เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:50:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1630 1631 1632 [1633] 1634 1635 1636 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25641090 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24480 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 12:51:08 PM »

พี่น้องครับ ชัดเจนครับ งานลูกเขือ นอกเหนือจากทางขาดไปไม่ได้เท่านั้น งานถึงจะยกเลิกครับ

หัวหมู่เตรียมหาหลังคามุงรีสอร์ท ทั้งหมดเลยครับเพื่อไม่ไห้ลูกเขือเปียกฝน ถ้าฝนตกลงมา แต่คาดว่า ฝนฝั่งตะวันตก จะเบาบางครับ มาหนักฝั่งตะวันออกแทน คาดว่าหากพายุที่ก่อตัวอยู่สหลายไป อากาศคงแจ่มใสครับ พายุคงไม่ขึ้นซ้อนกันสองลูก ซึ่งโอกาศเกิดน้อยมาก เราหวังอย่างนั้นครับ หากจะก่อขึ้นมาอีก ก็คงยังมาไม่ถึง(อิๆปลอบใจตัวเองใว้ก่อน)

เครื่องดื่ม ที่มีแอลกอฮอ ใครชอบแบบใหน และคิดว่าตัวเองจะกินได้เท่าไหร่ ให้เตรียมไปให้พอน๊ะครับ หมดแล้วหมดเลย ไม่มี 7/11 ให้ออกมาซื้อหาน๊ะครับ อิๆ

ส่วนเครื่องดื่มเบาๆ สำหรับเด็กๆ ลูกใครชอบอะไร ก็เตรียมๆไปครับ เขาจะได้ไปแบ่งปันกับเพื่อนๆ และเครื่องดื่มเบาๆบางส่วน ผมจะเตรียมไปให้บ้าง เช่น Welcome drink.

อาหาร ครับ

มื้อเที่ยง วันที่27 ให้สมาชิกทุกท่าน เตรียมอาหารสำหรับตนเองและสมาชิกของตนเองที่ไปด้วย โดยทุกคนเตรียมไปพอดี ไม่ต้องเผื่อท่านอื่น มิฉะนั้นก็จะเหลือทิ้งอีกครับ เมื่อทุกคนเตรียมไปพอดีอิ่ม เราอาจจะไปแลกเปลี่ยนกันกิน คนละนิดละหน่อย แล้วกินอิ่มพอดีกันทุกคน อาหารหมด ไม่เหลือทิ้ง จะเป็นประโยชน์มากที่เดียว ช่วยอนุรักษ์พลังงาน เด็กๆจะได้เห็นเป็นตัวอย่างที่ดีด้วยครับ มื้อเที่ยงกินกันที่หน้าถ้ำภูผาเพชร กินเสร็จสรรพ ก็เที่ยวชมความงามของธรรมชาติ ในถ้ำ (กิจกรรมส่วนนี้ ยังมีสิ่งพเศษ ที่จารย์รูญเตรียมใว้เพื่อเหล่าสมาชิกด้วยครับ ผมบอกได้แค่นี้ ส่วนของจริง ค่อยไปพบเจอด้วยตัวเอง ผมคาดว่าจะเป็นที่ประทับใจ เป็นส่วนมากครับ เพราะมีแต่เรื่องดีๆ สนุกสนานทั้งนั้นครับ มาบอกแค่นี้ ผมก็เสียคำพูดกับอาจารย์แล้ว ว่าห้ามบอกก่อน แต่เพื่อให้พวกเรารับทราบเป็นตัวอย่างบางส่วนครับ)

อาหารมื้อเย็น ส่วนกลางก็จะมีหมูหัน 1 ตัว เครื่องในผัดตะใคร้ ส่วนอาหารที่ลูกเขือจะปรุง ก็ประมาณว่า อย่าให้มีปริมาณมาก ทำเพื่อให้เด็กๆได้สนุกสนาน ถ้ามากเราจะเหลือทิ้งอีกเสียดายครับ หรือเตรียมอาหารประเภท ที่สามารถจะปรุงหรือเก็บ หรือแกงหนึ่งถ้วย ตามความเหมาะสม ของอาหารแค้มป์ โดยไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ไปมากมายเกินไป ซึ่งหลายท่านก็มีประสบการณ์ มาแล้ว ประมาณนี้ แล้วเอามาแชร์กันกิน เพื่อสนุกสนาน ประมาณนี้ครับ กินเล่น เมา & โม้ ไปเรื่อยๆแล้วแต่กำลังของผู้บริโภคครับ อิๆ

อาหารเช้า บางส่วนผมจะเตรียมไปเสริมบ้างครับ อาหารหลัก รีสอร์ทจะเตรียมให้เราครับ กาแฟไม่ต้องเตรียมไปครับ กินไม่อั้นทางรีสอร์ทมีบริการ (กาแฟซอง) ยังมีโรตีลุงตุ้มอีกด้วย ลุงแป้ว ก็แจ้งมาว่าจะโชว์ ปาท่องโก๋ กินกันพุงแตก คริ

ปล.มื้อเช้ากินให้อิ่มครับ จะได้เอาแรงไปเล่นน้ำ

มื้อเที่ยง กลับมากินอาหารที่ทางรีสอร์ทเตรียมให้ กิจกรรมก็ลุล่วง เดินทางกลับบ้านด้วยสวัสดิภาพ ใครจะไปอ้อร้อต่อที่ใหน ก็ตัวใครตัวเผือก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #24481 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 12:53:59 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอรุณสวัสดิ์ครับ พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ ป๋าๆ  มาเลเซียฝนตกหนักมาก 2 วันติดครับ 7 วันเท่านั้น ลูกเขือ ทั่วโลก จะมานัดเจอกัน  อิอิ อ๊บๆ

ต้อมเข้าหาดใหญ่วันที่ยี่สิบหกไหม พี่จะเข้าไปวันที่ยี่สิบหกนะ เผื่อจะได้เจอกันก่อน จะได้เป็นไกด์พาลูกเขือโลกทัวร์เมืองหาดใหญ่ด้วยกัน Smiley

ว่าจะขอรถจากหัวหน้าหมู่สักคัน สำหรับพาแขกวีไอพีตระเวน แต่ไม่รู้แขกวีไอพีจะเคยขึ้นกันหรือเปล่า เพราะรถที่อยากจะขอใช้มันมีลูกกรงสำหรับคนพลัดตกอยู่ด้วย Grin

26 ครับ เข้า หาดใหญ่ ไปกะท่านชาย ครับ  อิอิ

เย้ เย้ เย้ย้ย้ย้.......ท่านชายไปได้แว้ว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม.......เหลือแต่ท่านพจน์ สาสาอ่อดไปแน่แน่แล้ว......... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ท่านชายไปได้ตั้งนานแล้วครับ ท่านแพะขอนไม้ ... แถมไปแบบโสดสนิทอีกต่างหาก เพราะเอาลูกเมียไปฝากไว้ที่ยะลาแล้ว ..  คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #24482 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 12:56:38 PM »

พี่น้องครับ ชัดเจนครับ งานลูกเขือ นอกเหนือจากทางขาดไปไม่ได้เท่านั้น งานถึงจะยกเลิกครับ

หัวหมู่เตรียมหาหลังคามุงรีสอร์ท ทั้งหมดเลยครับเพื่อไม่ไห้ลูกเขือเปียกฝน ถ้าฝนตกลงมา แต่คาดว่า ฝนฝั่งตะวันตก จะเบาบางครับ มาหนักฝั่งตะวันออกแทน คาดว่าหากพายุที่ก่อตัวอยู่สหลายไป อากาศคงแจ่มใสครับ พายุคงไม่ขึ้นซ้อนกันสองลูก ซึ่งโอกาศเกิดน้อยมาก เราหวังอย่างนั้นครับ หากจะก่อขึ้นมาอีก ก็คงยังมาไม่ถึง(อิๆปลอบใจตัวเองใว้ก่อน)

เครื่องดื่ม ที่มีแอลกอฮอ ใครชอบแบบใหน และคิดว่าตัวเองจะกินได้เท่าไหร่ ให้เตรียมไปให้พอน๊ะครับ หมดแล้วหมดเลย ไม่มี 7/11 ให้ออกมาซื้อหาน๊ะครับ อิๆ

ส่วนเครื่องดื่มเบาๆ สำหรับเด็กๆ ลูกใครชอบอะไร ก็เตรียมๆไปครับ เขาจะได้ไปแบ่งปันกับเพื่อนๆ และเครื่องดื่มเบาๆบางส่วน ผมจะเตรียมไปให้บ้าง เช่น Welcome drink.

อาหาร ครับ

มื้อเที่ยง วันที่27 ให้สมาชิกทุกท่าน เตรียมอาหารสำหรับตนเองและสมาชิกของตนเองที่ไปด้วย โดยทุกคนเตรียมไปพอดี ไม่ต้องเผื่อท่านอื่น มิฉะนั้นก็จะเหลือทิ้งอีกครับ เมื่อทุกคนเตรียมไปพอดีอิ่ม เราอาจจะไปแลกเปลี่ยนกันกิน คนละนิดละหน่อย แล้วกินอิ่มพอดีกันทุกคน อาหารหมด ไม่เหลือทิ้ง จะเป็นประโยชน์มากที่เดียว ช่วยอนุรักษ์พลังงาน เด็กๆจะได้เห็นเป็นตัวอย่างที่ดีด้วยครับ มื้อเที่ยงกินกันที่หน้าถ้ำภูผาเพชร กินเสร็จสรรพ ก็เที่ยวชมความงามของธรรมชาติ ในถ้ำ (กิจกรรมส่วนนี้ ยังมีสิ่งพเศษ ที่จารย์รูญเตรียมใว้เพื่อเหล่าสมาชิกด้วยครับ ผมบอกได้แค่นี้ ส่วนของจริง ค่อยไปพบเจอด้วยตัวเอง ผมคาดว่าจะเป็นที่ประทับใจ เป็นส่วนมากครับ เพราะมีแต่เรื่องดีๆ สนุกสนานทั้งนั้นครับ มาบอกแค่นี้ ผมก็เสียคำพูดกับอาจารย์แล้ว ว่าห้ามบอกก่อน แต่เพื่อให้พวกเรารับทราบเป็นตัวอย่างบางส่วนครับ)

อาหารมื้อเย็น ส่วนกลางก็จะมีหมูหัน 1 ตัว เครื่องในผัดตะใคร้ ส่วนอาหารที่ลูกเขือจะปรุง ก็ประมาณว่า อย่าให้มีปริมาณมาก ทำเพื่อให้เด็กๆได้สนุกสนาน ถ้ามากเราจะเหลือทิ้งอีกเสียดายครับ หรือเตรียมอาหารประเภท ที่สามารถจะปรุงหรือเก็บ หรือแกงหนึ่งถ้วย ตามความเหมาะสม ของอาหารแค้มป์ โดยไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ไปมากมายเกินไป ซึ่งหลายท่านก็มีประสบการณ์ มาแล้ว ประมาณนี้ แล้วเอามาแชร์กันกิน เพื่อสนุกสนาน ประมาณนี้ครับ กินเล่น เมา & โม้ ไปเรื่อยๆแล้วแต่กำลังของผู้บริโภคครับ อิๆ

อาหารเช้า บางส่วนผมจะเตรียมไปเสริมบ้างครับ อาหารหลัก รีสอร์ทจะเตรียมให้เราครับ กาแฟไม่ต้องเตรียมไปครับ กินไม่อั้นทางรีสอร์ทมีบริการ (กาแฟซอง) ยังมีโรตีลุงตุ้มอีกด้วย ลุงแป้ว ก็แจ้งมาว่าจะโชว์ ปาท่องโก๋ กินกันพุงแตก คริ

ปล.มื้อเช้ากินให้อิ่มครับ จะได้เอาแรงไปเล่นน้ำ

มื้อเที่ยง กลับมากินอาหารที่ทางรีสอร์ทเตรียมให้ กิจกรรมก็ลุล่วง เดินทางกลับบ้านด้วยสวัสดิภาพ ใครจะไปอ้อร้อต่อที่ใหน ก็ตัวใครตัวเผือก

สุดยอดของความแหล่มครับ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #24483 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:04:46 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอรุณสวัสดิ์ครับ พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ ป๋าๆ  มาเลเซียฝนตกหนักมาก 2 วันติดครับ 7 วันเท่านั้น ลูกเขือ ทั่วโลก จะมานัดเจอกัน  อิอิ อ๊บๆ

ต้อมเข้าหาดใหญ่วันที่ยี่สิบหกไหม พี่จะเข้าไปวันที่ยี่สิบหกนะ เผื่อจะได้เจอกันก่อน จะได้เป็นไกด์พาลูกเขือโลกทัวร์เมืองหาดใหญ่ด้วยกัน Smiley

ว่าจะขอรถจากหัวหน้าหมู่สักคัน สำหรับพาแขกวีไอพีตระเวน แต่ไม่รู้แขกวีไอพีจะเคยขึ้นกันหรือเปล่า เพราะรถที่อยากจะขอใช้มันมีลูกกรงสำหรับคนพลัดตกอยู่ด้วย Grin

26 ครับ เข้า หาดใหญ่ ไปกะท่านชาย ครับ  อิอิ

เย้ เย้ เย้ย้ย้ย้.......ท่านชายไปได้แว้ว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม.......เหลือแต่ท่านพจน์ สาสาอ่อดไปแน่แน่แล้ว......... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ท่านชายไปได้ตั้งนานแล้วครับ ท่านแพะขอนไม้ ... แถมไปแบบโสดสนิทอีกต่างหาก เพราะเอาลูกเมียไปฝากไว้ที่ยะลาแล้ว ..  คิก คิก

อ้าวเหรอะ........เห็นวันก่อนแจ้งว่าอ่อดไปต้องทำหน้าที่มิดฟิลด์........ถ้าฮั้นก่าเฮ เฮ เฮ เฮ........อีกรอบหล่าวแหล้ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #24484 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:07:31 PM »

ต้อมเข้าหาดใหญ่วันที่ยี่สิบหกไหม พี่จะเข้าไปวันที่ยี่สิบหกนะ เผื่อจะได้เจอกันก่อน จะได้เป็นไกด์พาลูกเขือโลกทัวร์เมืองหาดใหญ่ด้วยกัน Smiley

ท่านชายไปได้ตั้งนานแล้วครับ ท่านแพะขอนไม้ ... แถมไปแบบโสดสนิทอีกต่างหาก เพราะเอาลูกเมียไปฝากไว้ที่ยะลาแล้ว ..  คิก คิก

อ้าวเหรอะ........เห็นวันก่อนแจ้งว่าอ่อดไปต้องทำหน้าที่มิดฟิลด์........ถ้าฮั้นก่าเฮ เฮ เฮ เฮ........อีกรอบหล่าวแหล้ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก คิก คิก คิก คิกตอนนี้ไม่ต้องเป้นมิดฟิลด์แล้วครับ กรรมการเป่าฟาวร์ ผมเลยเตะฟรีคิกไปแล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก แบร่ แบร่ แบร่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24485 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:13:22 PM »

เมื่อสักครู่ท่านกระจงข้ามเขาพับผ้าฝ่าฝนมาที่บ้านผม  นำของฝากมามอบให้เพื่อส่งต่อไปยังพี่เข้ม ๑ ขวด และฝากลุงใส่เสื้อดำเดินเล่นกับทีมงานไว้ใช้ดื่มกันวันงานลูกเขือโลกอีก ๑ ขวด หลงรัก
ขณะนี้เดินทางกลับไปเมืองตรังเรียบร้อยแล้ว  ชวนกินกาแฟก็ไม่กิน  มาเพื่อเอาของฝากมาให้จริง ๆ  ขอบพระคุณแทนสมาชิกทีมฯมาก ๆ ครับท่านกระจง Smiley
ถ้าเลื่อนวันทำงานได้ก็เลื่อนนะครับ  ถ้าเลื่อนไม่ได้ก็ไม่เป็นไรสมาชิกจะดื่มแทนก็แล้วกันครับ Grin

ครูเบิ้ล

ขอทราบที่อยู่ทางพีเอ็มด้วยครับ จะได้ส่งแผ่นถอดประกอบปืนไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #24486 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:21:52 PM »

ลืม ขอบคุณกระจง สำหรับวิตามินเสริมตับให้แข็งครับ รับรองพี่จะกินให้เกลี้ยงขวดเลยครับ ...  เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24487 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:35:20 PM »

พี่น้องลูกเขือครับ ข้าวไม่ต้องหุงครับ

หน้าที่หุงข้าว เป็นเรื่องของลูกเขือแพะครับ สมาชิกลูกเขือปรุงอาหารอย่างเดียว แล้วก็กิน กิน แล้วก็กิน

ถ้าข้าวดิบ เปียก แฉะ หรือไม่มีข้าวกิน แพะไม้ใผ่จะนอนให้ทุกคนเหยียบ ไข่ คนละทีๆ คริๆ

สูญพันธุ์แน่ แพะไม้ใผ่ คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24488 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:37:22 PM »

ขอบคุณกระจงล่วงหน้าครับ สำหรับสิ่งของสนับสนุนงานลูกเขือโลก เสียดายครับที่รีสอร์ทไม่มีสัญญาณ AIS ม่ายงั้นเราจะออนไลท์ แคมฟร็อก กันข้ามโลกเลย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24489 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:59:25 PM »

http://www.songkhlamet.org/satellite/digital-large.html

ภาพถ่ายอากาศ ดาวเทียม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24490 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:01:42 PM »

จู้ๆคร้าบ จู้ๆ  อ๋อย แบร่ กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24491 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:07:35 PM »

จู้ๆคร้าบ จู้ๆ  อ๋อย แบร่ กิ๊วก๊าว

โดนอะไรเข้าไป เบิ้ม ปัดเงา เลยพูดไม่ซัดเสียแล้ว คริๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24492 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:11:05 PM »

ฟังเพลงดีกว่าครับ สร้างเสริมกำลังจาย คิๆ ยิ้มีเลศนัย

http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=158

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24493 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:15:28 PM »

เพลงนี้ก็ชอบครับ http://www.superza.com/jukebox/play.php?id=8610  ยิ้มีเลศนัย

speed_event
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #24494 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 03:53:50 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆขอแจ้งข่าวหน่อยครับ  พรุ่งนี้ทางสนามบ้านพุได้เชิญพี่บุญสวัสดิ์(จากสุราษฏร์ธานี) ซึ่งให้เกียรติมาอบรมหลักการยิงIPSCให้กับพวกเราเพื่อนๆคนไหนสนใจขอเรียนเชิญที่สนามบ้านพุ(หาดใหญ่)นะครับ  ตั้งแตเวลา9.30น.เช้าวันอาทิตย์จนถึงเย็น  จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ  ขอขอบคุณพี่บุญสวัสดิ์ที่สละเวลาอันมีค่าเพื่อมาอบรมให้กับพวกเรามาณ.โอกาสนี้ด้วยครับ
หน้า: 1 ... 1630 1631 1632 [1633] 1634 1635 1636 ... 35779
  พิมพ์