลยลุยต่อครับ

อิ่มเสร็จหนีครับ  ๕๕๕๕๕๕

ตามธรรมเนียมครับ ก่อนกลับ แชะสักหน่อย

โดนรีไปแบนกับโซดา หากลับแกล้มสักหน่อยครับ

ก่อนกลับครับ

ขึ้นเลย ๕๕๕๕๕๕

เดินทางกลับสุราษฏร์ธานีครับ ถึงบ้านเกือบๆทุ่ม
ระยะทางที่ใช้ในคราวนี้ครับ

ขอบคุณครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75154 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:37:31 PM »

ไปละครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #75155 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:39:14 PM »

ว่าทำไมน้าสิงห์ตัวใหญ่ ไม่ยุบซะที
มีแต่ไปกินของหรอยเพ..... น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปากบารารีสอร์ท เมนูแนะนำ ซุปแห้งเนื้อครับ... เยี่ยม

และก็ชุดอาหารเช้า.... น้ำลายหก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #75156 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:41:10 PM »

แค่ดูรูปก็ทิ้งอิ่ม ทั้งเมาเลยครับสิงห์  น้ำลายหก เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #75157 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:52:07 PM »

ช่วงที่เคยไปกะพี่เข้ม....

เทพ ๆ

ซุปแห้งเนื้อ..อร่อยอย่างแรง

ผัดฉ่า

....

รายงานสดต่อ...(ไม่ใช่ส่อ ตด)...
ตาแพะออกจากตลาดน้ำคลองแหเรียบร้อยแล้ว
ขณะนี้กำลังพาครอบครัวเข้ารับประทานสุกี้ ที่ห้างคาร์ฟูหาดใหญ่...

แล้วค่อยพาไปส่งเข้าที่พักต่อไป...... Grin

สมาชิกหาดใหญ่คอยต้อนรับและสแตนด์บายที่ร้านโกยงค์2
พี่เข้ม พี่หรอย พี่เล็ก...เตรียมพร้อมอยู่แล้ว  น้ำลายหก
ป๋าติดภาระกิจ.... Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2009, 07:54:31 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75158 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:56:31 PM »

ขออนุญาตชื่มชมเลยครับน้าสิงห์  ไปใหนต้องมีรูปมาเผื่อพี่น้องเราทุกครั้ง ไม่ใช่แค่แปะรูปให้ดู แต่เป็นเรื่องเป็นราวแต่ต้นจนจบแบบนี้เสมอมา
เสื้อแดงของทีม ไม่ว่าไปใหน เห็นน้าสิงห์สวมใส่มันอยู่ทุกๆคราว เป็นปลื้มเลยเรา
ไม่จำเป็นที่ต้องมีกล้องเทพครับพี่น้อง เพียงใจเทพก็พอเพียงที่จะนำพา หัวใจคนดู ใด้ร่วมเดินทางไปด้วยกันใด้ตลอดทาง

เยี่ยมและขอบคุณครับน้าสิงห์
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #75159 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:01:45 PM »

ไปแระ....ออกไปสมทบ..... น้ำลายหก

ปล.ห้ามฟ้องว่าผมหนีเวร..... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #75160 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:03:08 PM »

ขออนุญาตชื่มชมเลยครับน้าสิงห์  ไปใหนต้องมีรูปมาเผื่อพี่น้องเราทุกครั้ง ไม่ใช่แค่แปะรูปให้ดู แต่เป็นเรื่องเป็นราวแต่ต้นจนจบแบบนี้เสมอมา
เสื้อแดงของทีม ไม่ว่าไปใหน เห็นน้าสิงห์สวมใส่มันอยู่ทุกๆคราว เป็นปลื้มเลยเรา
ไม่จำเป็นที่ต้องมีกล้องเทพครับพี่น้อง เพียงใจเทพก็พอเพียงที่จะนำพา หัวใจคนดู ใด้ร่วมเดินทางไปด้วยกันใด้ตลอดทาง

พี่เข้มค๊าบ...มีคนแอบกระแนะกระแหน ค๊าบ.....

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75161 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:09:19 PM »

พี่เข้มค๊าบ...มีคนแอบกระแนะกระแหน ค๊าบ.....
อาจ๊ากกกก++!!!!!!....++++
ไม่ว่าพาดพิงใครทีนิ๊55555++++
Grin Grin Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #75162 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:15:39 PM »

ไหว้สวัสดีคับพี่ปื๊ด พี่ตุ้ม พี่rapee. และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #75163 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:21:55 PM »

ยังไม่นอนครับ  แต่ขอปิดสนามบิน  เฮ้ย..สถานีก่อน Grin Grin Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75164 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:19:02 PM »

ไหว้สวัสดีคับพี่ปื๊ด พี่ตุ้ม พี่rapee. และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ไหว้
สวัสดีครับน้าเอ๋  หารูปมาให้แลกันมั่งต๊ะ หน้าตาแบบใหน พบเจออีได้ทักกันโถกคน Grin Grin
หน้า: 1 ... 5008 5009 5010 [5011] 5012 5013 5014 ... 35779
  พิมพ์