เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:22:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5840 5841 5842 [5843] 5844 5845 5846 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25664192 ครั้ง)
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #87630 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:19:43 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง ไหว้ ไหว้ ไหว้

วัดดีค่ะพี่พจน์ ไหว้ กิ๊วก๊าว
สวัสดีครับน้องออย  ไหว้ป่าหรืออีมาปาดี. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87631 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:20:12 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
มาเเล้ววววววววว....... ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

ที่ 1 ได้ทักน้องออยคนแรกครับ บู่

ถึงพี่จะไม่ได้ทักน้องออยเป็นคนแรก แต่ความรัก ห่วงหา อาทร ที่พี่มีให้น้องออยนั้น รับรองได้ว่าน้าหลวงไม่ได้ครึ่งของพี่แน่ๆครับ  หลงรัก เพียงแต่พี่เป็นคนที่คุยไม่เก่ง ไม่ชอบโอ้อวด และออกจะขี้อายไปซักนิด เลยไม่กล้าที่จะแสดงอะไรออกมามากนักนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ไหว้ชายเจษฎ์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87632 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:21:52 AM »

+ย้อนหลังทุกท่านไปถึงหน้า 5839เพื่อเสริมพลังให้พี่น้องสดใสกับงานหัวเช้าๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87633 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:23:48 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง ไหว้ ไหว้ ไหว้

วัดดีค่ะพี่พจน์ ไหว้ กิ๊วก๊าว
สวัสดีครับน้องออย  ไหว้ป่าหรืออีมาปาดี. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยังไม่รู้ว่าจิได้ไปต่อได๋.... คิก คิก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 09:26:09 AM โดย #include<oil.Sky> » บันทึกการเข้า
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87634 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:26:54 AM »

+ย้อนหลังทุกท่านไปถึงหน้า 5839เพื่อเสริมพลังให้พี่น้องสดใสกับงานหัวเช้าๆ

ขอบคุณค่ะ + กลับเช่นกันค่ะ
vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #87635 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:33:06 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจฮู...ฮู...ฮู   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87636 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:34:33 AM »

มาเเล้ววววววววว....... ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

ที่ 1 ได้ทักน้องออยคนแรกครับ บู่

ถึงพี่จะไม่ได้ทักน้องออยเป็นคนแรก แต่ความรัก ห่วงหา อาทร ที่พี่มีให้น้องออยนั้น รับรองได้ว่าน้าหลวงไม่ได้ครึ่งของพี่แน่ๆครับ  หลงรัก เพียงแต่พี่เป็นคนที่คุยไม่เก่ง ไม่ชอบโอ้อวด และออกจะขี้อายไปซักนิด เลยไม่กล้าที่จะแสดงอะไรออกมามากนักนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โลกพี่ลุงคร๊าปปป........

ที่ถามว่า บ้านออยทำนาไม๊.........

มีคำตอบแล้วครับโลกพี่ลุง............ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

โอเค รู้แล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87637 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:34:52 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจฮู...ฮู...ฮู   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไหร๋ครับเฮีย?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87638 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:36:27 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจฮู...ฮู...ฮู   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เสียงดังแต่เช้าเลยนะเฮีย.... Grin

โลกพี่ลุงคร๊าปปป........

ที่ถามว่า บ้านออยทำนาไม๊.........

มีคำตอบแล้วครับโลกพี่ลุง............ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

โอเค รู้แล้ว

ผมยังไม่รู้อ่ะครับ.....ช่วยเฉลย ดัง ๆ ชัด ๆ หน่อยครับ...  ขำก๊าก  คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #87639 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:37:07 AM »

สวัสดีทุกๆท่าน

กินก๋วยเตี๋ยวเป็ดกันก่อน
ร้านอู่ทองครับ ตรงข้าม ม.ทร.โคราช

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87640 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:43:08 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศกำลัง แต่ที่ทำฮานบรรยากาศร้อนอบอ้าว นายใหญ่มาดักรอแต่เช้า ไม่รู้ออกหัวออกก้อย

ออยล์จ๋า พี่ดาคิดถึง

คุณดารู้จักร้านข้าวต้มปลาที่ปากน้ำหลังสวนร้านหนึ่งหรือเปล่าร้านนี้อร่อยมากๆเขาทำเก่งอย่างไรไม่รู้คือ
เนื้อปลาไม่ออกกลิ่นคาวเลย...ร้านดังเห็นว่าใครมาปากน้ำก็ต้องแวะไปกินญาติผู้พี่ผมพาไปกิน..ยังติดใจอยู่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87641 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:49:22 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศกำลัง แต่ที่ทำฮานบรรยากาศร้อนอบอ้าว นายใหญ่มาดักรอแต่เช้า ไม่รู้ออกหัวออกก้อย

คุณดารู้จักร้านข้าวต้มปลาที่ปากน้ำหลังสวนร้านหนึ่งหรือเปล่าร้านนี้อร่อยมากๆเขาทำเก่งอย่างไรไม่รู้คือ
เนื้อปลาไม่ออกกลิ่นคาวเลย...ร้านดังเห็นว่าใครมาปากน้ำก็ต้องแวะไปกินญาติผู้พี่ผมพาไปกิน..ยังติดใจอยู่เลย

หาดใหญ่ก็มีครับน้าดุลย์.....

หัวค่ำกรึ่ม ๆ กันพอเมา.....ก่อนกลับบ้านแวะ ซดข้าวต้มปลาร้อน ๆ แนมด้วยปลาลวกจิ้ม.....
มีให้เลือกทั้งปลากะพง หรือปลาเก๋า....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อยากกินบอกพี่เข้มได้เลยครับ...
เพราะร้านข้าวต้ม ทั้งหาดใหญ่ พี่เข้มรู้จักอยู่ร้านเดียว..... แต่หรอยและ Cheesy

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87642 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:50:41 AM »

ไม่รู้จักครับพี่ผมอยู่แต่ปละ อำเภอเมือง จบมัธยมปลายก็มาอยู่กรุงเทพยาวเลยไม่มีโอกาศได้เที่ยวแถวบ้านเลยครับ ช่วงมัธยมก็อดเที่ยวที่บ้านหวงครับ เรีนจบก่อนค่อยเที่ยว พ่อเรียนจบก็ทำงานไม่มีโอกาศได้เที่ยว กลับบ้าที่งงเลย ทั้งเส้นทาง ห้างร้านเปิดใหม่เยอะแยะเลยครับ

ถ้าพี่จะแวะไปเดี๋ยวถามอดีตคนรู้ใจให้ได้ครับว่าร้านดี ร้านไหนอร่อย มีเยอะครับแต่ผมไม่ชำนาญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 09:52:56 AM โดย นายต้นงิ้ว » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87643 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:56:32 AM »

ตู้กันชื้น HUITONG รุ่น AD060

รุ่นนี้ใช่หรือเปล่า ยังไม่ได้สั่งทีนิ๊

น่าจะพาไปอยู่แถวสมุทรสาครนิ.....เป็นเจ้าพ่อเรือเกลือ..... Angry

หุ่ยต็อง หกสิบลิตร  ราคา เจ็ดพันแปดร้อยสี่สิบ (ลดแล้ว)
คุณวิรุฬ......

เราอุตส่าห์บอกกะเขา ว่าเราวางหูแล้ว...กะเดี๋ยวจะให้คนที่สั่งโทรมาทันทีเลย....วู้....
ทีหลังไม่สนใจแล้วเฟ้ย..... Angry

ชื่อบุคคลที่คบไม่ได้น๊ะพี่น้อง จำเอาใว้

บุคคลผู้นี้ ชอบทำให้เพื่อนเสียเบี้ย ด้วยความสบายจายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87644 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:00:01 AM »

หาดใหญ่ก็มีครับน้าดุลย์.....

หัวค่ำกรึ่ม ๆ กันพอเมา.....ก่อนกลับบ้านแวะ ซดข้าวต้มปลาร้อน ๆ แนมด้วยปลาลวกจิ้ม.....
มีให้เลือกทั้งปลากะพง หรือปลาเก๋า....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อยากกินบอกพี่เข้มได้เลยครับ...
เพราะร้านข้าวต้ม ทั้งหาดใหญ่ พี่เข้มรู้จักอยู่ร้านเดียว..... แต่หรอยและ Cheesy

ไม่รู้จักเฟ้ย

มันอยู่แถวตลาดใหม่ หน้าโรงแรมไรแล้วฟ๊ะ

อย่ามาถามผม ผมไม่ใช่คนหาดใหญ่ มาอาศัยอยู่หรอก

ผมเด็กพัดลุง แต่ก็อย่าถามเรื่องพัดลุง เพราะไม่โร้

สรุป ไม่ต้องถามอะไรสักอย่าง

ถามลุงตุ้มแหละดีที่สุดแล้ว ก็รู้เพ

หน้า: 1 ... 5840 5841 5842 [5843] 5844 5845 5846 ... 35779
  พิมพ์