เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:16:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1518 1519 1520 [1521] 1522 1523 1524 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25600976 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #22800 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:55:35 PM »

ประกาศ

พี่น้องครับ นับถอยหลัง งานวันชุมนุมลูกเขือโลกแล้วครับ

งานนี้ ไม่ได้เป็นการบังคับให้ไปครับ เพราะไปเที่ยว ท่านต้องเดินทางไปเอง และยังมีรายการต้องจ่ายเงินด้วย อิๆ(สำคัญๆ)55+

กิจกรรม ที่มีในงานอีกครั้งครับ

ชมถ้ำหินปูน ที่สวยที่สุด ในประเทศไทย(ณ.ขณะนี้ ที่สำรวจแล้ว) และมีความสวยงามเป็นอันดับสี่ ของโลก(ตามข่าว)

กิจกรรมรอบกองไฟ ซึ่งประกอบไปด้วย การจะทำ หุงหาอาหารกินกันเอง(เฉพาะมื้อเย็นมื้อเดียว) ใครจะทำเมนูอะไร ก็คิดเตรียมได้แล้วครับ ไม่ต้องทำมากครับ กะแค่ว่าเรากินหมด เมื่อนำมารวมกันแล้ว จะแบ่งกินกันได้ พอดี อาหารไม่เหลือทิ้ง ซึ่งคาดว่า ทริปนี้ เราคงทำได้ดี หลังจากที่เรามีประสพการณ์มาสองครั้งแล้ว การจุดตะเกียงจ้าวพายุ เพื่อให้แสงสว่าง แก่แค้มป์ของพวกเรา ซึ่งจำนวนตะเกียง ขณะนี้ ประมาณว่า ไม่ต่ำกว่า 50ลูกครับ ซึ่งอาจเป็นไปได้ว่า กลุ่มด้ามขวานทีมเสื้อแดงพวกเรา อาจเป็นคนบันทึก สถิติการจุดตะเกียงพร้อมกัน ในสถานที่เดียวกัน ในจำนวนดวงมากที่สุด ในประเทศไทย หรือในโลก ก็เป็นได้ โดยเราจะทำการบันทึกเป็นหลักฐาน ส่งให้ ฝ่ายข่าวสถานีโทรทัศน์ ช่อง....เป็นดำเนินการณ์ให้ 55+ เป็นไปได้ครับ เป็นไปได้ แล้วพวกเราทั้งหลาย ก็จะได้อยู่ในกลุ่มที่ทำสถิตินั้น (อิๆไม่ขี้โม้เลย) อาหารการกิน โม้ ขี้จุ โกหกพกลม โชว์ ฯลฯ ก็จะอยู่ในกิจกรรมรอบกองไฟนั้น

และเราจะมีพีธีการ ใว้อาลัยให้กับ "จ่าหมิ๋น" เพื่อนของพวกเรา ที่ได้เสียชีวิต จากอุบัติเหตุเครื่องบิน ดังที่ทราบผ่านมาแล้ว ด้วย

มื้อเช้า เราก็จะกินอาหารเช้าที่ทางรีสอร์ทเตรียมให้ และบางส่วนที่เราเตรียมกันไป กินกันให้อิ่มเต็มที่ แล้วเราจะไปล่องเรือ ล่องแก่งกันพอสนุกๆ อิๆพอให้เรือคว่ำมั่ง กลับมากินอาหารเที่ยง ที่รีสอร์ทเตรียมใว้ให้ เสร็จแล้วก็แยกย้ายกันกลับด้วยสวัสดิภาพ ครับ

ในงาน เราจะได้เจอบุคคล ที่เราคิดถึงกันอยู่เสมอ ทั้งจากที่ใกล้และไกล

ปล.รายละเอียด จะเพิ่มเติม ในโอกาศต่อๆไป ครับ

Huh แล้วกิจกรรมเข้าถ้ำช่วงใหนครับน้าเข้ม แล้วตอนกลางคืนนี่มุดเต้นเข้าถ้ำได้ปล่าวครับ อันนี้ถามเผื่อเขือแพะครับ  คิก คิก แล้วที่ว่าตะเกียงประมาณ 50 ดวงนี่ผมว่าแค่เขือโจ้คนเดียวก็ปาไปกว่าครึ่งแล้วนะครับ  เยาะเย้ย

ปล. ถึงเขือโจ้ครับ ตอนนี้ช่วงปิดงบครับเลยยังไม่มีแหม่มอังกฤษเข้ามาใหม่ ที่สดุดตาก็เรียกค่าตัวซะสูงลิบเลยนิ่งไว้ก่อนครับ  อ๋อย

ปล.ของ ปล.ขอบคุณเขือเข้มครับที่เป๊นแม่งานทั้งกิจกรรมและหมอใหญ่ในงานนี้ครับ  เยี่ยม Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #22801 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:57:30 PM »

ครูโด่งมา  หยบก่อนดีกว่า ตกใจหน้าซีด
Grin Grin Grinงานนี้บินเดี่ยวแบบชายโสด...................................เราไปไหนกันดีตัวเอง ยิ้มีเลศนัย
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกงานลูกเขือโลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก  เยี่ยม

เรียนเชิญครูโด่งด้วยความยินดียิ่งครับ Grin
Grinยินดีรับคำเชิญครับผม

ครูโด่งครับ...อยากรับเมนูอาหารอะไรบ้างครับ  แจ้งความจำนงค์ในกระทู้ได้เลยนะครับ...
ทางสมาชิกด้ามขวานจะได้รับรองให้เต็มที่เลยสำหรับสมาชิกกิติมศักดิ์ครับ...
หรือต้องการอะไรอย่างอื่นก็แจ้งได้เลยคร๊าบ....... Grin
Smileyผมกินได้ทุกอย่างครับ......................................กินกันยังไงผมก็กินอย่างนั้นแหละครับ......................ที่นอนขอหมอนแข็งๆกับเสื่อก็พอแล้วครับ.............หมอนอ่อนๆผมนอนไม่ค่อยหลับครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22802 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:59:18 PM »

แจ้งรายชื่อลูกเขือ ที่เข้าร่วมงาน

(ใครไม่มีชื่อ กรุณาแจ้งเพิ่มเข้าไปครับ ใครมีชื่อ ไปไม่ได้ ไม่ได้ไป ก็แจ้งลบออกได้ครับ) ใครจะมีผู้ติดตาม จำนวนเท่าไหร่ เด็กหรือผู้ใหญ่ กรุณาแจ้งจำนวนด้วยครับ ใครจะนอนเต้นส์ นอนขนำ แจ้งด้วยครับ เพื่อจะได้อำนวยความสะดวกให้กับลูกเขือ ทุกๆท่าน

จำนวนคน เพื่อการเตรียมอาหาร ของรีสอร์ท และการจัดการเรื่องที่พัก

ปล.ขนำนอน สงวนใว้ให้ลูกเขือ ที่นำครอบครัวไปด้วย และโดยเฉพาะ ลูกเขือที่มี ยุวชน ตัวน้อยๆ ได้เลือกก่อนครับ ลูกเขือต้องมีการเสียสละกันน๊ะครับ และอยากให้ลุกเขือทุกท่านที่มีครอบครัว นำพาครอบครัวไปด้วย เพื่อความสมัครสมานสามัคคี ครับ(กลัวอย่างเดียวว่า เนตนารี จะพร้อมใจกัน รุมลูกเขือ เท่านั้นเอง 55+) เพราะตัวอย่างมันมี เช่นหาดราใว อิๆ

1.หัวหน้าหมู่
2.เขือเข้ม (จองห้อง พัดลม สี่คน ใต้ซุ้มใผ่) ให้ผบ.และยุวชนตัวใหญ่และตัวเล็กนอน เขือเข้มพาเต้นส์ด้วย
3.เขือแพะเมือง
4.เขือฮิม
5.เขือหรอย
6.เขือตุ้ม
7.เอก (เหรัญญิก)
8.เขือเล็ก
9.เขือใผ่
10.เขือพีระ
11.ดุสิต
12.เขือพจน์
13.เขือก็อง(ชายเจษฎร์) จองห้องแอร์ ยืนยันอีกครั้ง ว่าพาครอบครัวหรือไม่ เพราะเมียอิเกิดอยู่
14.เขือชัช
15.เขือแพะป่า
16.เขือแป้ว
17.เขือไข่นุ้ย
18.เขือโจ้ (อาร์ พี จี)
19.เขือหมีน้อย (ที่ชื่อกะคนไม่เข้ากันเลย คริๆ)
20.เขือจรูญ (อันนี้ไม่ยอมที่จะเป็น VIP.)ขอเป็นเขือธรรมดา

ปล.ยังไม่มราบว่ามีรายชื่อตกหล่น เขือใหนบ้างครับ

ลูกเขือ VIP.

1.ลูกเขือ บุญ
2.ลูกเขือ ครูโด่ง
3.ลูกเขือ รัตตรา (ใส่ชื่อใว้ก่อน ส่วนมาได้หรือไม่ได้มา ค่อยว่ากัน อิๆ)

ปล.เลขาขั่ยนุ้ย ช่วยตรวจสอบ รายชื่อลูกเขือด้วยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #22803 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:02:30 PM »

ยิ้มีเลศนัย Grin Grin กราบสวัสดี พี่ๆ ทุกคนครับ  Grin Grin  ยิ้มีเลศนัย

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22804 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:06:19 PM »

ตารางเวลา กิจกรรม เคยบอกใว้บ้างแล้วครับ ประเดี๋ยวใกล้ถึงวันเดินทาง จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ปล.ถึงลุงตุ้ม พอลองสรุปอุปกรณ์ต่างๆ ที่ลูกเขือสมควรนำพาไปงานด้วยครับ ควรแสดงความจำเป็นสูงสุด จำเป็นมาก จำเป็นน้อย มีหรือไม่มี เพผื่อสมาชิกใหม่ๆ ที่ยังไม่เคยออกแค้มป์ จะได้รับทราบครับ เชิญลุงตุ้มได้เต็มที่เลยครับ ช่วยกันทำมาหากินครับพี่

ปล.งานนี้ ผมกะฟันกำไร เพื่อซื้อ 870 สักบอก อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #22805 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:09:11 PM »

แจ้งรายชื่อลูกเขือ ที่เข้าร่วมงาน

(ใครไม่มีชื่อ กรุณาแจ้งเพิ่มเข้าไปครับ ใครมีชื่อ ไปไม่ได้ ไม่ได้ไป ก็แจ้งลบออกได้ครับ) ใครจะมีผู้ติดตาม จำนวนเท่าไหร่ เด็กหรือผู้ใหญ่ กรุณาแจ้งจำนวนด้วยครับ ใครจะนอนเต้นส์ นอนขนำ แจ้งด้วยครับ เพื่อจะได้อำนวยความสะดวกให้กับลูกเขือ ทุกๆท่าน

จำนวนคน เพื่อการเตรียมอาหาร ของรีสอร์ท และการจัดการเรื่องที่พัก

ปล.ขนำนอน สงวนใว้ให้ลูกเขือ ที่นำครอบครัวไปด้วย และโดยเฉพาะ ลูกเขือที่มี ยุวชน ตัวน้อยๆ ได้เลือกก่อนครับ ลูกเขือต้องมีการเสียสละกันน๊ะครับ และอยากให้ลุกเขือทุกท่านที่มีครอบครัว นำพาครอบครัวไปด้วย เพื่อความสมัครสมานสามัคคี ครับ(กลัวอย่างเดียวว่า เนตนารี จะพร้อมใจกัน รุมลูกเขือ เท่านั้นเอง 55+) เพราะตัวอย่างมันมี เช่นหาดราใว อิๆ

2.เขือเข้ม (จองห้อง พัดลม สี่คน ใต้ซุ้มใผ่) ให้ผบ.และยุวชนตัวใหญ่และตัวเล็กนอน เขือเข้มพาเต้นส์ด้วย
4.เขือฮิม
5.เขือหรอย
6.เขือตุ้ม
8.เขือเล็ก
9.เขือใผ่
10.เขือพีระ
11.ดุสิต
12.เขือพจน์
13.เขือก็อง(ชายเจษฎร์) จองห้องแอร์ ยืนยันอีกครั้ง ว่าพาครอบครัวหรือไม่ เพราะเมียอิเกิดอยู่
14.เขือชัช
16.เขือแป้ว
19.เขือหมีน้อย (ที่ชื่อกะคนไม่เข้ากันเลย คริๆ)
20.เขือจรูญ (อันนี้ไม่ยอมที่จะเป็น VIP.)ขอเป็นเขือธรรมดา

ปล.ยังไม่มราบว่ามีรายชื่อตกหล่น เขือใหนบ้างครับ

3.ลูกเขือ รัตตรา (ใส่ชื่อใว้ก่อน ส่วนมาได้หรือไม่ได้มา ค่อยว่ากัน อิๆ)

ปล.เลขาขั่ยนุ้ย ช่วยตรวจสอบ รายชื่อลูกเขือด้วยครับ

ไปกันต๊า............

ที่หลับที่นอน...มอดเต้นส์ที่ว่างครับ   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22806 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:10:33 PM »

วันเสาร์นี้คนแถวชายแดนว่างกันบ้างหรือเปล่าน๊า  เศร้า

ว่างครับ ผมว่างเสมอ ยิ่งวันถือบวชยิ่งว่าง หม้อ ไห จาน กะลามัง ว่างหมดครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22807 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:13:00 PM »

แล้วชื่อเขืออันดามันทั้งสามหายไปไหนเหม็ด  ปู มิ๋น เบิ้ม น่ะ (อาจเพิ่มโหน่งอีกคนรวมเป็นสามเท่าเดิม .... ฮือ ๆๆ)

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22808 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:15:12 PM »

4.เขือฮิม
5.เขือหรอย
6.เขือตุ้ม
8.เขือเล็ก
9.เขือใผ่
10.เขือพีระ
11.ดุสิต
12.เขือพจน์
14.เขือชัช
16.เขือแป้ว

สำเนาไม่ถูกต้อง  ขาดฝั่งอันดามัน งอน

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22809 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:16:54 PM »

เขือแพะเมือง พาเต้นท์ ไฟล์ชีท ไปด้วยครับ ... เอามากางงานนี้งานแรก ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22810 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:17:16 PM »

พี่เข้ม  หนำอันเติบที่ผมกับท่านโจ้นอนกันคราวก่อน  จองไว้ให้ลูกเขือชาย ๆ ที่ม้ายเต้นท์ ม้ายหมอน ไว้ด้วยก็ดีครับ  เพราะว่าผมก่าม้ายไรสักสิ่งเดียวเลยนิ Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #22811 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:18:08 PM »

ตารางเวลา กิจกรรม เคยบอกใว้บ้างแล้วครับ ประเดี๋ยวใกล้ถึงวันเดินทาง จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ปล.ถึงลุงตุ้ม พอลองสรุปอุปกรณ์ต่างๆ ที่ลูกเขือสมควรนำพาไปงานด้วยครับ ควรแสดงความจำเป็นสูงสุด จำเป็นมาก จำเป็นน้อย มีหรือไม่มี เพผื่อสมาชิกใหม่ๆ ที่ยังไม่เคยออกแค้มป์ จะได้รับทราบครับ เชิญลุงตุ้มได้เต็มที่เลยครับ ช่วยกันทำมาหากินครับพี่

ปล.งานนี้ ผมกะฟันกำไร เพื่อซื้อ 870 สักบอก อิๆ

รับทราบครับ...เดี๋ยวไปนั่งนึก ๆ ก่อน นับประเภทที่ไม่มีเต๊นท์ก่อนละกัน..
ค่อยนำรายการมาแจ้งครับ..

เรื่องหาดราไว พี่ปูฝากจาม สอง ฮัดเช้ยครับ....

เขือเข้มครับผม สองคน กับ สองเกียง ครึ่ง (อีกครึ่งคือใช้แก๊สป๋อง)ครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #22812 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:19:47 PM »

เขือแพะเมือง พาเต้นท์ ไฟล์ชีท ไปด้วยครับ ... เอามากางงานนี้งานแรก ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฏ์ ด้วยนะครับ พาฟลายชีทไปกางด้วยนะครับ
พร้อมกับเสื่อผืน หมอนใบด้วย....ยากันยุงมารับที่ผมครับ..

ปล.หาเต๊นท์ได้ยังครับ....

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22813 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:20:15 PM »

แล้วชื่อเขืออันดามันทั้งสามหายไปไหนเหม็ด  ปู มิ๋น เบิ้ม น่ะ (อาจเพิ่มโหน่งอีกคนรวมเป็นสามเท่าเดิม .... ฮือ ๆๆ)

พี่ปูชวนไปด้วยหรือครับ อ๋อย อ๋อย

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22814 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:23:13 PM »

jatom, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ใครหล่าว  jatom   Grin

สงสัยน่าจะเป็นหมดตำแย มั้ง เมื่อสักครู่โทรมาหาผม สนใจเสื้อ ให้ช่วยสั่งให้ด้วยครับ
สั่งเลยนะ

หมดสมศักดิ์ Size M 1 ตัว
หมี              Size XL 1 ตัว
หมู              Size M 1 ตัว
เจี๊ยบ           Size M 1 ตัว
น้อย   17     Size L 1 ตัว

รวมตัวผมที่สั่งไปแล้ว Size M 1 ตัว
 รวมยอด 6 ตัว 2100 บาท เดี๋ยวโอนให้ครับ กำลังหัดเข้า SCBEASY อยู่ครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2007, 05:41:20 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 1518 1519 1520 [1521] 1522 1523 1524 ... 35779
  พิมพ์