เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:31:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5802 5803 5804 [5805] 5806 5807 5808 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25647375 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87060 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:08:49 PM »

เห็นมีดคมๆแล้วเสียวไม่หาย  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ผมเสียวมีดมากหวาปืนหล่าว

แล้วฝ่ายนู้พาไหรมามั่งล่ะน้องออยล์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ เค้าพานายบ้าน........มาขอร้องอย่าเอาเรื่อง.......ผู้ใหญ่หลายคน.....ตอนเย็นน้องว่าจะชวน ตร. ข้างเรินมานั้งกัน. ไหว้

โจรพกไหร๋มามั่ง ไม่ใช่ว่า ตอเดียว พาใครมามั่ง

คิก คิกฮิฮิ   ไม่ฉลาดเลย  ตูร หัวเราะร่าน้ำตาริน.....หาม้ายไหล.....มันเห็นออยล์เป็นผู้หญิง   น่ารักๆ  คงไม่มีไหล....พาแต่หมัดมาค่ะ   บู่

ไหล.....มันหามีไม๋ถ้าไม่เอา ลัน ไปจมง้าน Grin Grin
ถ้ามีไหลสัก3ตัวเติบๆ แกงขั้วใส่หัวข่าอ่อน. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ฮาย แหลงแล้วอยากแปลบ
หรือว่าปิ้งให้แห้งแล้วแกงพุงปลาทอดไหลย่าง....ไอ้หย๋า..ลังก๊ะ. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก..เอาแกงวัวมาแลกกะไม่ยอมง้าน

อิ...อิ...น้อง ออยล์ อย่าหาเรื่องอีแทงพี่หล่าวง้านน้องเหอ..เดียวให้แกงพุงปลาทอดไหลย่างสักถ้วย..เสียวแปล็บชาด

ปล..น้องออยล์ เหอหาปืนสักบอกตะ..หรอยหวาเวลารบกับคน

น้ากันชนเห้อ....แค่นี้ก็สาว่าครูมานิตย์อีเวียนหัวจังแล้วนิ..... อ๋อย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87061 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:10:28 PM »

เห็นมีดคมๆแล้วเสียวไม่หาย  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

แล้วฝ่ายนู้พาไหรมามั่งล่ะน้องออยล์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ เค้าพานายบ้าน........มาขอร้องอย่าเอาเรื่อง.......ผู้ใหญ่หลายคน.....ตอนเย็นน้องว่าจะชวน ตร. ข้างเรินมานั้งกัน. ไหว้

โจรพกไหร๋มามั่ง ไม่ใช่ว่า ตอเดียว พาใครมามั่ง

คิก คิกฮิฮิ   ไม่ฉลาดเลย  ตูร หัวเราะร่าน้ำตาริน.....หาม้ายไหล.....มันเห็นออยล์เป็นผู้หญิง   น่ารักๆ  คงไม่มีไหล....พาแต่หมัดมาค่ะ   บู่

ไหล.....มันหามีไม๋ถ้าไม่เอา ลัน ไปจมง้าน Grin Grin
ถ้ามีไหลสัก3ตัวเติบๆ แกงขั้วใส่หัวข่าอ่อน. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ฮาย แหลงแล้วอยากแปลบ
หรือว่าปิ้งให้แห้งแล้วแกงพุงปลาทอดไหลย่าง....ไอ้หย๋า..ลังก๊ะ. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก..เอาแกงวัวมาแลกกะไม่ยอมง้าน

อิ...อิ...น้อง ออยล์ อย่าหาเรื่องอีแทงพี่หล่าวง้านน้องเหอ..เดียวให้แกงพุงปลาทอดไหลย่างสักถ้วย..เสียวแปล็บชาด

ปล..น้องออยล์ เหอหาปืนสักบอกตะ..หรอยหวาเวลารบกับคน

อย่ายุครับ ใอ้นี่ของจริง ไม่อิงนิยาย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87062 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:11:54 PM »

สวยจังพี่แพะเท่าไหร่ครับ อะไรพี่ตุ้มไวจัง

ตามนี้ครับน้าดา....
                      V
                      V
                      V
พี่ตุ้มเอาจริงป่ะ 5 เค ... ไม่งั้นผมจะเอาไปปล่อยที่เบลดรีวิว สัก 6 เค เห็นว่า ไม่ผลิดแล้วราคาเริ่มกระโดด ... Cool

ปล. - ระดมทุนเพื่อน้อง 686 ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้าดาไม่รับไว้ก่อนเหรอ..... เยี่ยม
                  เบื่อแล้วค่อยปล่อยต่อให้ผม.....(รอให้บานเป็นเรื่อง ๆ ก่อน)

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าใหญ่ ยาว ชอบครับ เล็กๆใจไม่ถึง ที่สำคัญจะเอาแมงกะไซด์ก่อน ปืนก็หยุดครับตอนนี้ ขอต้อนสองล้อก่อน ใช้รถเล็กแล้วเซ็ง ไม่ทันใจโจ๊ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87063 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:13:03 PM »

อย่ายุครับ ใอ้นี่ของจริง ไม่อิงนิยาย

ปล้ำอิเอาลูกซองผมอยู่นิพี่เข้ม งานนี้กะไม่ให้เข้า รพ แน่เลย อิอิ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #87064 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:13:41 PM »

สวัสดีวันจันทร์บ่ายๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87065 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:15:49 PM »

พี่ดา ตระหนักบ้างมะ ไร บอกว่าแฟน เฟิน  กลับใจยังทันนะพี่ดา 55555

แบบนี้ชอบๆกระจง ไปไหนไม่ต้องระวังหลัง ไม่ต้องดูแล แต่ดูแลเราแทน

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87066 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:19:18 PM »

พี่ดา ตระหนักบ้างมะ ไร บอกว่าแฟน เฟิน  กลับใจยังทันนะพี่ดา 55555

พี่ดาอุดหูนะอย่าฟัง......  ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87067 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:21:14 PM »

ปล้ำอิเอาลูกซองผมอยู่นิพี่เข้ม งานนี้กะไม่ให้เข้า รพ แน่เลย อิอิ

เศร้า.. เศร้า..เอาลงมาให้ด้วยนะ....นะ.....นะ....ค่ะ   พี่ดาผู้น่ารัก.. กิ๊วก๊าว... กิ๊วก๊าว.... ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87068 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:23:22 PM »

tum610/ น้ากันชนเห้อ....แค่นี้ก็สาว่าครูมานิตย์อีเวียนหัวจังแล้วนิ.....
udomkd/ อย่ายุครับ ใอ้นี่ของจริง ไม่อิงนิยาย
นายต้นงิ้ว/ ปล้ำอิเอาลูกซองผมอยู่นิพี่เข้ม งานนี้กะไม่ให้เข้า รพ แน่เลย อิอิ

อะ..โต๋ย.....แม่เหยแม่.....ทำพรือหะทีนี้
สงสัยตำรวจข้างบ้านโถกมานั่งเป็นสักขีพยานกันหลายงานเหลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #87069 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:31:25 PM »

แบบนี้ชอบๆกระจง ไปไหนไม่ต้องระวังหลัง ไม่ต้องดูแล แต่ดูแลเราแทน

อยากมันไหล หรอพี่  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #87070 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:32:42 PM »

ยังกะแม่หมา...... คิก คิก คิก คิก  มีแต่หมัด......   คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87071 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:33:41 PM »

อยากมันไหล หรอพี่  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เข้าบ้านก็ปลดอาวุธดิต้อม เหลือไว้แต่ตัว ไว้ใจได้เหรอเดี๋ยวขาด อิอิ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87072 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:35:37 PM »

ก็อปพี่โร๊สมาให้อ่าน น๊ะออยล์น๊ะ ยังไงก็ให้มีสติ มีปัญญา

ถูกใจครับ.  ผมขอมาเติมให้ในแนวทาง ของกฎหมาย.

ตามที่ถามขึ้นอยู่กับข้อเท็จจริง ขอแยกเป็น ๒ กรณี

๑. ในกรณีวิวาท.. ท่านต้องไม่ใช่ผู้ร่วมอยู่ในการทะเลาะวิวาท แต่เป็นผู้ห้าม ปราม และพฤติการณ์อีกฝ่าย
กลับไม่สนใจ และต้องเข้าจะทำร้ายท่าน.
ขอ ให้พิจารณาตรงนี้ ครับว่า.. ถ้ามันไม่กลัวปืนยังเข้ามาหา และท่านไม่อาจหนีมันไปได้..ถ้ามันแย่งปืนไปจากท่านได้่ ท่าน ก็ซี้แหง๋ .. ท่านคงเข้าใจตรงนี้ นะครับ.

ถ้าท่านเข้าใจข้อเท็จจริงตรงนี้.. ฉะนั้น ยัดเข้าไปที่ จุดที่พอจะยับยั้งมันได้ ก็ตรงระดับต่ำกว่าเชิงกรา่น
จะเป็นแข้งขา.. ให้เห็นเจตนาของท่านว่า เพื่อจะหยุดไม่ให้เข้ามาแย่งปืนและทำอันตรายท่าน
ก่อนยิงท่านควร ยิงขู่ไปสักนัดหนึ่งก่อน .

พฤติกา่รณ์จะได้ชัดเหมือนอย่างที่บอกไปครับ.  แต่อย่าเล็งยิงเข้าจุดตายนะครับ. อาจจะเป็นการกระทำเกินกว่าเหตุ

๒.กรณีคนร้ายหวังประทุษร้าย ปรกติถ้าเป็นการชิงทรัพย์ หรือปล้นทรัพย์ คนร้ายจะต้องมีอาวุธ ถ้ามันเห็นอาวุธปืน
แล้วหันหลังหนี อย่้าไปยิงเข้านะครับ จะ้เป็นการกระทำเกินกว่าเหตุ .. แต่ถ้ามันไม่หนีและตรงเข้าหาท่าน
ก็ตัดสินใจ กระทำตา่มข้อ ๑. ครับ

และขอให้พิจารณา สิ่งนี้ไปพร้อมกันด้วย คืิอการทิ้งระยะอย่าให้เข้ามาใกล้  ใช้เท้า หรือเอามือยันไว้
หรือหาสิ่งกีดขวาง เพื่อจะลดไม่ให้คนร้ายทำอันตรายกับท่านได้ .

คนเมื่อถูกเจ็บ ใจมันจะเสีย ความกลัวตายจะพุ่งสูง..มันจะผละจากท่านไปเอง.. และอย่าได้หันหลังให้คนร้ายนะครับ.

ข้อเท็จจริงอย่างนี้ ประจักษ์พยานมีเยอะ ขอให้ท่านชวนคนที่เห็นเหตุการณ์ รีบไปแจ้งความทันที อย่้าได้หนีนะครับ  เยี่ยม

กรณี คนร้าย มีอาวุธ แยกเป็น ๓ ลักษณะ ว่าตามข้อเท็จจริง ที่จะเข้า ตาม ป.อาญา ม.๖๘  นะครับ

๑.    ถ้าเป็นไม้ คมแฝก ท่อนเหล็ก ไม้เบสบอล ดูระยะสักนิด ยิงข่ม ไล่ไปก่อน ถ้าไม่หยุด..ตรงเข้าใ่ส่ ยัดเข้าระดับ
เชิงกรานก็อยู่ครับ โดยลักษณะของไม้ฯ  มันสู้ปืนไม่ได่

๒.    ถ้าคนร้ายมีมีด อีโต้ ซามูไร ให้ดูระยะปลอดภัยไว้ เลือก ข้อ ๑. หรือ ข้อ ๒. ก็สุดแต่สถานการณ์ ครับ

๓.    ถ้าคนร้าย มีอาวุธปืน ท่านอย่าได้คิดยิงขู่ ไม่จำเป็น ครับ เป้าจับที่หน้าอกได้เลย

ในระยะ ๕ เมตร +/-ถ้าจะยิงให้ตายก็ย่อมกระทำได้ แต่เลือกยิง ในระดับต่ำและไม่ใช่อวัยวะสำคัญที่เรียกว่าจุดตาย 

ย่อมให้เห็นเจตนาว่า เพียงต้องการให้คนร้ายหยุด ยับยั้งไม่ให้ทำอันตรายต่อได้อีก  โดยไม่ได้
คิดประสงค์ต่อชีวิต มิฉะนั้น ย่ิอมยิงให้ตายได้ในกระสุนนัดเดียว..  ตกใจ

ซึ่งแตกต่้่างจาก กรณีที่มีส่วนร่วมในการวิวาท หรือทำร้ายร่างกาย ถ้ายิงโดนส่วนใด ของร่างกาย
หรือยิงไม่โดน ก็จะต้องโดยข้อหา พยายามฆ่า .. นะครับ  ตกใจ

ขอ ย้ำอีกครั้งคนถูกยิง..  สภาพร่างกายแม้จะัไม่เจ็บปวด รวดร้าวในขณะนั้น ความจริงนั้น อาการของคนถูกยิงส่วนใหญ่ คือชา.. แต่ถ้าเขารู้ตัวว่าถูกยิง นอกจากจะกลัวตายแล้ว สภาพร่างกาย จะเสียสมดุึล  เยี่ยม

ถ้าไม่มีปืนอยู่ในมือ หรือถึงจะมี ตัวเขาย่อมเป็นเป้า ในนัดที่ ๒ ได้ง่ายขึ้นอีก ขอให้อย่าประมาท เท่านั้นนะครับ.  เยี่ยม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87073 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:36:19 PM »

ปืนกับมีด ต่างก็เป็นอาวุธ ปรับใช้เอา

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #87074 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:36:49 PM »

เข้าบ้านก็ปลดอาวุธดิต้อม เหลือไว้แต่ตัว ไว้ใจได้เหรอเดี๋ยวขาด อิอิ

ตอนนี้ กำลังสืบสวนผู้ต้องหาที่ห้อง แคมฟอก Gun_thailand อยู่ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
หน้า: 1 ... 5802 5803 5804 [5805] 5806 5807 5808 ... 35779
  พิมพ์