เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1528 1529 1530 [1531] 1532 1533 1534 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25585851 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22950 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:34:35 PM »

น้าเข้มครับ  สรุปกำหนดการวันที่ 27 และ 28 ให้หน่อยครับ จะได้ไปพบยังจุดนัดหมาย (ถ้ำ?) ได้ถูกต้อง

ส่วนวันที่ 28 ทีมอันดามันจะติดตามคณะเข้าไปอ้อร้อในหาดใหญ่สักคืนสองคืนจ้า

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #22951 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:37:09 PM »

โอโหเผลอเพล็บเดียววิ่งไปหลายหน้าเลย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22952 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:52:35 PM »

น้าเข้มครับ  สรุปกำหนดการวันที่ 27 และ 28 ให้หน่อยครับ จะได้ไปพบยังจุดนัดหมาย (ถ้ำ?) ได้ถูกต้อง

ส่วนวันที่ 28 ทีมอันดามันจะติดตามคณะเข้าไปอ้อร้อในหาดใหญ่สักคืนสองคืนจ้า

เอ่า...เพิ่งไปมาไม่ใช่เหรอครับพี่ปู หรือว่าไม่ได้อ่อร้อที่ไหน เลยจะไปใหม่ อิอิ แว๊ปปป คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22953 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:57:40 PM »

เอ่า...เพิ่งไปมาไม่ใช่เหรอครับพี่ปู หรือว่าไม่ได้อ่อร้อที่ไหน เลยจะไปใหม่ อิอิ แว๊ปปป คิก คิก

วันก่อนน่ะนอนเฝ้าห้องอย่างเดียวเลย .... มีผู้คุมและผู้ช่วยผู้คุมไปด้วยก็แบบนี้แหละ .... แหะ แหะ จ๋อย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #22954 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:05:12 PM »

นั่งอ่านดูรายชื่อคนที่จะไปงานลูกเขือโลก  ไม่เห็นมีรายชื่อ คุณเบญ,คุณนุช  หมอธนกิจ,คุณแขก  หมอสมศักดิ์  เลยครับพี่เข็ม

พี่เล็กครับ ไปเห็นความลับเขือเข้ม มาเหรอครับ คริ คริ คริ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีหลักฐานครับ.....ยืนประกาศศักดาบนยอดเขาโน่น.... ยี๊
แม้จะเป็นเข็ม แต่เป็นเข็มยาวนะครับ....... ขำก๊าก กร๊าก.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2007, 07:09:44 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22955 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:08:12 PM »

นั่งอ่านดูรายชื่อคนที่จะไปงานลูกเขือโลก  ไม่เห็นมีรายชื่อ คุณเบญ,คุณนุช  หมอธนกิจ,คุณแขก  หมอสมศักดิ์  เลยครับพี่เข็ม

พี่เล็กครับ ไปเห็นความลับเขือเข้ม มาเหรอครับ คริ คริ คริ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีหลักฐานครับ.....ถึงจะเป็นเข็ม แต่เป็นเข็มยาวนะครับ....... ขำก๊าก กร๊าก.....

โผ้มม่ายเคยว่าไหรลุงเลยน๊ะ มีแต่คนอื่นรุมกันว่า แล้วทำมายต้องมาลงมี่โผ้มด้วยละลุง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #22956 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:12:32 PM »

หมอเขือเข้มคร๊าบ......ผมผิดไปแล้วคร๊าบ.........

คนน่ารักก็อย่างนี้แหละ เป็นที่หมายปอง สนใจ ของคนไปทั่ว.... Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22957 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:20:23 PM »

หมอเขือเข้มคร๊าบ......ผมผิดไปแล้วคร๊าบ.........

คนน่ารักก็อย่างนี้แหละ เป็นที่หมายปอง สนใจ ของคนไปทั่ว.... Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22958 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:46:20 PM »

ได้ครับลุงปู คร่าวๆน๊ะครับ วันที่ 27 เวลา ประมาณ 11.00 น.คณะจากหาดใหญ่จะเดินทางไปถึง หน้าถ้ำภูผาเพชร เราจะกินมื้อเที่ยง กันที่หน้าถ้ำ (ให้ลูกเขือทุกท่าน เตรียมหาอาหารมื้อเที่ยงไปเอง น๊ะครับ ใครจะถนัดอะไรแบบใหน ถ้าหวังไปซื้อข้างหน้า รู้สึกว่า ท่าจะอดครับ สถานที่ มีที่พักนั่งร่ม กันแดดฝนได้ สบายหายห่วง ไม่ต้องนั่งในป่า ให้ทากเข้าวาน

กินกันเสร็จสรรพ ประมาณเที่ยงๆ เราก็จะเข้าชมถ้ำกัน มีค่าเข้าชม ประมาณคนละ 20 บาท ประเดี๋ยว เหรัญญิกเอก จะจัดการเบ่งให้ครับ โดยท่านไม่ต้องเสียเอง เพราะท่านต้องโอนเงินบางส่วนมาให้ เหรัญญิกเอกก่อน จำนวนเท่าไหร่ เดี๋ยวค่อยบอก เพราะตอนนี้คำนวนอะไรไม่ได้ ยังไม่มีจำนวนรายชื่อสมาชิก ที่แน่ชัดเลยครับ กิจกรรมตรงนี้น๊ะครับ คือการไปชมความงามที่รังสรรค์โดยธรรมชาติ ขอให้เชื่อฟังเจ้าหน้าที่ ที่นำท่านเข้าไป แล้วท่านจะสนุก และปลอดภัย ย้ำ ขอให้เตรียมไฟฉาย ของท่านให้พร้อมที่สุดครับ เปลี่ยนถ่านใหม่ๆ สายกันตกมีก็ใส่ให้เรียบร้อย ไม่มีก็หามาใส่ เพราะถ้าตกจากมือบางสถานที่ อาจไม่สามารถตามเก็บกลับมาได้ครับ ย้ำน๊ะครับ ขอให้เชื่อฟังเจ้าหน้าที่ เพราะจะมีเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น เป็นคนนำทางเราเข้าไป และเขาจะมีคำบรรยายเรื่องราวต่างๆ ให้เราได้รับฟัง และแนะนำให้เราได้ชมภาพสวยๆงาม ที่บางที่เราไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร เพราะภายในถ้ำ จะมีแสงส่วางจากดวงไฟ เป็นบางส่วนเท่านั้น และจะเห็นภาพต่างๆ ได้จากแสงไฟฉายอีกที ใครลืมไฟฉาย ก็มีให้เช่า  และขอให้มีไฟฉายทุกคน เพราะกระแสไฟฟ้า ที่จ่ายเข้าถ้ำ เจ้าหน้าที่บอกว่า เป็นไฟปลายสาย มีโอกาศดับได้เสมอ หากเกิดเหตุการณ์นั้นขึ้น ไม่ต้องตกใจ เจ้าหน้าที่สามารถนำท่านกลับออกมาได้ เส้นทางเดิน สะดวกสะบายครับ เพราะ อบต.ได้จัดสร้างสะพานไม้ใว้เดินได้สะดวก และปลอดภัย และเด็กๆก็สามารถเดินได้ครับ แต่ผู้ปกครอง ต้องดูแลใกล้ชิด บางส่วนบางที่ ก็เป็นโตรก เป็นหน้าผา เป็นเหว อาจเกิดอันครายได้ ต้องมีการเดินขึ้นบรรใด ไปจากพื้นราบ เป็นร้อยขั้นน๊ะครับ แต่ไม่ชันมาก เมื่อขึ้นไปถึงแล้ว ธรรมชาติก็จะประทานความงดงามอลังการณ์ให้แด่คนที่มีความพยายาม เข้าถ้ำไปแล้ว ฝนตกฟ้ารั่ว ก็ไม่เกี่ยวข้องกันครับ ท่านจะอยู่ในอีกโลกหนึ่ง ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับภายนอกเลย กิจกรรมตรงนี้ คือชมถ้ำ และรีวิวไฟฉายครับ จะได้รู้กันว่า ไฟฉาย อันละ 40-50 บาท กับไฟฉาย อันเป็นหลักพัน จะคุ้มค่าอันใหนกว่ากัน อิๆ

ปล.เฉพาะตรงนี้ ใครที่มีพุงมาก กรุณาลดพุงหน่อยน๊ะครับ เผื่อว่า ท่านอุสาห์เดินขึ้นบันใดเป็นร้อยๆขั้น แต่พอไปถึงทางเข้า ท่านไม่สามารถเข้าไปได้ เพราะติดพุง ผมจะไม่อธิบายตรงนี้ ขอให้ท่านไปพิสูจน์คำพูดผมเอาเอง คริๆ ช่างภาพ ถ้าอยากได้ภาพสวยๆ อย่าลืมล้าง เมมโมรี่ ให้ว่างเปล่าน๊ะครับ และขาตั้งกล้อง ท่านมีเวลา ที่จะถ่ายได้ครับ เปิดหน้ากล้องกว้างๆ สปีดช้าๆ เราจะใช้เวลาตรงนี้ ประมาณ 2 ชั่วโมง ถึง 2 ครึ่งครับ

เสร็จจากนั้น ขบวนก็จะเดินทางเข้าค่ายลูกเขือ ที่วังแว่น ดำเนินกิจกรรม หุงปรุง กิน เล่น เมา &โม้ เวลาไม่จำกัด เหมือนเดิมครับ ตรงนี้ ก็รีวิว อาหาร เครื่องดื่ม ที่สำคัญสุดคือ การจุดตะเกียงจ้าวพายุ ครั้งประวัติศาสตร์ของพวกเรา หรืออาจของประเทศไทย หรืออาจจะเป็นของโลกก็ได้ ที่มีจำนวนตะเกียงจ้าวพายุมาจุดพร้อมๆกัน ในจำนวนที่มากๆ จะจำนวนกี่ลูก ก็ต้องไปลุ้นกันในงานและครับ เหมือนที่ผมเคยกล่าวมาแล้ว อิๆ ไม่แน่พวกเราทั้งหลายอาจได้บันทึกอะไรสักอย่าง ก็ได้ แต่แม้นไม่มีอะไร มันก็มีความหมายสำหรับพวกเราเองอยู่แล้วครับ อิๆ แล้วเราก็จะมีพิธีการ ใว้อาลัยให้กับ จ่าหมิ๋น เพื่อนของพวกเราทุกคน ที่ได้จากพวกเราไปแล้ว อย่างไม่มีวันกลับ
ใครจะคุยกับใคร ใครจะดื่มกับใคร ใครจะดื่มอะไร ใครจะกินอะไร ใครจะทำอะไร ก็ตามอัธยาศัยครับ เวลาเป็นของเรา ไม่จำกัดเหมือนเดิม ขอแต่ว่าเมาแล้ว อย่างวนเพื่อน เป็นพอ 55+

เช้ามา เราก็กินมื้อเช้า รีสอร์ทจะเตรียมให้เรา และบางส่วนที่พวกเราเตรียมไป กินกันให้อิ่ม เต็มที่ จากนั้น เราก็จะไปล่องลำธารกันครับ เราต้องใช้แรงพายเรือ ซึ่งเส้นทาง อีกเส้นทางหนึ่ง ไม่ใช่เส้นทางครั้งก่อนครับ ก็เสร็จ ประมาณเที่ยง เราก็จะมากินมื้อเที่ยงที่รีสอร์ทเตรียมใว้ให้ ก็เป็นอันจบกิจกรรม ในครั้งนี้ ก็แยกย้ายกันครับ

ทีนี้ ใครจะต่อกับใคร ใครจะไปกับใคร ใครจะไปที่ใหน อย่างไร ก็ตามอัธยาศัย ละครับ คุณลุง ปู

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22959 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:48:10 PM »

ลุงตุ้มครับ จริงๆแล้ว คนๆนี้ก็จ้องอยู่ แต่ตอนนี้ไม่กล้า เพราะ....มีตัวประกันอยู่ที่โผ้ม คริๆ

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #22960 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:57:48 PM »

..พี่เอกครับ
  วันนี้โอนแล้ว
  เช็ค PM ได้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22961 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:11:06 PM »

น้องต้นได้ไปร่วมงานลูกเขือเปล่าครับ อิๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22962 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:14:31 PM »

เขือแพะครับ สาบานตนเข้ารับหน้าที่ด้วยครับ ตามฉายา "แพะไม้ใผ่" หวังว่าครานี้ คงจะสุกทุกบอกน๊ะครับ อิๆ

และขอมอบหมายหน้าที่ ลงทะเบียนเกียงให้เขือแพะรับไปน๊ะครับ ให้ผู้ช่วยหนึ่งนาย "โจ้คนทรง" คริๆ

ส่วนไข่นุ้ย มอบตำแหน่ง ทฒป. แว็ปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทฒป.แปลว่า ผู้ประสานงานครับ น้องไข่นุ้ย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22963 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:31:26 PM »

ลุงตุ้มครับ จริงๆแล้ว คนๆนี้ก็จ้องอยู่ แต่ตอนนี้ไม่กล้า เพราะ....มีตัวประกันอยู่ที่โผ้ม คริๆ

อิอิ เขือเข้มรู้ทัน ...

เขือแพะครับ สาบานตนเข้ารับหน้าที่ด้วยครับ ตามฉายา "แพะไม้ใผ่" หวังว่าครานี้ คงจะสุกทุกบอกน๊ะครับ อิๆ

และขอมอบหมายหน้าที่ ลงทะเบียนเกียงให้เขือแพะรับไปน๊ะครับ ให้ผู้ช่วยหนึ่งนาย "โจ้คนทรง" คริๆ

ส่วนไข่นุ้ย มอบตำแหน่ง ทฒป. แว็ปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทฒป.แปลว่า ผู้ประสานงานครับ น้องไข่นุ้ย

ได้ครับเขือเข้ม เต็มใจรับหน้าที่นี้ครับ ...  Wink

ผมตั้งใจว่าจะปริ้น การ์ดเชิญ มาเจาะรูทำที่ห้อย แล้วเขียนชื่อเจ้าของตะเกียงไว้ข้างหลัง ผมว่าจะเตรียมไว้สัก 100 ใบครับ ...  Grin

ปล. - เดี๋ยวค่อยรบกวนเขือชายเจษฎ์ ปริ้นให้ครับ กระดาษ A4 น่าจะได้หลายอัน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #22964 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:33:31 PM »

--------------------------------
รับทราบครับต้น
หน้า: 1 ... 1528 1529 1530 [1531] 1532 1533 1534 ... 35779
  พิมพ์