เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:35:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1813 1814 1815 [1816] 1817 1818 1819 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25515323 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27225 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 08:27:05 PM »

วันนี้เป็นกรรมกรครับ เจ็บมือหมดเร้ยย... แบร่ เข็ดหลังเข็ดเอว สงสัยต้องไปหาหมอ... ยิ้มีเลศนัย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ... แหล่มไม่ต้องจ้างใคร ลุยเอง เก็บค่าจ้างไว้อาบน้ำ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่แพะครับ ผมไม่ชอบอาบน้ำแผนปัจจุบันครับ มันหนาว แต่ชอบแผนโบราณครับ อิอิ Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27226 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 08:27:07 PM »

ลุงตุ้มครับ แนะนำเปิดท้ายครับ ของดีราคาไม่แพง มีให้เลือกมากมายหลายแบบ ราคาก็ไม่สูงเกินจริง เอามาซักน้ำยาฆ่าเชื้อ ใส่ปรับผ้านุ่ม ก็หอมฟุ้ง นุ่งใส่ได้สบาย ดีกว่า อันเกือบห้าร้อยครับ

ผมนิยมใช้ หรือประหยัดสุด ก็ร้านก่อสร้างครับ หลักสิบ ก็ใช้ได้ดีเช่นกัน แต่เนื้อมันไม่นุ่มเหมือนพรม เท่านั้นเอง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27227 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 08:48:26 PM »

ลุงตุ้มครับ ขอโชว์อีกรูป อิๆ

ถุงมือ ก็สำคัญครับลุง จะเป็นผ้าก็ได้ หรือหนังก็ดี พกไปครับ เราแค้มป์คาร์ ไม่ได้หนัก ไม่ต้องบอกประโยชน์ แต่เมื่อรู้สึกว่า มือมันจับไฟไม่ร้อนแล้ว จะได้ใช้ อิๆ

อีกถุงครับลุง ถุงเท้า หนาๆนุ่มๆ เอาใว้ใส่นอน ถ้านอนไม่ใส่ เราจะได้รู้ว่าเท้าเราหายไปใหนแล้วไม่ทราบ อิๆ ส่วนจะพกไปกี่คู่ ก็คำนวนดูเอาครับ หลายคู่ก็หอมดี น้อยคู่ ก็จะมีกลิ่นตุๆในเต้น อิๆ

เตรียมไปทำไมมากมาย ก็เราจะไปเที่ยวแบบให้สบายครับ มิใช่ไปแบบทรมาน หรือโจ้ อาร์ พี จี ที่ไปนอนขดเย็นอยู่ในรถ อิๆ(ตามข่าว) กินอิ่ม นอนสบายเช้ามาจะได้เที่ยวชม ความงามของธรรมชาติ แบบสบายใจ สมกับที่ตั้งใจ ไปเที่ยว ให้เกิดความสุข อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #27228 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:16:20 PM »

บ๊ะ หันหลังกลับ มาส่งข่าวเสียแล้ว อิๆ

อุปกรณ์มีครบตั้งนานแล้วครับลุง พร้อมเสมอ มืออาชีพ คริๆ สงสารแต่มือสมัครเล่นแถวปร้าตีนโด้ เห็นเที่ยวหาของวุ่นวายเสียแหม็ด คริๆ

เราบอกว่าให้เอาไหรไปมั่ง ม่ายคร่ายเชื่อ บอกหาใอ้โม่ง ไปด้วย เอาไปทำไหร หาแว่นกันแดดไปบ้าง หาไปไตร อิๆแล้วจะรู้

ไปหลาด ก็แค่ไปเดินแลแด็ก เท่านั้นเอง

คริ คริ คริ๊
ช่วงปีใหม่มีวันหยุดหลายวันจะพาครอบครัวไปเที่ยวทะเล คิดว่าที่เกาะกระดานๆ มีรีสอร์ท อะไรบ้างครับ ที่ผมทราบตอนนี้ เกาะกระดานรีสอร์ท(เคยไปนอนแล้วตอนที่ไปช่วยงานดำน้ำเก็บขยะครั้งแรกที่ตรังจนเกิดความคิดแต่งงานใต้น้ำซึ่งอาจารย์ที่สอนดำน้ำผมเป็นคนอยู่ในทีมจัดงานและคู่บ่าวสาวก็เป็นเพื่อนผมทั้งคู่) อีกที่กระดานบีชรีสอร์ท นอกเหนือจากนี้มีที่อื่นอีกม้ายครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:33:55 PM โดย A111 » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27229 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:29:57 PM »

บ๊ะ หันหลังกลับ มาส่งข่าวเสียแล้ว อิๆ

อุปกรณ์มีครบตั้งนานแล้วครับลุง พร้อมเสมอ มืออาชีพ คริๆ สงสารแต่มือสมัครเล่นแถวปร้าตีนโด้ เห็นเที่ยวหาของวุ่นวายเสียแหม็ด คริๆ

เราบอกว่าให้เอาไหรไปมั่ง ม่ายคร่ายเชื่อ บอกหาใอ้โม่ง ไปด้วย เอาไปทำไหร หาแว่นกันแดดไปบ้าง หาไปไตร อิๆแล้วจะรู้

ไปหลาด ก็แค่ไปเดินแลแด็ก เท่านั้นเอง

คริ คริ คริ๊
ช่วงปีใหม่มีวันหยุดหลายวันจะพาครอบครัวไปเที่ยวทะเล คิดว่าที่เกาะกระดานๆ มีรีสอร์ท อะไรบ้างครับ ที่ผมทราบตอนนี้ เกาะกระดานรีสอร์ท(เคยไปนอนแล้วตอนที่ไปช่วยงานดำน้ำเก็บขยะครั้งแรกที่ตรังจนเกิดความคิดแต่งงานใต้น้ำซึ่งอาจารย์ที่สอนดำน้ำผมเป็นคนอยู่ในทีมจัดงานและคู่บ่าวสาวก็เป็นเพื่อนผมทั้งคู่) อีกที่กระดานบีชรีสอร์ท นอกเหนือจากนี้มีที่ื่นอีกม้ายครับท่าน

ไม่หอนไปแถวนั่น เก็บข้อมูลมาฝากเยอะครับ ลุงเอก

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #27230 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:37:42 PM »

วันนี้เป็นกรรมกรครับ เจ็บมือหมดเร้ยย... แบร่ เข็ดหลังเข็ดเอว สงสัยต้องไปหาหมอ... ยิ้มีเลศนัย

ภูมิใจแทนเพื่อนเยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม

เตรียมไปทำไมมากมาย ก็เราจะไปเที่ยวแบบให้สบายครับ มิใช่ไปแบบทรมาน หรือโจ้ อาร์ พี จี ที่ไปนอนขดเย็นอยู่ในรถ อิๆ(ตามข่าว) กินอิ่ม นอนสบายเช้ามาจะได้เที่ยวชม ความงามของธรรมชาติ แบบสบายใจ สมกับที่ตั้งใจ ไปเที่ยว ให้เกิดความสุข อิๆ

มายืนยันครับ....ถ้าไม่รุงรังจนเกินขนไปเถอะครับ เยี่ยม Grin

เคยไปปี2000(Y2K)

ตอนไปคิดว่าหนาวก็หนาวสักเท่าไหร่กันเชียว(วะ) เพราะชอบอากาศหนาวอยู่แล้วด้วย

พอเจอเข้าจริงเกือบตายครับ อ๋อย

ไปนอนที่บ้านเขา เจ้าของบ้านเอาผ้านวมมาให้กองนึงยังนอนไม่หลับเลย

ต้องออกมานั่งคุยกับเจ้าของบ้าน(เจ้าของบ้านนั่งผิงไฟ หมกหัวมัน อยู่หน้าบ้าน)

ที่เขาว่าหนาวเข้ากระดูกเข้าใจก็คราวนี้แหละครับ บู่

ยิ่งขึ้นไปนอนบนดอยอีก(อ่างขาง 0 องศา)นอนในรถทรมานสุดๆ Cry Cry

Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27231 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:45:25 PM »

ภูมิใจแทนเพื่อนเยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม

มายืนยันครับ....ถ้าไม่รุงรังจนเกินขนไปเถอะครับ เยี่ยม Grin

เคยไปปี2000(Y2K)

ตอนไปคิดว่าหนาวก็หนาวสักเท่าไหร่กันเชียว(วะ) เพราะชอบอากาศหนาวอยู่แล้วด้วย

พอเจอเข้าจริงเกือบตายครับ อ๋อย

ไปนอนที่บ้านเขา เจ้าของบ้านเอาผ้านวมมาให้กองนึงยังนอนไม่หลับเลย

ต้องออกมานั่งคุยกับเจ้าของบ้าน(เจ้าของบ้านนั่งผิงไฟ หมกหัวมัน อยู่หน้าบ้าน)

ที่เขาว่าหนาวเข้ากระดูกเข้าใจก็คราวนี้แหละครับ บู่

ยิ่งขึ้นไปนอนบนดอยอีก(อ่างขาง 0 องศา)นอนในรถทรมานสุดๆ Cry Cry

Grin Grin

ขอบคุณครับพี่โจ้  อยากไปเที่ยวหน้าหนาวมั้งจัง เคยอยู่ตอนเด็กๆ จำได้ลางๆว่าหนาวมาก นอนห่มผ้านวม3-4พี่น้อง ตื่นเช้าไปตลาดกันแม่ตอนตี4 หนาวจับใจ ช่วยแม่ทำกับข้าวขายก่อนไปโรงเรียน  พูดเป็นออกควันเลย Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #27232 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:47:34 PM »

ผมเคยไปเชียงใหม่ขึ้นไปดอยอ่างข่างช่วงสงกรานต์ อากาศไม่เย็นเลยไม่ต้องเตรียมอะไร
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #27233 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 10:26:24 PM »

สวัสดีครับเบิ้ม......สุดยอดครับบ้านสวยเห็นแค่รั่วก็มาตรฐานแล้วครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #27234 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 11:28:21 PM »

สวัสดียาม 2 ครับ ( วันนี้มาดึก ) Grin Grin Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #27235 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 11:36:30 PM »

พี้น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ... "พบพานมิสู่อย่าพบพาน มาตรแม้นมีรัก รักนี้เพียงเหลือไว้ซึ่งอนุสรณ์"

สบายดี .......

ปล. - พรุ่งนี้ 8 โมงเช้าแฟนมวยโลก อย่าพลาด แชนมอสลี่ย์ - คอตโต้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ดาวพระศุกร์
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #27236 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 11:39:25 PM »

คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีค่ะทุกคน ชาวด้ามขวาน ดาวพระศุกร์มารายงานตัวค่ะ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27237 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 11:40:24 PM »

สวัสดีครับพี่หรอย ว่างๆมาเที่ยวภูเก็ตนะครับ  Wink

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27238 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 11:42:22 PM »

คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีค่ะทุกคน ชาวด้ามขวาน ดาวพระศุกร์มารายงานตัวค่ะ

สวัสดีครับพี่ดาว มาดึกทุกวันเร้ยนะ อิอิ  Cheesy

วันนี้หมดแรงครับ ขอตัวไปเอนหลังซักงีบ  อ๋อย Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #27239 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 12:39:10 AM »

ไปดูฟุตบอลกันหมดแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 1813 1814 1815 [1816] 1817 1818 1819 ... 35779
  พิมพ์