เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:24:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1596 1597 1598 [1599] 1600 1601 1602 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25655361 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #23970 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:26:35 AM »

ราคาสักกี่มากน้อยอะครับลุงชัช

ราคาใกล้เคียงกับธนูคอมปาวด์ แบบที่แรมโบ้ใช้ครับ

หน้าไม้แบบนี้ จำได้ว่าตอนเด็กๆราคาใกล้ๆกับปืนลูกซองออโต้ของมอสเบอร์ก  หน้าไม้(อินโดไทยสปอร์ต) ขายประมาณ 7,500-10,000 ในขณะนั้น ลูกซองมอสเบอร์กออโต้อยู่ที่ 9,500-10,500 บาท จำได้ว่าผมเก็บตังอยู่หลายปี จนพอที่จะซื้อหน้าไม้ได้  แต่มานึกๆดูว่าราคาหน้าไม้แพงกว่าเงินเดือนครูของคุณพ่อ  เลยรวบรวมตังที่เก็บสะสมไว้ได้ คืนให้คุณแม่ไปครับ  จากวันนั้นจนถึงวันนี้ 20 กว่าปีแล้วครับ  Grin

ราคาปัจจุบันคงเริ่มจากประมาณสองหมื่นขึ้นไปครับพี่

ยิงได้ไกล(หวังผล)แค่ไหนครับลุงชัช..........  หลงรัก หลงรัก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #23971 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:28:17 AM »

กราบ สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ ที่เคารพ ทุกคนครับ ของเล่นใหม่ห้องด้ามขวานมาแล้ว มิตติ่งครั้งนี้ของเล่นคงเยอะน่าดู ครับ อิอิ อ๊บๆ

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #23972 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:28:49 AM »

ครูเบิ้ลทำตัวไม่ดีอีกแล้ว ถูกอบรมบ่อยๆ

ถ ถ ถ ถ ถ ....... ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ ...... แถมพี่น้องจากป่าพยอมมาทักทายยังไม่รู้ไม่เห็นอีก

ยังงี้ต้องโดนอีก......ซ็ากเปรี้ยงครับพี่ปู น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก.........เอาปายคนละแต้มเลยครับพี่น้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23973 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:29:32 AM »

Sig228-kolok, tum610, poth (+ 3 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อุ๊ย  หัวหน้าหมู่  กับ  ลูกพี่แพะ  และ  พี่ตุ้ม  ผู้น่ารักมาแว้ววววว......   แผล๊บ  แผล๊บ   แผล๊บ   Grin

ไข่เบิ้ลมีแววเจริญก้าวหน้าในอาชีพการงาน ...  เยี่ยม

ลงโรงเรียนวันแรกก็รบกับรุ่นพี่แล้วครับ   ฐานจะเอาเปรียบ จะทำแต่งานสอนอย่างเดียว ไม่ยอมทำงานบริการองค์กร แต่คาบสอนจะให้เท่ากัน เจอครูชายแดนแผลงฤทธิ์เข้าไป กลับลำค่อยคุยกันวันหลังทันที สงสัยนึกว่าชั่วโมงบินเหนือกว่า แต่คงลืมว่าผมมาจากชายแดน ยิ้มีเลศนัย  ขนาดนายทะเบียนยังทะเลาะมาแล้ว  งอน

สุดยอดครับครูเรา ทะเลาะจนนายย้ายแล้ว อีกหน่อยคงไม่มีคนทะเลาะด้วย แล้วต่อไปจะทะเลาะกับใครอีก Grin Grin Grin

อืมมมม ... แบบนี้ที่จริงไม่น่าให้ย้ายกลับเลย น่าเอาไว้ทะเลาะกับพวกก่อความไม่สงบ เผื่อมันจะย้ายหนีออกจากประเทศบ้าง ...  เยาะเย้ย

พวกนั้นชอบเล่นหมาหมู่ ถ้าตัวต่อตัวไม่มีปัญหา Wink  

อ้อ ที่เปลี่ยนที่ทำงาน ก็เพราะหน่วยงานทั้งสองหน่วยงานเขาแย่งกันนะครับ คิก คิก  แย่งกันไล่ให้ไปอยู่หน่วยงานอื่น  กิ๊วก๊าว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23974 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:30:43 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ท่าน  รูปนี้ท่านได้แต่ใดมา มีผู้ใดเคยพบปะสักครา หรือยัง งิงิ 

ป๋าฮิมแกมีไว้ในครอบครอง  แต่มิยอมแบ่งแยกให้ใคร...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23975 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:32:15 AM »

สวัสดีครับผมอยู่พัทลุงครับมีใครอยู่พัทลุงบ้างครับเผื่อเจอกันในสนามโคกสูงจะได้ทักทายขอความรู้จากพี่ๆบ้างนะครับ

แหม๋  ท่าน   เขาทักทายตอบไปนานแล้ว   แต่ท่านเข้ามาแว่บ ๆ  เลยอ่านที่เขาตอบไปไม่ได้นะครับ  ยังไงเข้ามาบ่อย ๆ ครับ  สมาชิกของเรามีเพ่นพ่านอยู่แถวเมืองลุงเหมือนกัน  เผื่อจะได้เลี้ยงข้าวเลี้ยงปลาเขาบ้างนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23976 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:36:17 AM »

สวัสดีครับผมอยู่พัทลุงครับมีใครอยู่พัทลุงบ้างครับเผื่อเจอกันในสนามโคกสูงจะได้ทักทายขอความรู้จากพี่ๆบ้างนะครับ

แหม๋  ท่าน   เขาทักทายตอบไปนานแล้ว   แต่ท่านเข้ามาแว่บ ๆ  เลยอ่านที่เขาตอบไปไม่ได้นะครับ  ยังไงเข้ามาบ่อย ๆ ครับ  สมาชิกของเรามีเพ่นพ่านอยู่แถวเมืองลุงเหมือนกัน  เผื่อจะได้เลี้ยงข้าวเลี้ยงปลาเขาบ้างนะครับ
คือปิดร้านไม่ได้นะครับ
เท่าที่จำได้ก็มี ภูเก็ต พังงา ระนอง ตรัง พัทลุง นครศรีธรรมราช สงขลา ปัตตานี นราธิวาส สตูล ที่เป็นสมาชิกประจำ

วันที่ 27-28 นี้พวกเรามีนัดแค้มปิ้งกันที่ สตูล ไม่ทราบสนใจร่วมกิจกรรมหรือไม่ครับ ถ้าสนใจเชิญนะครับ
ขอบคุณที่เชิญนะครับเวลามันกระชั้นชิดไปหน่อยนะครับคงไว้โอกาสหน้าครับ (ต้องเคลียตัวเองกับภรรยาก่อนครับ)เที่ยวบ่อยไม่ได้ครับ
คือปิด2ร้านไม่ได้ครับถ้าปิดร้านเดียวก็พอได้ (ลำบากครับเป็นคนค้าขายเนี้ย)เดี่ยวถ้าว่างจริงๆจะไปร่วมด้วยครับ ผมชอบเดินป่าแต่ไม่ค่อยมีเวลาครับพี่ ที่ๆผมอยู่ก็บ้านนอกนะครับ

ไม่ทราบทำงานอยู่แถวไหนของเมืองลุงครับ   ถ้าจะคบกันก็ช่วยบอกข้อมูลหน่อยครับ ว่าชื่ออะไร อยู่แถวไหน  ทำอะไร  ใช้ปืนขนาดใด  เผื่อทีมงานจะได้ไปอุดหนุนนะครับ  ถ้าเจอรถที่มีสติ๊กเกอร์ทีมก็บีบแตรทักทายกันได้ครับ  แต่ถ้าเขาไม่บีบแตรตอบแสดงว่าคนขับไม่ใช่สมาชิกทีม แฮ่ แฮ่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23977 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:36:46 AM »

หวัดดีตอนสายๆครับ  Grin

น่ากลัวนะครับ  ลุงชัช แต่น่าจะยิงง่ายกว่าธนู เยี่ยม

ง่ายกว่าเยอะครับ แต่หนักตอนขึ้นสาย  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23978 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:37:12 AM »

กราบ สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ ที่เคารพ ทุกคนครับ ของเล่นใหม่ห้องด้ามขวานมาแล้ว มิตติ่งครั้งนี้ของเล่นคงเยอะน่าดู ครับ อิอิ อ๊บๆ

หวัดดีน้าต้อม ...... อีกสิบเบ็ดวันป๊ะหน้ากันแล้ว

ว่าแต่หลอดของไฟฉายบอกนั้นเปลี่ยนให้สว่างกว่าเดิมได้มะ ผมว่าแสงน้อยไปหน่อยออกเหลืองด้วย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23979 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:38:41 AM »

ราคาใกล้เคียงกับธนูคอมปาวด์ แบบที่แรมโบ้ใช้ครับ

หน้าไม้แบบนี้ จำได้ว่าตอนเด็กๆราคาใกล้ๆกับปืนลูกซองออโต้ของมอสเบอร์ก  หน้าไม้(อินโดไทยสปอร์ต) ขายประมาณ 7,500-10,000 ในขณะนั้น ลูกซองมอสเบอร์กออโต้อยู่ที่ 9,500-10,500 บาท จำได้ว่าผมเก็บตังอยู่หลายปี จนพอที่จะซื้อหน้าไม้ได้  แต่มานึกๆดูว่าราคาหน้าไม้แพงกว่าเงินเดือนครูของคุณพ่อ  เลยรวบรวมตังที่เก็บสะสมไว้ได้ คืนให้คุณแม่ไปครับ  จากวันนั้นจนถึงวันนี้ 20 กว่าปีแล้วครับ  Grin

ราคาปัจจุบันคงเริ่มจากประมาณสองหมื่นขึ้นไปครับพี่

ยิงได้ไกล(หวังผล)แค่ไหนครับลุงชัช..........  หลงรัก หลงรัก

50 เมตร ติดกล้องเล็ง นี่สบายๆ ระยะหวังผลมากกว่านั้นแต่วิถีโค้งจะมากขึ้นครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #23980 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:42:53 AM »

แล้วค่าลูกดอกมันแพงป่าวครับพี่ ดูท่าไปยิงสัตว์ในป่า หรือยิงเล่นๆ นี่ น่าจะแพงกว่ากระสุนอยู่หลายตังค์นะครับ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23981 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:44:45 AM »

พี่น้องครับ  คุณอิงบอกว่า  ใครผ่านไปแถวป่ายอม  ให้แวะเข้าไปกินเหล้าฟรีได้ครับ Grin   แล้วเราจะส่งทีมงานเมืองลุง กับ หัวไทร เข้าไปใช้บริการนะครับ ยิ้มีเลศนัย

เจ้าตัวไม่เอ่ยที  เรามัดมือชกซะเลย ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 10:52:49 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23982 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:47:04 AM »

สำหรับผมราคาไม่เกี่ยง  เพราะผมกะมอดอย่างเดียว ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23983 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:52:16 AM »

แล้วค่าลูกดอกมันแพงป่าวครับพี่ ดูท่าไปยิงสัตว์ในป่า หรือยิงเล่นๆ นี่ น่าจะแพงกว่ากระสุนอยู่หลายตังค์นะครับ

อย่าเปลี่ยนใจมาเล่นเลยท่าน  ยิงเป้าสามเหลี่ยมกลับหัวเหมือนเดิมดีกว่า  คริ  คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23984 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:53:41 AM »

ต้อม เอ้ย  ช่วงนี้ฤดูผลไม้อะไรล่ะ   มีเหลือเผื่อพี่บ้างไหมเอ่ย
หน้า: 1 ... 1596 1597 1598 [1599] 1600 1601 1602 ... 35779
  พิมพ์