เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:21:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5834 5835 5836 [5837] 5838 5839 5840 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25663733 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87540 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:31:53 PM »

พี่น้องชาวชาวใต้ที่รักทุกท่านครับไม่ทราบท่านใดเป็นมือกีต้าร์ไฟฟ้าบ้างครับ

ผมเคยเล่น.. Smiley Smiley..ครับ.... Smiley Smiley.

ดีครับผมมีกีต้าร์ Squier รุ่น Stratocaster กับแอมป์ Line6 เผื่อๆไว้หากมีการนัดมีทติ้งผมจะเอาไป
ที่ถามเพราะผมเล่นไม่เป็นแต๋ซื้อมา...ฮา ฮา ฮา

เล่นไม่เป็น... Smiley Smiley...แต่รู้จักรยี่ฮ้อ...กับรุ้น....ก็ถือว่า..ใช้ได้แล้วครับ...... เยี่ยม เยี่ยม

ตอนนั้นผมกับเพื่อน2คนที่เป็นมือกีต้าร์ระดับเล่นวงเรามีภาระที่ต้องไปปฎิบัติให้บริษัทที่เยอรมัน 3 เดือน
มีร้านเครื่องดนตรีที่ใหญ่มากๆและเพื่อนดูของเป็น..ตัวนี้เป็นของโรงงานเดียวกับเฟ็นเดอร์แต่ทำนองของดีจะออกมาฆ่ากันเองไม่ได้เลยต้องออกป็นยี่ห้อใหม่
และผ่านการรีวิวว่าเป็น 1ใน 10 ของกีต้าร์ที่เสียงดีที่สุดในโลกเมืองไทยไม่เอามาขายเพราะราคามันไม่แพงมากมันจะพากันฆ่าของตลาดที่เขาขายหมด
รับรองเมืองไทยมีไม่กี่ตัวเฉพาะคนที่หิ้วมาเองเท่านั้นผมนะสะพายหลังมาแบบไม่อายคนที่สนามบินแฟรงค์เฟิสท์มาแล้วยอมเอากระเป๋าอื่นไปชั่ง นน. เกินโดนปรับไป 350 ยูโร
ไม่น้อยเลยดีที่เบิกได้เพราะของที่เกินก็ของบริษัทของๆผมๆสะพายหมดแล้ว ได้มากับเพื่อนคนละตัวแต่เพื่อนเอารุ่นอื่นร้านที่โน่นดีมากยอมให้เราต่อแอมป์ลองเล่นได้หมดเลยไม่ว่าตัวแพงแค่ไหน...ที่เมืองไทยเพื่อนบอกลองไม่ได้ร้านจะด่าเอาถ้าไม่ซื้อเขา
 ผมหวงมากเลยนะตอนนี้ให้ลูกไปเรียนอยู่เพื่อกลับมาเล่นตัวนี้น้องเมียตื้อจะขอซื้อยังไงผมก็ไม่ขายเพราะมีตังค์ก็หาซื้อในเมืองไทยไม่ได้แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #87541 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:34:42 PM »

หอชาย ๓ หอชาย ๔.......อยู่ตรงไหนในภาพครับ......รู้สึกแปลกตาเปลี่ยนจากเดิมพอควรเลย  Huh Huh Huh Huh

ออ  ภาพที่เห็นเป็นหอพึ่งสร้างใหม่ค่ะ  หอ11 หลงรัก

เด็ก มหาลัย ตจว. เขาคุยกัน ... ไอ้เรามันเรียนที่กรุงเตป เลยไม่รู้เรื่อง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87542 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:35:58 PM »

พี่น้องชาวชาวใต้ที่รักทุกท่านครับไม่ทราบท่านใดเป็นมือกีต้าร์ไฟฟ้าบ้างครับ

ผมเคยเล่น.. Smiley Smiley..ครับ.... Smiley Smiley.

ดีครับผมมีกีต้าร์ Squier รุ่น Stratocaster กับแอมป์ Line6 เผื่อๆไว้หากมีการนัดมีทติ้งผมจะเอาไป
ที่ถามเพราะผมเล่นไม่เป็นแต๋ซื้อมา...ฮา ฮา ฮา

เล่นไม่เป็น... Smiley Smiley...แต่รู้จักรยี่ฮ้อ...กับรุ้น....ก็ถือว่า..ใช้ได้แล้วครับ...... เยี่ยม เยี่ยม

ตอนนั้นผมกับเพื่อน2คนที่เป็นมือกีต้าร์ระดับเล่นวงเรามีภาระที่ต้องไปปฎิบัติให้บริษัทที่เยอรมัน 3 เดือน
มีร้านเครื่องดนตรีที่ใหญ่มากๆและเพื่อนดูของเป็น..ตัวนี้เป็นของโรงงานเดียวกับเฟ็นเดอร์แต่ทำนองของดีจะออกมาฆ่ากันเองไม่ได้เลยต้องออกป็นยี่ห้อใหม่
และผ่านการรีวิวว่าเป็น 1ใน 10 ของกีต้าร์ที่เสียงดีที่สุดในโลกเมืองไทยไม่เอามาขายเพราะราคามันไม่แพงมากมันจะพากันฆ่าของตลาดที่เขาขายหมด
รับรองเมืองไทยมีไม่กี่ตัวเฉพาะคนที่หิ้วมาเองเท่านั้นผมนะสะพายหลังมาแบบไม่อายคนที่สนามบินแฟรงค์เฟิสท์มาแล้วยอมเอากระเป๋าอื่นไปชั่ง นน. เกินโดนปรับไป 350 ยูโร
ไม่น้อยเลยดีที่เบิกได้เพราะของที่เกินก็ของบริษัทของๆผมๆสะพายหมดแล้ว ได้มากับเพื่อนคนละตัวแต่เพื่อนเอารุ่นอื่นร้านที่โน่นดีมากยอมให้เราต่อแอมป์ลองเล่นได้หมดเลยไม่ว่าตัวแพงแค่ไหน...ที่เมืองไทยเพื่อนบอกลองไม่ได้ร้านจะด่าเอาถ้าไม่ซื้อเขา
 ผมหวงมากเลยนะตอนนี้ให้ลูกไปเรียนอยู่เพื่อกลับมาเล่นตัวนี้น้องเมียตื้อจะขอซื้อยังไงผมก็ไม่ขายเพราะมีตังค์ก็หาซื้อในเมืองไทยไม่ได้แล้ว

มันอยู่ที่คุณค่า......มากกว่ามูลค่ามากมายครับ...... Grin
ว่าง ๆ คงได้ฟังเป็นบุญหู...

น้าดุลย์เล่นแนวไหนครับ... Wink

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #87543 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:38:08 PM »

พูดถึง กีต้าร์ มีรุ่นพี่ตอนเรียน ที่ มก. ชื่อพี่โจน แกเล่นกีต้าร์เพลงคลาสสิคได้แจ่มมั๊ก ๆ

พอจบ ป.ตรี แกก็ไปเรียนต่อที่ เมกา  วิชาที่แกไปเรียน คือ การซ่อมคอกีด้าร์ครับ

ปัจจุบัน เห็นว่านักกีต้าร์ ที่มีชื่อเสียงหลายคน ซ่อมคอกีต้าร์ที่แก เช่น น้าแอ๊ด บาวแดง

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87544 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:40:56 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #87545 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:42:35 PM »

หอชาย ๓ หอชาย ๔.......อยู่ตรงไหนในภาพครับ......รู้สึกแปลกตาเปลี่ยนจากเดิมพอควรเลย  Huh Huh Huh Huh

ออ  ภาพที่เห็นเป็นหอพึ่งสร้างใหม่ค่ะ  หอ11 หลงรัก

Shocked Shocked Shocked Shocked เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ออ  ภาพที่เห็นเป็นหอพึ่งสร้างใหม่ค่ะ  หอ11 หลงรัก

เด็ก มหาลัย ตจว. เขาคุยกัน ... ไอ้เรามันเรียนที่กรุงเตป เลยไม่รู้เรื่อง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #87546 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:43:28 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ฝันดีนะครับท่านสิงห์........... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #87547 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:47:11 PM »

ซวยจริงๆพี่น้อง อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เมื่อวานอิไปศาล
รถจอดอยู่ในลานจอดรถกลางแดด
กลัวร้อน เลยเปิดประตู ยืนอยู่นอกรถ กะสตาร์ทเครื่องเปิดแอร์ไล่ความร้อน

บิดกุญแจปุ๊บ รถวิ่งไปชนกำแพง ตูม หน้ารถพังยับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยืนมึนเลย  ไหว้

ก่อนสตาร์ทต้องดูว่ารถอยู่ในเกียร์หรือไม่ก่อนนะครับ  ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสียใจด้วยครับน้าสิงห์  ...........

ดีที่ไม่มีใครอยู่หน้ารถครับ   Grin

ครับ โชคดีที่ไม่มีใครยืนหน้ารถครับ แบบนี้ต้องขายโคลท์ทิ้งแล้วซื้อ สติ มาพกแทนครับ (ล้อเล่นนะครับ) อย่าทำงานมากเกิน นั่นเป็นเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #87548 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:48:00 PM »

อรุณสวัสครับ....ได้เวลาไปทำไปขับขี่รถเครื่อง ปานี้แล้วไม่รู้ทันม้าย Grin

วันนี้ต้องดีแน่ วันนี้ต้องดีแน่........................................

ยังใบขับขี่ ก็โดนจับ เพราะหาม้ายทะเบียน อิๆ

ว่าอิให้รอดสักข้อหาก่อนนิ Grin
ไหว้ระดับเฮียโจ้ ครายกล้าจับ คิก คิก
   ........แล้วปล่อย..... คิก คิก

กลับมาแล้วก๊าบ Grin....ทริปเดินทางไกลด้วยมอไซค์ในรอบ(เกือบ)ยี่สิบปี Cool Tongue

ระยะทาง60โล จอดสามหน(เข็ดตรูดได้ที่) บู่ อ๋อย

ว่าอิเข้าไปทำใบขับขี่แต่ไม่ทัน เลยพ้นไปหลาดนัดแทน คิก คิก Grin

บิดเต็มที่ ตกใจหน้าซีด......80 คิก คิก คิก คิก

เลยแวะไปบ้านเพื่อนๆบอกให้ลองขับรถมันดู....เหมือนพี่เบิ้มว่า รถตรานกเสียงมันเร้าใจดีจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม

เสี่ยโจ้ครับ ตอนนี้นี่แหละ กำลังเหมาะสม หนุ่มฟ่อหล่อเฟี้ยว ใส่เสื้อหนัง แว่นตาดำ ขับฮาเล่ย์  ยีนส์ก็ใส่ลีวาย เท่ห์อย่าบอกใคร คนมองทั้งถนน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมได้ยินเสียงมันทีไร ยังมองตามจนเหลียวหลัง รถบ้าอะไรไม่รู้ มีเสน่ห์จริงๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #87549 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:48:58 PM »

มันอยู่ที่คุณค่า......มากกว่ามูลค่ามากมายครับ...... Grin

น้าดุลย์เล่นแนวไหนครับ... Wink
ตอนผมเล่น..ตอนนั้น..ผมใช้..Ibanez....แต่จำรุ้นไม่ได้...ตอนนั้นไม่มีปัญญาซื้อ...fender....ใครถือเดิน...ถือว่ามีตังค์..ครับ....
สมัยผม..มี....Ibernez.....ก็ดีใจแทบตายแล้วครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87550 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:49:13 PM »

สาบานต่อหน้าน้ำชุบแมงดากับลูกเนียงหมานว่าผมเล่นกีต้าร์ไม่เป็นจริงๆ
ให้ตายคาปากครกน้ำชุบไปที
มีเวลาคิดว่าจะไปรียนเหมือนกัน
คืองี้เพื่อนคนนี้มันก็แบบเดียวกับผมคือต่างก็ชอบงานอดิเรกของอีกคน
มันรู้ว่าผมชอบปืน ยิงปืน บ้าปืน ซื้อแต่ปืน ผมพามันไปยิงมันชอบแต่ยังไม่ได้ซื้อ
ผมก็รู้ว่ามัน เล่นกีต้าร์ บ้ากีต้าร์ ซื้อกีต้าร์ ไปไหนดูแต่กีต้าร์ นอนกับกีต้าร์
 ผมไปกะมันๆก็ชวนชี้ชมว่าตัวนั้นตัวนี้ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้...อย่ากระนั้นเลย ซื้อตามมันมาก่อนเป็นไม่เป็นว่ากันทีหลังค่อยไปหัดเอา
ที่ผมถามก็ถ้ามีคนเล่นเป็นผมจะติดรถไปด้วยไงแล้วเล่นให้ผมฟังไง
แต่งานอดิเรกมันเนี่ยท่าทางจะหัดยากกว่าหัดให้มันเป็นงานอดิเรกฃองผมซะอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #87551 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:51:40 PM »

สมัยวัยรุ่น ซื้อทีตัว เดี๋ยวนี้ซื้อที่โหลสองโหล อิอิ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87552 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:52:34 PM »

..Ibanez ที่โน่นมีเยอะเลยครับวันหลังผมจะโพสท์รูปกีต้าร์ราคา 4-5 แสนให้ดู

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87553 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:57:35 PM »

ภาพหอ 3ค่ะ พี่เเพะ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87554 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:58:16 PM »

ออยล์จ๋า อยู่ไหน

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: 1 ... 5834 5835 5836 [5837] 5838 5839 5840 ... 35779
  พิมพ์