เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:41:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1634 1635 1636 [1637] 1638 1639 1640 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25638913 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24540 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 07:34:23 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Grin Grin Grinอรุณสวัสดิ์ครับ พี่น้อง ไข่นุ้ย ตื่นเช้าทุกวันเลยนะครับ อ่าวไทยวันนี้อากาศมืดครึ้ม ยังไม่น่าไว้วางใจครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีครับครูเบิ้ล .... Grin

ตื่นเช้าดีจัง   ...บรรยากาศแบบนี้น่านอน ( เป็นขอนไม้เนอะ)  คิก คิก คิก คิก
Grin Grin Grinน้องไผ่ชอบเป็นขอนไม้เหรอครับ วันนี้ไปเข้าอบรมหลักสูตร ไอพี ที่บ้านไร่มั๊ยครับ ถ่ายภาพมาฝากด้วย เสียดายจังแคล้วคลาดทุกทีเรย....ย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสพีครับพี่โสภณ  Grin

ผมคนไม่มีเมียนะครับ  เลยตื่นเช้ามาหุงหาข้าวปลาอาหารกินเอง  บู่

ไม่ทราบพี่โสภณแขวนพระอะไรครับ  ผมจะได้หาไปฝากทีมงาน ๓ จชต.  Cheesy
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24541 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 07:54:48 AM »

ป๋าครับ วันนี้เติมไฟแล้วยัง คริๆ

อรุณสวัสดิครับ ผมเติมเมื่อวานตอนหกโมงเย็นแล้วครับ ไม่มีการไหม้ไส้เลย ติดปับไส้ขาวใสเลยครับ Grin Grin Grin
เขือแพะครับ เชือกถ้ามีอีก เอาไปอีกครับ เผื่อว่าใช้กางเต้นส์ใหญ่ หากมีฝน

ปล.ใครมีเชือกยาวๆ ก็ม้วนๆใส่รถไปบ้างน๊ะครับ

ผมมีครับ เมื่อคราวที่แล้วใช้ตึงเสาหลัก ไม่ใช่เสาตะเกียงแต่เป็นเสาที่ใช้หุ้งหาอาหารเมื่อคราวก่อนครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24542 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:03:33 AM »

พรุ่วนี้อดอีกแล้วครับ อยากเข้าอบรม IPSC และรับปากป๋าฮิมไว้แล้วว่าจะเข้าสนาม แต่ตอนเย็นทางช่างที่นัดให้มาซ่อมหลังคาโทรมายืนยันที่นัดไว้ว่าเวลาเดิมของพรุ่งนี้  ผมลืมไปสนิทเลย

ฝากป๋าฮิมเอาภาพ เอาทริกดีๆมาโพสท์ด้วยนะครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ

รับทราบครับ มิเป็นไรคิดว่าแค่อบรมกฎกติกามารยาทในการยิง IPSC แค่นั้นเองครับ เพราะตอนไปแข่ง อย่างกับจับปูใส่กะด้ง ไม่มีระเบียงถูกตัดเตือน ยังโชคดีไม่โดน DQ Grin Grin Grin
พี่น้องช่วยเลือกอาวุธกันนะครับ ใครชอบชิ้นไหน กรุณาจองไว้ก่อน  ยิ้มีเลศนัย Grin

สุดยอดครับพี่เบิ้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   

ผมขอจองหางเครื่อง หรือ แด๊นเซอร์  ไว้นะครับ  หลงรัก หลงรัก เยี่ยม

ดูจากใบหน้าคนตีกล่อง...มีความสุข เหมือนได้ขึ้นสวรรค์เลยนะครับ  คิก คิก คิก คิก

จองด้วยคน สักสองหาง Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2007, 08:07:14 AM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #24543 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:24:39 AM »

Cheesyอรุณสวัสดืทุกท่านครับ... Cheesy
หาดใหญ่ ฟ้ายังมืดครึ้ม ฝนยังตก  น้ำในคลองอู่ตะเภาสูงครึ่งคลองแล้วครับ...

ดูจากภาพถ่ายดาวเทียมแล้ว ภายในสองวันนี้คาดว่าฝนยังไม่หยุดตก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24544 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:32:31 AM »

พี่ตุ้มครับ  ความแรงของอินเนอร์เน็ตที่มันติด ๆ ขัด ๆ ช่วงนี้เป็นผลเกี่ยวกับการที่ฝนตกหนักด้วยเปล่าครับ ผมใช้ ADSL ของ TT&T ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24545 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:33:55 AM »

ขอบคุณน้าตุ้มเจ้ากรมตุตุมากครับ ...... ฝั่งอันดามันสดใสซาบซ่า ..... แต่เย็นๆค่ำๆ คงเทเหมือนทุกวัน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #24546 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:35:26 AM »

สวัสดีวันฝนโปรย  Grin  ออกเจแล้วครับพี่น้อง  น้ำลายหก

ออกเจแล้ว มื้อเที่ยงกินอะไรฉลองครับ..... น้ำลายหก

คนเรา..อะไรจะหาเหตุฉลองได้ทุกเรื่องเลย คริๆ

เหมือนใครบางคนรึปล่าวครับเืขือเข้ม  เกียงจุดติดก็ฉลอง ซ่อมเกียงติดแล้วก็ฉลอง
มาดูเกียงเพื่อนก็ฉลอง เอาเกียงมาให้ซ่อมก็ฉลอง......เพื่อนฉลองก็ฉลอง   ฯลฯ........คิก คิก..

อืม...คนๆนี้ขี้โม้ด้วยหรือเปล่าครับ ลุงตุ้ม เอ.....ใครน้า? ติ๊กต๊อกๆ นึกไม่ออก

หลายคนครับเขือเข้ม... Grin

พี่น้องครับ ชัดเจนครับ งานลูกเขือ นอกเหนือจากทางขาดไปไม่ได้เท่านั้น งานถึงจะยกเลิกครับ

หัวหมู่เตรียมหาหลังคามุงรีสอร์ท ทั้งหมดเลยครับเพื่อไม่ไห้ลูกเขือเปียกฝน ถ้าฝนตกลงมา แต่คาดว่า ฝนฝั่งตะวันตก จะเบาบางครับ มาหนักฝั่งตะวันออกแทน คาดว่าหากพายุที่ก่อตัวอยู่สหลายไป อากาศคงแจ่มใสครับ พายุคงไม่ขึ้นซ้อนกันสองลูก ซึ่งโอกาศเกิดน้อยมาก เราหวังอย่างนั้นครับ หากจะก่อขึ้นมาอีก ก็คงยังมาไม่ถึง(อิๆปลอบใจตัวเองใว้ก่อน)

เครื่องดื่ม ที่มีแอลกอฮอ ใครชอบแบบใหน และคิดว่าตัวเองจะกินได้เท่าไหร่ ให้เตรียมไปให้พอน๊ะครับ หมดแล้วหมดเลย ไม่มี 7/11 ให้ออกมาซื้อหาน๊ะครับ อิๆ

ส่วนเครื่องดื่มเบาๆ สำหรับเด็กๆ ลูกใครชอบอะไร ก็เตรียมๆไปครับ เขาจะได้ไปแบ่งปันกับเพื่อนๆ และเครื่องดื่มเบาๆบางส่วน ผมจะเตรียมไปให้บ้าง เช่น Welcome drink.

อาหาร ครับ

มื้อเที่ยง วันที่27 ให้สมาชิกทุกท่าน เตรียมอาหารสำหรับตนเองและสมาชิกของตนเองที่ไปด้วย โดยทุกคนเตรียมไปพอดี ไม่ต้องเผื่อท่านอื่น มิฉะนั้นก็จะเหลือทิ้งอีกครับ เมื่อทุกคนเตรียมไปพอดีอิ่ม เราอาจจะไปแลกเปลี่ยนกันกิน คนละนิดละหน่อย แล้วกินอิ่มพอดีกันทุกคน อาหารหมด ไม่เหลือทิ้ง จะเป็นประโยชน์มากที่เดียว ช่วยอนุรักษ์พลังงาน เด็กๆจะได้เห็นเป็นตัวอย่างที่ดีด้วยครับ มื้อเที่ยงกินกันที่หน้าถ้ำภูผาเพชร กินเสร็จสรรพ ก็เที่ยวชมความงามของธรรมชาติ ในถ้ำ (กิจกรรมส่วนนี้ ยังมีสิ่งพเศษ ที่จารย์รูญเตรียมใว้เพื่อเหล่าสมาชิกด้วยครับ ผมบอกได้แค่นี้ ส่วนของจริง ค่อยไปพบเจอด้วยตัวเอง ผมคาดว่าจะเป็นที่ประทับใจ เป็นส่วนมากครับ เพราะมีแต่เรื่องดีๆ สนุกสนานทั้งนั้นครับ มาบอกแค่นี้ ผมก็เสียคำพูดกับอาจารย์แล้ว ว่าห้ามบอกก่อน แต่เพื่อให้พวกเรารับทราบเป็นตัวอย่างบางส่วนครับ)

อาหารมื้อเย็น ส่วนกลางก็จะมีหมูหัน 1 ตัว เครื่องในผัดตะใคร้ ส่วนอาหารที่ลูกเขือจะปรุง ก็ประมาณว่า อย่าให้มีปริมาณมาก ทำเพื่อให้เด็กๆได้สนุกสนาน ถ้ามากเราจะเหลือทิ้งอีกเสียดายครับ หรือเตรียมอาหารประเภท ที่สามารถจะปรุงหรือเก็บ หรือแกงหนึ่งถ้วย ตามความเหมาะสม ของอาหารแค้มป์ โดยไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ไปมากมายเกินไป ซึ่งหลายท่านก็มีประสบการณ์ มาแล้ว ประมาณนี้ แล้วเอามาแชร์กันกิน เพื่อสนุกสนาน ประมาณนี้ครับ กินเล่น เมา & โม้ ไปเรื่อยๆแล้วแต่กำลังของผู้บริโภคครับ อิๆ

อาหารเช้า บางส่วนผมจะเตรียมไปเสริมบ้างครับ อาหารหลัก รีสอร์ทจะเตรียมให้เราครับ กาแฟไม่ต้องเตรียมไปครับ กินไม่อั้นทางรีสอร์ทมีบริการ (กาแฟซอง) ยังมีโรตีลุงตุ้มอีกด้วย ลุงแป้ว ก็แจ้งมาว่าจะโชว์ ปาท่องโก๋ กินกันพุงแตก คริ

ปล.มื้อเช้ากินให้อิ่มครับ จะได้เอาแรงไปเล่นน้ำ

มื้อเที่ยง กลับมากินอาหารที่ทางรีสอร์ทเตรียมให้ กิจกรรมก็ลุล่วง เดินทางกลับบ้านด้วยสวัสดิภาพ ใครจะไปอ้อร้อต่อที่ใหน ก็ตัวใครตัวเผือก

ขอบคุณมากครับคุณหมอเข้ม.. Cheesy

น้องเบิ้มครับ อุปกรณ์บริหารลูกคอ(โอเกะ) ไม่ทราบมีอะไรบ้างครับ
เผื่อผมจะได้พาอุปกรณ์ไปเสริมด้วย....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #24547 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:43:09 AM »

พี่ตุ้มครับ  ความแรงของอินเนอร์เน็ตที่มันติด ๆ ขัด ๆ ช่วงนี้เป็นผลเกี่ยวกับการที่ฝนตกหนักด้วยเปล่าครับ ผมใช้ ADSL ของ TT&T ครับ

โทรแจ้งผู้ดูแล TT&T ให้ตรวจสอบดูนะครับ

สาเหตุฝนตกหนักทำให้ ADSL ไม่เสถียร...เป็นไปได้ครับ
เพราะเมื่อฝนตก อากาศชื้น ทำให้สายเคเบิลที่ลากไปยังชุมสายชื้นไปด้วย
สัญญาณที่วิ่งผ่า่นสายเคเบิลอาจรั่วลงกราวด์(leak) สัญญาณที่ได้จึงมีการรบกวน
ทำให้มีการสะดุดอยู่เรื่อย ๆ ได้
      แต่ขอบอกนิดนึง แหะ ๆ อาการนี้เป็นอาการเสียที่แก้ไขได้ยาก นอกจากเปลี่ยน
สายเคเบิ้ล ระหว่างลูกค้ากับชุมสาย ให้ใหม่...แต่ไม่รับรองว่าจะดีขึ้นนะครับ..
การแก้ไขเบื้องต้นก็คือ รอให้แดดออก สายแห้ง ก็จะเป็นปกติ..(ตอบแบบกำปั้นทุบดิน)

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24548 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:00:21 AM »

เรียนท่านปฎิคมเสื้อแดงเพื่อทราบครับ

รบกวนช่วยสรุปรายชื่อผู้เข้าร่วมงานที่ยืนยัน 100% ด้วยครับว่ามีใครบ้าง ประเภท"สาว่า"ให้หยบไว้ก่อน

หากมาทีหลังได้ก็ถือเป็นเรื่องสไปรท์ เอ้ยย เซอร์ไพรส์ รวมถึงกำหนดการ เวลา และสถานที่ต่างๆที่ต้องเจอะเจอกัน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24549 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:06:26 AM »

สวัสดียามสายครับพี่น้องด้ามขวาน Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24550 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:09:42 AM »

โทรแจ้งผู้ดูแล TT&T ให้ตรวจสอบดูนะครับ

สาเหตุฝนตกหนักทำให้ ADSL ไม่เสถียร...เป็นไปได้ครับ
เพราะเมื่อฝนตก อากาศชื้น ทำให้สายเคเบิลที่ลากไปยังชุมสายชื้นไปด้วย
สัญญาณที่วิ่งผ่า่นสายเคเบิลอาจรั่วลงกราวด์(leak) สัญญาณที่ได้จึงมีการรบกวน
ทำให้มีการสะดุดอยู่เรื่อย ๆ ได้
      แต่ขอบอกนิดนึง แหะ ๆ อาการนี้เป็นอาการเสียที่แก้ไขได้ยาก นอกจากเปลี่ยน
สายเคเบิ้ล ระหว่างลูกค้ากับชุมสาย ให้ใหม่...แต่ไม่รับรองว่าจะดีขึ้นนะครับ..
การแก้ไขเบื้องต้นก็คือ รอให้แดดออก สายแห้ง ก็จะเป็นปกติ..(ตอบแบบกำปั้นทุบดิน)

รับทราบครับพี่....  เดี๋ยวต้องไปเจรจาผ่านน้องสาวของเจ้าหน้าที่ TT&T Cheesy

เรียนท่านปฎิคมเสื้อแดงเพื่อทราบครับ

รบกวนช่วยสรุปรายชื่อผู้เข้าร่วมงานที่ยืนยัน 100% ด้วยครับว่ามีใครบ้าง ประเภท"สาว่า"ให้หยบไว้ก่อน

หากมาทีหลังได้ก็ถือเป็นเรื่องสไปรท์ เอ้ยย เซอร์ไพรส์ รวมถึงกำหนดการ เวลา และสถานที่ต่างๆที่ต้องเจอะเจอกัน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่เข้มครับ  พี่ปูเรียก Grin

สวัสดียามสายครับพี่น้องด้ามขวาน Grin

สวัสดีครับผู้พันฯจอย Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24551 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:11:04 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับหลวง ........ วันหยุดยังตื่นเช้าอีก ...... งั้น บวกหนึ่ง ....... อิอิ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24552 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:19:10 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับหลวง ........ วันหยุดยังตื่นเช้าอีก ...... งั้น บวกหนึ่ง ....... อิอิ

นานๆได้นอนตื่นสายทีครับพี่ปู  Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #24553 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:59:44 AM »

สวัสดีครับทุกคน  เตรียมจัดของและอุปกรณ์กันแล้วรึยังครับ
นึกอะไรได้ก็วางรวมๆกันไว้น่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #24554 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:03:56 AM »

สวัสดีครับทุกคน  เตรียมจัดของและอุปกรณ์กันแล้วรึยังครับ
นึกอะไรได้ก็วางรวมๆกันไว้น่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

ที่บ้านผมไม่มีที่เดินแล้วครับ...ของวางเตรียมไว้เต็มเหม็ด.... แบร่
อีก 5 วันรอขนขึ้นรถ... Grin

หน้า: 1 ... 1634 1635 1636 [1637] 1638 1639 1640 ... 35779
  พิมพ์