เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:48:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1326 1327 1328 [1329] 1330 1331 1332 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25742280 ครั้ง)
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #19920 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 10:22:25 AM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับพี่น้อง ขอให้มีความสุขในการทำงานนะครับ Grin Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19921 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 10:56:07 AM »

พี่น้องครับ ...

อิอิ วันนี้บานแต่เช้า เต้นท์ครับเต้นท์ ...  Grin

สบาดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19922 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 11:16:42 AM »

พี่น้องครับ ...

อิอิ วันนี้บานแต่เช้า เต้นท์ครับเต้นท์ ...  Grin

สบาดี .......

คิก คิก....เสร็จไปอีกหนึ่ง...
ไปซ้อมกางเต๊นท์ที่ไหนดี..

ถ้ากางไม่ถูกสอบถาม หน.หมู่ได้...คิก คิก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19923 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 12:32:35 PM »

รู้สึกพี่น้องเราพักนี้สนใจแต่ตะเกียงและเต้นท์ ไม่มีใครสนใจ MP 5 บ้างเลย หัวหมู่งอนแล้วนะ ยังไงวันอาทิตย์นี้ที่สนาม จะจัดให้ลองอีกครั้ง ถ้ายังไม่มีใครสนใจจะจำหน่ายทิ้ง เอ้าพี่น้องทีมเสื้อแดงและเพื่อนๆทั้งหลายอาทิตย์นี้ ไปช่วยกันให้น้อง MP 5 หายเหงาหน่อย Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19924 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 12:35:46 PM »

พี่เล็กครับ แล้วจะไปติดต่อรับชื้นส่วนได้ที่ใคร อย่างไรครับ

คือกลัวว่าพอผมโพล่เข้าไปเขาจะวิ่งหนีกันทั้งออฟฟิส น๊ะครับ อิๆ(หนีความหล่อผม)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19925 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 01:08:21 PM »

พี่เล็กครับ แล้วจะไปติดต่อรับชื้นส่วนได้ที่ใคร อย่างไรครับ

ไปหา CR ประจำศูนย์ได้เลยครับ  แต่อย่าหลงไหลเผลอใจเด็ดขาด

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19926 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 01:22:57 PM »

เมื่อวานเข้าเวปแล้วน๊อคทุกทีเลย  เมื่อเช้าก็ยังเป็นอยู่  ตอนนี้มาลองใหม่แล้วค่อยยังชั่ว  Grin

สวัสดีครับทุกท่าน Grin

เสียใจกับลุงปูด้วยนะครับที่ต้องเสียเพื่อนไปอีกคน.....อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับลุงปู  สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #19927 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 01:23:51 PM »

เบญ...พี่แป้วคือว่านุชเค้าหลับแล้วหนะพี่ ผมว่าเราลงไปในเมืองหาเด็กกันดีกว่าไหมพี่ Grin Grin Grin
พี่แป้ว...เฮ้ยเบญเอาอย่างงี้เลยเหรอน้อง ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หัวเราะร่าน้ำตารินเจ้ผมสั่งไว้ให้คอยส่งเสียงไว้เป็นระยะๆถ้าขาดเสียงจะออกมาตรวจดูเลยอดลงไปเที่ยวเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ยืนยันให้ได้น๊ะ นุช ว่าเบ็น ยังเป็นเด็กดี นอนดูดาวอยู่ตลอด

แต่จ่าแม้มน๊ะ นอนดาวดู 55+
ขอบพระคุณพี่เข้มที่เป็นพยานให้กับผม Grinแต่เอ๊ะ!แล้วพี่......หายไปไหนแฮะๆ Grin
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19928 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 01:29:39 PM »

รูปนี้หลงอยู่อีกรูป.....  ผมคิดอยู่ว่ารูปนี้จะเอามาลงดีมั้ย  กลัวพี่เข้มมาเห็น แล้วแกจะว่าผมว่าถ่ายรูปไม่เป็น ทำไมถ่ายย้อนแสง...คริคริ  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19929 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 02:02:15 PM »

น้องไผ่ไปแซวพี่เข้ม ระวังอดกินข้าวนะน้องคราวหน้าถ้าไม่มีคนหุงข้าวให้กินนะมันจะยุ่งแฮๆๆ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19930 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 03:09:31 PM »

รูปนี้หลงอยู่อีกรูป.....  ผมคิดอยู่ว่ารูปนี้จะเอามาลงดีมั้ย  กลัวพี่เข้มมาเห็น แล้วแกจะว่าผมว่าถ่ายรูปไม่เป็น ทำไมถ่ายย้อนแสง...คริคริ  Grin

อ๊ากซ์ซ์ซ์ซ์

แสบตา....

ฟิ๊วส์ส์ส์ส์ส์....

คราวหน้าอดข้าวแน่ อาหารเช้าด้วย....
ต้องโทษน้องไผ่คนเดียวครับ....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19931 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 04:03:03 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

Grin Grin Grin

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มีความสุข...[/color]
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19932 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 04:03:11 PM »

ได้ฤกษ์แล้วครับ  ไม่รู้เว็ปจะคงที่ได้ขนาดไหน... Cheesy
กะตุกกะตักนิดหน่อย.....แต่เมื่อวานไม่ได้เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เก็บภาพ ณ ยอดเขาคอหงส์ หาดใหญ่
คืนดูดาว หนาวสายหมอก 12 สค 50

นัดรวมพลเบื้องต้น ณ บ้าน เขือเข้ม..
หน.หมู่มาส่งขบวนชุดแรก พร้อมยกตะเกียงมาให้พาขึ้นไปจุดบนเขาด้วย
โขยงนึง.......(แป๊บเดียวผ่านไม่ไม่กี่วัน หามาได้ขนาดนี้.....)
กะไว้คงแก้มือคราวที่แล้ว โคลแมนทำพิษ...... เยาะเย้ย

ขึ้นมาถึง(สายแล้ว มัวแต่หาเสบียงกันที่ ตลาดประตู 108 มอ.)
พี่วรินทร์ คล่องแล้วครับงานนี้....... Cheesy

น้องไผ่ก็ไม่มีปัญหา......ของมันเคยมือมาก่อน...... Cheesy

พี่หรอย ก็เริ่มคล่อง....เดี๋ยวงานหน้าสบายบรื๋อ ชัวร์.. Cheesy

แล้วนี่ไรฟะ.....ขอถ่ายรูปหน่อยก็ไม่ได้.... Sadรมณ์เสียมาจากไหนอ่ะพี่.....
กดได้แชะเดียวต้องรีบเผ่น...... เยาะเย้ย

และนี่เต๊นท์เจ้าปัญหา น้องไผ่ได้รีวิวไปแล้ว... ตกใจ

และนี่ ผู้ทำให้ฟ้าฝนเป็นใจกับเราอย่างยิ่ง..
ท้องฟ้าแจ้งตลอด   แถมมีเมฆหมอกลอยมาเป็นสาย ให้หัวเปียกเล่น.... Grin

พวกผู้ชายพ่อบ้าน กางเต๊นท์เสร็จ ชาวแม่บ้านและเด็ก ๆ ก็เตรียมอาหารไว้คอยท่า
แต่ระหว่างคอยก็จัดการอาหารส่วนเกินไปก่อน  เหลือส่วนนึงไว้ให้พวกลูกเขือทั้งหลาย
(มีเยอะ...เดี๋ยวกินกันไม่หมด....)

พวกลูกเขือบางส่วน รีบแล่นเข้าไปหาของชอบ
นำโดยพี่วรินทร์ ตามด้วย โจ้ตะเกียง คอยส่งข้าวส่งน้ำ...
ไม่ใช่...ส่งกรวย..ส่งขวดน้ำมันเติมตะเกียง
เอาล่ะ...พร้อมแล้ว..............พรึ่บ... ตกใจ

พี่นายช่างไปไหน...........................ไม่มีคนคอยถือถังดับเพลิงคอยระงับเหตุ..
พรึ่บใหญ่กว่าเดิมอีก ตกใจ เยาะเย้ย ตกใจ

สำเร็จแว๊วววววว......ถ่ายภาพโชว์ซะหน่อย..... Cheesy
กับตะเกียงดวงแรกของคืนนี้ที่จุดติด..........

เอ๋า....เกียงติดแล้ว หาม่ายที่แขวน...
ขาตั้งเกียงแบบแสวงเครื่อง....

คนละไม้ คนละมือ
ช่วยกันมัด ช่วยกันส่อง...

Cheesyเย้.....ได้ที่แขวนเกียงแล้ว...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19933 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 04:06:43 PM »

ไม่พอ  ไม่พอ....
ดวงต่อไป ขึ้นเขียงรอ....
เติมพลังโดยโจ้ตะเกียง...ยกขวดเติมน้ำมันเสร็จ ก็ยกขวดนั้นแหละซดเองต่อ โดนชก ตกใจ
มิน่า แรงดีไม่มีตก นั่งกิน กันยันสว่างเลย.... โดนชก

หันกลับมาทางภาคสนามมั่ง..

ป๋าฮิม ขมักเขม้น กับอะไรเนี่ย ดำ ๆ Huh
เห็นบ่น ๆ ว่า ลืมปั๊ม ....  แต่พอไปค้นมหาสมบัติที่ท้ายรถก็เดิมยิ้มร่ามา
เจอแล้ว ๆ ...( ถึงวัยแล้วมั๊งป๋า.............) Wink

มันคือไอ้นี่ นี่เอง.....
โซฟามหัศจรรย์... Shocked

เอ้า...แล้วก็แว่บกลับมาที่ภาคตะเกียงมุมตึก กันอีกที
ฝูงเกียง บางส่วน.. Grin

ลากออกมาตัวนึง......ทำการฌาปนกิจ..
ฟรู่.....พรึบ.....................
โดยเซียนเล็กตะเกียง Grin

แล้วก็อีก....ม่ายพรือ มีเยอะ
เย้   ติดอีกแล้ว..... Grin

เอามั่ง โจ้ตะเกียง ขอแอ๊คท่า (เห่ย ๆ) กับตะเกียงมั่ง Grin
..

หลังจากชุลมุน ชุลเก กับฝูงตะเกียง ติดมั่ง ไม่ติดมั่ง
ถึงเวลาพักผ่อน นอนเอน ท่ามกลางแสงตะเกียง.....
ไก่ย่าง พี่ดุสิตนำมาฝาก.....ไก่โดนขยุ้มโดยแมงมุม น้ำลายหก

ขอโทษคร๊าบ  ผมมาวคร๊าบ  แต่จริง ๆ ผมไม่ได้เหยียบเท้าป๋านะคร๊าบ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่หรอยเปิดวง ให้กับตัวเอง ด้วยสปายเช่นเดิม Tongue
ท่าเดิม มีดเล่มเดิม อารมณ์เดิม ๆ ที่ไม่เคยเบื่อ.... Grin

อุ๊ย ไฟมอด... Sad
ปล่อยให้ไฟมอดหรี่ได้ไง...เซียนเล็กบ่นติติง.. Angry
แล้วก็ปีนไปทำตะเกียงบนขาตั้งที่แข็งแรง และใหญ่ที่สุดในโลก

โย่ว......สว่างแจ้งแล้ว..... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19934 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 04:13:08 PM »

แม้ไม่ได้ไปก็นั่งยิ้มไปคนเดียวนิเรา  เห็นบรรยากาศแล้วน่ารักม๊ากมาก  ใกล้เสร็จสิ้นภารกิจ รปภ. เจ้านาย  คงได้ไปร่วมดื่มด่ำบรรยากาศแบบนี้บ้างนะเรา...
หน้า: 1 ... 1326 1327 1328 [1329] 1330 1331 1332 ... 35779
  พิมพ์