เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:16:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1778 1779 1780 [1781] 1782 1783 1784 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25536589 ครั้ง)
ดาวพระศุกร์
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #26700 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 01:43:34 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก สวัสดีค่ะ ทุกท่านชาวด้ามขวาน

สวัสดีเช่นกันครับ คุณดาวพระศุกร์.........ทานอาหารเช้าแล้วหรือยังครับ Grin Grin Grin Grin
อ้างถึง
ยังไม่ได้ทานค่ะอาหารเช้า รอหาเจ้ามืออยู่ค่ะ ว่าแต่คนถามจะเป็นเจ้ามือไหมค่ะ (ล้อเล่นนะคะไม่ต้องคิดจริงนะคะ)

คิก คิก คิก คิก กรี๊ดดดดดดดดดดด ดาวพระศุกร์  สวัสดีครับ รับผมไว้ในอ้อมอกสักคนนะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้างถึง
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊ากได้เลยค่ะเดี๋ยวลงบัญชีไว้แถวหน้าเลยนะคะ  แลบลิ้น
punlan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26701 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 01:50:23 PM »

ถามหน่อยเถอะครับ มีขโมย 2 คนเข้ามารักผลไม้ในสวน เจ้าของเห็นบอกให้หยุดไม่หยุดเลยใช้ปืนยิงขโมยบาดเจ็บ  เจ้าของโทรเรียกตำรวจมารับตัวขโมยไป พอตำรวจมากลับจับเจ้าของแทนบอกว่าพยายามฆ่า แบบนี้ใครผิดกันแน่ครับ  ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #26702 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:02:31 PM »

ถามหน่อยเถอะครับ มีขโมย 2 คนเข้ามารักผลไม้ในสวน เจ้าของเห็นบอกให้หยุดไม่หยุดเลยใช้ปืนยิงขโมยบาดเจ็บ  เจ้าของโทรเรียกตำรวจมารับตัวขโมยไป พอตำรวจมากลับจับเจ้าของแทนบอกว่าพยายามฆ่า แบบนี้ใครผิดกันแน่ครับ  ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ตอบได้เพียงเบื้องต้นว่า กระทำเกินกว่าเหตุ ครับ สำหรับเหตุการณ์ที่เล่ามา แล้วมันยังมีส่วนประกอบอีกเยอะของข้อกฎหมาย เรามีปืน ใช่ว่าจะยิงใครส่งเดชได้

คุณเล่ามาเพียงแค่ว่า ขโมยเข้ามาในสวน เจ้าของบอกให้หยุด ไม่มีขโมยที่ใหนหยุดหรอกครับ แล้วไปยิงเขา ยังไงก็ผิด ที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ หากขโมยตาย ยิ่งผิดใหญ่เข้าไปอีกครับ ข้อหาฆ่าคนตาย อาจจะโดยเจตนาหรือไม่เจตนา ก็แล้วแต่พยานสิ่งแวดล้อม

ถามว่าใครผิด มันเกิดกรณี ซ้อนขึ้นมา คือ

1.ขโมยผิด ในข้อหาลักทรัพย์ (แต่ไม่ทราบว่าขโมยได้อะไรไปบ้างหรือยัง ถ้ายังไม่ได้อะไรไป หลักฐานก็อ่อนอีก )ยิ่งยุ่งกันไปใหญ่

2.เจ้าของ ผิดที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ

ปล.มากกว่านี้ผมไม่รู้แล้วครับ อิๆ

แต่แนะนำให้ท่านไปตั้งกระทู้ใหม่ครับ เพื่อนๆท่านอื่นจะได้เห็น และช่วยตอบให้ได้มากกว่านี้ ในที่นี้ส่วนมากก็จะมีแค่พวกเรา จำนวนไม่เท่าไหร่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #26703 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:03:39 PM »

อาร์ พี จี ติดต่อพี่ตุ้มด่วนมาก

ปล.ช้าแล้วจะเสียใจ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #26704 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:15:58 PM »

ตอบได้เพียงเบื้องต้นว่า กระทำเกินกว่าเหตุ ครับ สำหรับเหตุการณ์ที่เล่ามา แล้วมันยังมีส่วนประกอบอีกเยอะของข้อกฎหมาย เรามีปืน ใช่ว่าจะยิงใครส่งเดชได้

คุณเล่ามาเพียงแค่ว่า ขโมยเข้ามาในสวน เจ้าของบอกให้หยุด ไม่มีขโมยที่ใหนหยุดหรอกครับ แล้วไปยิงเขา ยังไงก็ผิด ที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ หากขโมยตาย ยิ่งผิดใหญ่เข้าไปอีกครับ ข้อหาฆ่าคนตาย อาจจะโดยเจตนาหรือไม่เจตนา ก็แล้วแต่พยานสิ่งแวดล้อม

ถามว่าใครผิด มันเกิดกรณี ซ้อนขึ้นมา คือ

1.ขโมยผิด ในข้อหาลักทรัพย์ (แต่ไม่ทราบว่าขโมยได้อะไรไปบ้างหรือยัง ถ้ายังไม่ได้อะไรไป หลักฐานก็อ่อนอีก )ยิ่งยุ่งกันไปใหญ่

2.เจ้าของ ผิดที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ

ปล.มากกว่านี้ผมไม่รู้แล้วครับ อิๆ

แต่แนะนำให้ท่านไปตั้งกระทู้ใหม่ครับ เพื่อนๆท่านอื่นจะได้เห็น และช่วยตอบให้ได้มากกว่านี้ ในที่นี้ส่วนมากก็จะมีแค่พวกเรา จำนวนไม่เท่าไหร่

น้าเข้มตอบชัดชัดเจนครับ    เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

รับไปหนึ่งแต้มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:32:08 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #26705 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:34:48 PM »

สวัสดีสายๆเช่นเคยครับ ตามพี่ดาไปดูดาวพระศุกร์ในแคมกบ เห็นแต่พี่ดานั่งกินข้าวโชว์พุง 555  คิก คิก

ผมกินแทนพี่เบิ้แหละกลัวรอนานพาลจะเป็นลมเอา อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26706 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:39:27 PM »

พี่ตุ้มครับ

ดีแล้วครับนอนแต่หัวค่ำ สำหรับผมคงต้องนอนดึกนะครับเพื่อลดสมรรถภาพของตัวเองครับ

ลืมบอกเลยสูตรเด็ด ทำตอนต้นเดือนชาย ทำปลายเดือนหญิง ไม่เชื่อลองได้ครับ อยากให้ตัวขาวเปิดไฟเวลาทำครับ อีกอย่างนึงเวลาจะขึ้นอยากได้หญิงขึ้นทางซ้าย อยากได้ชายขึ้นทางขวาครับ หมดแค่นี้ครับสูตรผม ลืมไปที่สำคัญห้ามคุมครับ  แค่นี้ครับพี่ตุ้มหากยังไม่ได้ผลอย่างไร   ผมสงสัยว่าหาหมอดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

ขอเรียนถามสักนิดครับ แล้วพวกที่ได้ทอมหรือตุ๊ด มันขึ้นทางไหนหว่า Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #26707 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:49:03 PM »

พี่ตุ้มครับ

ดีแล้วครับนอนแต่หัวค่ำ สำหรับผมคงต้องนอนดึกนะครับเพื่อลดสมรรถภาพของตัวเองครับ

ลืมบอกเลยสูตรเด็ด ทำตอนต้นเดือนชาย ทำปลายเดือนหญิง ไม่เชื่อลองได้ครับ อยากให้ตัวขาวเปิดไฟเวลาทำครับ อีกอย่างนึงเวลาจะขึ้นอยากได้หญิงขึ้นทางซ้าย อยากได้ชายขึ้นทางขวาครับ หมดแค่นี้ครับสูตรผม ลืมไปที่สำคัญห้ามคุมครับ  แค่นี้ครับพี่ตุ้มหากยังไม่ได้ผลอย่างไร   ผมสงสัยว่าหาหมอดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

ขอเรียนถามสักนิดครับ แล้วพวกที่ได้ทอมหรือตุ๊ด มันขึ้นทางไหนหว่า Grin Grin Grin

ขึ้นสาย 69 ครับป๋า......

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26708 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:52:06 PM »

ลูกค้าครับ มาฝึกมวยไทย ชาวสวีเดน เค้าเห็นสติ๊กเกอร์Glock เลยคุยกันแบบมั่วๆเค้าบอกที่บ้านเขาก็Glock กะโคลท์โกลคัพ ว่างๆให้ผมพาไปยิงปืนหน่อย  อ๋อย

บอกราคาปืนบ้านเรา ฝาหรั่งตกใจ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำไมเบิ้มไม่บอกเขาไปว่าปืนบ้านเราทำจากต่างดาวอ่ะ เขาจะได้ว่าถ้ายูต้องการวันหน้าเอามาฝาก Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26709 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:01:59 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก สวัสดีค่ะ ทุกท่านชาวด้ามขวาน

สวัสดีเช่นกันครับ คุณดาวพระศุกร์.........ทานอาหารเช้าแล้วหรือยังครับ Grin Grin Grin Grin
อ้างถึง
ยังไม่ได้ทานค่ะอาหารเช้า รอหาเจ้ามืออยู่ค่ะ ว่าแต่คนถามจะเป็นเจ้ามือไหมค่ะ (ล้อเล่นนะคะไม่ต้องคิดจริงนะคะ)

คิก คิก คิก คิก กรี๊ดดดดดดดดดดด ดาวพระศุกร์  สวัสดีครับ รับผมไว้ในอ้อมอกสักคนนะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้างถึง
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊ากได้เลยค่ะเดี๋ยวลงบัญชีไว้แถวหน้าเลยนะคะ  แลบลิ้น

น้องไม่ลองดูไซด์หมีน้อยดูก่อนว่ารับได้หมดไหม Grin Grin Grin

พี่ตุ้มครับ

ขอบคุณครับ

ขึ้นสาย 69 ครับป๋า......

โอ้ ไอซี สูตรนายช่าง สาย 69 วิ่งไปคลองประปาแถวร้านคุณดาว สาวตึม มิน่าได้แต่ทอมกับดี้ Grin Grin Grin

punlan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26710 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:36:54 PM »

รบกวนถามต่ออีกที่ครับ ขโมยเอาผลไม้ใส่กระสอบปุ๋ยกำลังเดินจะออกจากสวน เจ้าของมาพบพอดีร้องบอกให้หยุดคนแรกวิ่งคนที่สองเลยวิ่งตาม เจ้าของวิ่งไล่ยิงขากะจะให้หยุดกระสุ่นลูกซ้อมพลาดไปโดนมือขโมยคนที่สอง ขโมยหยุดเจ้าของจี๋ไว้แล้วโทรฯไปตามพ่อกับพี่ชาย (ระหว่างนั้นเจ้าของอยู่กับขโมยสองต่อสองประมาณ 5 นาที)พอพ่อกับพี่ชายมาก็โทรแจ้งตำรวจ พอตำรวจมานำขโมยส่งโรงพยาบาลแล้วคุมตัวเจ้าของ(คนยิง) แจ้งขอหาพยายามฆ่า ถามว่าเจ้าของ(คนยิง)จะโดนข้อหาพยายามฆ่าจริงหรือ ถ้าจะฆ่าคงทำไปแล้วไม่รอเรียกตร.มาหลอก หรือตร.จำหาผลประโยชน์จากคนยิง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26711 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:45:15 PM »

เจ้าหน้าที่ตำรวจก็ต้องตั้งข้อหาไว้ก่อน ส่วนที่เหลือไปแก้ต่างเอาที่ศาล

ยกเว้นในยามวิกาล ทุกอย่างอาจเปลี่ยนไป แต่เวลากลางวันคนร้ายวิ่งหนีอยู่

ยังตามไปยิงนี่ถือเป็นเจตนา และไม่อยู่ในภาวะการป้องกันตัวที่สมแก่เหตุอยู่แล้ว

คนร้ายก็เจอคดีลักทรัพย์แน่นอน  ส่วนคนยิงก็เจอคดีหนักหนาเช่นกัน

หากจะมองในแง่ตำรวจหาผลประโยชน์ก็ไม่ถูกต้องนัก แต่ก็มีช่องทางหากตกลงกันได้

อาจทำสำนวนอ่อนหรือเบี่ยงเบน เมื่อถึงอัยการอาจสั่งไม่ฟ้อง  อันนี้พูดยากครับ มีเรื่องแล้วก็เดือดร้อน

มีสมบัติมากหวงเกินไป ก็เหนื่อย ไม่หวงก็โดนเพื่อนลักขโมย

ลองสร้างเพื่อนบ้านเป็นรั้วสิครับ ออกปากอนุญาตให้กินได้ตามใจชอบเลย แต่อย่าถึงกับเอาไปขาย น่าจะดีกว่า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #26712 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:55:10 PM »

สวัสดีครับ.....หลงเน็ตไปหลายวัน...หาทางเข้าไม่ได้.....ขอกลับมารายงานตัวด้วยครับ
ขอขอบคุณน้องเบิ้มมากที่ได้ฝาก ปิคกีต้าร์มาให้ทั้งหลายอัน....ขอตัวไล่อ่านตั้งแต่
หน้า 1720 ก่อนครับ....กลัวตกข่าวครับผม
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #26713 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:57:05 PM »

มาตามหาพ่อค่ะ อยู่มั้ยค่ะพ่อปู  Cheesy
punlan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26714 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 04:03:59 PM »

[ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 1778 1779 1780 [1781] 1782 1783 1784 ... 35779
  พิมพ์