เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:40:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1622 1623 1624 [1625] 1626 1627 1628 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25649516 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #24360 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:30:01 PM »

เรียนสมาชิก
วันอาทิตย์ที่ 21 นี้ทางสนามจะทำการสำรวจคลองอู่ตะเภาที่อยู่ด้านข้างสนาม โดยนำเรือคยัค 10 ลำออกล่องตั่งแต่ทุ่งลุง มาขึ้นที่ ข้างสนาม เริ่ม 0800 น.คาดว่าน่าจะถึงสนามประมาณ เที่ยง เพื่อสำรวจว่าหากจะมีกิจกรรมนี้ขึ้นจะมีอุปสรรคหรือไม่ ได้จัดส่งจ่ามานิตย์ไป 1 ลำ พร้อมอุปกรณ์กู้ภัย ถากถาง ตัดฟัน เพื่อบุกเบิกเส้นทาง
เพื่อโปรดทราบ
ชู๊ตติ้ง 01

old-M10-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24361 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:43:27 PM »

เพิ่งกลับจากอำเภอ พาปืนไปตรวจ เพิ่งรู้ว่าปืนเรายาวสี่นิ้ว ตอนแรกนึกว่าเขานับรวมกับรังเพลิงด้วย แต่คราวนี้ไม่มีการโต้เถียงนะครับ เหตุการณ์ปกติ (ส่วนเรื่องการนับความยาวลำกล้องปืนผมชำเลืองดูจากกระดาษจ๊ะ ไม่ได้ถาม) Grin

คุณอิง  pm แจ้งมาก็ได้ครับ ว่าวันหลังจะไปช่วงไหนเวลาใด  เผื่อผมว่างจะได้ไปซ้อมยิงร่วมกัน  ส่วนใหญ่ผมสิ้นเดือนครับ รอให้เงินเดือนออกก่อน เมื่อก่อนยิงเยอะ ช่วงนี้ยิงพอให้คุ้นมืออยู่เสมอเท่านั้น เอาเบี้ยไว้เป็นหัวขันหมาก Cheesy   ส่วนโย๋พัทลุงก่าพี่เข้มอีกคนครับ แต่แกไปเป็นคนสงขลาเสียหลายปีแล้ว Grin  ส่วน สมิทฯ 5906 TSW  ถ้าชอบก่าซื้อได้เลยครับ ยิงตายเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย

พี่เข้ม ผม pm ไปแหลงกับนายโจแล้ว  โทรไปไม่ติด  ม้ายโร้ตะหานโจพาโทรศัพท์ไปจำนำหรือเปล่า คิก คิก

OK ครูเบิ้ลผมรับทราบแล้ว เดี่ยวจะ PM ไปบอก  คงอีกไม่นานนัดกับเพื่อนไว้แล้ว
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #24362 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:47:46 PM »

เรียนสมาชิก
วันอาทิตย์ที่ 21 นี้ทางสนามจะทำการสำรวจคลองอู่ตะเภาที่อยู่ด้านข้างสนาม โดยนำเรือคยัค 10 ลำออกล่องตั่งแต่ทุ่งลุง มาขึ้นที่ ข้างสนาม เริ่ม 0800 น.คาดว่าน่าจะถึงสนามประมาณ เที่ยง เพื่อสำรวจว่าหากจะมีกิจกรรมนี้ขึ้นจะมีอุปสรรคหรือไม่ ได้จัดส่งจ่ามานิตย์ไป 1 ลำ พร้อมอุปกรณ์กู้ภัย ถากถาง ตัดฟัน เพื่อบุกเบิกเส้นทาง
ชู๊ตติ้ง 01

แหล่มเลยครับพี่ ... ครั้งหน้าจะได้มีตติ้งที่สนามไปเลย ...  ยิ้มีเลศนัย

Winkสวัสดีหวันเที่ยงครับพี่น้องคราบบบบบบบบ  Grin เพิ่งจะกลับเข้าพื้นที่แรกกะเด๋วเองครับ ไปส่งลูกและเมียที่บ้านแม่ยายมาครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ประกาศ...ตอนนี้เป็นโสดดดดดดดดดดดดดดด...สนิทครับ ใครไคร่เข้าพื้นที่โก-ลกพร้อมเสมอครับ จนถึงสิ้นเดือน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล. งานวันลูกเขือผมคงไม่ต้องใช้ห้องแอร์แล้วครับลุงเอก เขือเข้ม เพราะงานนี้บินเดี่ยวครับ โสดสนิท เต๊นก็มีแล้ว ฟรายชีทก็ยัง อิ อิ
 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แปลกจังคนเรา พอเมียอยู่รักอย่างงั้น อย่างงี้ พอไม่อยู่ หัวเราะชอบใจ คริๆ เป็นอะไร

เขือเข้มก็รู้อยู่ว่า ใครจะน่ารักชัดเจนแบบผมเป็นไม่มี เสมอต้นเสมอปลาย ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24363 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 02:12:29 PM »

เรียนสมาชิก
ชู๊ตติ้ง 01
มีเรื่อดำน้ำไหม จะได้ช่วยสำรวจใต้น้ำให้กลัวมีทุ่นระเบิดอ่ะ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24364 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 02:27:58 PM »

Winkสวัสดีหวันเที่ยงครับพี่น้องคราบบบบบบบบ  Grin เพิ่งจะกลับเข้าพื้นที่แรกกะเด๋วเองครับ ไปส่งลูกและเมียที่บ้านแม่ยายมาครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ประกาศ...ตอนนี้เป็นโสดดดดดดดดดดดดดดด...สนิทครับ ใครไคร่เข้าพื้นที่โก-ลกพร้อมเสมอครับ จนถึงสิ้นเดือน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล. งานวันลูกเขือผมคงไม่ต้องใช้ห้องแอร์แล้วครับลุงเอก เขือเข้ม เพราะงานนี้บินเดี่ยวครับ โสดสนิท เต๊นก็มีแล้ว ฟรายชีทก็ยัง อิ อิ
 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชายเจษฎ์  ได้กระเป๋าครบแล้วยัง Grin

เรื่องกระเป๋าพูดแล้วยาวครับพี่จอย มันเป็นขบวนการครับ ตามไปตามมาได้รู้อะไรดีๆอีกเยอะครับโดยเฉพาะวันสุดท้ายที่ตัดสินใจไปทำเรื่องเคลมถึงได้รู้และกล้าฟันธงว่ากระเป๋าเรา
โดนฉกร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ไว้มีโอกาสเจอกันจะเล่าให้ฟังครับ โดนชก ตกใจ อ๋อย
เราเป็นผู้เสียหาย น่าจะเล่าให้เพื่อนๆให้ระวังตัวได้ครับ ให้ดีระบุสายการบินไปเลย Angry Angry

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24365 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 02:31:47 PM »

งั้นผมต่อนะครับลุงก็อง  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24366 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:15:25 PM »

คงไม่ได้อะลุงชัช ........ ต้องขอจากท่านชายเจษฎ์คนเดียวเท่านั้น

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24367 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:22:45 PM »

ชายเจษฎ์  ได้กระเป๋าครบแล้วยัง Grin

เรื่องกระเป๋าพูดแล้วยาวครับพี่จอย มันเป็นขบวนการครับ ตามไปตามมาได้รู้อะไรดีๆอีกเยอะครับโดยเฉพาะวันสุดท้ายที่ตัดสินใจไปทำเรื่องเคลมถึงได้รู้และกล้าฟันธงว่ากระเป๋าเรา
โดนฉกร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ไว้มีโอกาสเจอกันจะเล่าให้ฟังครับ โดนชก ตกใจ อ๋อย

งั้น อย่างแรก  พี่ต้องทำยังไงก็ได้ที่จะฟ้องสายการบิน  แต่ต้องให้สื่อเช่นทีวีรับรู้ด้วย  เอาให้ดังสนั่นไปเลย  ยอมเสียเวลาสักหน่อย สายการบินมันต้องรักษาชื่อเสียงมันไว้อยู่แล้ว 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24368 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:25:05 PM »

คิดถึงโกลกจังเลย 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24369 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:31:15 PM »

คุณอิง  ว่าง ๆ ขออนุญาตเมียก็ดีนะครับ  ผมจะได้ไปให้คุณอิงเลี้ยงเหล้าที่ตำนานดอกฝ้าย  จะได้ไปนั่งโม้เรื่องปืนกันด้วย  อยู่นี่ไม่ค่อยได้โม้กับใคร  วันไหนว่าง ๆ ผมก็เที่ยวซ้อมข้างเรินครับ   คิก คิก

อ้อ  แต่ถ้าคิดจะเลี้ยงเหล้าผม  ต้องเตรียมใจให้ดีครับ  ผมกินจุ ขำก๊าก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #24370 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:34:06 PM »

แบร่ แขบๆ เข้าต่ะไข่ มาช่วยพี่ปัดกวาดถูบ้านหน่อย หวางเมียไม่อยู่นิ หาหม้ายใครถูเรินให้นิ  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก แบร่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24371 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:34:50 PM »

คิดถึงโกลก

คิดถึงทีมงานโกลก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24372 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:37:07 PM »

แบร่ แขบๆ เข้าต่ะไข่ มาช่วยพี่ปัดกวาดถูบ้านหน่อย หวางเมียไม่อยู่นิ หาหม้ายใครถูเรินให้นิ  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก แบร่

ไอ๊ย๊ะ ล่าก๊ะ  นึกว่าคิดถึงน้องบ่าวว่าอีม้ายใครเลี้ยงเหล้า หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ที่แท้ก่าม้ายใครช่วยถูเริน  งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2007, 03:43:19 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24373 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:40:04 PM »

รับทราบ เพื่อความชัดเชน ลุงชัช แจ้งที่ลุงเอก อีกที ครับ ว.2ว.8

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24374 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:40:15 PM »

ขัยนุ้ยแพ้อากาศเย็น ........ แปลกจังฟ่ะ

หน้า: 1 ... 1622 1623 1624 [1625] 1626 1627 1628 ... 35779
  พิมพ์