เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:51:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1322 1323 1324 [1325] 1326 1327 1328 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25749037 ครั้ง)
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19860 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 12:45:05 PM »

โยนเท่าไหร่มันก็ไม่ยอมกางซักที

งานนี้เล่นเอาพรีเซ็นต์เตอร์ของเราเหงื่อตก พร้อมกับพูดออกมาด้วยความต้อแต้  "  ไหนหัวหมู่บอกว่า โยนปุ๊บแล้วมันจะกางปั๊บไง  นี่โยนเป็น 10 ครั้งแล้วยังไม่ยอมกางซักที  "   

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19861 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 12:47:53 PM »

มีเรื่องมาให้คิดอีกแล้ว เมื่อกี้ได้รับโทรศัพท์จากพรรคพวกแจ้งข่าวเพื่อนเสียชีวิต
เดือนนี้ 2 คนแล้ว คนแรกหัวใจล้มเหลว คนล่าสุดเมื่อกี้ น่าจะเสียที่โรงพยาบาล
ทั้งสองคนสูบบุหรี่ แต่ไม่ดื่มสุราของมึนเมา คนแรกทำงานส่วนตัว คนหลังเป็น ผจก.ธนาคาร

...... นี่รุ่นเราเริ่มทยอยเช็คบิลกันแล้วเหรอ ...... ต่อไปคิวใคร และเมื่อไหร่ถึงเรา ?? ?? ?? .......

ขอแสดงความเสียด้วยครับลุงปูที่เสียเพื่อนรุ่นเดียวกันไปครับ ...

ลุงปูอย่าห่วงเลยครับ เราประเภทดื่มเหล้าตายยากกว่าครับ อีกอย่างช่วงนี้นรกเต็ม ยังอยู่ได้อีกนานครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19862 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 12:51:11 PM »

สุดท้ายพรีเซ็นต์เตอร์เลยต้องยอมครับ....จับมันกางเองซะเลยเพราะขืนโยนต่อไปคืนนี้คงไม่ได้ดูดาวแน่

เต็นส์รุ่นนี้เลยกลายเป็นรุ่น  โยนปุ๊บ...กองปั๊บ  ครับ...อิอิ Grin Grin 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #19863 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:14:20 PM »

จ๊าบจริงๆเร้ยยย พี่หมิ๋น อยากไปจังเร้ยยยคร้าบบบ Grin

น้องเบิ้มครับ ถ้าพี่หมิ๋นไม่โกหก ลองถามดูว่านอนบนแพ กลางคืนบรรยากาศเป็นอย่างไรบ้าง ในความรู้สึกพี่มันทรมานมากๆร้อนอบอ้าว เพราะกลางคืนนำมันคายความร้อน ไม่มีความสุขเลย คริๆ

พี่เข้มครับ...น้องเบิ้มจ๋า...
    ผมไม่แน่ใจครับ เคยเหมือนกันที่นอนบนแพไม่ได้เลย ร้อนมาก ต้องออกมานอนนอกชาน ที่แพนางไพร เชี่ยวหลานนี่แหละครับ
แต่ถ้าที่แพ ต้นน้ำคลองแสง ตอนต้นปีก็ไปนอนมา นอนได้ ธรรมดาครับ ไม่ร้อน ไม่หนาว
แต่เที่ยวนี้ หนาวครับ พี่เข้ม ผมก้ไม่แน่ใจ ไม่ทราบเกี่ยวกับช่วงเวลา ฤดูกาลด้วยรึเปล่า
บางทีก็หนาว บางทีก็ร้อน ครับ
แต่ถ้าเบิ้มไป น่าจะชอบ ยิ่งช่วงบ้ากล้องนะ มีอะไรให้ถ่ายเยอะเลย
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19864 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:15:02 PM »

เสียใจด้วยครับลุงปูที่ต้องเสียเพื่อนไป
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19865 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:23:14 PM »

มีเรื่องมาให้คิดอีกแล้ว เมื่อกี้ได้รับโทรศัพท์จากพรรคพวกแจ้งข่าวเพื่อนเสียชีวิต
เดือนนี้ 2 คนแล้ว คนแรกหัวใจล้มเหลว คนล่าสุดเมื่อกี้ น่าจะเสียที่โรงพยาบาล
ทั้งสองคนสูบบุหรี่ แต่ไม่ดื่มสุราของมึนเมา คนแรกทำงานส่วนตัว คนหลังเป็น ผจก.ธนาคาร

...... นี่รุ่นเราเริ่มทยอยเช็คบิลกันแล้วเหรอ ...... ต่อไปคิวใคร และเมื่อไหร่ถึงเรา ?? ?? ?? .......

เสียด้วยครับพี่ปู  Undecided

สงสัยต้องออกกำลังกายมั้งล่ะครับ อย่าดื่มมาก  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19866 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:23:28 PM »

โยนเท่าไหร่มันก็ไม่ยอมกางซักที

งานนี้เล่นเอาพรีเซ็นต์เตอร์ของเราเหงื่อตก พร้อมกับพูดออกมาด้วยความต้อแต้  "  ไหนหัวหมู่บอกว่า โยนปุ๊บแล้วมันจะกางปั๊บไง  นี่โยนเป็น 10 ครั้งแล้วยังไม่ยอมกางซักที  "   

แล้วไม่ใช่เป็นแต่เฉพาะตอนกาง..
เวลาเก็บ มันก็ไม่ยอมหุบ...เก็บไม่ได้...เห็นปล้ำพับเก็บกัน 4 คน
มันจึงจะยอมหุบ.... โดนชก เยาะเย้ย ตกใจ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19867 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:25:39 PM »

จ๊าบจริงๆเร้ยยย พี่หมิ๋น อยากไปจังเร้ยยยคร้าบบบ Grin

น้องเบิ้มครับ ถ้าพี่หมิ๋นไม่โกหก ลองถามดูว่านอนบนแพ กลางคืนบรรยากาศเป็นอย่างไรบ้าง ในความรู้สึกพี่มันทรมานมากๆร้อนอบอ้าว เพราะกลางคืนนำมันคายความร้อน ไม่มีความสุขเลย คริๆ

พี่เข้มครับ...น้องเบิ้มจ๋า...
 ผมไม่แน่ใจครับ เคยเหมือนกันที่นอนบนแพไม่ได้เลย ร้อนมาก ต้องออกมานอนนอกชาน ที่แพนางไพร เชี่ยวหลานนี่แหละครับ
แต่ถ้าที่แพ ต้นน้ำคลองแสง ตอนต้นปีก็ไปนอนมา นอนได้ ธรรมดาครับ ไม่ร้อน ไม่หนาว
แต่เที่ยวนี้ หนาวครับ พี่เข้ม ผมก้ไม่แน่ใจ ไม่ทราบเกี่ยวกับช่วงเวลา ฤดูกาลด้วยรึเปล่า
บางทีก็หนาว บางทีก็ร้อน ครับ
แต่ถ้าเบิ้มไป น่าจะชอบ ยิ่งช่วงบ้ากล้องนะ มีอะไรให้ถ่ายเยอะเลย

ชอบจริงๆครับ พวกเขื่อน แม่น้ำเนี่ย เป็นความใฝ่ฝัน ถ้าได้อยู่บ้านริมน้ำ คงตายตาหลับ คริ คริ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19868 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:26:38 PM »

มีเรื่องมาให้คิดอีกแล้ว  เมื่อกี้ได้รับโทรศัพท์จากพรรคพวกแจ้งข่าวเพื่อนเสียชีวิต
เดือนนี้ 2 คนแล้ว คนแรกหัวใจล้มเหลว  คนล่าสุดเมื่อกี้ น่าจะเสียที่โรงพยาบาล
ทั้งสองคนสูบบุหรี่ แต่ไม่ดื่มสุราของมึนเมา  คนแรกทำงานส่วนตัว คนหลังเป็น ผจก.ธนาคาร

เสียใจด้วยนะครับลุงปู
อย่าว่าแต่ลุงปูเลย ที่ทำงานผม วัยเดียวกับผมนี่แหละ
ทั้งเรียนรุ่นเดียวกัน เข้าทำงานรุ่นเดียวกัน
ก็ค่อย ๆ ไป กันทีละคน เหมือนกัน
เมื่อสองเดือนก่อนไปกันสองคน ทิ้งระยะห่างกันไม่ถึงเดือน
ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่....

หัวใจล้มเหลว นอนหลับไป  ไม่ทรมาน..

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19869 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 01:35:31 PM »

ป๋าฮิมทำท่ายอมแพ้  น่าสงสาร อิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19870 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 02:19:28 PM »

พี่น้องครับ ...

นี่ถ้าพี่โพธ ชวนไปกระโดดร่มดิ่งพสุธา ผมคงขอบายครับพี่น้อง ...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตะเกียงก็ติดๆดับๆ เต้นท์ก็กางได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าไปกระโดดร่ม แล้วไม่กางละก็ ...  เยาะเย้ย

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19871 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 02:47:51 PM »

พี่น้องครับ ...

นี่ถ้าพี่โพธ ชวนไปกระโดดร่มดิ่งพสุธา ผมคงขอบายครับพี่น้อง ...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตะเกียงก็ติดๆดับๆ เต้นท์ก็กางได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าไปกระโดดร่ม แล้วไม่กางละก็ ...  เยาะเย้ย

สบายดี .......

กร๊าก.... Grin  อีกอย่างรถก็สตาร์ทไม่ติดด้วยครับพี่น้อง...  โดนชก
หลักฐานมีครับ ...... Cheesy

เอ้า ตามคำขอครับ...อันนี้ก็น่าสน...คุณภาพค่อนข้างดี....บานครับบาน Grin
เชิญที่นี่ครับ....http://www.fieldandcamping.com/pshow.php?cata=0100

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19872 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 03:32:35 PM »

โอ้โห พี่โพธ ... ใจคอจะไม่ยอมให้คนอื่นเกิดเลยเหรอเนี่ยครับ เก็บสะทุกเม็ด ..  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ยังดีนะที่ปืนยิงออก .. Grin

พี่ตุ้มครับ ... ขอแบบฟันธง ได้ไหมครับ ที่เกียจคิดครับ แบบว่าเจ็บหัวเหม็ด ... เอาไว้คิดเรื่องเด็กก็พอแล้ว ...  Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19873 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 04:06:31 PM »

โอ้โห พี่โพธ ... ใจคอจะไม่ยอมให้คนอื่นเกิดเลยเหรอเนี่ยครับ เก็บสะทุกเม็ด ..  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ยังดีนะที่ปืนยิงออก .. Grin

พี่ตุ้มครับ ... ขอแบบฟันธง ได้ไหมครับ ที่เกียจคิดครับ แบบว่าเจ็บหัวเหม็ด ... เอาไว้คิดเรื่องเด็กก็พอแล้ว ...  Grin Grin Grin

เต๊นท์เอาของสนามเดินป่านั้นแหละ...
รูปทรงดี ช่องหน้าต่างและประตูกว้างดี เหมาะสำหรับอากาศร้อนในบ้านเรา
ขนาด 7-8 ฟุต  สีและสไตล์เลือกเอาเองตามที่คุณแพะชอบ
ผมแนะให้ใช้ใหญ่ ๆ ไว้ก่อน จะอยู่สบายกว่าอันเล็ก ไม่อบอ้าวง่าย ลมถ่ายเทได้ง่ายกว่า
และลักษณะการเที่ยว เป็นแบบคาร์แค้มป์ใส่รถไป ไม่ต้องแบก

แผ่นรองนอนแบบพับได้จะแบบใช้กี่คนก็ตามใจ..อันนี้จะทุ่นตังค์หน่อย
หรือจะพกฟูกที่บ้านไปนอนก็ได้ แต่มันจะเกะกะตอนพาซักหน่อย
ถ้าเอาแบบสบาย ๆ ก็เป็นแบบฟูก ลม จะนอนสบายกว่า แต่ก็หลายตังค์เหมือนกัน
ดูขนาดให้ดี เดี๋ยวจะยัดใส่ในเต๊นท์ไม่ได้ แล้วจะเที่ยวไปยิกแจกคนอื่นอีก
ประมาณสองพันกว่า ๆ ค่อยซื้อทีหลังก็ได้
หรือคิดว่าซื้อทีเดียวจบก็หาซื้อได้เลยสบายกว่าแผ่นรองนอนเยอะ
(ยี่ห้อ Karana  หรือยี่ห้ออื่นลองถามป๋าฮิมดู  เห็นที่แกใช้เป็นฟูกมหัศจรรย์ ยอดเยี่ยมมาก
และถ้าหากเต๊นท์เกิดรั่วหรือน้ำเข้า ก็สามารถนอนต่อได้ แต่เต๊นท์ใหม่มักไม่ค่อยเจอปัญหานี้
 (นรกจะไม่แตกในตอนดึก เวลาฝนตก น้ำเข้าเต๊นท์นี่เลิกนอนได้เลยครับ....)

และก็ชุดซ่อมเต๊นท์อีกหนึ่งชุด..(ไม่กี่ตังค์)เริื่มต้นแค่นี้ก่อน

แผ่นพลาสติกรองใต้เต๊นท์ หาเอาตามศูนย์การค้าทั่วไปหาขนาดให้ใหญ่กว่าเต๊นท์ซักหน่อย(อันนี้ก็ต้องซื้อด้วย)

ส่วนฟลายชีท และอื่น ๆ ค่อยหาซื้อเพิ่มได้ที่เวปอันแรก

ค่อย ๆ ซื้อไปครับ จะได้ดูเ้หมือนว่าจ่ายไปน้อย.... Grin

อ้อเต๊นท์ถ้าสะดวกออกหาเองก็ลองดูตามศูนย์การค้าทั่วไป เช่น ไดอาน่าหาดใหญ่ นะครับ
รู้สึกจะมีฟูก ลมด้วย Grin Grin Grin Grin

คิก คิก ตกลงก็เจ็บหัวเช่นเดิมใช่ไม๊  ผมไม่ได้ฟันธงให้.. Cheesy

เอ้ามีอีกที่นึง..
คุณภาพถือว่าโอเค ช่วงนี้มีส่วนลดเยอะด้วย....
http://www.karanatravelgear.com/product.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2007, 05:25:14 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #19874 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 04:37:35 PM »

เรียนทุกท่าน
พี่เข้มที่ผ่านมาน่ะเป็นมุขทั้งนั้น ม่ายงั้นก็ไม่ขำซิพี่ เห็นมะ คราวนี้มามุขใหม่ รถไม่ติดพี่เข้มว่าเหมือนมั๊ย......
แตะแบบแพะบอก มุขร่มไม่กางคงไม่เอานะ เสียวว๊อย....

หน้า: 1 ... 1322 1323 1324 [1325] 1326 1327 1328 ... 35779
  พิมพ์