เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:29:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1619 1620 1621 [1622] 1623 1624 1625 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25653033 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24315 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 06:16:39 AM »

พี่น้องที่จะรวมพลกันที่หาดใหญ่เย็นนี้   ตอนนี้ผมหยบมาเมืองลุงเสียแล้ว  เมาเผื่อด้วยนะครับ  Grin

ไรฟะ.......พอไม่มีเพื่อนไปลุยไฟฯที่แม่น้ำ  หลบบ้านซะเลย... แลบลิ้น
แล้วที่นัดกับป๋าไว้ล่ะ.....

เคลียร์กันแล้ว  สำหรับผมยกยอดไปวันงานลูกเขือโลก  ส่วนป๋าก็ไปลุยกับสมาชิกท่านอื่นจ้า
เคลียร์กะผีอะไร บอกว่าจะไปเอาใบตัดโอนก่อน แล้วกลับมาหาดใหญ่ คงไม่เกินหกโมงเย็น เพราะออกจากสงขลาสี่โมงเย็น แล้วจะโทรบอกให้ทราบอีกครั้ง เงียบไปเลย โทรไม่หาก็ยังกับปิดเครื่อง ให้ฝากข้อความอย่างเดียว อุตส่าห์ อ้อร้อ หัวหมู่ จนได้ ลุง Jack Daniel มาขวด บอกให้รับรองครูเบิ้ลให้เต็มที่พร้อมลองกองอีกพวง แต่ครูเล่นกลับพัทลุงไปเลย โดยไม่ส่งข่าวให้ทราบ และได้สั่งอาหารมาเพียบสิบกว่าจานกินกัน 3 คน จนพุงโป่งกันทุกคน จนกินลุงแจ็คไม่ลง ได้แค่ครึ่งขวด คุณอ็อฟก็ชวนไปไฮโซ ให้ได้บอกไม่ได้นัดกับครูเบิ้ลไว้ ให้รอแกก่อน รอไปเหอะ ไม่เห็นแม้แต่หัว เลยต้องยกลองกองให้สุนัขคาบไปบริโภค ไปหาพี่เข้มช่วยจุดตะเกียงแก้เซ็งดีกว่า เห็นจุดติดหลังจากปลุกปล้ำอยู่นิดหน่อย เลยสบายอารมณ์ขึ้นหน่อย กลับบ้านดีกว่า ราตรีสวัสดิครับพี่น้อง Grin Grin Grin
อ้อ หัวหมู่ฝากบอกเพื่อนชาวเสื้อแดง ใครสนใจของดี HK Mark 23 มีคนจะปล่อย ไม่อยากให้คนนอก อย่างให้อยู่กับเพื่อนๆพี่น้องชาวเสื้อแดงครับ Grin Grin Grin

มาเป็นชุดเลยวุ๊ย หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เดี๋ยววันที่ ๒๖ ไปให้เลี้ยงไถ่โทษจ๊ะ Grin

ว่าแต่ HK Mark 23 ป๋าไม่สนเหรอครับ  ตัวนี้หายากสุด ๆ หายากกว่า S70 อีกนะ  เยี่ยม  เนี่ยถ้าผมมีตังค์ผมเอาแน่นอน  ยิ้มีเลศนัย

พี่ชัช ไม่สนเหรอครับตัวนี้  ทั้งสะสม  ทั้งใช้งาน  ทั้งไว้โม้  ครบเครื่องเรื่องเลยเชียว เยี่ยม เยี่ยม

หัวหน้าหมู่เก็บไว้ก็ดีนะครับ  จะได้คู่บารมี และเอาไว้ให้น้อง ๆ ในทีมฯยิงเล่น  หรือจะพาไปเป็นปืนสนามก็ดี น้ำลายหก

ว่าแต่เขาบอกราคาเท่าไรครับป๋า  เป็นราคาก่อนปืนแพง หรือ ตอนปืนแพง Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2007, 06:20:51 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #24316 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:13:28 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง วันนี้อ่าวไทย เป็นทะเลฝนแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #24317 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:21:07 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ใครมีกำหนดการชุมนุมลูกเขือโลก แบบละเอียด พีเอ็มมาแจ้งทีต้าครับ เอาเป็นวันและเวลาคร่าวๆ ว่าช่วงใหนทำอะไรอยู่ที่ใหน ว่าอีวางแผนลางานหิด อิอิ ไม่รู้ผ่านหม้าย

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24318 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:25:34 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง วันนี้อ่าวไทย เป็นทะเลฝนแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สวัสดีครับ  ไหนปลาฉลามของฝากผมล่ะครับ Grin งานลูกเขือโลกได้มาไหมพี่ Smiley

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ใครมีกำหนดการชุมนุมลูกเขือโลก แบบละเอียด พีเอ็มมาแจ้งทีต้าครับ เอาเป็นวันและเวลาคร่าวๆ ว่าช่วงใหนทำอะไรอยู่ที่ใหน ว่าอีวางแผนลางานหิด อิอิ ไม่รู้ผ่านหม้าย

ม้ายต้องละเอียดแล้วแหละ  งานอีเริ่มแล้ว  หว๋างเที่ยวอ้อร้อโย๋นิ  คิก คิก 

ท่านมาให้ถึงหาดใหญ่วันที่ยี่สิบหกตุลาคมของปีนี้ก็ดีนะจ๊ะ  จะได้ช่วยกันพาครูโด่งอ้อร้อโย๋แถวหาดใหญ่  ว่าอีพาครูโด่งให้โร้จักกับทีมเสื้อแดงก่อนถึงวันงานในวันที่ยี่สิบเจ็ดและยี่สิบแปดนะจ๊ะ  เดี๋ยวครูโด่งแกเขิน ๆ ม้ายฮ้านอ้อร้อเต็มที่หล่าว ต้องให้คุ้น ๆ กันไว้ก่อน พอถึงวันงานแกอีได้อ้อร้อให้เต็มเหนี่ยวเลยจ๊ะ ขำก๊าก

ท่านเขียนใบลางานได้เลย  เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24319 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:37:54 AM »

อีก 8 วัน งานลูกเขือโลก  หลงรัก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24320 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:51:48 AM »

พี่น้องที่จะรวมพลกันที่หาดใหญ่เย็นนี้   ตอนนี้ผมหยบมาเมืองลุงเสียแล้ว  เมาเผื่อด้วยนะครับ  Grin

ไรฟะ.......พอไม่มีเพื่อนไปลุยไฟฯที่แม่น้ำ  หลบบ้านซะเลย... แลบลิ้น
แล้วที่นัดกับป๋าไว้ล่ะ.....

เคลียร์กันแล้ว  สำหรับผมยกยอดไปวันงานลูกเขือโลก  ส่วนป๋าก็ไปลุยกับสมาชิกท่านอื่นจ้า
เคลียร์กะผีอะไร บอกว่าจะไปเอาใบตัดโอนก่อน แล้วกลับมาหาดใหญ่ คงไม่เกินหกโมงเย็น เพราะออกจากสงขลาสี่โมงเย็น แล้วจะโทรบอกให้ทราบอีกครั้ง เงียบไปเลย โทรไม่หาก็ยังกับปิดเครื่อง ให้ฝากข้อความอย่างเดียว อุตส่าห์ อ้อร้อ หัวหมู่ จนได้ ลุง Jack Daniel มาขวด บอกให้รับรองครูเบิ้ลให้เต็มที่พร้อมลองกองอีกพวง แต่ครูเล่นกลับพัทลุงไปเลย โดยไม่ส่งข่าวให้ทราบ และได้สั่งอาหารมาเพียบสิบกว่าจานกินกัน 3 คน จนพุงโป่งกันทุกคน จนกินลุงแจ็คไม่ลง ได้แค่ครึ่งขวด คุณอ็อฟก็ชวนไปไฮโซ ให้ได้บอกไม่ได้นัดกับครูเบิ้ลไว้ ให้รอแกก่อน รอไปเหอะ ไม่เห็นแม้แต่หัว เลยต้องยกลองกองให้สุนัขคาบไปบริโภค ไปหาพี่เข้มช่วยจุดตะเกียงแก้เซ็งดีกว่า เห็นจุดติดหลังจากปลุกปล้ำอยู่นิดหน่อย เลยสบายอารมณ์ขึ้นหน่อย กลับบ้านดีกว่า ราตรีสวัสดิครับพี่น้อง Grin Grin Grin
อ้อ หัวหมู่ฝากบอกเพื่อนชาวเสื้อแดง ใครสนใจของดี HK Mark 23 มีคนจะปล่อย ไม่อยากให้คนนอก อย่างให้อยู่กับเพื่อนๆพี่น้องชาวเสื้อแดงครับ Grin Grin Grin

มาเป็นชุดเลยวุ๊ย หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เดี๋ยววันที่ ๒๖ ไปให้เลี้ยงไถ่โทษจ๊ะ Grin

ว่าแต่ HK Mark 23 ป๋าไม่สนเหรอครับ  ตัวนี้หายากสุด ๆ หายากกว่า S70 อีกนะ  เยี่ยม  เนี่ยถ้าผมมีตังค์ผมเอาแน่นอน  ยิ้มีเลศนัย

พี่ชัช ไม่สนเหรอครับตัวนี้  ทั้งสะสม  ทั้งใช้งาน  ทั้งไว้โม้  ครบเครื่องเรื่องเลยเชียว เยี่ยม เยี่ยม

หัวหน้าหมู่เก็บไว้ก็ดีนะครับ  จะได้คู่บารมี และเอาไว้ให้น้อง ๆ ในทีมฯยิงเล่น  หรือจะพาไปเป็นปืนสนามก็ดี น้ำลายหก

ว่าแต่เขาบอกราคาเท่าไรครับป๋า  เป็นราคาก่อนปืนแพง หรือ ตอนปืนแพง Cheesy

อยากได้น่ะอยากได้แหละตาเบิ้ล  แต่ถามกระเป๋าตังแล้วมันส่ายหน้าดิ๊กๆ  ของแบบนีมันมีจังหวะสำหรับคนที่คู่ควร(ว่าไปนั่น)นั่นแหละ เพราะถ้ามีวาสนาและจังหวะที่มีเงินพอดี ก็คุยกันรู้เรื่อง  ผมวิเคราะห์คร่าวๆแล้วผู้ที่แหมาะสมในทีมเราก็หนีไม่พ้นเบอร์1 คือท่านผู้กำกับ และเบอร์2 คือป๋าฮิม  ส่วนผมคงต้องหลับฝันหรือไม่ก็ค่อยขอลูบๆคลำๆหลังจากเขาซื้อแล้วน่ะครับ  Grin
rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24321 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:55:51 AM »

อรุณสวัสดิ์ทุกท่านครับ พี่โสภณในเลด้วยช่วยรายงานสภาพฝนมาเป็นระยะนะท่านพี่จะใด้เตรียมตัวทันการ เยี่ยม หลงรัก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #24322 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:03:20 AM »

........... Cheesy อรุณสวัสดิ์ทุกท่านครับ Cheesy..........

นับถอยหลังอีก 8 วัน ถึงวันชุมนุมเขือโลกแล้วคร๊าบ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24323 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:03:23 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ พี่น้อง .......... ดีใจจังที่น้าโจไปร่วมแค้มปิ้งด้วย ..... เย่

old-M10-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24324 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:10:54 AM »

พี่น้องครับผมพึ่งไปยิงปืนมาครับเมี่อกี้นี้เองแหละ(ปกติไม่ค่อยได้ไป) เยี่ยม

วันหลังไปยิง นัดกันล่วงหน้าก็ดีคุณอิง ผมจะได้ไปด้วย ซ้อมยิงปืนกันเสร็จจะได้ไปกินเหล้าต่อที่บ้านคุณอิงเลย ขำก๊าก  ว่าแต่ยิงสนามไหนอ่ะ  ค่ายโคกสูง หรือว่า ข้างเริน Grin

เทค่ายโคกสูงครับครูเบิ้ล  มันฉุกละหุกหิดนึ่ง พอดีน้าได้ปืนมาใหม่  เลยพาแกไปสมัครสมาชิก เลยเอาของเองไปซ้อมซะเลยกัน  (ปกติกะข้างเรินแหละ)  ครูเบิ้ลว่างกะมากินได้เลยนะ  แต่ว่าถ้าไปดอกฝ้ายอันนี้ผมต้องหนีเมีย (เอ็นดุผมกันแหละ) เศร้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #24325 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:13:54 AM »

รายงานสภาพอากาศ เมื่อเวลาหกโมงเช้าของบ้านเรา Cheesy

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24326 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:15:10 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องชาวด้ามขวาน Grin

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #24327 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:19:39 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับน้าจอยและทุกท่าน
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #24328 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:29:51 AM »

นับถอยหลังวันลูกเขือโลก
พี่น้องลูกเขือครับ รบกวนแจ้งจำนวนสมาชิก ลูกเขือที่ไปร่วมพร้อมที่พักครับ
1.หัวหน้าหมู่
2.เขือเข้ม (จองห้อง พัดลม  4 คน ใต้ซุ้มไผ่) ให้ผบ.และยุวชนตัวใหญ่และตัวเล็กนอน เขือเข้มพาเต้นส์ด้วย รวมสมาชิก 4 หนวย ใหญ่ 3 จิ๋ว 1
3.เขือแพะเมือง(แพะไม้ไผ่) 1 มีสาๆอีกด้วย เอาให้แน่ครับ
4.เขือฮิม 07,007,008 รวม 3 หนวย จองห้องพัดลม ร่มไผ่ บวกสมาชิกเพิ่ม 2 หนวย
5.เขือหรอย สปาย 2+1 เหมียนเดิม
6.เขือตุ้ม (พัดไม่ยอมเปลี่ยนแปลง) 2 หนวย
7.เอก (เหรัญญิก) 4 หนวย หนำแล้วไม่ต้องตัดสินใจซื้อเต็นท์หนวยใหญเคลือบแบบหนานอนได้ทั้งครอบครัว
8.เขือเล็ก 4 หนวย
9.เขือไผ่ 3 หนวย
10.เขือพีระ 4 หนวย
11.ดุสิต
12.เขือพจน์ แลน พร้อมยุวชนลูกเขือ 2 หนวย (สายข่าวแจ้งว่าถูกส่งไปอบรมเสียแล้ว อด.............หล่าว)
13.เขือก็อง(ชายเจษฎร์) จองห้องแอร์ ยืนยันอีกครั้ง ว่าพาครอบครัวหรือไม่ เพราะเมียอิเกิดอยู่
14.เขือชัช 4 หนวย พัดลม ห้องแอร์จาก ชายเจษฎร์
15.เขือแพะป่า
16.เขือแป้ว
17.เขือไข่นุ้ย
18.เขือโจ้ ( โจ้คนทรง)
19.เขือหมีน้อย (ที่ชื่อกะคนไม่เข้ากันเลย คริๆ)
20.เขือจรูญ (อันนี้ไม่ยอมที่จะเป็น VIP.)ขอเป็นเขือธรรมดา
21.เขือปู (หอยชักตีน) 
22.เขือเบิ้ม
23.เขือโหน่ง (เซียน กีตาร์ฝั่งอันดามัน) ส่วนนักร้องที่เราไปจีบใว้ แจ้งมาแล้วว่า ไม่สามารถมาร่วมงานได้ครับ
24.เขือนายช่าง คริๆเกือบตกสำรวจ โดยไม่ได้ตั้งใจ
25.เขือสมคิด (ธกส.สายเขือเอก)

ปล.ยังไม่ทราบว่ามีรายชื่อตกหล่น เขือใหนบ้างครับ

ลูกเขือกรุณายืนยัน จำนวนสมาชิก ที่ติดตามด้วยครับ

ลูกเขือ VIP.

1.ลูกเขือ บุญ
2.ลูกเขือ ครูโด่ง
3.ลูกเขือ รัตตรา (ใส่ชื่อใว้ก่อน ส่วนมาได้หรือไม่ได้มา ค่อยว่ากัน อิๆ)
4.ลุกเขือดา (glock17)
ลูกเขือ จากแดนไกล อื่นๆ
old-M10-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24329 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:36:52 AM »

เอ้อ..........เกือบลืม   สวัสดีพี่น้องลุงป้าน้าอาชาวด้ามขวานทุกคนครับ ตอบแต่ครูเบิ้ลไม่ได้แหลงกับใครเลย
ทุกคนยังปืนหรอยๆกันเพนะ   ของผมใช้สมิทฯ M10-14 (บัดสีของเพื่อนเค้าจัง) แต่กะฝากชีวิตไว้กับเจ้าบอกเนี้ยแหละครับว่าอีตัดยางซื้อใหม่สักบอก พี่ป้าน้าอาว่า สมิทฯ 5906 TSW ดีม้าย ผมชอบสเตนเลสครับ
หน้า: 1 ... 1619 1620 1621 [1622] 1623 1624 1625 ... 35779
  พิมพ์