เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5678 5679 5680 [5681] 5682 5683 5684 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25700279 ครั้ง)
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:12:09 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องชาวใต้ทุกท่าน

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้...สวัสดีค่ะ...น้องออยล์...ด้ามขวานค่ะ   (  ออยล์  RO )  ยังไม่รู้จักพี่เลยชื่ออะไรค่ะ..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
สวัสดีเช่นกันครับน้องออยล์ มี ล.ลิง พี่ชื่อ อดุลย์ น้องออย ไม่มี ล.ลิง พอตอบให้แล้ว
ผมคน นครฯ แต่ตอนนี้อยู่เมืองชล ทำมาหากินด้านเขียน ซอฟแวร์ระบบออโตเมชั่น

ถามทั้งน้อง 2 ออย/ออยล์ เลยพร้อมกันว่าทำอะไรที่ไหนกันบ้าง
สักวันผมต้องเรียกผิดตัวแน่เลย

ค่ะพี่ดุลย์...ออยล์จบมายังไม่ได้ทำไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยค่ะ...อยู่บ้านขายของเปิดร้านเล็กๆของตัวเอง.....แล้วก็เป็น....พนักงานต้อนรับ  ไหว้.

หลงรัก หลงรักของ   เพื่อนคอปืน.....ด้ามขวาน    ( อยู่ในบอร์ดทั้งวัน )  และก็เป็น  ตัวโจ๊ก  ของคนในด้ามค่ะ.. หลงรัก หลงรัก
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #85201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:13:16 AM »

ไหว้...สวัสดีค่ะ.....น้องออยล์มาแล้วค่ะ... ไหว้

กิ๊วก๊าวออกจาก  รพ.  8 โมงกว่า......ยังมึนๆอยู่เลย

แต่ต้องกลับมาเปิดร้าน......ขอบคุณพี่ๆ..ทุกท่านที่เป็นหว่ง กิ๊วก๊าว

หลงรักโทรถามอาการตอนนี้ปลอดภัย....(มีแรง...มา...ขบ..กับหลวงปื๊ดบายๆ)  ขอบคุณค่ะ ไหว้

โอ๊ะ  โอ๋  โอ๋....ขวัญมา......

มาถีบ....เอ๊ย จุ๊บที..... จูบบบบ  แข็งแรง แข็งแรงนะครับ... Grin

ไหว้ขอบคุณค่ะลุงตุ้ม....   (สำหรับแรงถีบ) ไหว้
คิดว่าคงยังไม่หายขาด ยังมีเชื้อหลงเหลืออยู่แน่ๆ อ๋อย เดี๋ยวจะช่วยถีบๆๆๆ ต่อจากพี่ตุ้มอีกอีกแรงน๊ะ คิก คิก คิก คิก จะใด้หายไข้เป็นปลิดทิ้ง. คิก คิก คิก คิก  ขอให้หายไข้และมีสุขภาพแข็งแรงเร็ววันน๊ะ RO.
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #85202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:14:40 AM »

เคยมั้ยค่ะ
เคยมั้ย...ทีจะมี...คนที่จะให้อภัยคุณทุกอย่าง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่จะอยู่เคียงข้างเวลาที่คุณเสียใจ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่จะจดจำความเป็นคุณได้ทุกอย่าง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ยอมเสียงสิ่ง ที่รักเพื่อคุณ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ไม่อายเวลาเดินข้างคุณ....แม้ว่าหน้าตาคุณจะไม่สวย ไม่หลอ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ทนคุณได้ไม่ว่าคุณจะจู้จี้สักแค่ไหน
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่รับได้ในสิ่งที่คุณเป็น ไม่ว่าใครมาว่าร้ายคุณอย่างไร
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ อยากตื่นมาแล้วก็เจอ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่คุณคิดถึงเค้า แม้ว่าคุณจะไม่เหงาก็ตาม
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่แคร์คุณมาก ไม่ว่าคุณจะร้ายต่อเค้ายังไง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่รักคุณแม้ว่าคุณจะไม่เห็นความสำคัญของเค้าเลย
ถ้ามี....และคน คนนั้นยังอยู่กับคุณ
ขอให้รู้ไว้เถอะ...ว่าคุณมีสิ่งที่ดีที่สุดอยู่กับคุณแล้ว
ขอให้ความรักนี้.....อยู่กับคุณตลอดไป

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:16:30 AM »

ไหว้...สวัสดีค่ะ.....น้องออยล์มาแล้วค่ะ... ไหว้

กิ๊วก๊าวออกจาก  รพ.  8 โมงกว่า......ยังมึนๆอยู่เลย

แต่ต้องกลับมาเปิดร้าน......ขอบคุณพี่ๆ..ทุกท่านที่เป็นหว่ง กิ๊วก๊าว

หลงรักโทรถามอาการตอนนี้ปลอดภัย....(มีแรง...มา...ขบ..กับหลวงปื๊ดบายๆ)  ขอบคุณค่ะ ไหว้

โอ๊ะ  โอ๋  โอ๋....ขวัญมา......

มาถีบ....เอ๊ย จุ๊บที..... จูบบบบ  แข็งแรง แข็งแรงนะครับ... Grin

ไหว้ขอบคุณค่ะลุงตุ้ม....   (สำหรับแรงถีบ) ไหว้
คิดว่าคงยังไม่หายขาด ยังมีเชื้อหลงเหลืออยู่แน่ๆ อ๋อย เดี๋ยวจะช่วยถีบๆๆๆ ต่อจากพี่ตุ้มอีกอีกแรงน๊ะ คิก คิก คิก คิก จะใด้หายไข้เป็นปลิดทิ้ง. คิก คิก คิก คิก  ขอให้หายไข้และมีสุขภาพแข็งแรงเร็ววันน๊ะ RO.

ไหว้ขอบคุณค่ะ  ....แต่อย่ากระถืบเลย...เจ็บมาเยอะ.....เหนื่อยเยอะ....แต่ออยล์  สู้   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #85204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:18:05 AM »

อูย...น้าดามาแปลกฟุ้ยวันนี้....

แถวนี้เชื้อแรงวุ้ย... Grin

ไหว้ขอบคุณค่ะ  ....แต่อย่ากระถืบเลย...เจ็บมาเยอะ.....เหนื่อยเยอะ....แต่ออยล์  สู้   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

น้าดา....เจ้าออยล์มันบอกแล้วนะ....ใครถีบ..............              มันสู้.... ตกใจหน้าซีด

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:18:50 AM »

เคยมั้ยค่ะ
เคยมั้ย...ทีจะมี...คนที่จะให้อภัยคุณทุกอย่าง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่จะอยู่เคียงข้างเวลาที่คุณเสียใจ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่จะจดจำความเป็นคุณได้ทุกอย่าง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ยอมเสียงสิ่ง ที่รักเพื่อคุณ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ไม่อายเวลาเดินข้างคุณ....แม้ว่าหน้าตาคุณจะไม่สวย ไม่หลอ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ทนคุณได้ไม่ว่าคุณจะจู้จี้สักแค่ไหน
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่รับได้ในสิ่งที่คุณเป็น ไม่ว่าใครมาว่าร้ายคุณอย่างไร
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่ อยากตื่นมาแล้วก็เจอ
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่คุณคิดถึงเค้า แม้ว่าคุณจะไม่เหงาก็ตาม
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่แคร์คุณมาก ไม่ว่าคุณจะร้ายต่อเค้ายังไง
เคยมั้ย...ที่จะมี...คนที่รักคุณแม้ว่าคุณจะไม่เห็นความสำคัญของเค้าเลย
ถ้ามี....และคน คนนั้นยังอยู่กับคุณ
ขอให้รู้ไว้เถอะ...ว่าคุณมีสิ่งที่ดีที่สุดอยู่กับคุณแล้ว
ขอให้ความรักนี้.....อยู่กับคุณตลอดไป

มีไรก็บอกได้นะค่ะ....ไม่ต้องมาประชดประชัน......ออยล์ยังเหมือนเดิมค่ะ หลงรัก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #85206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:19:53 AM »

ให้คุณกันชนทราบครับ

คนนี้ออยล์แลนครับ จะได้จำแม่นๆ ส่วนอีกคน ออยยาว ภาพก็ค่อยจับความต่างเอาเอง น๊ะครับ อิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:26:47 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #85207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:20:19 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องชาวใต้ทุกท่าน

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้...สวัสดีค่ะ...น้องออยล์...ด้ามขวานค่ะ   (  ออยล์  RO )  ยังไม่รู้จักพี่เลยชื่ออะไรค่ะ..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
สวัสดีเช่นกันครับน้องออยล์ มี ล.ลิง พี่ชื่อ อดุลย์ น้องออย ไม่มี ล.ลิง พอตอบให้แล้ว
ผมคน นครฯ แต่ตอนนี้อยู่เมืองชล ทำมาหากินด้านเขียน ซอฟแวร์ระบบออโตเมชั่น

ถามทั้งน้อง 2 ออย/ออยล์ เลยพร้อมกันว่าทำอะไรที่ไหนกันบ้าง

ค่ะพี่ดุลย์...ออยล์จบมายังไม่ได้ทำไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยค่ะ...อยู่บ้านขายของเปิดร้านเล็กๆของตัวเอง.....แล้วก็เป็น....พนักงานต้อนรับ  ไหว้.

หลงรัก หลงรักของ   เพื่อนคอปืน.....ด้ามขวาน    ( อยู่ในบอร์ดทั้งวัน )  และก็เป็น  ตัวโจ๊ก  ของคนในด้ามค่ะ.. หลงรัก หลงรัก

แถวๆ สิงหนคร หรือเปล่า
ไอ้ที่เป็นชิ้นเป็นอันเนี่ย แถวนี้ท่าทางเยอะ อิ....อิ....คอยแล เดียวมา. เดียวมา..

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:20:25 AM »

อูย...น้าดามาแปลกฟุ้ยวันนี้....

แถวนี้เชื้อแรงวุ้ย... Grin

น้าดา....เจ้าออยล์มันบอกแล้วนะ....ใครถีบ..............              มันสู้.... ตกใจหน้าซีด

ลุงตุ้มพี่ดาเป็นไรไม่รู้...สงสัย   งอน  น้อง...... ไหว้ ไหว้ ไหว้...ขอโทษนะค่ะ คิก คิก
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #85209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:21:05 AM »

ออยค่ะ  ยังเรียนอยู๋ที่หาดใหญ๋เลยค่ะ ......เข้าทางออยเลยค่ะ พี่ดุลย์  เขียนซอฟต์เเวร์อะไรบ้างค่ะ.....พอจะเป็นที่ปรึกษาโปรเจคได้ป่าว หลงรัก หลงรัก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #85210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:21:18 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin ฟังลุงๆเล่าความหลังกัน หมัยนั้นก็มันไม่หยอกนิ เพิ่งรู้ว่าลุงตุ้มจบ ปี 24 ผมมานับๆแล้ว ปี 24 ผมยังเรียนอยู่ ป.3 เหลย ยังใส่เกงในไม่เป็นทีครับตอนนั้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่มีอย่างที่ไกล้เคียงกันครับคือผมกะเด็กช่างเหมือนกัน ผมกะเด็กไฟฟ้า(ชฟ)เหมือนกันนิ แต่อยู่เทคนิคยะลาครับ พอจบ ปวช. แล้วพรรคพวกชวนไปสอบที่เทคโนสงขลาหลายคนเหมือนกัน แต่ผมตัดสินใจไม่ไปสงขลาครับ เพราะมันแค่บ้านแรง ตอนนั้นในใจบอกว่า....ตรูต้องไปเป็นเด็กเตปสถานเดียว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:22:10 AM »

คนนี้ออยล์แลนครับ จะได้จำแม่นๆ ส่วนอีกคน ออยยาว ภาพก็ค่อยจับความต่างเอาเอง น๊ะครับ อิๆ

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊เฮ้ยๆๆๆๆลุงเข้มเสียหมด....ออยล์   RO  ค่ะพี่ดุลย์ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #85212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:23:32 AM »

โมเดล 36 อยู่ในมือผมแล้ว สภาพดีมาก มีร่องรอยนิดหน่อย เกลียวคมกริ๊บ หน้าโม่ไม่มีร่องรอย มือแรกเป็นผู้หญิง มือสองเป็นรุ่นน้องผม

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #85213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:24:42 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin ฟังลุงๆเล่าความหลังกัน หมัยนั้นก็มันไม่หยอกนิ เพิ่งรู้ว่าลุงตุ้มจบ ปี 24 ผมมานับๆแล้ว ปี 24 ผมยังเรียนอยู่ ป.3 เหลย ยังใส่เกงในไม่เป็นทีครับตอนนั้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่มีอย่างที่ไกล้เคียงกันครับคือผมกะเด็กช่างเหมือนกัน ผมกะเด็กไฟฟ้า(ชฟ)เหมือนกันนิ แต่อยู่เทคนิคยะลาครับ พอจบ ปวช. แล้วพรรคพวกชวนไปสอบที่เทคโนสงขลาหลายคนเหมือนกัน แต่ผมตัดสินใจไม่ไปสงขลาครับ เพราะมันแค่บ้านแรง ตอนนั้นในใจบอกว่า....ตรูต้องไปเป็นเด็กเตปสถานเดียว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สองหกเฟ้ยท่านชายฯ....สองหก....ไม่ใช่สองสี่.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #85214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:24:51 AM »

ไอ้หย๋า....ลังก้า พี่เข้มเหอ

เห็นน้องออยล์หยำคอแลนห้อยหัวแล้วผมสียวแรง หุบขา อัตโนมัติ
ทำพันนั้นได้พรือเหลาน้องออยล์เหอ....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 5678 5679 5680 [5681] 5682 5683 5684 ... 35779
  พิมพ์