เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:19:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1735 1736 1737 [1738] 1739 1740 1741 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25576115 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #26055 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:47:08 PM »

พี่น้องครับ ...

วันไปแค้มป์มัวแต่ห่วงกินกับเมา เลยไม่ค่อยได้โม้กันเลยครับ ...

อยากถามว่า เตาที่เอาไปใช้กัน หลังจากการใช้งานจริงแล้วเป็นอย่างไรบ้าง ดูๆแล้วรุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ ...

ของผมตอนนี้รอให้น้องส่งรุ่นนี้มาให้ครับ ..

สบายดี .......

เจ้าตัวทีผมกับน้องไผ่ใช้นะครับ
Coleman 550B ความรู้สึกผมว่าความร้อนที่สามารถใช้งานได้เหมาะสำหรับเป็นการตั้งแค้มป์เล็ก ๆ 
สำหรับทำอาหารกินกันสอง สาม คน เช่นหุงข้าวหม้อเล็ก ๆ ต้มน้ำชงกาแฟ อะไรพวกนี้แหละครับ... Sad
เติมน้ำมัน 1 ครั้ง เปิดเต็มที่ ใช้ได้นานประมาณ 1 ชั่วโมง

ถ้าต้องการทำปริมาณมาก ๆ สำหรับสี่คนขึ้นไป ก็ แบบปิคนิคกะปุ๊กลุ๊ก ที่เขือเข้มใช้นั่นแหละครับ... Grin
แต่ดูภาพลักษณ์ไม่ไม่ขลัง(ไม่เท่ห์)ในเวลาเข้าแค้มป์ใช่ไหมครับ Undecided....
พวกเตาแก๊สแพ้ความสูง....เวลาใช้ในที่บริเวณความกดอากาศต่ำก็จะทำให้แก๊สหมดเร็วกว่าปกติ..

ส่วนเตาฟู่แบบใช้น้ำมันก๊าด ลอง ๆ แล้วจากที่ตาโจ้หยิบมาให้ใช้ในวันเข้าแค้มป์นั้น ผมก็ว่าโอเคครับ..
ดีกว่าตัวใช้เบนซินที่ผมใช้อยู่... Grin

คุณแพะได้มาแล้วลองมาต้มน้ำ 1 ลิตร แล้วจับเวลาว่าใช้เวลาเท่าไหร่ดูนะครับ....

แต่โดยเหตุผลส่วนตัวผม  ผมไม่ชอบกลิ่นน้ำมันก๊าด  ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรที่ใช้เชื้อเพลิงเป็นน้ำมันก๊าดเลยซักอัน
ไม่ว่าเกียงหรือว่าเตา.... Grin

ยินดีกับเตาลูกใหม่ตัวแรกนะครับ Grin หวังว่าคงมีลูกต่อไปตามมาอีกไม่ช้า.. Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26056 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:50:38 PM »

ของไฮเทคทั้งน้าน ....... ของเราเล่นปิคนิคหนวยเท่ายักษ์ติดรถเลย ...... อิ อิ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #26057 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:53:02 PM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

รายงานตัวจาก เกาะลาบวน มาเลเซีย ได้เวลา เบียร์ หกกระป๋องร้อยบาทแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26058 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:54:13 PM »

ฝนกระหน่ำอีกแล้ว ขอต้อนรับน้าเข้มสู่อันดามันครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #26059 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:57:46 PM »

พี่น้องครับ ...

วันไปแค้มป์มัวแต่ห่วงกินกับเมา เลยไม่ค่อยได้โม้กันเลยครับ ...

อยากถามว่า เตาที่เอาไปใช้กัน หลังจากการใช้งานจริงแล้วเป็นอย่างไรบ้าง ดูๆแล้วรุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ ...

ของผมตอนนี้รอให้น้องส่งรุ่นนี้มาให้ครับ ..

สบายดี .......

เจ้าตัวทีผมกับน้องไผ่ใช้นะครับ
Coleman 550B ความรู้สึกผมว่าความร้อนที่สามารถใช้งานได้เหมาะสำหรับเป็นการตั้งแค้มป์เล็ก ๆ 
สำหรับทำอาหารกินกันสอง สาม คน เช่นหุงข้าวหม้อเล็ก ๆ ต้มน้ำชงกาแฟ อะไรพวกนี้แหละครับ... Sad
เติมน้ำมัน 1 ครั้ง เปิดเต็มที่ ใช้ได้นานประมาณ 1 ชั่วโมง

ถ้าต้องการทำปริมาณมาก ๆ สำหรับสี่คนขึ้นไป ก็ แบบปิคนิคกะปุ๊กลุ๊ก ที่เขือเข้มใช้นั่นแหละครับ... Grin
แต่ดูภาพลักษณ์ไม่ไม่ขลัง(ไม่เท่ห์)ในเวลาเข้าแค้มป์ใช่ไหมครับ Undecided....
พวกเตาแก๊สแพ้ความสูง....เวลาใช้ในที่บริเวณความกดอากาศต่ำก็จะทำให้แก๊สหมดเร็วกว่าปกติ..

ส่วนเตาฟู่แบบใช้น้ำมันก๊าด ลอง ๆ แล้วจากที่ตาโจ้หยิบมาให้ใช้ในวันเข้าแค้มป์นั้น ผมก็ว่าโอเคครับ..
ดีกว่าตัวใช้เบนซินที่ผมใช้อยู่... Grin

คุณแพะได้มาแล้วลองมาต้มน้ำ 1 ลิตร แล้วจับเวลาว่าใช้เวลาเท่าไหร่ดูนะครับ....

แต่โดยเหตุผลส่วนตัวผม  ผมไม่ชอบกลิ่นน้ำมันก๊าด  ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรที่ใช้เชื้อเพลิงเป็นน้ำมันก๊าดเลยซักอัน
ไม่ว่าเกียงหรือว่าเตา.... Grin

ยินดีกับเตาลูกใหม่ตัวแรกนะครับ Grin หวังว่าคงมีลูกต่อไปตามมาอีกไม่ช้า.. Grin

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม ... เราเข้าแค้มป์กันหลายครั้งแต่ไม่ได้ค่อยได้คุยกันเลยนะครับ หรือว่าคุยแต่พวกที่ไม่มีก็ไปเมาอยู่ ..  อ๋อย

ตัวเตาของผมคงเอาไว้ใช้ตัวเดียวพอครับพี่ตุ้ม เป็นของเก่าถังทองเหลือง แต่น้องบอกสภาพดี แกแบ่งให้ผมมาใช้นะครับ ...  เยี่ยม

ราคาสามพันกลางครับ รวมขวดน้ำมันอะไรด้วยไม่รู้ เห็นบอกว่าเวลาเอาแค้มป์มันดูเท่นะครับ ได้ของจะลองทำตามพี่ตุ้มบอกครับ ..  เยี่ยม

ปล. - รุ่นนี้เห็นว่าใช้ก็ได้สะสมก็ดีนะครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #26060 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:04:18 PM »

ขากลับจากแค้มป์ น้ำมันก๊าดหก(ไม่ยอมเทออก)หอมทั้งรถเลย อ๋อย อ๋อย

ว่าแต่รูปเตาฟู่น้ำมันก๊าดตอนปฏิบัติหน้าที่ต้มลูกชิ้นที่พี่ตุ้มมี'เปล่าช่วยลงรูป(โชว์)ให้ดูหน่อยจิ Cool

Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #26061 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:11:27 PM »

บทความจากคุณหนูแล ...

"เจ้าคอปเตอร์"

นี่แหละครับ โฉมหน้าเจ้าคอปเตอร์ของผม ดูหล่อไหมครับ

เพื่อนๆร่วมกันให้สมญานามนี้ แก่เจ้าเตา Svea123 ทันทีที่ผมจุดเตาติดเรียบร้อย เพราะเสียงไอน้ำมันเบนซิน
ที่ถูกฉีดออกมาจากหัวเตาแล้วสันดาปเกิดเป็นพลังงานความร้อนและพลังงานเสียง "บึบ บึบ บึบ..." อย่างเป็น
จังหวะทำให้ฟังคล้ายกับเสียงใบพัดของเฮลิคอปเตอร์แหวกอากาศ เรียกว่าถ้าคอหนังสมครามหากมาได้ยินเสียง
เจ้าคอปเตอร์แล้วรับรองชวนให้นึกถึงฉากเริ่มต้นของหนังเรื่อง Apocalypse Now เลยละครับ

หลักการทำงานของเจ้าคอปเตอร์ก็เหมือนกับเตารัสเซียทุกประการ แต่การออกแบบเตานั้นออกจะท้าทายกว่าเตา
รัสเซีย(หรือ Optimus8R) มาก ในขณะที่เตารัสเซียนั้นทำการแยกถังน้ำมันออกห่างจากหัวเตาแถมยังมีแผ่นโลหะ
ทำหน้าที่เป็นฉากกั้นความร้อนไม่ให้เปลวไฟจากหัวเตาลามเลียมาโดนถัง แต่เจ้า SVEA123 กลับใช้ถังน้ำมันทำ
หน้าที่เป็นถ้วยอุ่นน้ำมัน!! โดยออกแบบให้หัวเตานั้นติดตั้งอยู่กลางด้านบนถังน้ำมันและถังบริเวณรอบหัวเตาเป็น
แอ่งเว้าลงไปเพื่อทำหน้าที่เหมือนเป็นถ้วยใส่แอลกอฮอล์ในการอุ่นน้ำมันเบนซินให้ร้อน(ในต่างประเทศใช้เจลแอล
กอฮอล์บรรจุในหลอดยาสีฟัน)  นั่นก็หมายความว่าเวลาจุดแอลกอฮอล์อุ่นน้ำมันก็ทำการจุดไฟอยู่บนถังน้ำมัน
เบนซินนั้นเอง!! ดังนั้นก่อนที่ท่านคิดจะจุดเจ้าSVEA123 โปรดแน่ใจว่าฝาถังน้ำมันได้ปิดสนิทเรียบร้อยแล้ว ไม่เช่น
นั้นอาจจะโดนข้อหาเผาป่าโดยไม่เจตนาจากเจ้าหน้าที่ป่าไม้ได้.. เหอะ เหอะ...

การออกแบบตามแนวคิด KISS ของเจ้า SVEA123

หนูเลเขียนไปเหมือนกับเจ้าเตา SVEA123 นี้ดูจะไม่ปลอดภัยเอาเสียเลย แต่ถ้าออกแบบไม่ปลอดภัยและไม่เจ๋ง
จริงแล้วละก้อ รับรองเจ้า SVEA ก็หอบเสื่อกลับบ้านไปนานแล้วครับ ข้อดีของการที่ให้ถังน้ำมันอยู่ติดกับหัวเตาคือ
ความเสถียรของเตาที่สูงในขณะที่ทำการหรี่ไฟ เจ้าความเสถียรของเตา SVEA123 นี้ทำให้มันไปกินรวบเตาสนาม
ตัวอื่นๆ เมื่อนำไปใช้บนยอดดอยสูงๆที่พวกนักปีนเขาชอบไปพิชิตกัน และจำนวนชิ้นส่วนที่น้อยกว่าก็เป็นไปตาม
หลักการ "KISS- Keep It Simple, Sweetheart!!" หรือง่ายๆแต่ใช้งานได้ดี สิ่งที่ตามมาก็คือความทนทานที่มาก
กว่า (เพราะมีชิ้นส่วนน้อยกว่า) และต้นทุนการผลิตที่ต่ำกว่านั่นเองครับ

วัสดุทำจากทองเหลือง และอลูมิเนียมเกือบทั้งหมดทำให้ SVEA123 อายุยืน

จุดเด่นอีกประการหนึ่งของเจ้า SVEA123 คือส่วนประกอบหลักของเตาทั้งหมดทำมาจากโลหะปลอดสนิม จะเรียก
ว่าเกือบจะเป็นเตา Marine type Stove ก็ได้ครับ โดยชิ้นส่วนเตาและที่บังลม(ซึ่งมี 3 ขาหมุนออกมาทำหน้าที่เป็น
ขาตั้งหม้อ)ทำด้วยทองเหลือง ส่วนฝาครอบเตาซึ่งเอามาต่อด้ามก็แปลงกายเป็นหม้อใบขนาดจิ๋ว (ไม่พอเอาไป
ทำบะหมี่กลางดงหรอกครับ พอแค่ต้มน้ำทำกาแฟ 1 แก้ว) ก็ทำด้วยอลูมิเนียม สำหรับก้านต่อวาล์วปรับไฟและ
ขาวางหม้อนั้นทำด้วยเหล็กที่มีส่วนผสมต้านสนิม (แต่ถ้าโดนน้ำเกลือก็คงไม่รอด)ซึ่งก็ทนทายาดพอสมควร ดังนั้น
จึงไม่แปลกที่นักแค้มปิ้งหรือนักตกปลาในต่างประเทศหลายคนที่ยังคงใช้เตา SVEA123 มรดกจากปู่หรือพ่อกัน
อยู่ในขณะที่เตาสนามน้ำมันเบนซินตัวอื่นๆที่ส่วนประกอบของเตาทำมาจากเหล็กหรือสังกะสีจึงไม่ค่อยจะสืบทอด
มาถึงลูกหลานสักเท่าไร 

ด้วยความสูงของเตา+หม้อเพียง 5 นิ้ว ทำให้ SVEA123 ถูกจัดเป็น"เตาจิ๋ว แต่แจ๋ว"ครับ

จุดเด่นประการสุดท้ายของ SVEA123 คือขนาดที่เล็กกระทัดรัดมากเมื่อเทียบกับเตาน้ำมันสนามในอดีต-ปัจจุบัน
แต่หนูเลไม่ได้บอกว่าเจ้า SVEA123 เนี่ยตัวเล็กสุดนะครับ เดี๋ยวจะโดนเซียนนักสะสมเตาค้อนเอาได้ เพียงแต่
เจ้าเตาน้ำมันสนาม "จิ๋ว"ตัวอื่นยังไม่ "แจ๋ว"พอ ด้วยเหตุนี้เจ้า SVEA จึงได้ครองความเก๋าอยู่ได้จนถึงวันนี้

เก่าไป-ใหม่มา

แน่นอนครับว่าเจ้า SVEA123 ก็หนีไม่พ้นสัจธรรมของการ "เกิด-เสื่อม-สูญ" ไม่แตกต่างจากสิ่งอื่นๆในโลกนี้ 
ในขณะที่เตาน้ำมันแยกถังรุ่นใหม่ๆซึ่งเป็นเตาสารพัดเขมือบ (Muti-fuel)  ช่วยให้นักเดินทางอาชีพตัดความกังวล
ในเรื่องประเภทเชื้อเพลิงที่ต้องไปหาเอาดาบหน้า หรือความง่ายดายในการใช้งานของเตาแก๊สสนาม ทำให้นัก
เดินทางเริ่มหมดความนิยมเตาน้ำมันเบนซินสนาม ส่งผลให้บริษัท SVEA จำต้องปิดกิจการลงและขายตราสินค้า
พร้อมลิขสิทธ์การผลิต SVEA123R ให้แก่ บริษัท Optimus ซึ่งเป็นคู่แข่งสัญชาติเดียวกันไป ตอนนี้ SVEA123R
จึงได้กลายเป็นเพียงชื่อสินค้ารุ่นหนึ่งของผลิตภัณฑ์ Optimus เท่านั้น

ผมเองก็ติดใจกับความสะดวกสบายของแก๊สกระป๋องจนนิสัยเสีย แต่ถ้าถามผมว่าจะเลือกพกเตาตัวไหนของผม
ใส่เป้ออกไปเดินป่าไกลๆแล้วละก้อ เจ้า SVEA123R เป็นคำตอบสุดท้ายครับผม!

หนูเล
ธค. 45
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:22:28 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #26062 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:24:32 PM »

เตาของตาโจ้ครับ  (น้ำมันก๊าด)

นี่ตอนพี่เล็กมาคอยจัดการเผาหัว รอให้เสาหลักร้อน...
ก็เหมือน ๆ กับตะเกียงนั้นแหละ...
แต่พอตอนปั๊มน้ำมันให้ฟู่......อู้หู ไฟแลบพุ่งออกมาสะใจครับ..เสียงดังสนั่นไพเราะมาก.. Shocked

นี่ครับขณะปฏิบัติการ โดยมี coleman 550 นั่่งมองอยู่ข้าง ๆ  Smiley (อยู่ริมภาพขวามือ แพลมออกมานิด ๆ ครับ)

ส่วนตัวที่ผมชอบมากสุดคือเตาตัวนี้....ไม่ใช่มั่วนะครับ... Grin
ประสิทธิภาพสูงนะคร๊าบ....ให้ความร้อนดี ควบคุมได้ง่าย กระจายความร้อนได้ทั่วถึง
ฯลฯ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:30:15 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #26063 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:30:28 PM »

วี๊ด วิ้ววววว พี่ตุ้มนี่สุดยอดจริงๆเรย Grin Grin............(มะค่อยบ้าเห่อเรยตรู) บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #26064 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:33:07 PM »

ส่วนตัวที่ผมชอบมากสุดคือเตาตัวนี้....ไม่ใช่มั่วนะครับ... Grin
ประสิทธิภาพสูงนะคร๊าบ....ให้ความร้อนดี ควบคุมได้ง่าย กระจายความร้อนได้ทั่วถึง
ฯลฯ....

Grin อืมมมมมมม..แบบนี้ผมมีครับพี่ตุ้ม เอาไว้ทริปหน้าผมพาไปมั่งครับ แต่พี่ตุ้มช่วยผมแบกไปที่เป้าหมายด้วยนะครับ แล้วผมจะช่วยก่อไฟให้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #26065 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:35:26 PM »

ฯลฯ....

เพิ่งเห็นตัวนี้....มายอมรับครับว่าสู้ไม่ได้จริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #26066 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:38:28 PM »

พี่ตุ้มครกจิ๋ว ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #26067 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:44:45 PM »

ฯลฯ....

เพิ่งเห็นตัวนี้....มายอมรับครับว่าสู้ไม่ได้จริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ดีจริง เทคโนโลยี่ตัวนี้ไม่อยู่มาได้ถึงปัจจุบันนี้หรอกครับ.... Grin  Grin

อันนี้นำมาให้ดูเล่น ๆ ครับ สำหรับคนใจง่าย....
ใช้เพลิงอะไรก็ได้ แก๊สป๋องแบบไหนก็ได้....

สุดยอดเตาในฝัน Firestorm HIMARAYA.
ขนาด-มิติ
เส้นผ่านศูนย์กลาง 170 x 88 mm.(6.7"x3.5")
น้ำหนักเฉพาะตัวเตา 370 g.
น้ำหนักรวมครบเซ็ต 650 g.
ผลิตจากประเทศจีน ด้วยวัสดุสแตนเลสและทองเหลือง
เป็นเตาที่ออกแบบมาให้ใช้ได้กับน้ำมัน(เบ็นซินขาว/น้ำมันก๊าด)
และแก็สPropane/Butane,Butane(แก็สสั้นของkoea/แก็สดรากอนหรือแก็ส3กระป๋อง100ก็ใช้ได้ครับพี่น้อง)
โดยได้รับการปรับที่ตัวหัววาล์วให้ดีกว่าตัวเจ้าของโมเดล PrimusHimaraya ตรงที่สามารถใช้แก็สอะไรก็ได้
1ชุดประกอบด้วย
+ เตา 1ตัว
+ชุดปั๊มน้ำมัน 1ตัว
+ถังน้ำมันอลูมิเนียมจุ 600 ml 1ใบ
+อแดปเตอร์ 1ตัว(สำหรับใช้กับแก็สแพ็ค3กระป๋อง100ได้)
+ประแจ+ลวดแทงนมหนู +นมหนูสำรอง 1ชุด
+คู่มือ 1เล่ม
+ถุงผ้าไนล่อน 1ถุง

ราคา 2,390.- บาท พร้อมจัดส่งEMS.ถึงบ้านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:48:44 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #26068 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:47:25 PM »

ฯลฯ....

Grin อืมมมมมมม..แบบนี้ผมมีครับพี่ตุ้ม เอาไว้ทริปหน้าผมพาไปมั่งครับ แต่พี่ตุ้มช่วยผมแบกไปที่เป้าหมายด้วยนะครับ แล้วผมจะช่วยก่อไฟให้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ่ะ ดีครับท่านชายฯ  พอดีที่บ้านผมไม่มีครับ....ถ้าที่บ้านท่านชายฯมี ก็ช่วยแบกมาดีกว่าครับ
แล้วผมจะช่วยก่อไฟให้เอง...... ดีกว่าไม๊ครับ.... คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #26069 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 04:58:42 PM »

รายฮานจากเสียงตามสาย Grin....ตอนนี้ขบวนรถเร็ว(หรือเปล่าฟระ)หาดใหญ่-ภูเก็ต เพิ่งเดินทางถึง ปั๊ต ต๊ะ ลุง ขอรับ

หน้า: 1 ... 1735 1736 1737 [1738] 1739 1740 1741 ... 35779
  พิมพ์