เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:18:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1665 1666 1667 [1668] 1669 1670 1671 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25610059 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #25005 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:20:59 PM »

ขอบคุณครับน้าแพะ ........ เดี๋ยวจะร้องให้ฟังที่แค้มป์ ....... ถ้าเกิดร้องไม่ได้ก็จะร้องไห้แทน

จะคอยฟังวันเข้าแ้ค้มป์ คืนแห่งความสุข ที่ 27 ตค.นี้ ครับ...

สุดยอดครับพี่ตุ้ม ... เดี๋ยวผมจะเอาที่ครอบหูไปด้วย ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #25006 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:27:48 PM »

ว้า......

แต่ผมต้องฟังครับ....ว่าเพลงมันเป็นยังไง.....เกิดมาไม่เคยได้ยินเลยครับ....... Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25007 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:29:54 PM »

แหล่มเลยครับน้าตุ้ม ........ อะ อะ อะ ....... อย่าลืมที่ขอไว้นะครับ ......... มันส์ส์ส์ส์

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #25008 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:48:33 PM »

Winkของผมพร้อมแล้วครับ เต๊น ฟรายชีต นำมากองไว้ที่เดียวกันแล้ว สารเจ้า สารเหนียวก็ตักใส่ถุงกองตั้งไว้แล้วครับ เกียงก็แพ็กลงลังแล้วเป็นที่เรียบร้อย นิโกรเดินเล่นก็เอามากองตั้งไว้แล้วเช่นกัน เหลืออย่างเดียวอย่าลืมขนขึ้นรถแล้วกันครับ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #25009 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:57:56 PM »

Winkของผมพร้อมแล้วครับ เต๊น ฟรายชีต นำมากองไว้ที่เดียวกันแล้ว สารเจ้า สารเหนียวก็ตักใส่ถุงกองตั้งไว้แล้วครับ เกียงก็แพ็กลงลังแล้วเป็นที่เรียบร้อย นิโกรเดินเล่นก็เอามากองตั้งไว้แล้วเช่นกัน เหลืออย่างเดียวอย่าลืมขนขึ้นรถแล้วกันครับ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ท่านชายทรงพระรอบคอบจริงๆ อย่าลืมพาแม่เหล็กไปด้วยนะ จะมะค๋ะ ....  เยี่ยม

ส่วนกระหม่อม ต่อเช้าตอนหัวรุ่งเข้าไปใส่น้ำมันต่างประเทศให้เต็มถัง แล้วหลบมาซื้อบักกุ๊ดเต๊ ไปแช่แข็งไว้ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #25010 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:15:46 PM »

วันสุดท้ายให้คำตอบครับ ว่าคงมาร่วมร้องเพลงกับน้าหรอยสปาย ไม่ได้แล้วครับเพื่อนๆพี่ทุกท่าน

ทั้ง น้าเข้ม น้าแพะ น้าเอก ป๋าฮิม น้าปู ตาเบิ้ม น้ารูญ น้าโสภณ น้าตุ้ม น้าช่าง แล้วใครอีกล่ะ (ขอโทษ)

คงไม่ได้เจอกับขาใหญ๋ตะเกียงบานตาโจ้เลยซักที เนื่องจากท่านพ่อผม เข้าโรงพยาบาลด่วนจี๋

ถ่ายเป็นเลือดตลอดสองวัน อายุแปดสิบสามแล้วต้องทำใจครับ....นี่ก็เพิ่งกลับจาก รพ.ที่สระบุรี

วันเสาร์ต้องไปใหม่ คงจะนำเข้า กทม. ดีกว่า.... เศร้า เศร้า เศร้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #25011 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:18:58 PM »

วันสุดท้ายให้คำตอบครับ ว่าคงมาร่วมร้องเพลงกับน้าหรอยสปาย ไม่ได้แล้วครับเพื่อนๆพี่ทุกท่าน

ทั้ง น้าเข้ม น้าแพะ น้าเอก ป๋าฮิม น้าปู ตาเบิ้ม น้ารูญ น้าโสภณ น้าตุ้ม น้าช่าง แล้วใครอีกล่ะ (ขอโทษ)

คงไม่ได้เจอกับขาใหญ๋ตะเกียงบานตาโจ้เลยซักที เนื่องจากท่านพ่อผม เข้าโรงพยาบาลด่วนจี๋

ถ่ายเป็นเลือดตลอดสองวัน อายุแปดสิบสามแล้วต้องทำใจครับ....นี่ก็เพิ่งกลับจาก รพ.ที่สระบุรี

วันเสาร์ต้องไปใหม่ คงจะนำเข้า กทม. ดีกว่า.... เศร้า เศร้า เศร้า

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้คุณพ่อน้ารัตหายป่วยโดยไวนะครับ  Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #25012 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:22:13 PM »

พี่น้องครับ ...

เอาเพลงมาฝากครับ ฟังกี่ครั้งก็ไพเราะ  ถึงไม่ใช่ต้นฉบับก็แจ่มครับ เข้าบรรยากาศที่เราจะไปแค้มป์ ...  เยี่ยม

อรวี สัจจานนท์ เพชรน้ำหนึ่ง ชุดที่ ๖  ... http://superza.com/jukebox/play.php?id=11898

สบายดี .......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25013 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:24:28 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับลุงรัตต์ ขอให้คุณพ่อเป็นปกติโดยเร็วนะครับ ดูแลท่านใกล้ชิดหน่อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #25014 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:25:10 PM »

ไม่เป็นไรครับน้ารัตน์ ขุนเขายังอยู่ ไม่ต้องกลัวจะไม่ได้พบกันครับ ...  เยี่ยม

เอาใจช่วยน้ารัตน์ และขอให้คุณพ่อน้ารัตน์หายป่วยโดยเร็ววัน สุขภาพแข็งแรงเหมือนเดิมนะครับ น้ารัตน์พักผ่อนบ้างนะครับ ...

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #25015 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:28:22 PM »

ใข่นุ้ยเอ้ย สงสัยอดหล่าว อุตสาห์แกล้งบอกนายว่าจะไปตรวจงานที่ หาดใหญ่ นายว่าเออดี ถ้างั้นไปวันจันทร์แล้วกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/quote]

ปฏิวัติเพื่ออธิปไตยของตนเองจาก ผบ. ไม่สำเร็จก็บอกมาเถอะครับ  ไม่มีใครว่า  ไม่ต้องอ้างว่านาย  ทีมเสื้อแดงหลายคนที่ไม่โสดก็พยายามปฎิวัติหลายครั้งแล้วแต่ไม่เคยสำเร็จ คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]
ไม่มีบ้างก็แล้วไป คอยดูถ้ามีแล้วโดนบ้างจะหัวเราะให้ฟันโยกเลยใข่นุ้ย แลบลิ้น แลบลิ้น
[/quote]

พี่จอยครับ แค่ว่าทำท่ามี ตอนนี้ไข่เอียด เพิ่งย้ายกลับพัดลุง แต่ตกกลางคืน หวันเย็นก็ปิดโทสับนอนแล้วครับ เห็นว่ากลัว สาวโทเข้า และกลัวเพื่อนชวนออกนอกบ้าน

นี่แค่ขนาดทำท่าจะมีครับพี่ แล้วถ้ามีจริงหนาดใหน คิดดูเอาเอง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25016 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:29:28 PM »

น้ำลายหก.....สรุปรายการอาหารล่าสุดนะครับ.... น้ำลายหก

สำหรับพ่อครัว แม่ครัวทั้งหลาย ที่ต้องการร่วมรายการอาหารกรุณาแจ้งรายการอาหารได้เลยนะครับ

ว่าแต่ละคนจะร่วมรายการไรบ้าง เช่นพี่หรอย นำเสนอ สปาย ฯ

เดี๋ยวไม่ใช่ไร ไม่ได้บอกกัน ตอนถึงเวลาวันชุมนุมแล้วอาจเกิดรายการอาหารชนกันน่ะครับ....

เขือเข้ม มี 1 รายการใหญ่ ๆ 1 รายการครับ..และรายการอื่นๆ อีก (ให้เจ้าตัวมาบอกดีกว่า หรือว่าเปิดตัวในวันงานเลยทีเดียว
            แต่รับรองไม่มีใครเหมือน และไม่เหมือนใคร  อลังการครับ)ตัวหัน เครื่องใน ผัดตะไคร้พริกไทยดำ อิๆ
            อ้อ....เขือเข้มแจ้งมาว่า รายการนี้ใครไม่พกมีดมาอดกินครับ..... Grin
            -น้ำขวดอัดลม เดี๋ยวผมจะจัดหาไปบางส่วน เป็นเครื่องดื่มส่วนกลาง สำหรับเด็กๆ และท่านที่ไม่ดื่ม แอลกอฮอล์
            วอสก้า ไปเพิ่มอีกขวดครับ รวมกับที่กระจงให้มา เป็นของส่วนตัว ก็จะพาไปงาน จะทำเป็น เวลคัม ดริ้งค์ ให้ตอนบ่ายแก่ๆ
            ที่ขบวนลูกเขือ ถึงงาน
            -และจะหาอาหารเช้าส่วนกลาง บางส่วนไปให้ พวก ใส้กรอก เบกอน ขนมปัง

ผมเขือตุ้ม - ใส้กรอกอีสานทอด (รายการเขือแพะขอมา)
               - ลูกชิ้นปลาลวก (อิ อิ อันนี้ง่ายดี ฮี่....  คิก คิก    Cheesy
               - เช่นเดิมครับ ข้าวต้มมื้อดึก(ข้าวต้มซี่โครงหมู)
     มื้อเช้า - โรตีจิ้มนมคร๊าบ..

เขือหรอย.....สปายแดงดำเหมือนเดิมหรือปล่าวครับ  มีอาหารอีสาน และนึ่งข้าวเหนียวด้วยไหมครับ

แพะป่า        ถ้าไม่ผิดพลาดด้วยประการใด.........ก็คงจะเป็นเหลนของตุ๊กเข้ตามที่เจ้าครูไขประสานมาจากพี่่เล็ก...........
                  แล้วก่ากับแกล้มกินเล่นๆกับเหล้าอีกซักอย่างสองอย่าง ขอรับครับผม

แพะเมือง    ...บักกุดเต๊ จากร้านอ้วนบักกุดเต๊ ไปด้วยนะครับ

เขือป๋าฮิม      ไก่จ๊อ  น้ำดื่ม มาม่ากล่องหนึง

เขือดา glock17   เดี๋ยวผมแจมคั่วกลิ้งเด็กเต๊ปสักหม้อ ให้หมีน้อยซื้อหมูไว้ให้ (ถ้าไม่ลืมเครื่องแกงไว้ถานีนะ อิอิ)
                   จะมีใครกล้าลองไหมนี้ เผ็ดเหาะเลยนิ
                   ( เขือเข้ม = ว่าแต่ว่ามีอุปกรณืปรุงหรือเปล่าละลูกเขือดา 55+ มิใช่ว่ามีแต่เนื้อกับเครื่องแกง แล้วมันจะเป็นคั่วกลิ้งขึ้นมาได้น๊ะ)

เขือเอก   ผมเอาของที่ซื้อง่ายแถวๆเซเว่นใกล้ๆบ้านพัก ประเภทบรรจุขวด จะได้ไม่หก
              น้ำอัดลม ขนาดขวดลิตร (โค็ก แฟนต้า)
              อื่นๆ ยังนึกไม่ออกค่อยไปหยิบๆ เอาตอนนั้น

ชายเจษฏ์  ข้าวหอมมะลิชั้น 1  ข้าวเหนียว(รอคำตอบอยู่ครับ)พี่หรอย ยืนยันหน่อยคร๊าบ...

เขือเบญ   ปลาหมึก....(   ......  ใครอาสาไปรับมั่งครับ.....ถ้าไม่มีใครไปรับ เขือเบญต้องรับผิดชอบ   มาส่งให้ที่แค้มป์ในตอนค่ำ
               วันเสาร์ด้วยนะครับ)

เขือชัช     ผมเอาเม็ดมะม่วงไป 1 โล และพวกน้ำแล้วกันครับ

หน.หมู่.....ไก่อีกหรือปล่าวครับ.... Grin  คิก คิก   คิก คิก

ท่านอื่น ขนม น้ำขวด  น้ำแข็ง  น้ำดื่ม....ฯลฯ ลงชือได้เลยครับ..

สำหรับน้ำแดงผู้ใหญ่ ใครถนัดอะไรพาอันนั้นไปนะครับ...(คอนเซ็พเดิม) ไม่เป็นไรอยู่แล้วไม่ต้องกลัวมั่ว เพราะใครกินใครชงเอง.. Cheesy

รายการเครื่องดื่ม ผู้ใหญครับ่

เขือเข้ม      น้ำขวดอัดลม เดี๋ยวผมจะจัดหาไปบางส่วน เป็นเครื่องดื่มส่วนกลาง สำหรับเด็กๆ และท่านที่ไม่ดื่ม แอลกอฮอล์
                 วอสก้า ไปเพิ่มอีกขวดครับ รวมกับที่กระจงให้มา เป็นของส่วนตัว ก็จะพาไปงาน จะทำเป็น เวลคัม ดริ้งค์ ให้ตอนบ่ายแก่ๆ
                 ที่ขบวนลูกเขือ ถึงงาน

เขือป๋าฮิม    100ท่อ ขวด ลุงแจ็คครึ่งขวดครับ

แพะเมือง     ผมคงเอาโซดา 1 แพ็ก คนเสื้อแดงเดินเล่น 1 ลิตรครับ

เขือจง        ดำ 1 ขวด (เขือเบิ้ล ช่วยแจ้งอีกทีนะครับ)

ชายเจษฎ์   นิโกรเดินเล่นอีก 2 ขวดลิตรครับ

เขือเอก      เห็นเปรย ๆ ไม่ทราบจัดอะไรไปครับ...น้ำอัดลม ขนาดขวดลิตร (โค็ก แฟนต้า)

เขือเบิ้ล     ผมรับโซดา 1 แพ็คดีกว่าครับ

เขือทหารโจ   2 ขวดครับ...(สั่งชีวาสจากดิวตี้ฟรีมาแล้วสองขวด ถ้าได้ทันเย็นนี้จาได้เปิดทันคืนวันศุกร์ครับ อิอิ)   

เขือตุ้ม      100 ท่อ 1 ขวด โซดา 1  แพค  น้ำแข็ง 1 ติก ครับ

ผมอาจมีลืมหรือล่อง ๆ ไปบ้าง ช่วยเสริมให้ด้วยนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2007, 04:54:42 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25017 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:30:54 PM »

รับทราบครับ......ขอให้คุณพ่อ หายป่วย ร่างกายแข็งแรง ไว ๆ นะครับ....

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #25018 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:31:51 PM »

เขือเอกครับ ครั้งนี้ถ้าฝนหยุดจะมีล่องเก่งหรือเปล่า หรือว่าน้ำเยอะไปอันตราย ช่วยอธิบายทีตะ  Grin
ถ้าไม่มีสถาการณ์ที่อาจจะทำให้เกิดน้ำป่าไหลหลากในพื้นที่จนอาจจะไม่ปลอดภัย อย่างไงก็ล่องครับ อีกกลุ่มหนึ่งมีหมอ พยาบาลจากภาคสูติไปสิบหวาคน

พอดีเลย จะได้ให้ลุงชัช ลุงปู ไข่นุ้ย ฝากท้องเสียเลย คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #25019 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 04:33:30 PM »

เขือเอกครับ ครั้งนี้ถ้าฝนหยุดจะมีล่องเก่งหรือเปล่า หรือว่าน้ำเยอะไปอันตราย ช่วยอธิบายทีตะ  Grin
ถ้าไม่มีสถาการณ์ที่อาจจะทำให้เกิดน้ำป่าไหลหลากในพื้นที่จนอาจจะไม่ปลอดภัย อย่างไงก็ล่องครับ อีกกลุ่มหนึ่งมีหมอ พยาบาลจากภาคสูติไปสิบหวาคน

พอดีเลย จะได้ให้ลุงชัช ลุงปู ไข่นุ้ย ฝากท้องเสียเลย คริๆ

ฝากท้อง หรือ ฝากให้ท้องครับเขือหมอเข้ม... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 1665 1666 1667 [1668] 1669 1670 1671 ... 35779
  พิมพ์