เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:32:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1721 1722 1723 [1724] 1725 1726 1727 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25590002 ครั้ง)
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #25845 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 09:59:47 AM »

เตรียมพร้อม.... เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:13:31 AM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #25846 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:12:49 AM »

หลังจากที่น้องโมโน และ ลุงบุญ  พายเรือล่องแก่งไปบุกเบิกเส้นทางใหม่ จนเกือบออกทะเล  เลยทำให้น้องโมโนติดลุงบุญไปเลย

ช่างภาพ กับ นางแบบ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25847 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:15:41 AM »

ลุงบุญประสบการณ์สูง  ทำให้น้องโมโนติดได้

พี่ปูพยายามเป็นปีแล้ว น้องก็ยังไม่ยอมยิ้มให้เลย ...... แหะ แหะ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25848 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:24:18 AM »

วันนี้เปิดเรียนวันแรก  ดีใจจังนักเรียนหลาย ๆ คนจำได้เข้ามาสวัสดีทักทาย  แต่นักเรียนบางคนครูจำชื่อไม่ได้ จำได้แต่หน้า เพราะสองปีแล้วที่จากที่นี่ไป....  เห็นไหมบอกแล้วว่าตอนอยู่ต่างประเทศ กับ ในประเทศไทย ครูไข่นุ้ย คนละเวอร์ชั่นกัน....
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #25849 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:27:56 AM »

ชั้นใหนครับครู

ชั้นล่างสุด "ข้าว"

ถัดขึ้นมา เป็น "แกง"

อีกชั้น ไม่ผัดๆก็ทอดๆ หรือน้ำชุบ

บนสุดก็จะเป็นนุ๋มหวาน ไม่ก็ ผลไม้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25850 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:32:02 AM »

วันนี้เปิดเรียนวันแรก  ดีใจจังนักเรียนหลาย ๆ คนจำได้เข้ามาสวัสดีทักทาย  แต่นักเรียนบางคนครูจำชื่อไม่ได้ จำได้แต่หน้า เพราะสองปีแล้วที่จากที่นี่ไป....  เห็นไหมบอกแล้วว่าตอนอยู่ต่างประเทศ กับ ในประเทศไทย ครูไข่นุ้ย คนละเวอร์ชั่นกัน....
ลุกเขือใหน ที่อุปกรณ์แค้มป์ ยังมีไม่ครบ ก็เตรียมจัดหาครับ หากจะให้ผมนำทางอีก คริๆ

รับประกันได้ว่า ไม่มีทางที่ผมจะนำท่านไปที่สบายๆ เพราะผมถือคติ "อยากสบาย ให้นอนอยู่บ้าน" 55+

ทริปต่อไป ก็คาดว่าประมาณ เด็กปิดเทอมใหญ่ครับ ราวๆเดือนเมษา อิๆ

ว่าอิไม่วางแผนแล้ว มีรีเควสเยอะครับ

คราวนี้จะเป็นแค้มปิ้ง แบบคาร์แค้มป์ เหมือนเดิม เดี๋ยวต้องจัดเสาะหาสถานที่ก่อน เอาแบบที่ว่า รถสมาชิกทุกแบบ สามารถไปได้ หากเส้นทางแบบ ออฟโรด ก็สงสารท่านที่ใช้รถเก๋งครับ เดี๋ยวเข้มจัดให้

ครั้งนี้ทุกครัวครอบ จะได้ใช้ชีวิต เอ้าดอร์ กันแบบเต็มๆ หุงข้าวกินเอง ทำกับข้าวกินเอง พอประมาณกินหมดในครอบครัว (ไม่เผื่อพวกมดมอดทั้งหลาย 55+) สุกก็กินสุก ดิบก็กินแบบดิบๆ แฉะ ก็ต้องกินแบบแฉะ คริๆ ลุงแพะไม้ใผ่หมดหน้าที่อิๆ ไม่ทำอาหารส่วนกลางแล้ว ต้องเปลี่ยนรูปแบบมั่ง

ทริปที่ผ่านๆมา ดีใจ สุขใจ สบายใจ มากๆ ที่พวกเราได้สนุกสนานกัน เด็กๆได้มีสังคม ได้เรียนรู้ อีกหลายๆเรื่องราวที่ไม่มีในห้องเรียนของเขา น้ำใจไมตรี ของพวกเรา มากมายสุดคณานับ

สำหรับผมดีใจมากๆที่ได้รู้จักกับเพื่อนในกลุ่ม ทุกท่านครับ

ดูแล้วว่า ถ้าไม่มีลูกบ้า เข้ากลุ่มนี้ไม่ได้แน่นอน คริๆ

บางท่านมาเกือบ 1000 กิโลเมตร มาทำไม ?

บางท่านก็ฝ่าดงปืน ดงเรือใบมา มาทำไม ?

บางท่านก็ลางาน แลกเวรกะเพื่อน มาทำไม ?

บางท่านก็ยอมทิ้งงานทิ้งการ ทิ้งมาทำไม ?

ผมไม่อยากทราบคำตอบ แต่พอจะรู้ได้ ว่าทำไม ท่านจึงมา

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ที่นำความสนุกสนาน และสิ่งดีๆ มามอบแด่กัน ครับ

บางท่านก็ลักเบี้ยเมียมา  ลักมาทำไม ?

คิ คิ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #25851 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:32:56 AM »

เวอร์ชั่นไหนก๊าบบบบบบบบ.........หมูกรอบโกลค หรือ หมูสามชั้นป้าตต้าห์ลุง หรือก๊าบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #25852 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:39:03 AM »

ลุงบุญประสบการณ์สูง  ทำให้น้องโมโนติดได้

พี่ปูพยายามเป็นปีแล้ว น้องก็ยังไม่ยอมยิ้มให้เลย ...... แหะ แหะ

Grin Grin  ทริปนี้ลุงปูก็เกือบได้ใจน้องโมโนแล้วครับ   แต่โดนลุงบุญตัดหน้าไปซะก่อน Grin  ทริปหน้าคงต้องลองใหม่ครับ  หลงรัก อาจจะได้เห็นมากกว่ารอยยิ้มครับ

และแล้วผัดเผ็ดกระรอกของทีมงานเรา  ก็เป็นเมนูเด็ดขึ้นเหลาจนได้  น้ำลายหก   น้ำลายหก เยี่ยม

คดห่อขึ้นไปกินกันบนเหลาครับ  คิก คิก คิก คิก เยี่ยม

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25853 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:43:15 AM »

ไม่ได้มีประสพการณ์อะไรครับ หลานเขาน่ารักและเราก็รู้สึกรักเขาจริงๆ น้องโมโนเขาคงรู้สึกได้
 Grinผมยืมคอมคุณเสือใช้ คอมผมยังต่อเน็ตได้ไม่ถนัดนัก ใว้แก้ไขได้เรียบร้อยแล้วค่อยนำรูปที่มีมาโพสนะครับ
                                                                      บุญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:45:39 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #25854 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:43:54 AM »

พี่ตุ้มครับ ...
ถ่ายรูปได้สวยมากครับ และที่สำคัญ
บรรยายภาพได้เยี่ยม สุดยอดครับ ... 
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ.....ฮี่.....หน้าบานเลย

อะแอ่ม.....

อะไรติดคอครับครู..... Grin

ก็มาบอกขอบคุณอีกครั้งนะครับครูเบิ้ล ที่ได้ช่วยถ่ายภาพด้วยความเต็มใจแกมถูกบังคับ
บริเวณแค้มป์ในช่วงหัวค่ำ และตอนกลางคืน เยี่ยม

สวัสดีทุกท่านครับ.....ใกล้เที่ยงแล้ว... น้ำลายหก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25855 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:44:57 AM »

หัวหมู่เข้ม หน้าโหด อารมณ์ศิลป์(ฉายาใหม่)

เอ้ยๆๆ ผิดตำแหน่งแล้ว เจ้าดา เดี๋ยวฉันโดน สั่งห้ามเดินผ่านโรงพักเหมือนเจ้าไข่นุ้ย น๊ะเว้ย เปลี่ยนๆๆๆ

วู้ไข่นุ้ยช่วยพี่ที

ไม่ว่าง....   คดีเยอะแล้ว.....  คดีห้ามเดินผ่านโรงพักของผมเพิ่งเสร็จ     คดีนี้ลุงเข้มรับไปต้า.....
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #25856 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:55:02 AM »

วอดก้า  ที่โดนเวียนเทียนคืนนั้น โดยมีครูเบิ้ลเป็นธุระ พาเวียน  ...ทำให้หลายๆท่าน มีสีหน้าและแววตาเปลี่ยนไป  คิก คิก คิก คิก

นี่พี่แป้ว   โดนนับ 8 แล้วครับ ขำก๊าก

นี่ลุงปูกับลุงตุ้ม  หวานเยิ้มเชียว   คิก คิก คิก คิก

นี่ตาหานโจก็ทำท่า ปลือๆแล้ว  จะ TKO  อยู่แล้ว

นี่ลุงบุญ

นี่ลุงหรอย  กับ น้าเบิ้ม   เริ่มเคลิ้ม

นี่ลุงแพะกับหัวหมู่   ยังสู้  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2007, 11:00:04 AM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25857 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:57:18 AM »

หลงรักน่าสนุกจังครับ  กิ๊วก๊าว

ตั้งแต่ม่ายมีแฟน ไม่ค่อยได้เข้าโรงหนัง ต้องคอยดูหนังแผ่นครับ อิอิ  ยิ้มีเลศนัย

ไซรอ่ะ   คนเท่พามาหนก่อนทุ่มแล้วหล่าวเหอ....

แก็ง แก็ง แก็ง แก๊งงงงงงงงงง.........ตีฮ้อกหั้วช้าวช้าวแหล่วขรับผี่หน่องดามฝาน นะขอหรับขรับโผม.........

หัวช้าวนี้ปร้านี้ฝนต๋อกซ้อกซ้อกแซกแซก........ดายของแปร๊บแหล่วหล่าว หว่าอิออกไปถีบไป่เข่ห์รถเสื๊อภูเข๊าห้ายด้าย

เหงื๊อซักส้องส้ามเหงื๊อ หลั๊งจากเท่ห์หล้อบมาจากฮานโลกเขือโหลกเท่ห์ตูลมา....สาสาหว่าอิหม้ดสิทธิ์แหล่วหล่าว.....

ช่ายหม่าย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เกลี้ยดเธ่อเท่ห์ขี้ฮ่อกฉาน.........เอ๋ยติดพันครับพี่

น้อง  Tongue Tongue Tongue Tongue ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SONG    : ตีสองหน้า
                 ARTIST :  แสตมป์

http://www.mobmib.com/lisen_song.php?id_song=794

http://www.ijigg.com/songs/V2C0EG0P0

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ทำเป็นอ้อร้อ   ถึงจะอ้อร้อก่าอ้อร้อม้ายดก  เพราะอ้อร้อโย๋เท่เริน   ก๊ากกกกกกกกกกกกก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #25858 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 11:00:33 AM »

เห็นรูปพี่แป้วแล้วฮาสุดๆ ใจหนึ่งก็เป็นห่วงกลัวกลับไม่ถึงบ้าน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #25859 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 11:03:52 AM »

หลงรักน่าสนุกจังครับ  กิ๊วก๊าว

ตั้งแต่ม่ายมีแฟน ไม่ค่อยได้เข้าโรงหนัง ต้องคอยดูหนังแผ่นครับ อิอิ  ยิ้มีเลศนัย

ไซรอ่ะ   คนเท่พามาหนก่อนทุ่มแล้วหล่าวเหอ....

แก็ง แก็ง แก็ง แก๊งงงงงงงงงง.........ตีฮ้อกหั้วช้าวช้าวแหล่วขรับผี่หน่องดามฝาน นะขอหรับขรับโผม.........

หัวช้าวนี้ปร้านี้ฝนต๋อกซ้อกซ้อกแซกแซก........ดายของแปร๊บแหล่วหล่าว หว่าอิออกไปถีบไป่เข่ห์รถเสื๊อภูเข๊าห้ายด้าย

เหงื๊อซักส้องส้ามเหงื๊อ หลั๊งจากเท่ห์หล้อบมาจากฮานโลกเขือโหลกเท่ห์ตูลมา....สาสาหว่าอิหม้ดสิทธิ์แหล่วหล่าว.....

ช่ายหม่าย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เกลี้ยดเธ่อเท่ห์ขี้ฮ่อกฉาน.........เอ๋ยติดพันครับพี่

น้อง  Tongue Tongue Tongue Tongue ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SONG    : ตีสองหน้า
                 ARTIST :  แสตมป์

http://www.mobmib.com/lisen_song.php?id_song=794

http://www.ijigg.com/songs/V2C0EG0P0

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ทำเป็นอ้อร้อ   ถึงจะอ้อร้อก่าอ้อร้อม้ายดก  เพราะอ้อร้อโย๋เท่เริน   ก๊ากกกกกกกกกกกกก

แป๋ววววววววว.........แตก่ายังดี๋หวีโหม๋ฝัดด๊องเปล้าเปล้า ก่าแหล่วกันอะ พี่น้อง ก๊ากกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2007, 11:09:49 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หน้า: 1 ... 1721 1722 1723 [1724] 1725 1726 1727 ... 35779
  พิมพ์