เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:17:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6578 6579 6580 [6581] 6582 6583 6584 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25781469 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98700 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:04:31 PM »

ถ้าทำแบบบริจาค (จริง ๆ มันก็บริจาคนั่นแหละ) เราก็ต้องกำหนดอัตราการมอบเสื้อที่ระลึก เพราะถ้าใครบริจาคมา ๒๕๐ ก็เท่ากับได้เสื้อที่ระลึกไปครึ่งตัว Grin

ระหว่างนี้ ช่วยกันคิดหัวข้อกระทู้ไว้ด้วยครับ  เพราะหัวข้อนี่สำคัญที่สุดในการเปิดประเด็น Cheesy

ป.ล. บอกแล้วว่าให้แหลงกันให้เสร็จ หว๋างแต่อีเมากัน รวมทั้งฉานด้วย บู่ คิก คิก
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98701 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:08:10 PM »

ส่วนทาง web เพื่อนบ้าน (Gun.in) พี่น้อย(คณะทำงาน)ได้ประสานกับพี่วิช(วมต.)แล้ว
แค่รอรายละเอียดจากทางนี้อยู่ครับ
 ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98702 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:12:57 PM »

ส่วนทาง web เพื่อนบ้าน (Gun.in) พี่น้อย(คณะทำงาน)ได้ประสานกับพี่วิช(วมต.)แล้ว
แค่รอรายละเอียดจากทางนี้อยู่ครับ
 ไหว้

ขอบคุณครับลุงชา ไหว้ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98703 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:14:20 PM »

ประสานไปยังคุณปิ๊กแล้วครับ  เดี๋ยวรอคำตอบว่าคุณปิ๊กจะว่าอย่างไร  ได้อยู่หลังแนวหรือไม่  เดี๋ยวรู้  Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98704 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:16:25 PM »

ไหว้

รูปแบบนี้ดีไหมครับลุงชา   นำรูปแบบของลุงชา ลุงตุ้ม และผม มากวน ๆ รวมกัน  ได้ออกมาแนวนี้  หรือลุงชามีความเห็นอย่างไร Grin

เนื่องด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจหน่วยปฎิบัติการพิเศษจังหวัดปัตตานี มีความประสงค์จะหาทุนเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตเพื่อใช้ในการปฏิบัติราชการของตำรวจจังหวัดปัตตานี

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อจำหน่าย หารายได้เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ราคาตัวละ ๕๕๐ บาท รวมค่าจัดส่ง

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่..........................................................  เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ Sig228-kolok ครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #98705 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:17:06 PM »

แต่ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป  ลุงตุ้มช่วยรีดเสื้อก่อนถ่ายรูปก็ดีนะครับ บู่

รู้แล้วววว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เตารีดเสีย.....คนรีดมือเจ็บ...... เคี๊ยก  เคี๊ยก......  Grin

และเนื่องจากเวลา ต้องรีบเร่ง ผลเลยออกมาเป็นเช่นนั้นแล.... Tongue

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98706 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:17:57 PM »

^
^
^
^

นายแบบใส่กางเกงเอวสามสอง  เท่ากับเราใส่เลยเมื่อตอนยี่สิบแปด Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98707 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:18:57 PM »

แต่ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป  ลุงตุ้มช่วยรีดเสื้อก่อนถ่ายรูปก็ดีนะครับ บู่

รู้แล้วววว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เตารีดเสีย.....คนรีดมือเจ็บ...... เคี๊ยก  เคี๊ยก......  Grin

และเนื่องจากเวลา ต้องรีบเร่ง ผลเลยออกมาเป็นเช่นนั้นแล.... Tongue

เดี๋ยวตอนตั้งกระทู้  ผมจะ ป.ล. ไว้ให้ว่า "ขออภัยที่เสื้อไม่ได้รีด" ไว้ให้ก็แล้วกันครับลุงตุ้ม  Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #98708 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:21:40 PM »

ก็เปลี่ยนคำจาก จำหน่าย เป็นขอบริจาก ได้หรือไม่ หรือว่ามันผิด ติดขัด อย่างไรหรือเปล่า ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98709 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:24:52 PM »

ก็เปลี่ยนคำจาก จำหน่าย เป็นขอบริจาก ได้หรือไม่ หรือว่ามันผิด ติดขัด อย่างไรหรือเปล่า ?

ถ้าบริจาค ๓๐๐ เราให้เสื้อคนบริจาคไปจำนวนเท่าไรครับ Grin

ตรงนี้แหละปัญหาครับ หากจะขึ้นว่าบริจาค  เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น คงจะต้องกำหนดอัตราการบริจาค

เช่น

๕๕๐ จะได้รับเสื้อ จำนวน ๑ ตัว

๑๑๐๐ จะได้รับเสื้อ จำนวน ๒ ตัว

ฯลฯ

ป.ล. บริจาค ไม่ใช่ บริจาก Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #98710 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:30:01 PM »

ว่าแต่ เมื่อตั้งกระทู้แล้ว จะให้ปักหมุดหรือไม่ปักหมุดครับ  ผมประสานไปที่เวปมาสเตอร์แล้ว  สะดวกให้ลงในหน้าซื้อขายนะครับ  และจะปักหมุดให้หากต้องการเพราะเป็นเรื่องการกุศล 

แต่ผมไปดูที่หน้าหลังแนวยิงแล้ว ชั่งใจไม่ถูกระหว่างจะปักดีหรือไม่ปักดี  แต่ถ้าปักหมุดจะดีตรงที่ไม่ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ   แต่ถ้าไม่ปักก็ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ แต่คนเห็นง่าย  เอาพันพรือดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้อยู่ที่หน้าหลังแนวยิงแบบไม่ต้องปักหมุดครับ ปักหมุดแล้วกระทู้ไม่น่าสนใจและไม่มีใครแลมากซักเท่าใด และที่สำคัญเรามากันบ่อยเกินกว่าที่กระทู้จะตกได้ครับ และที่สำคัญที่สุดเราไม่ได้มาขายเสื้อแบบเชิงธุรกิจครับ ฉะนั้นขออยู่หน้านี้แหละ แล้วตั้งชื่อกระทู้ประมาณว่า ร่วมด้วยช่วยกัน ปันน้ำใจสู้ไฟปัตตานี  ประมาณนี้จะเข้าท่ากว่านะไข่

เออเก่งแฮ๊ะ  มิใช่เก่งแต่วางแผนหนีเมียเที่ยว

ถูกต้องเพราะมิใช่ ธุรกิจ

ปล.เอาเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิด ผมไปรบกวนจากเพื่อนๆ ก็พูดเฉพาะคนที่เขาเข้าใจง่าย และยอมรับฟังแบบเข้าใจเหตุผล ที่เราบอก แต่ไม่เอา ไม่สนใจจากคนที่ ถามรายละเอียดมากมาย ถึงที่มา ที่ไป และอื่นๆ เพราะวัตถุประสงค์มีแค่นั้น บางคนถามถึงหลักฐานการบริจาก ก็ขอบคุณ และบอกเขาว่าไม่มี มีแค่ของที่ระลึก ที่จะให้ เท่าที่เห็นแหละ

งานทุกอย่างจะมีอุปสรรค์ และปัญหา ให้ต้องใช้ปัญญาแก้ไข ฉะนั้น อดทนและแน่วแน่ในทิศทางและอุดมการณ์ที่ยึดมั่น เดินตรงไป

ปัญหา คือ มันเป็นการซื้อการขายนะ แม้ว่าจะไม่ใช่ในเชิงธุรกิจก็ตาม เลยน่าจะไปเข้าเกณฑ์กติกาของเวปบอร์ด  แต่เดี๋ยวปรึกษาลุงปิ๊กให้อีกที  หรือไม่พวกเราก็อาจจะต้องมีการเลี่ยงบาลี Cheesy

เนื่องด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจหน่วยปฎิบัติการพิเศษจังหวัดปัตตานี มีความประสงค์จะหาทุนเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตเพื่อใช้ในการปฏิบัติราชการของตำรวจจังหวัดปัตตานี

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อ หารายได้ตามวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ราคาตัวละ ๕๕๐ บาท รวมค่าจัดส่ง

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่..........................................................  เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ Sig228-kolok ครับ

ใหน ใหน ตรงใหนที่บอกว่าขายเสื้อหรือเอาเสื้อมาขาย  Huh Huh Huh

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98711 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:31:54 PM »

ถ้าจะใช้คำว่า บริจาค ก็ต้องใช้สโลแกนนี้  ซึ่งจะทำให้เราอยู่ที่หน้าหลังแนวยิงได้ทันทีครับ Grin

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อเป็นที่ระลึกในการบริจาค เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

บริจาคตัวละ ๕๕๐ บาท

ป.ล.กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยงานฯ ดังกล่าว จึงร่วมด้วยช่วยกันในการประชาสัมพันธ์ และประสานกับหน่วยงานเพื่อแจ้งรายการบริจาคและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 01:34:42 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98712 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:36:00 PM »

^
^
^
^
ตรง ป.ล. ถ้ากลุ่มไหนนำไปโพสในเวปนั้น ๆ ก็เปลี่ยนชื่อจากกลุ่มเพื่อนด้ามขวาน เป็นชื่ออื่นได้ทันที เพราะคนที่รับไปล้วนแต่ได้รับการร้องขออยู่แล้วทั้งนั้นครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98713 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:36:58 PM »

ว่าแต่ เมื่อตั้งกระทู้แล้ว จะให้ปักหมุดหรือไม่ปักหมุดครับ  ผมประสานไปที่เวปมาสเตอร์แล้ว  สะดวกให้ลงในหน้าซื้อขายนะครับ  และจะปักหมุดให้หากต้องการเพราะเป็นเรื่องการกุศล 

แต่ผมไปดูที่หน้าหลังแนวยิงแล้ว ชั่งใจไม่ถูกระหว่างจะปักดีหรือไม่ปักดี  แต่ถ้าปักหมุดจะดีตรงที่ไม่ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ   แต่ถ้าไม่ปักก็ต้องอัพกระทู้กันบ่อย ๆ แต่คนเห็นง่าย  เอาพันพรือดี

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้อยู่ที่หน้าหลังแนวยิงแบบไม่ต้องปักหมุดครับ ปักหมุดแล้วกระทู้ไม่น่าสนใจและไม่มีใครแลมากซักเท่าใด และที่สำคัญเรามากันบ่อยเกินกว่าที่กระทู้จะตกได้ครับ และที่สำคัญที่สุดเราไม่ได้มาขายเสื้อแบบเชิงธุรกิจครับ ฉะนั้นขออยู่หน้านี้แหละ แล้วตั้งชื่อกระทู้ประมาณว่า ร่วมด้วยช่วยกัน ปันน้ำใจสู้ไฟปัตตานี  ประมาณนี้จะเข้าท่ากว่านะไข่

เออเก่งแฮ๊ะ  มิใช่เก่งแต่วางแผนหนีเมียเที่ยว

ถูกต้องเพราะมิใช่ ธุรกิจ

ปล.เอาเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิด ผมไปรบกวนจากเพื่อนๆ ก็พูดเฉพาะคนที่เขาเข้าใจง่าย และยอมรับฟังแบบเข้าใจเหตุผล ที่เราบอก แต่ไม่เอา ไม่สนใจจากคนที่ ถามรายละเอียดมากมาย ถึงที่มา ที่ไป และอื่นๆ เพราะวัตถุประสงค์มีแค่นั้น บางคนถามถึงหลักฐานการบริจาก ก็ขอบคุณ และบอกเขาว่าไม่มี มีแค่ของที่ระลึก ที่จะให้ เท่าที่เห็นแหละ

งานทุกอย่างจะมีอุปสรรค์ และปัญหา ให้ต้องใช้ปัญญาแก้ไข ฉะนั้น อดทนและแน่วแน่ในทิศทางและอุดมการณ์ที่ยึดมั่น เดินตรงไป

ปัญหา คือ มันเป็นการซื้อการขายนะ แม้ว่าจะไม่ใช่ในเชิงธุรกิจก็ตาม เลยน่าจะไปเข้าเกณฑ์กติกาของเวปบอร์ด  แต่เดี๋ยวปรึกษาลุงปิ๊กให้อีกที  หรือไม่พวกเราก็อาจจะต้องมีการเลี่ยงบาลี Cheesy

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อ หารายได้ตามวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ใหน ใหน ตรงใหนที่บอกว่าขายเสื้อหรือเอาเสื้อมาขาย  Huh Huh Huh

เขากำลังทำงานกันอยู่.....

เฮ้อ  หนักใจแทนผู้ปกครองจริง ๆ บู่ Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #98714 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:40:21 PM »

นำข่าวมาฝากครับ ของท่านชายพจน์ กะน้ำใจเพื่อน ๆ ชาวเบลดรีวิว..... เยี่ยม
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=10079.0

http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=10045.0

เดี๋ยวตอนตั้งกระทู้  ผมจะ ป.ล. ไว้ให้ว่า "ขออภัยที่เสื้อไม่ได้รีด" ไว้ให้ก็แล้วกันครับลุงตุ้ม  Grin

ตามนั้นเลยครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 6578 6579 6580 [6581] 6582 6583 6584 ... 35779
  พิมพ์