เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:38:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1820 1821 1822 [1823] 1824 1825 1826 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25516051 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27330 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 06:54:02 PM »

แล้วอย่าลืมแวะไปเยี่ยมผมบ้างนะครับ เรือนจำกลางภูเก็ต  คิก คิก คิก คิก Cheesy

แล้วเบิ้มชอบกินไหรละครับ เดี๋ยวจะได้ซื้อไปฝากครับ ข้าวผัด โอเลี้ยง ไหวมั๊ยครับ

ผมคงหนีตั้งแต่ชั้นประกันแล้วล่ะครับ ไม่ยอมเข้าไปแน่ๆ กัวๆๆ แบร่ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27331 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 06:59:03 PM »

ตานี้ก็จะเอาทุกอย่าง ที่ขวางหน้า คริๆ
ปล.วอดก้า ยังเหลืออีกครึ่งขวด หรือเปล่าไม่แน่ใจ ขายดี

ขอบคุณครับพี่เข้ม เดี๋ยวเวลากลับจะซื้อไปเก็บไว้อีกครับ ไว้ไปเข้าแคมป์กับพี่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27332 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 07:03:22 PM »

เสร็จไปอีกมื้อนึง ...... ข้าวสวยร้อนๆกับแกงส้มขาหมูกะหยวก แล้วก็ ต่าวกัวต่าวแหงผัด

มีแถมหมี่ฮุ้นผัดให้ด้วย ....... แต่ฝากไว้ก่อน ตอนนี้อิ่มแล้ว เดี๋ยวค่อยล้างจาน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27333 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 07:04:10 PM »

ลูกเอ๋ก็ไปทานข้าวซะ ...... ดูแลแม่ดีๆนะ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #27334 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:27:22 PM »

พี่เล็กกับท่านโจ้ล่วงหน้าไปก่อนแล้ว.....เดี๋ยวผมอิแขบตาม ช่วยตามหาให้ป๋มด้วยคร๊าบ...
----------------------------------------------------------------------------------------------------------   

ยินดีครับ  ( ดีใจจังจะได้มีคนเป็นเหมือนเราแล้ว )
----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ได้ฉายาใหม่อีกแล้วพี่เล็กเรา "เล็กแสงจันทร์" ...

ได้ยินเขาพูดว่า  ถ้าเล่นตะเกียงเจ้าพายุ  อย่างน้อยต้องมี  ตะเกียงแสงจันทร์  ไว้สัก 1 ดวง
( อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ )   Grin Grin Grin

เรา...ได้แต่ร้องเพลง "แสงจันทร์" คริๆ

ผมอดไปเที่ยวครับ  เลยสอยเอาดวงจันทร์มาไว้ที่บ้านเสี๊ยเลย  เวลากลางคืนพี่เข้มจะได้มองไม่เห็น
ธรรมชาติยามค่ำคืน  ผมไม่ได้...อิจฉา...เลยน่ะเนี้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27335 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:34:09 PM »

เที่ยวแบบยาวๆ ต่อไปคงคิดหนักแล้วครับ เพราะ ค่าน้ำมัน สูงมาก คงต้องวางแผนใหม่

ไม่แน่ ต่อไปเราอาจหันมาเล่นเกวียนกันก็ได้ หลังจากตะเกียงซาๆ น่าหนุกน๊ะ จากหาดใหญ่ จะไปสงขลา คงต้องตื่นแต่ ตีสอง เพื่อไปสว่างพอดี ตลาดนัด วันอาทิตย์ คริๆ แล้วต้องนอนคืนสงขลาคืนหนึ่ง เพื่อรอหัวรุ่งอีกวัน เพื่อพักวัวด้วย แล้วจึงจะได้เดินทางกลับ

ปล.ถ้าไปหัวไทร คงต้องพักค้างคืนกลางทางสองคืน ที่นี้ พวกตะเกียง เต้นส์ อุปกรณ์แค้มป์ คงได้ใช้ประโยชน์แน่ และคงจะต้อง หา "แห" ติดเกวียนไปด้วย จะได้หากับข้าว ระหว่างทาง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27336 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:38:37 PM »

เที่ยวแบบยาวๆ ต่อไปคงคิดหนักแล้วครับ เพราะ ค่าน้ำมัน สูงมาก คงต้องวางแผนใหม่

ไม่แน่ ต่อไปเราอาจหันมาเล่นเกวียนกันก็ได้ หลังจากตะเกียงซาๆ น่าหนุกน๊ะ จากหาดใหญ่ จะไปสงขลา คงต้องตื่นแต่ ตีสอง เพื่อไปสว่างพอดี ตลาดนัด วันอาทิตย์ คริๆ แล้วต้องนอนคืนสงขลาคืนหนึ่ง เพื่อรอหัวรุ่งอีกวัน เพื่อพักวัวด้วย แล้วจึงจะได้เดินทางกลับ

ปล.ถ้าไปหัวไทร คงต้องพักค้างคืนกลางทางสองคืน ที่นี้ พวกตะเกียง เต้นส์ อุปกรณ์แค้มป์ คงได้ใช้ประโยชน์แน่ และคงจะต้อง หา "แห" ติดเกวียนไปด้วย จะได้หากับข้าว ระหว่างทาง คริๆ

555 งั้นเดี๋ยวผมกะลุงปูขี่ม้าไปนะครับ คราวหน้า Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27337 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:55:17 PM »

555 งั้นเดี๋ยวผมกะลุงปูขี่ม้าไปนะครับ คราวหน้า Cheesy

ดีครับเบิ้ม ให้ดีพก เครื่อง GPS ด้วย แหล่มเลย หาทางตัดทางให้สั้นที่สุด อย่าลืมพวกอุปกรณื ดำรงค์ชีพ ถุงนอน เต้นส์บุคคล ประมาณนี้ และวางแผนเดินทางให้ดีครับ มาหาดใหญ่ จากภูเก็ต ก็ 470 กิโลเมตร คาดว่าจะเดินทางได้วันละก็กิโล ก็ต้องคำนวนล่วงหน้า ดูครับ ม้าสามารถเดินทางได้เร็วกว่าเกวียนครับ โชคดีไป แ

แต่พี่หากไปใหน คงต้องใช้รถม้าครับ เอาที่มันหรู และดีกว่าเกวียน ซักหน่อย เพราะว่าไปทั้งครอบครัว ประมาณนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27338 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:57:40 PM »

อืม....เข้าท่านะครับ พี่เข้ม หาม้า หาลามาเลี้ยงดีมั้ยครับ ไปไหนใกล้ๆก็ขี่ไป ตำรวจจารจรจะจับมั้ยครับ คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27339 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:05:27 PM »

เป็นแนวทางเบิ้ม

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27340 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:07:14 PM »

อืม....เข้าท่านะครับ พี่เข้ม หาม้า หาลามาเลี้ยงดีมั้ยครับ ไปไหนใกล้ๆก็ขี่ไป ตำรวจจารจรจะจับมั้ยครับ คิก คิก

ไม่มีกฎหมายห้าม ไม่ให้ขี่ นี่ครับ

จุ๊ๆพี่ตุ้มแอบดูอยู่ ขนาดพี่ตุ้มนี่ คงต้องหากระทิงมาขี่ครับ ม้าทานไม่ใหว คริๆ

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #27341 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:11:15 PM »

ไม่มีกฎหมายห้าม ไม่ให้ขี่ นี่ครับ

จุ๊ๆพี่ตุ้มแอบดูอยู่ ขนาดพี่ตุ้มนี่ คงต้องหากระทิงมาขี่ครับ ม้าทานไม่ใหว คริๆ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  กระทิงเลยหรอครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27342 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:12:27 PM »

ตัวนี้อุปกรณ์พร้อม ขาย 5000 ครับเบิ้ม สนป๊ะ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27343 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:13:47 PM »

ตัวนี้อุปกรณ์พร้อม ขาย 5000 ครับเบิ้ม สนป๊ะ

น่าสนๆพี่เข้มลองยุหัวหน้าหมู่ดูสิครับ ที่สนามมีพื้นที่ เผื่อหัวหน้าหมู่สนใจ อิอิ  คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27344 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 09:16:48 PM »

ประเดี๋ยวรับรองว่าจะมีสมาชิกมาเพิ่มแน่เบิ้ม ป๋าฮิมคนหนึ่งละ แกใฝ่ฝันอยู่ ว่าจะขี่ม้ายิงปืน คริๆ

ปล.ป๋าครับข่าวว่า ต้าธันวานี้ป๋าจะไปชลบุรี ผมแนะป๋าว่า ให้ฝ่าเขาใหญ่ขึ้นไปทางปราจีน ไปฟาร์มโชคชัยเลยป๋า ไม่ไกลครับ แล้วป๋าจะได้ขี่ม้ายิงปืน สมใจแน่เลยครับ ได้แต่งชุดเท่ย์ ด้วย อิๆ

หน้า: 1 ... 1820 1821 1822 [1823] 1824 1825 1826 ... 35779
  พิมพ์