เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:20:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 620 621 622 [623] 624 625 626 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819768 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 12:03:09 AM »

สวัสดี พี่น้องชาวโลก Smiley Smiley Smiley
หล่นไปหน้าสองแล้ว

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #9331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 03:21:30 AM »

Grin Grinตาเบิ้ลหาลูกชายตัวใหญ่ๆ ที่ว่าอยากได้ไปเลี้ยงซักคนสองคนได้แล้ว Grin Grin

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 06:12:53 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #9333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 07:53:15 AM »

แฮ่ๆ..หวัดดีครับน้องใหม่ขออนุญาตรายงานตัวด้วยความเคารพครับ ผมอยู่อ.เมือง จ.นราธิวาส ครับ ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกเพื่อนคอปืน..ด้ามขวานด้วยคนครับ Grin Grin Grin
ยินดีต้อนรับครับ.ผมมีแฟนอยู่หน้าวัดประชาภิรมย์.
หวัดดีครับ ดีใจจังที่เจอคนคอเดียวกันแถวๆนี้ นึกว่าจะเจอแต่โจร555

อืมมมม แสดงว่าไม่กินเหล้า แต่จ่ายค่าเหล้าได้ ถ้างั้นไม่นานผมจะไปเยี่ยม แล้วจะถามหาครูสอนดนตรีที่พกพีเอ็กโฟให้มาจ่ายค่าเหล้าดีกว่า Grin น้ำลายหก Grin
อ้างถึง
555.ขอให้มาจริงเหอะ

เมื่อก่อนพี่น้องในนี้ก็พูดอย่างงี้แหละครับ Grin แต่หลัง ๆ เฮ๊ย มาอีกแล้วเหรอว่ะ ร้านเหล้าร้านเก่ายังไม่ได้ไปเคลียร์เลย Grin ว่าง ๆ จะไปเยี่ยมที่โรงเรียนถามหาครูสอนดนตรีที่บรรจุเมื่อปี 41 ซึ่งมาจากเจียงใหม่เจ้า Wink แต่อย่าเอาพีเอ็กโฟมาไล่ยิงเด้อ Grin
Grin Grin Grin

ว่าแต่ พี่ชื่อเล่นว่าอะไรครับ ขืนผมไปเด่อด๋า ๆ บอกชื่อไม่ถูกมีสิทธิ์โดนไข้โป้งฝีมือยามโรงเรียนได้ Grin

หวัดดียามเช้าครับทุกๆท่าน ...  ถึงคุณbabor...ถ้าจะถามหาพี่นะน้อง บอกเค้าปายว่า...คุณครูที่หน้าตาดีที่ในโรงเรียน หรือม่ายก้อ...คุณครูที่ "หล่อ"ที่สุดในโรงเรียน เท่านี้ก้อจาตามพี่ด้ายส์ เลยนะน้อง..5.5.5.

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 08:37:22 AM »

เมื่อกี้นี้นั่งดื่มกาแฟกับพรรคพวกอยู่ในซอยบ้านพักดี ๆ ไฟดับพรึ่บทั้งเมืองมืดสนิท พุ่งหมอบ+ชักปืนกันเป็นแถว เล่นเอาหัวใจหวั่นไหวเลยนิ ยิ่งหัวใจสะออนอยู่ด้วย Grin
จะเล่นซ่อนแอบหรือครูเบิ้ล Grin

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 08:55:55 AM »

น้องเบิ้ลยังไงก็ระวังตัวกันหน่อยครับ ใช้ชีวิตไม่ประมาทโอกาสพลั้งพลาดย่อม
น้อยลง ขอเป็นกำลังใจครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:12:49 AM »

เมื่อกี้นี้นั่งดื่มกาแฟกับพรรคพวกอยู่ในซอยบ้านพักดี ๆ ไฟดับพรึ่บทั้งเมืองมืดสนิท พุ่งหมอบ+ชักปืนกันเป็นแถว เล่นเอาหัวใจหวั่นไหวเลยนิ ยิ่งหัวใจสะออนอยู่ด้วย Grin

แหวะ.........เมาเหล้าแต่หัวค่ำ สาว่ากรึ๊บตั้งแต่บ่ายแล้วทำให้เกิดอาการหลอนเองมากกว่า
วันที่ 4 มี.ค.ลงพื้นที่หาดใหญ่อะ พาไปเลี้ยงเหล้าหน่อยดิ หรือว่าสำเร็จวิชาหยบแล้ว

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:18:02 AM »

Grin Grinตาเบิ้ลหาลูกชายตัวใหญ่ๆ ที่ว่าอยากได้ไปเลี้ยงซักคนสองคนได้แล้ว Grin Grin

โอ้  ขอบคุณมากท่านวุฒิ หลงรัก ได้มากี่คนล่ะจะได้บอกให้แม่เค้าหานมเลี้ยงถูกนะ Grin ว่าแต่เห็นภาพปืนโคลท์อดีตของท่านแล้วใช่ไหม ยังอยู่ในสภาพดีอยู่เลย ไม่ต้องห่วง เด้อ เสียอย่างเดียวที่เจ้าของใหม่ยิงน้อยกว่าท่านเยอะเลย Cheesy
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #9338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:19:41 AM »

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:20:27 AM »

แฮ่ๆ..หวัดดีครับน้องใหม่ขออนุญาตรายงานตัวด้วยความเคารพครับ ผมอยู่อ.เมือง จ.นราธิวาส ครับ ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกเพื่อนคอปืน..ด้ามขวานด้วยคนครับ Grin Grin Grin
ยินดีต้อนรับครับ.ผมมีแฟนอยู่หน้าวัดประชาภิรมย์.
หวัดดีครับ ดีใจจังที่เจอคนคอเดียวกันแถวๆนี้ นึกว่าจะเจอแต่โจร555

อืมมมม แสดงว่าไม่กินเหล้า แต่จ่ายค่าเหล้าได้ ถ้างั้นไม่นานผมจะไปเยี่ยม แล้วจะถามหาครูสอนดนตรีที่พกพีเอ็กโฟให้มาจ่ายค่าเหล้าดีกว่า Grin น้ำลายหก Grin
อ้างถึง
555.ขอให้มาจริงเหอะ

เมื่อก่อนพี่น้องในนี้ก็พูดอย่างงี้แหละครับ Grin แต่หลัง ๆ เฮ๊ย มาอีกแล้วเหรอว่ะ ร้านเหล้าร้านเก่ายังไม่ได้ไปเคลียร์เลย Grin ว่าง ๆ จะไปเยี่ยมที่โรงเรียนถามหาครูสอนดนตรีที่บรรจุเมื่อปี 41 ซึ่งมาจากเจียงใหม่เจ้า Wink แต่อย่าเอาพีเอ็กโฟมาไล่ยิงเด้อ Grin

ว่าแต่ พี่ชื่อเล่นว่าอะไรครับ ขืนผมไปเด่อด๋า ๆ บอกชื่อไม่ถูกมีสิทธิ์โดนไข้โป้งฝีมือยามโรงเรียนได้ Grin

หวัดดียามเช้าครับทุกๆท่าน ...  ถึงคุณbabor...ถ้าจะถามหาพี่นะน้อง บอกเค้าปายว่า...คุณครูที่หน้าตาดีที่ในโรงเรียน หรือม่ายก้อ...คุณครูที่ "หล่อ"ที่สุดในโรงเรียน เท่านี้ก้อจาตามพี่ด้ายส์ เลยนะน้อง..5.5.5.

งานนี้คาดว่า ฤาษี VS ฤาษี เข้าให้แล้ว Wink เตรียมเงินไว้จ่ายค่าเหล้าเยอะ ๆ ล่ะกันพี่ น้ำลายหก  ไม่กี่วันผมต้องไปที่เขตเนื่องจากมีใครบางคนในนั้นอยากดูตัวว่าหน้าตามันเป็นอย่างไร Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:29:27 AM »

จะเล่นซ่อนแอบหรือครูเบิ้ล Grin

ถ้าขืนนั่งอยู่ก็เสี่ยงต่อร่างกายมีรูดิพี่  แหม๋ Grin

น้องเบิ้ลยังไงก็ระวังตัวกันหน่อยครับ ใช้ชีวิตไม่ประมาทโอกาสพลั้งพลาดย่อม
น้อยลง ขอเป็นกำลังใจครับ

ขอบคุณครับพี่ยางมะตอย Grin โชคดีที่ผมพักอยู่เป็นซอยปิดนะครับพี่ ถ้าเป็นซอยเปิดคงไม่กล้านั่งดื่มกาแฟในซอยบ้านพักแน่ ๆ  Wink

ยิ้มอะไร  Angry  เดี๊ยะ  เดี๊ยะ Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:41:04 AM »

ครูเบิ้ลครับ  ผมฝากเพื่อนเขย  ซื้อกระสุนซ้อม 9    พวกดันเอาของ .45 มาให้ 3 กล่อง  กล่องละ 500 บาท (ของ รอแยลฯ)  พึ่งมาถึงวันนี้  ตอนบ่ายนี้  ว่าจะหนีงานเข้าไปที่ค่ายอภัยฯ  ไม่รู้มีกระสุนซ้อมหรือเปล่า  ผมว่าจะยืมปืนสนาม .45 ยิงเล่นซักกล่อง เหลือสองกล่อง  ไม่ทราบครูเบิ้ลสนใจหรือเปล่าครับ  (ไม่ทราบตอนนี้ใช้ขนาดอะไรอยู่)  สนใจค่อยเอาตอน " มิตติ้ง กันที่แม่ขรี" ก็ได้ครับ
  อ้าว...ครูเบิ้ลไม่ได้ออนไลน์  เพื่อนคอปืน...ด้ามขวานท่านใดมีเบอร์ครูเบิ้ลช่วยบอกที
หลังไมค์ก็ได้  ถ้าช้าเดี๋ยวถึงพัทลุงก่อนแล้วกลัวปืนสนามจะเขี้ยวกระสุนเล่นหมด
  ว.3 ....ผู้ใด ว.2 ว.8 ช่วยแจ้ง ว.13  "ครูเบิ้ล" ว.24 นี้
ขอบคุณ...เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  ทุกท่าน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:44:02 AM »

ขอบคุณครับพี่คมขวาน  ผมใช้ 9 มม ครับพี่ ยังไม่มีปืน 11 ใช้  รบกวนยิงเผื่อด้วยนะครับ  ฝากความคิดถึงถึงจ่าเกษมและหมวดกบเจ้าหน้าที่ประจำสนามยิงปืนค่ายโคกสูงด้วยนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:45:20 AM »

เผื่อใครยังไม่ได้อ่านทีนะครับ   ช่วยพี่ก๊องทำมาหากินหน่อย Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:48:09 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:50:02 AM »

ต่อ...

หน้า: 1 ... 620 621 622 [623] 624 625 626 ... 35779
  พิมพ์