เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:42:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1465 1466 1467 [1468] 1469 1470 1471 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25639084 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22005 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 05:49:40 PM »

วันนี้นกแอร์ขึ้นเที่ยงคืนอีกแล้วมีใครไปบ้างเอ่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คริๆ ออกเวรดึกอีกละซิ ออกเวรแล้วพี่แวะมาจุดตะเกียงที่ผมก็ได้ บรรยากาศดี เงียบ มืดไม่ค่อยมีแสงไฟรบกวน

ปล.ขณะนี้รายงานจาก ต่างประเทศ ว.2ว,8

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22006 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 05:53:39 PM »

ลืมบอกอีกเรื่องครับ

เมื่อคืนกลับมาจะถึงหาดใหญ่แล้ว เจอรถจอดบนสะพาน ด้วยเป็นเหตุซึ่งหน้า หัวหมู่เลยจอดรถ เพื่อตรวจสอบ หัวหมู่ก็ลงไปตรวจสอบ โดยป๋าฮิมรับหน้าที่ บัดดี้โคปเวอร์

ปรากฏว่า เป็นรถหมดน้ำมัน จอดคาสะพาน กีดขวางการจราจรด้วย (เวลาประมาณ สี่ทุ่มกว่า)

ลูกเขือเลยได้ทำงานตามกฎของลูกเขือ ที่ว่า "ช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ"

ด้วยการช่วยเข็นรถคันนั้นให้ผ่านพ้นสะพาน เพื่อมิให้กีดขวางการจราจร เล่นเอาลูกเขือ หอบแง็กๆเลย

รถคันนั้นคงไม่รู้หรอกว่า คนที่หยุดรถลงมาช่วยท่านเข็นรถน๊ะ นามเรียกขาน หาดใหญ่หนึ่ง น๊ะนั่น

ผมอยู่ด้วยหัวหมู่เป็นเวลายาวๆ สองครั้งแล้ว เห็นพี่แกทำงาน แล้วเหนื่อยแทนครับ ถามแกว่าพี่เหนื่อยไม๊ เครียดไม๊ แกบอกว่า "ตำ"น๊ะ ตำ แล้วก็ยังเห็นรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ อยู่เสมอ

ด้วยความเคารพ นับถือๆ ขอให้เลื่อนระดับไวๆ จะได้มีเวลาเที่ยวยาวๆ 55+

เปาะ  เปาะ  เปาะ   

ขอปรบมือให้กับคณะลูกเขือเพื่อเป็นกำลังใจให้ทำดีต่อไปครับ  หลงรัก   

อย่างนี้ต้องฉลอง Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22007 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 06:11:43 PM »

ลืมบอกอีกเรื่องครับ

เมื่อคืนกลับมาจะถึงหาดใหญ่แล้ว เจอรถจอดบนสะพาน ด้วยเป็นเหตุซึ่งหน้า หัวหมู่เลยจอดรถ เพื่อตรวจสอบ หัวหมู่ก็ลงไปตรวจสอบ โดยป๋าฮิมรับหน้าที่ บัดดี้โคปเวอร์

ปรากฏว่า เป็นรถหมดน้ำมัน จอดคาสะพาน กีดขวางการจราจรด้วย (เวลาประมาณ สี่ทุ่มกว่า)

ลูกเขือเลยได้ทำงานตามกฎของลูกเขือ ที่ว่า "ช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ"

ด้วยการช่วยเข็นรถคันนั้นให้ผ่านพ้นสะพาน เพื่อมิให้กีดขวางการจราจร เล่นเอาลูกเขือ หอบแง็กๆเลย

รถคันนั้นคงไม่รู้หรอกว่า คนที่หยุดรถลงมาช่วยท่านเข็นรถน๊ะ นามเรียกขาน หาดใหญ่หนึ่ง น๊ะนั่น

ผมอยู่ด้วยหัวหมู่เป็นเวลายาวๆ สองครั้งแล้ว เห็นพี่แกทำงาน แล้วเหนื่อยแทนครับ ถามแกว่าพี่เหนื่อยไม๊ เครียดไม๊ แกบอกว่า "ตำ"น๊ะ ตำ แล้วก็ยังเห็นรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ อยู่เสมอ

ด้วยความเคารพ นับถือๆ ขอให้เลื่อนระดับไวๆ จะได้มีเวลาเที่ยวยาวๆ 55+

นับถือครับ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #22008 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 06:47:23 PM »

สวัสดียามบ่ายครับ

เมื่อเช้าได้เข้าไปร่วมแสดงความยินดีกับพี่ปู ที่ลูกสาวคนสวย

เข้ารับปริญญาบัตร ที่ มอ.หาดใหญ่

ดีใจด้วยครับพี่่ปู
พี่ปูมาอยู่หาดใหญ่ ไม่ได้ต้อนรับเลย ภารกิจเยอะครับพี่ ตามที่คุยกัน แต่คงมีพี่ๆท่านอื่นอยู่ เมื่อเช้าพี่นายช่างก็อยู่ด้วย

ค่อยเจอกันโอกาศอื่นน๊ะครับพี่ ใครอยากเจอพี่ปู ก็ ลอง ว.13 ดูครับ เห็นบอกว่าจะกลับพังงา วันอาทิตย์

ก็ถือโอกาศนี้ แสดงความยินดี กับลูกสาวพี่ปูด้วยครับ

ลอกพี่เข้มครับ ลุงปู ... Cheesy

ลอกพี่แพะครับ ลุงปู ... Grin

มาต่อแถวลอกตาเบิ้ลครับ พี่ปู ... Grin Grin Grin Grin

ลอกทุกท่านครับ Grin
ลอกต่อครับ แบบว่าให้เหมือนๆกัน

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #22009 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 07:29:53 PM »

สวัสดียามบ่ายครับ

เมื่อเช้าได้เข้าไปร่วมแสดงความยินดีกับพี่ปู ที่ลูกสาวคนสวย

เข้ารับปริญญาบัตร ที่ มอ.หาดใหญ่

ดีใจด้วยครับพี่่ปู
พี่ปูมาอยู่หาดใหญ่ ไม่ได้ต้อนรับเลย ภารกิจเยอะครับพี่ ตามที่คุยกัน แต่คงมีพี่ๆท่านอื่นอยู่ เมื่อเช้าพี่นายช่างก็อยู่ด้วย

ค่อยเจอกันโอกาศอื่นน๊ะครับพี่ ใครอยากเจอพี่ปู ก็ ลอง ว.13 ดูครับ เห็นบอกว่าจะกลับพังงา วันอาทิตย์

ก็ถือโอกาศนี้ แสดงความยินดี กับลูกสาวพี่ปูด้วยครับ

ลอกพี่เข้มครับ ลุงปู ... Cheesy

ลอกพี่แพะครับ ลุงปู ... Grin

มาต่อแถวลอกตาเบิ้ลครับ พี่ปู ... Grin Grin Grin Grin

ลอกทุกท่านครับ Grin
ลอกต่อครับ แบบว่าให้เหมือนๆกัน

ลอกต่อพี่พจน์อีกทีครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22010 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 07:47:14 PM »

ส่งกำลังใจ ไปให้ทีม นักกีฬายิงปืนจากทีมหาดใหญ่ ที่ไปแข่งสุราษฎร์ธานี ครับ

ขอให้ประสพความสำเร็จ ดังจิตมุ่งหมายทุกๆท่านครับ

เดินทางโชคดีปลอดภัยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #22011 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 07:55:30 PM »

วันนี้นกแอร์ขึ้นเที่ยงคืนอีกแล้วมีใครไปบ้างเอ่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คริๆ ออกเวรดึกอีกละซิ ออกเวรแล้วพี่แวะมาจุดตะเกียงที่ผมก็ได้ บรรยากาศดี เงียบ มืดไม่ค่อยมีแสงไฟรบกวน

ปล.ขณะนี้รายงานจาก ต่างประเทศ ว.2ว,8

พึ่งจะจุดเมื่อคืนเองครับพี่เข้ม ( นั่งกินข้าวกัน )  พอข้างบ้านเห็นเราหยิบตะเกียงออกมาเท่านั้นหละ
มันเดินเข้าบ้านหมดเลย Huh Huh Huh  มันหมายความว่าไรหว่า  หรือว่าเรา..บ้..ไปแล้ว ตกใจ ตกใจ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22012 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:21:52 PM »

ส่งกำลังใจ ไปให้ทีม นักกีฬายิงปืนจากทีมหาดใหญ่ ที่ไปแข่งสุราษฎร์ธานี ครับ

ขอให้ประสพความสำเร็จ ดังจิตมุ่งหมายทุกๆท่านครับ

ลอกครับ ...  Grin

พึ่งจะจุดเมื่อคืนเองครับพี่เข้ม ( นั่งกินข้าวกัน )  พอข้างบ้านเห็นเราหยิบตะเกียงออกมาเท่านั้นหละ
มันเดินเข้าบ้านหมดเลย Huh Huh Huh  มันหมายความว่าไรหว่า  หรือว่าเรา..บ้..ไปแล้ว ตกใจ ตกใจ

พี่เล็กครับ ถ้าไม่อิจฉาที่เรามีตะเกียง ก็คงแสบตาในความจ้าของแสงตะเกียงครับ ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เราไม่บ้าครับพี่เล็ก ผมรับประกันให้ครับ เราแค่ไม่ปรกตินิดหน่อยเท่านั้นเองครับพี่ ...  จูบบบบ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22013 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:24:44 PM »

คิดในทางที่ดี ผมว่าเขาคงเข้าไปเปิด อินเตอร์เน็ต เสิร์สหาตะเกียงครับ ลุงเล็ก คริๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22014 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:32:15 PM »

ผมรู้สึกไม่ดีเท่าไหร่ครับ เพราะเพื่อนมาที่บ้านแล้วไม่ได้เจอกันเลย ทั้งลุงปู ทั้งคุณชายเจตฎ์

แต่หวังว่าเพื่อนคงเข้าใจ ใน "หน้าที่"น๊ะครับ

ถ้าบ้าผมว่า น่าจะเป็นคุณชายเจตฎ์ นี่แหละครับ ในกลุ่มเรา เขาบ้าไปแล้ว คริๆ

ไม่ใช่ไรหรอก ผมอิจฉา น้องหมวกแดงแกครับ

คงจะสุดยอดอลังการณ์ครับ ในงานลูกเขือโลก สมตามความมุ่งหมาย

ผมเพิ่งได้ทราบข่าวล่าสุดมาว่า "จ่าหมิน"มันเตรียมเกียงจะมาจุดด้วย

ในงานเราคงจะได้มีพิธี ใว้อาลัยให้หมิ๋นมันด้วยครับ

ฉะนั้น ใครมีเท่าใหร่ ช่วยกันขนไปให้หมดครับ ติดไม่ติด ไม่เป็นไร ลูกใหนซ่อมได้เราจะซ่อมกันตรงนั้น

ที่สำคัญบอกแล้วว่า จะหาเหตุมาชุมนุมกันอย่างนี้ ใช่ว่าจะหาเวลาได้ง่ายๆ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #22015 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:41:22 PM »

คุณเบญคุณนุชและคุณแอะ  กำลังเดินทางไปสุราษฎร์แล้วครับ (เอารถมาจอดไว้ที่ทำงานผม)
พรุ่งนี้ผมกับคุณพีระและเฮียฮิม  จะออกเดินทางไปสุราษฎร์ประมาณ 12.30 น.ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22016 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:46:55 PM »

ดูตัวอย่างไปก่อนน๊ะครับ อลังการณ์งานสร้าง ของหัวหมู่ ลูกขวาสุดอะครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22017 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 09:26:07 PM »

ผมรู้สึกไม่ดีเท่าไหร่ครับ เพราะเพื่อนมาที่บ้านแล้วไม่ได้เจอกันเลย ทั้งลุงปู ทั้งคุณชายเจตฎ์

แต่หวังว่าเพื่อนคงเข้าใจ ใน "หน้าที่"น๊ะครับ

ถ้าบ้าผมว่า น่าจะเป็นคุณชายเจตฎ์ นี่แหละครับ ในกลุ่มเรา เขาบ้าไปแล้ว คริๆ

ไม่ใช่ไรหรอก ผมอิจฉา น้องหมวกแดงแกครับ

คงจะสุดยอดอลังการณ์ครับ ในงานลูกเขือโลก สมตามความมุ่งหมาย

ผมเพิ่งได้ทราบข่าวล่าสุดมาว่า "จ่าหมิน"มันเตรียมเกียงจะมาจุดด้วย

ในงานเราคงจะได้มีพิธี ใว้อาลัยให้หมิ๋นมันด้วยครับ

ฉะนั้น ใครมีเท่าใหร่ ช่วยกันขนไปให้หมดครับ ติดไม่ติด ไม่เป็นไร ลูกใหนซ่อมได้เราจะซ่อมกันตรงนั้น

ที่สำคัญบอกแล้วว่า จะหาเหตุมาชุมนุมกันอย่างนี้ ใช่ว่าจะหาเวลาได้ง่ายๆ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ วันนั้นเราควรไว้อาลัยให้แก่หมิ๋นเพื่อนผู้จากไปครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #22018 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:46:18 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ วันนั้นเราควรไว้อาลัยให้แก่หมิ๋นเพื่อนผู้จากไปครับ ...

สวัสดีครับ...เห็นด้วยครับ....ยืนไว้อาลัย...ให้หมิ่น
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22019 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 11:05:51 PM »

พี่น้องครับ

เริ่มมึนแล้วครับ เบียร์ญี่ปุ่นเมาเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 1465 1466 1467 [1468] 1469 1470 1471 ... 35779
  พิมพ์