เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:18:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6577 6578 6579 [6580] 6581 6582 6583 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25781672 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #98685 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 11:51:12 AM »

ว่าแต่ เมื่อตั้งกระทู้แล้ว จะให้ปักหมุดหรือไม่ปักหมุดครับ  ผมประสานไปที่เวปมาสเตอร์แล้ว  สะดวกให้ลงในหน้าซื้อขายนะครับ  และจะปักหมุดให้หากต้องการเพราะเป็นเรื่องการกุศล  

แต่ผมไปดูที่หน้าหลังแนวยิงแล้ว ชั่งใจไม่ถูกระหว่างจะปักดีหรือไม่ปักดี  แต่ถ้าปักหมุดจะดีตรงที่ไม่ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ   แต่ถ้าไม่ปักก็ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ แต่คนเห็นง่าย  เอาพันพรือดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้อยู่ที่หน้าหลังแนวยิงแบบไม่ต้องปักหมุดครับ ปักหมุดแล้วกระทู้ไม่น่าสนใจและไม่มีใครแลมากซักเท่าใด และที่สำคัญเรามากันบ่อยเกินกว่าที่กระทู้จะตกได้ครับ และที่สำคัญที่สุดเราไม่ได้มาขายเสื้อแบบเชิงธุรกิจครับ ฉะนั้นขออยู่หน้านี้แหละ แล้วตั้งชื่อกระทู้ประมาณว่า ร่วมด้วยช่วยกัน ปันน้ำใจสู้ไฟปัตตานี  ประมาณนี้จะเข้าท่ากว่านะไข่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #98686 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 11:55:32 AM »

ว่าแต่ เมื่อตั้งกระทู้แล้ว จะให้ปักหมุดหรือไม่ปักหมุดครับ  ผมประสานไปที่เวปมาสเตอร์แล้ว  สะดวกให้ลงในหน้าซื้อขายนะครับ  และจะปักหมุดให้หากต้องการเพราะเป็นเรื่องการกุศล  

แต่ผมไปดูที่หน้าหลังแนวยิงแล้ว ชั่งใจไม่ถูกระหว่างจะปักดีหรือไม่ปักดี  แต่ถ้าปักหมุดจะดีตรงที่ไม่ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ   แต่ถ้าไม่ปักก็ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ แต่คนเห็นง่าย  เอาพันพรือดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้อยู่ที่หน้าหลังแนวยิงแบบไม่ต้องปักหมุดครับ ปักหมุดแล้วกระทู้ไม่น่าสนใจและไม่มีใครแลมากซักเท่าใด และที่สำคัญเรามากันบ่อยเกินกว่าที่กระทู้จะตกได้ครับ และที่สำคัญที่สุดเราไม่ได้มาขายเสื้อแบบเชิงธุรกิจครับ ฉะนั้นขออยู่หน้านี้แหละ แล้วตั้งชื่อกระทู้ประมาณว่า ร่วมด้วยช่วยกัน ปันน้ำใจสู้ไฟปัตตานี  ประมาณนี้จะเข้าท่ากว่านะไข่
เยี่ยม

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #98687 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:05:14 PM »

จอมอ ถึง เจ้าต้อมหมีน้อย

ทีหลังไม่ต้องมาโวยแล้วนะเฟ้ย เพราะ....

สั่ง XXL รอบอก 44 สีดำ 50 สีขาว 50
สั่ง XXXXL รอบอก 48 สีดำ 50 ตัว เพิ่ม รับกระแสคนตัวกลม...  Grin

ไปให้เรียบร้อยแล้ว  แต่ไม่บอกว่าใครสั่งไปให้ Wink

ขอบคุณครับบบบบบบ เอา 2ตัวเลย รอบนม 48 นะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #98688 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:09:34 PM »

เออเก่งแฮ๊ะ  มิใช่เก่งแต่วางแผนหนีเมียเที่ยว

ถูกต้องเพราะมิใช่ ธุรกิจ

ปล.เอาเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิด ผมไปรบกวนจากเพื่อนๆ ก็พูดเฉพาะคนที่เขาเข้าใจง่าย และยอมรับฟังแบบเข้าใจเหตุผล ที่เราบอก แต่ไม่เอา ไม่สนใจจากคนที่ ถามรายละเอียดมากมาย ถึงที่มา ที่ไป และอื่นๆ เพราะวัตถุประสงค์มีแค่นั้น บางคนถามถึงหลักฐานการบริจาก ก็ขอบคุณ และบอกเขาว่าไม่มี มีแค่ของที่ระลึก ที่จะให้ เท่าที่เห็นแหละ

งานทุกอย่างจะมีอุปสรรค์ และปัญหา ให้ต้องใช้ปัญญาแก้ไข ฉะนั้น อดทนและแน่วแน่ในทิศทางและอุดมการณ์ที่ยึดมั่น เดินตรงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 12:48:36 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98689 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:14:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #98690 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:21:32 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  สวัสดีครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทานข้าวเที่ยงกันยังครับ
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #98691 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:21:48 PM »

.

สวัสดีครับพี่ปื๊ด  ไหว้ ไหว้

เมื่อคืน นอนหลับมัย ครับพี่  คิก คิก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #98692 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:22:08 PM »

เยี่ยม

แผล๊บ  แผล๊บ  แผล๊บ...... Grin Grin Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98693 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:25:06 PM »

.

เมื่อคืน นอนหลับมัย ครับพี่  คิก คิก คิก คิก

รีบนอนตอนนำ 2 ลูก หลับฝันดีเลย.......คริๆ คิก คิก
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #98694 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:30:45 PM »

.

รีบนอนตอนนำ 2 ลูก หลับฝันดีเลย.......คริๆ คิก คิก

แล้วก่อนนอนได้ตีหม้อ(ในครัว..ตามที่ลุงตุ้มแนะนำ)ด้วยหรือป่าวอ่ะน้าหลวง แล้วในครัวยุงเยอะหม้าย เห็นดูจังนิเรา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. เสียงน้องเมื่อคืนหวานหรือปล่าวน้าหลวง แต่หน้าตาน่ารักโคดดดดดดดดดด ม่ายเชื่อถามแบรทแพะดูเอาเอง แต่ไม่รู้ว่าแบรทแพะจะสนใจหน้าตาน้องเค้ามากน้อยแค่ใหนมะรู้ เพราะเห็นแต่มือแบรทแพะไปไวยังกะปลาหมึก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 12:32:28 PM โดย ชายเจษฎ์ » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98695 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:39:02 PM »

.

แล้วก่อนนอนได้ตีหม้อ(ในครัว..ตามที่ลุงตุ้มแนะนำ)ด้วยหรือป่าวอ่ะน้าหลวง แล้วในครัวยุงเยอะหม้าย เห็นดูจังนิเรา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. เสียงน้องเมื่อคืนหวานหรือปล่าวน้าหลวง แต่หน้าตาน่ารักโคดดดดดดดดดด ม่ายเชื่อถามแบรทแพะดูเอาเอง แต่ไม่รู้ว่าแบรทแพะจะสนใจหน้าตาน้องเค้ามากน้อยแค่ใหนมะรู้ เพราะเห็นแต่มือแบรทแพะไปไวยังกะปลาหมึก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หรอยๆๆ.... เยี่ยม

แต่ให้ระวัง เมียจะตัดต่อมหรอยให้สักวัน....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #98696 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:42:26 PM »

เยี่ยม
สวัสดีครับพี่ Poth  ไหว้ และเห็นด้วยอีก1เสียงครับ  Grin
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #98697 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:46:15 PM »

หวันไกล้บ่ายก็ใด้เวลาไปเมาต่อแล้วครับพี่น้อง น้ำลายหก

ต้องขอตัวและหัวไปก่อนแล้วครับพี่น้อง

หกสิบหนึ่งทุกๆสถานีและทุกๆท่านครับ  ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98698 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:55:37 PM »

ว่าแต่ เมื่อตั้งกระทู้แล้ว จะให้ปักหมุดหรือไม่ปักหมุดครับ  ผมประสานไปที่เวปมาสเตอร์แล้ว  สะดวกให้ลงในหน้าซื้อขายนะครับ  และจะปักหมุดให้หากต้องการเพราะเป็นเรื่องการกุศล 

แต่ผมไปดูที่หน้าหลังแนวยิงแล้ว ชั่งใจไม่ถูกระหว่างจะปักดีหรือไม่ปักดี  แต่ถ้าปักหมุดจะดีตรงที่ไม่ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ   แต่ถ้าไม่ปักก็ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ แต่คนเห็นง่าย  เอาพันพรือดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้อยู่ที่หน้าหลังแนวยิงแบบไม่ต้องปักหมุดครับ ปักหมุดแล้วกระทู้ไม่น่าสนใจและไม่มีใครแลมากซักเท่าใด และที่สำคัญเรามากันบ่อยเกินกว่าที่กระทู้จะตกได้ครับ และที่สำคัญที่สุดเราไม่ได้มาขายเสื้อแบบเชิงธุรกิจครับ ฉะนั้นขออยู่หน้านี้แหละ แล้วตั้งชื่อกระทู้ประมาณว่า ร่วมด้วยช่วยกัน ปันน้ำใจสู้ไฟปัตตานี  ประมาณนี้จะเข้าท่ากว่านะไข่

เออเก่งแฮ๊ะ  มิใช่เก่งแต่วางแผนหนีเมียเที่ยว

ถูกต้องเพราะมิใช่ ธุรกิจ

ปล.เอาเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิด ผมไปรบกวนจากเพื่อนๆ ก็พูดเฉพาะคนที่เขาเข้าใจง่าย และยอมรับฟังแบบเข้าใจเหตุผล ที่เราบอก แต่ไม่เอา ไม่สนใจจากคนที่ ถามรายละเอียดมากมาย ถึงที่มา ที่ไป และอื่นๆ เพราะวัตถุประสงค์มีแค่นั้น บางคนถามถึงหลักฐานการบริจาก ก็ขอบคุณ และบอกเขาว่าไม่มี มีแค่ของที่ระลึก ที่จะให้ เท่าที่เห็นแหละ

งานทุกอย่างจะมีอุปสรรค์ และปัญหา ให้ต้องใช้ปัญญาแก้ไข ฉะนั้น อดทนและแน่วแน่ในทิศทางและอุดมการณ์ที่ยึดมั่น เดินตรงไป

ปัญหา คือ มันเป็นการซื้อการขายนะ แม้ว่าจะไม่ใช่ในเชิงธุรกิจก็ตาม เลยน่าจะไปเข้าเกณฑ์กติกาของเวปบอร์ด  แต่เดี๋ยวปรึกษาลุงปิ๊กให้อีกที  หรือไม่พวกเราก็อาจจะต้องมีการเลี่ยงบาลี Cheesy

เนื่องด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจหน่วยปฎิบัติการพิเศษจังหวัดปัตตานี มีความประสงค์จะหาทุนเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตเพื่อใช้ในการปฏิบัติราชการของตำรวจจังหวัดปัตตานี

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อจำหน่าย หารายได้เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ราคาตัวละ ๕๕๐ บาท รวมค่าจัดส่ง

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่..........................................................  เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ Sig228-kolok ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98699 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:57:18 PM »

สวัสดีครับคุณปิ๊ก ไหว้

คือทางชาวด้ามขวาน ได้รับการร้องขอจากเจ้าหน้าที่ตำรวจปัตตานีท่านหนึ่งให้ช่วยดำเนินการจำหน่ายเสื้อที่ระลึก เพื่อนำรายได้ไปซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิต  Wink

เสื้อยังไม่ได้ถ่ายรูปมาที  รอหลังสงกรานต์ค่อยนำมาให้ชมครับ  เสื้อต้นทุนตัวละ 250 บาท จะนำมาขายในราคาตัวละ 550 บาท รวมค่าจัดส่ง  เมื่อหักต้นทุนคืนแก่ผู้จัดทำเสื้อแล้วจะนำรายได้ทั้งหมดไปมอบให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจปัตตานีเพื่อซื้ออุปกรณ์ดังกล่าวไปมอบให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ปฎิบัติการครับ Smiley

จึงใคร่ขออนุญาตเปิดกระทู้ดังกล่าวจะได้ไหมครับ แต่ถ้ามีอะไรไม่สะดวกบอกได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ  Cheesy

ยินดีครับลุงเบิ้ล...
เรื่องปักหมุดเดี๋ยวผมจัดการให้ครับ
แต่อาจจะต้องระบุชื่อหน่วยงานที่ร้องขอลงในกระทู้ตั้งขาย เพื่อให้มีความโปร่งใสครับ
และคงจะต้องลงในหน้าซื้อขายครับ
 ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 6577 6578 6579 [6580] 6581 6582 6583 ... 35779
  พิมพ์