เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:35:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1366 1367 1368 [1369] 1370 1371 1372 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25715101 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #20520 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:04:34 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ผ่านไปอีกวัน วันนี้ยุ่งทั้งวันอีกแล้ว.....

สวัสดีครับพี่ชัช ... คิดถึงจัง จุ๊บ ๆ ... Grin Grin Grin

อื่อ...แพะเพี้ยนไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #20521 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:13:07 AM »

อ้าวๆๆ ลุงปูมีวันเกิดกับเขาด้วยหรือ อิๆ ก็ขอให้เรื่องราวของชีวิตราบรื่น ก็แล้วกัน แต่ที่สำคัญ ลุงปูต้องปฏิบัติตนด้วย อิๆ

ดูท่าเชื้อบานตะเกียงทำท่าลามแพร่เข้าสู่ป๋าฮิมนิดหน่อย ทำท่าจะลากดวงใจ อาร์ พี จี เมื่อวาน อิๆ

ปล.สำหรับ คนที่จะให้ซ่อมตะเกียง ก็เหมือนที่บอกครับ หิ้วตะเกียงมา หิ้ว คอนยักมา ช่างจะซ่อมให้จนจุดติด โดยไม่คิดค่าซ่อมเพิ่มเติมอีกแล้ว คริๆ โดยความหวังของช่าง ก็เมื่อจุดเกียงติด เหล้านั้นก็จะเปิดขวด เพื่อเซ่นตะเกียง เจ้าแห่งไฟ ครั้นเจ้าแห่งไฟเสพฯแล้ว ที่เหลือเดนชาน ลูกหลานก็ขอ เป็นอันว่าขอให้เข้าใจตามนี้ ถ้าปฏิบัติได้ ก็ยินดีทำให้

ปล.ของ ปล.ขณะนี้มีอยู่สามดวง ที่กำลังซ่อม เครื่องเซ่นก็ 3 ขวด คริๆใครจะสมัครเป็นลูกศิษย์ หรือเด็กฝึกงานบ้าง ยกมือ 55+ แต่ดูๆแล้วทำท่าอด เพราะเจ้าของรู้สึกจะเบื่อๆ เจ้าพายุ ทำท่าหันไปคบตะเกียงน้ำมันก๊าดเฉยๆ ค่าจ้างคงอด ก็คงยึดตะเกียงเป็นค่าซ่อม เหล้าก็คงต้องซื้อกินเอง เป็นแน่แท้

ท่านผบ.ไม่เหม็นน้ำมันก๊าดแล้วเหรอครับ  แสดงว่าชินแล้วกับกลิ่นนี้ Grin Grin Grin 

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20522 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:15:24 AM »

ลายเซ็นนายทะเบียนป๋าฮิมคงจะคุ้น ๆ นะครับ  Cheesy  ผมไปถามสายที่เป็นวินแมงกะไซค์หน้าอำเภอให้แล้ว  เค้าบอกว่าไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ไม่ได้ยินข่าวว่าจะย้าย  คาดว่าถ้าไม่มีเรื่องฉุกเฉินหรือที่ที่ดีกว่า ก็คงจะอยู่ในพื้นที่นี้ต่อไปครับ Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20523 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:18:38 AM »

อ้าวๆๆ ลุงปูมีวันเกิดกับเขาด้วยหรือ อิๆ ก็ขอให้เรื่องราวของชีวิตราบรื่น ก็แล้วกัน แต่ที่สำคัญ ลุงปูต้องปฏิบัติตนด้วย อิๆ

ดูท่าเชื้อบานตะเกียงทำท่าลามแพร่เข้าสู่ป๋าฮิมนิดหน่อย ทำท่าจะลากดวงใจ อาร์ พี จี เมื่อวาน อิๆ

ปล.สำหรับ คนที่จะให้ซ่อมตะเกียง ก็เหมือนที่บอกครับ หิ้วตะเกียงมา หิ้ว คอนยักมา ช่างจะซ่อมให้จนจุดติด โดยไม่คิดค่าซ่อมเพิ่มเติมอีกแล้ว คริๆ โดยความหวังของช่าง ก็เมื่อจุดเกียงติด เหล้านั้นก็จะเปิดขวด เพื่อเซ่นตะเกียง เจ้าแห่งไฟ ครั้นเจ้าแห่งไฟเสพฯแล้ว ที่เหลือเดนชาน ลูกหลานก็ขอ เป็นอันว่าขอให้เข้าใจตามนี้ ถ้าปฏิบัติได้ ก็ยินดีทำให้

ปล.ของ ปล.ขณะนี้มีอยู่สามดวง ที่กำลังซ่อม เครื่องเซ่นก็ 3 ขวด คริๆใครจะสมัครเป็นลูกศิษย์ หรือเด็กฝึกงานบ้าง ยกมือ 55+ แต่ดูๆแล้วทำท่าอด เพราะเจ้าของรู้สึกจะเบื่อๆ เจ้าพายุ ทำท่าหันไปคบตะเกียงน้ำมันก๊าดเฉยๆ ค่าจ้างคงอด ก็คงยึดตะเกียงเป็นค่าซ่อม เหล้าก็คงต้องซื้อกินเอง เป็นแน่แท้

ท่านผบ.ไม่เหม็นน้ำมันก๊าดแล้วเหรอครับ แสดงว่าชินแล้วกับกลิ่นนี้ Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะยังเหม็นน้ำมันก๊าดเหมือนเดิมนะครับพี่วาริน  เพราะแรกคืนพี่เข้มก็บ่นให้ฟังอยู่หลายระยะว่า  "ครั้นจะไม่รับซ่อมก็เกรงพรรคพวกจะน้อยใจ   ครั้นจะเปิดรับซ่อมตลอดก็เกรง ผบ. จะรำคาญ" สรุปได้ใจความว่าขึ้นราคาค่าซ่อมดีกว่า จะได้ไม่ต้องเกรงใจทั้งพรรคพวกและภรรยา Grin

ป.ล.ผมอายิโนะโมโตะ  ทั้งหมดครับ อย่าเชื่อผม  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20524 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:28:52 AM »

นัดเลี้ยงฉลองวันเกิดรวบยอดทั้งของลูกพี่แพะ และ ลุงพี่ปู กันดีไหมครับพี่น้อง น้ำลายหก น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20525 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:53:57 AM »

นัดเลี้ยงฉลองวันเกิดรวบยอดทั้งของลูกพี่แพะ และ ลุงพี่ปู กันดีไหมครับพี่น้อง น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีๆๆๆๆๆๆ   ผมมาหาดใหญ่ 20-22 กันยายนครับ งานพระราชทานปริญญาบัตรลูกสาวคนที่สองจ้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #20526 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:11:40 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ผ่านไปอีกวัน วันนี้ยุ่งทั้งวันอีกแล้ว.....

สวัสดีครับพี่ชัช ... คิดถึงจัง จุ๊บ ๆ ... Grin Grin Grin

อื่อ...แพะเพี้ยนไป

ไม่ได้เพี้ยนครับเขือเข้ม ... พอดีช่วงนี้พี่ชัชไม่ได้เข้ามาตอกบัตรนะครับ เลยคิดถึง ...  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #20527 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:32:32 AM »

หยบๆ เข้ามาอวยพรคล้ายวันเกิดพี่ปูด้วยครับ

สุขสันต์วันเกิดครับพี่ปูขอให้พี่ปูมีอายุมั่นขวัญยืน และสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง อยู่คู่กับพวกเราชาวเสือแดง และชาวคอปืน....ด้ามขวาน   ไปตลอดนะครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20528 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:35:47 AM »

สัวดีครับท่านๆ ด้ามขวาน ฝากสวัสดีคุณ โอบี ด้วยนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนชาวเสื้อแดงที่ช่วยหาเพื่อนเก่าที่หายไปนานให้ผม สมัยนักเรียนอยู่ห้องเดียวกันหลายๆ ปีครับ เวลาเขาเล่าเรื่องผมพิศดารอย่าเชื่อนะครับ..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #20529 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:59:45 AM »

สวัสดีหวันเที่ยงครับ ขอให้พี่ปูมีความสุขในวันเกิดตลอดไปครับหนุ่มน้อย(ไปอีกปี) Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #20530 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:04:17 PM »

ท่านผบ.ไม่เหม็นน้ำมันก๊าดแล้วเหรอครับ แสดงว่าชินแล้วกับกลิ่นนี้ Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะยังเหม็นน้ำมันก๊าดเหมือนเดิมนะครับพี่วาริน เพราะแรกคืนพี่เข้มก็บ่นให้ฟังอยู่หลายระยะว่า "ครั้นจะไม่รับซ่อมก็เกรงพรรคพวกจะน้อยใจ ครั้นจะเปิดรับซ่อมตลอดก็เกรง ผบ. จะรำคาญ" สรุปได้ใจความว่าขึ้นราคาค่าซ่อมดีกว่า จะได้ไม่ต้องเกรงใจทั้งพรรคพวกและภรรยา Grin

ป.ล.ผมอายิโนะโมโตะ ทั้งหมดครับ อย่าเชื่อผม Grin
ยาดองในขวดคอนยักได้ม้ายอาจารย์เข้ม ผมยังเกียงแก่ๆอยู่ลูก ขึ้นไปเมื่อไหร่ค่อยพาไปให้อาจารย์ผ่าตัดให้.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20531 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:15:35 PM »

29 สิงหาคมนี้   เพิ่งทราบว่าท่านโพธเกิดหลังผมเพียงวันเดียว ........ อิ อิ (แต่คนละขวบปี

สุขสันต์วันเกิดท่าน poth ครับ  ขอให้หัวหมู่มีสุขภาพแข็งแรง

ก้าวหน้าในตำแหน่งหน้าที่  แคล้วคลาดจากสิ่งเลวร้ายทั้งปวง

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #20532 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:34:49 PM »

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับพี่โพธ ... ขอให้ตะเกียงจุดติดทุกดวงนะครับพี่ ..  Grin Grin Grin

นัดฉลองแบบ แค้มป์ปิ้ง ที่สนามฯ ดีไหมครับพี่ แต้นท์พร้อม ตะเกียงพร้อม ...  Cheesy Cheesy Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #20533 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 01:01:04 PM »

Winkสุขสันต์วันคล้ายวันเกิดทั้ง 2 ท่านด้วยครับ  หลงรัก

มีความสุข สมหวังนะครับพี่ปู นี่ก็สำเร็จไปอีกก้าวแล้วครับที่ลูกสาวจะเข้ารับพระราชทานปริญญาอีกคน

และขอให้พี่โพธสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จนด้วยนะครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #20534 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 01:14:54 PM »

เอาใว้สรุปทีเดียว งานลูกเขือโลกครับ ผมว่า เพราะถ้าจัดหลายๆงาน ขี้คร้านอิเมาเหล้าฟรีอะครับ 55+

พอเหมาะพอเจาะทั้งหมด ผมว่าวันดีมารวมกันอยู่ที่วันนั้นทั้งหมดเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 1366 1367 1368 [1369] 1370 1371 1372 ... 35779
  พิมพ์