เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:24:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6484 6485 6486 [6487] 6488 6489 6490 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25784189 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #97290 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:47:00 AM »

วันที่ 7 แล้ว  เสียงโทรศัพท์ยังเงียบอยู่  เหลืออีก 3 วันแล้ว::013:: บู่ บู่

ต้องสำเร็จ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

การรอคอยที่ทรมานทั้งลูก พ่อ แม่  ผมลิ้มรสความรู้สึกนี้มาแล้ว

เป็นกำลังใจครับพี่เล็ก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #97291 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:55:24 AM »

ว.24 นี้  หาดใหญ่  ฝนตกปานกลาง

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #97292 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:59:28 AM »

วันที่ 7 แล้ว  เสียงโทรศัพท์ยังเงียบอยู่  เหลืออีก 3 วันแล้ว::013:: บู่ บู่

ต้องสำเร็จ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

การรอคอยที่ทรมานทั้งลูก พ่อ แม่  ผมลิ้มรสความรู้สึกนี้มาแล้ว

เป็นกำลังใจครับพี่เล็ก

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ว.24 นี้  หาดใหญ่  ฝนตกปานกลาง

สนามบินแดดออกเปรี้ยงๆ Grin Grin Grin

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #97293 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:03:57 PM »

แล้งแล้วครับ  แต่ฟ้ายังหม่นๆ

ไปหาข้าวเลี้ยงพยาธิในท้องก่อนครับ  Grin

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #97294 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:13:13 PM »

ฮากันมั่ง
ขออนุญาตครับ  ขอ only in Thailand มั่งต๊ะ
ขอบคุณครับ...จิท่าแล

ปลายๆเดือน เดี๋ยวจัดให้ อยูในช่วงเดนทางไม่ได้เอา External Harddisk อีกอันมามีแต่ภาพฮาๆทั้งนั้น
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #97295 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:23:09 PM »

Sig228-kolok Cool, prasit Grin, ฅนต้นน้ำ Wink, udomkd  Coolและ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #97296 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:29:35 PM »

เมื่อวานถ่ายดอกกล้วยไม้ป่า  ทำท่าว่าอีหากล้องใหม่แล้วหล่าว  ดูแล้วมันขัดลูกกะตา
ต้นแปรงสีฟัน

ต้นเข็มแสด

ต้นเขากวางอ่อน

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #97297 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:33:05 PM »

ใครมาขอให้รวย...ไม่มา ...มีต่อย... งอน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไปไม่ได้แล้วครับพี่  เศร้า เศร้า เศร้า

ส่วนเรื่องที่คุยไว้ไม่มีปัญหาครับพี่ พร้อมปฏิบัติครับ ประสานทาง ว.13 นะครับ  Cool Cool Cool

แต่ พรุ่งนี้เข้าไปครับ ค้าง 1 คืนครับ พี่น้องหาดใหญ่หยบให้ดีนะครับ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #97298 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:40:06 PM »

ไหว้พี่น้อง

อรุณสวัสดิ์ครับ Grin Grin Grin
สวัสดีครับพี่น้อง เมื่อคืน Net เสีย เรื่องเล่าเช้านี้ มีเรื่องเล่าให้ฟัง เนื่องจากเมื่อคืนก่อนกินเกี้ยวมังกรขาว ต่อเช้าเลยขี้รั่ว นอนซม
หมดสภาพเลยครับ กว่าจะค่อยยังชั่วก็เที่ยงแล้ว เลยออกจากวังไปเดินเล่นหลังวัง ก็เจอฟ้ารั่วอีก ตก
หนักมาหลายชั่วโมง ติดฝนอยู่ร้านเฮียตัง ฝนซาเลยไปพันธ์ทิพ เดินดู โฟโต้ แอนด์ เล็นส์ ระหว่างทาง
เจอ นะคะ อยู่เพชรบุรี ซอย 16 ซึ่งเป็นดองกับ Kapoo Club ไม่กล้าเข้าเพราะยังบริสุทธื์ ไม่เคย
เข้าที่นี ไว้ไป 2 Peace ที่ประจำดีกว่า หลังจากออกจากพันธ์ทิพ ท้องหิว เพราะเมื่อเช้าไม่เหลืออเลย
ต้องการพลังงานไว้ทำงานคืนนี้  นั่งรถเมล์สาย 113 ไปลงหัวลำโพง เดินไปเยาวราชหวังจะไปแอบดู
หมวยทะลุฟ้า ไปนั่งกินร้านฮั่วเซ่งเฮง ส่งหูฉลามมาหม้อหนึงเอาหม้อเล็กๆ หม้อละ 300 บาทเอง
เพื่อจะได้หลายหม้อ ข้าวสวยถ้วยหนึง หล่อฮั่งก้วยโถหนึง เหลือบไปเห็นโต๊ะข้างๆกินส้นตีนห่านอยู่
เกิดควาอยากเลยสั่งหม้อเล็ก 400 บาท มาหม้อหนึง ปรากฎล่อสะพุงกาง ออกจากร้านเจอน้องปู
แต่ก็ไม่ไหวแล้ว น้องปูตัวละ 1400 บาท หนัก 1.3 โล คิดในใจถ้าเพิ่มอีก 800 บาท ก็ได้นอนปู 49
สำนักธาราวดีเลยระงับความอยากไว้ได้ ไปเดินดูหมวยทะลุฟ้าดีกว่า เจอคนหนึงในร้าน 7 หน้าสวย
หมวยอึ้ม กำลังนับแบงก์ยี่สิบ เพื่อซื้อเสื้อ  8 กล่อง เราไม่เคยซื้อเลยไม่รู้ว่ากล่องหนึงมันมี 2 หรือ 3
คิดในใจคืนนี้เธอใช้หมดไหม คิดบวกลบคูณหาร คิดจำนวนประตูที่เธอยิงมากกว่า MU เธอก็เดินหาย
เข้าออคิดโฮเต็ลไปแล้ว ไปเดินเล่นแถวเท็กซัสดีกว่า เจอหวยทะลุฟ้าอีกนาง เรื่องภาษา เราก็งูๆปลาๆ
เป็นคำว่า พะเผ่า ว่า ว.13 ให้ช่วยทรานสเล็ทหน่อย แต่ก็ไม่ได้รบกวน คุยเองมั่วๆแล้วกันได้ความมูล
แก ซื่อป่าย ว้าวทำไมถูกจัง มีของแถมหรือเปล่าหว่า นึกขึ้นได้แกคนต่างชาติน่าจะเงินสกุลอื่น เลยพูด
คำว่าหยวนออกไป แกรีบจูงมือเลย ตกใจกลัวรีบสบัดมือออก บอกไม่หยวน ไม่หยวน แล้วรีบวิ่งออก
ทำใจอยู่สักพักลำดับเหตุการณ์ว่ามันเท่าใดกันแน่ ถ้าคิดเป็นเงินหยวนก็ต้องคูณด้วย 5 เข้าไป มาตั้ง
หลักแถวป้ายรถเมล์หน้า Chinatown Hotel ที่เบิ้มพกใช่ไหมครับ ผมว่าถ้าใช่ เบิ้มไม่ลองพัก
Shianghai Inn ที่อยู่ตรงข้ามไม่ดีกว่าหรือ มีเตียงหยกขาว จัดแบบเตียงโบราณนอนแล้วทำให้มีพลังวัฒน์
เพิ่มขึ้น รถเมล์มาขึ้นรถกลับนอนวังบูรพาพักผ่อนให้อาหารย่อยก่อนดีกว่า ค่อยมาลุย คิดไปคิดมา
พรุ่งนี้ก็วันที่ 7 เก็บหลังงานไว้พรุ่งนี้   นอนแระ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ท่านผู้เถ้าเต่าทำไมแรงดีขนาดนี้ ขนาดท้องเสียยังมีแรงท่องยุทธจักรได้ทั้งวัน  เยี่ยม

หมวยทะลุฟ้า  เห็นแว๊บๆไม่กี่นางครับ  คิก คิก

แล้ว เบิ้มได้สอบถามมูลค่าไหม จะได้เป็นมาตรฐาน ไม่ทำเสียราคา Grin Grin Grin

ไม่ได้ถามครับป๋า ผมนิยมไทย กินของไทย ใช้ของไทย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #97299 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:55:52 PM »

Pandanus, prasit, Padang, poth และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆลุงๆและทุกๆท่านครับ ไหว้

น้าน้ำทราบข่าว วันที่11 ชัดแจ้งยัง ว่างม้าย เชิญเรียน

ปล.เห็นว่ากลัวเหล้าที่ยังอิบูด คริๆ

รับทราบครับพี่เข้ม  Grin แต่ถ้าติดงานผมก็จะส่งตัวแทนไปนะครับ(คนถือไม้เท้าไปแทน) ส่วนเหล้าบ้านผมไม่ทันบูดครับยกซดเสียก่อนแล้ว น้ำลายหก.555 และเอาคนถือไม้เท้าคนใหม่มาแทนแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก(เพราะคนเก่าชอบบ่น) Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97300 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:57:46 PM »

ไหว้พี่น้อง

อรุณสวัสดิ์ครับ Grin Grin Grin
สวัสดีครับพี่น้อง เมื่อคืน Net เสีย เรื่องเล่าเช้านี้ มีเรื่องเล่าให้ฟัง เนื่องจากเมื่อคืนก่อนกินเกี้ยวมังกรขาว ต่อเช้าเลยขี้รั่ว นอนซม
หมดสภาพเลยครับ กว่าจะค่อยยังชั่วก็เที่ยงแล้ว เลยออกจากวังไปเดินเล่นหลังวัง ก็เจอฟ้ารั่วอีก ตก
หนักมาหลายชั่วโมง ติดฝนอยู่ร้านเฮียตัง ฝนซาเลยไปพันธ์ทิพ เดินดู โฟโต้ แอนด์ เล็นส์ ระหว่างทาง
เจอ นะคะ อยู่เพชรบุรี ซอย 16 ซึ่งเป็นดองกับ Kapoo Club ไม่กล้าเข้าเพราะยังบริสุทธื์ ไม่เคย
เข้าที่นี ไว้ไป 2 Peace ที่ประจำดีกว่า หลังจากออกจากพันธ์ทิพ ท้องหิว เพราะเมื่อเช้าไม่เหลืออเลย
ต้องการพลังงานไว้ทำงานคืนนี้  นั่งรถเมล์สาย 113 ไปลงหัวลำโพง เดินไปเยาวราชหวังจะไปแอบดู
หมวยทะลุฟ้า ไปนั่งกินร้านฮั่วเซ่งเฮง ส่งหูฉลามมาหม้อหนึงเอาหม้อเล็กๆ หม้อละ 300 บาทเอง
เพื่อจะได้หลายหม้อ ข้าวสวยถ้วยหนึง หล่อฮั่งก้วยโถหนึง เหลือบไปเห็นโต๊ะข้างๆกินส้นตีนห่านอยู่
เกิดควาอยากเลยสั่งหม้อเล็ก 400 บาท มาหม้อหนึง ปรากฎล่อสะพุงกาง ออกจากร้านเจอน้องปู
แต่ก็ไม่ไหวแล้ว น้องปูตัวละ 1400 บาท หนัก 1.3 โล คิดในใจถ้าเพิ่มอีก 800 บาท ก็ได้นอนปู 49
สำนักธาราวดีเลยระงับความอยากไว้ได้ ไปเดินดูหมวยทะลุฟ้าดีกว่า เจอคนหนึงในร้าน 7 หน้าสวย
หมวยอึ้ม กำลังนับแบงก์ยี่สิบ เพื่อซื้อเสื้อ  8 กล่อง เราไม่เคยซื้อเลยไม่รู้ว่ากล่องหนึงมันมี 2 หรือ 3
คิดในใจคืนนี้เธอใช้หมดไหม คิดบวกลบคูณหาร คิดจำนวนประตูที่เธอยิงมากกว่า MU เธอก็เดินหาย
เข้าออคิดโฮเต็ลไปแล้ว ไปเดินเล่นแถวเท็กซัสดีกว่า เจอหวยทะลุฟ้าอีกนาง เรื่องภาษา เราก็งูๆปลาๆ
เป็นคำว่า พะเผ่า ว่า ว.13 ให้ช่วยทรานสเล็ทหน่อย แต่ก็ไม่ได้รบกวน คุยเองมั่วๆแล้วกันได้ความมูล
แก ซื่อป่าย ว้าวทำไมถูกจัง มีของแถมหรือเปล่าหว่า นึกขึ้นได้แกคนต่างชาติน่าจะเงินสกุลอื่น เลยพูด
คำว่าหยวนออกไป แกรีบจูงมือเลย ตกใจกลัวรีบสบัดมือออก บอกไม่หยวน ไม่หยวน แล้วรีบวิ่งออก
ทำใจอยู่สักพักลำดับเหตุการณ์ว่ามันเท่าใดกันแน่ ถ้าคิดเป็นเงินหยวนก็ต้องคูณด้วย 5 เข้าไป มาตั้ง
หลักแถวป้ายรถเมล์หน้า Chinatown Hotel ที่เบิ้มพกใช่ไหมครับ ผมว่าถ้าใช่ เบิ้มไม่ลองพัก
Shianghai Inn ที่อยู่ตรงข้ามไม่ดีกว่าหรือ มีเตียงหยกขาว จัดแบบเตียงโบราณนอนแล้วทำให้มีพลังวัฒน์
เพิ่มขึ้น รถเมล์มาขึ้นรถกลับนอนวังบูรพาพักผ่อนให้อาหารย่อยก่อนดีกว่า ค่อยมาลุย คิดไปคิดมา
พรุ่งนี้ก็วันที่ 7 เก็บหลังงานไว้พรุ่งนี้   นอนแระ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ว่าแล้วสำนวนคุ้นๆ..........

ที่แท้ก็ท่านอาจารย์ผู้คิดค้นคัมภีร์นี่เอง......... บู่

คาราวะอาจารย์.........

คริๆ.... คิก คิก
mob_sm
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #97301 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:08:24 PM »

สวัสดียามบ่าย ทุกๆท่าน ไหว้ ไหว้ ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #97302 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:44:40 PM »

Pandanus, prasit, Padang, poth และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆลุงๆและทุกๆท่านครับ ไหว้

น้าน้ำทราบข่าว วันที่11 ชัดแจ้งยัง ว่างม้าย เชิญเรียน

ปล.เห็นว่ากลัวเหล้าที่ยังอิบูด คริๆ

รับทราบครับพี่เข้ม  Grin แต่ถ้าติดงานผมก็จะส่งตัวแทนไปนะครับ(คนถือไม้เท้าไปแทน) ส่วนเหล้าบ้านผมไม่ทันบูดครับยกซดเสียก่อนแล้ว น้ำลายหก.555 และเอาคนถือไม้เท้าคนใหม่มาแทนแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก(เพราะคนเก่าชอบบ่น) Grin

หากว่า เจ้าของไม่สามารถมาเองได้ เพราะติดงาน ก็ทำงานก่อนครับ เรื่องงานสำคัญเสมอ เมากันเมื่อว่าง ก็ไม่สมควรส่งตัวแทนมาครับ ใช่ความต้องการตรงนั้นครับ

ปล.อย่าเข้าใจผิดเป็นการดูถูกน้ำใจ น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97303 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:45:31 PM »

สวัสดีครับ
ฝนตกหนักที่ขนอม ..... รายงานโดยเน็ตเต่า บ้านพ่อตาครับ

วันที่11/4/2552 หากว่า เพื่อนพี่น้องชาวด้ามขวาน มีเวลาว่าง เรียนเชิญ มาช่วยกันทำความดี สักหน่อย น๊ะครับ ช่วยกันบอกพรรคพวก เพื่อนๆ ที่ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้ ด้วย ส่วนสถานที่ และเวลา ค่อย ดูอีกทีว่า สมาชิกมากน้อย ขนาดใหน ค่อยว่ากัน

แต่คำนวนดูแล้ว น่าจะกินมื้อค่ำกันสักมื้อ เช่นเดิมครับ รูปแบบพวกเรา ใครอยากกินเหล้าไร หิ้วมา อาหารและสถานที่ ช่วยกันกิน ช่วยกันจ่าย สบายใจ

มีงานอะไรหรือครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #97304 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:47:02 PM »

สวัสดีครับ
ฝนตกหนักที่ขนอม ..... รายงานโดยเน็ตเต่า บ้านพ่อตาครับ

วันที่11/4/2552 หากว่า เพื่อนพี่น้องชาวด้ามขวาน มีเวลาว่าง เรียนเชิญ มาช่วยกันทำความดี สักหน่อย น๊ะครับ ช่วยกันบอกพรรคพวก เพื่อนๆ ที่ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้ ด้วย ส่วนสถานที่ และเวลา ค่อย ดูอีกทีว่า สมาชิกมากน้อย ขนาดใหน ค่อยว่ากัน

แต่คำนวนดูแล้ว น่าจะกินมื้อค่ำกันสักมื้อ เช่นเดิมครับ รูปแบบพวกเรา ใครอยากกินเหล้าไร หิ้วมา อาหารและสถานที่ ช่วยกันกิน ช่วยกันจ่าย สบายใจ

มีงานอะไรหรือครับ

อยากทราบ ก็มาฟังรายละเอียดได้ครับ ท่านทนาย หรือมาไม่ได้ ก็รอฟังข่าว ในกระทู้ครับ มิมีอะไรเป็นความลับครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 6484 6485 6486 [6487] 6488 6489 6490 ... 35779
  พิมพ์