เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:32:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1839 1840 1841 [1842] 1843 1844 1845 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25502103 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #27615 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 05:29:38 PM »

เง้อวันนี้เข้ามามีแต่คน "ขบ" ทั้งแพนิ แต่หม้ายพรื้อๆ คนบ้านเดียวกันนิ
ลงไปเที่ยวหลัง ค่อย "ขบ" กลับ 5555+ ไปแล้วแค่ถึงเวลาแล้ว บะบายค่ะ  เยี่ยม เยี่ยม
เง้อวันนี้เข้ามามีแต่คน "ขบ" ทั้งแพนิ แต่หม้ายพรื้อๆ คนบ้านเดียวกันนิ
ลงไปเที่ยวหลัง ค่อย "ขบ" กลับ 5555+ ไปแล้วแค่ถึงเวลาแล้ว บะบายค่ะ  เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับ....น้าๆเค้าขบ....แสดงว่าเค้าเอ็นดูน๊ะจ๊ะ....นู๋มด
แต่พี่หรอยไม่เคยขบ....นู๋มด.....เลยสักครั้งน๊ะจ๊ะ...อิ อิ

Winkหนูจอย...ถ้าหนูจอยเป็นมด(น่ารัก)....ไม่ต้องออกไปหากินที่ไหนไกลนะครับ.. Cheesy

วนเวียนอยู่แถวนี้ก็พอแล้ว.....น้ำตาลเพียบ... Cheesy
แต่ละคน  หวานซะ...... หลงรัก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #27616 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 05:43:38 PM »

รายงานขณะนี้...

คุณแพะมาถึงหาดใหญ่เรียบร้อยแล้ว  กำลังทำธุระสำคัญให้กับครอบครัวเป็นอันดับแรกก่อน... Grin
สำหรับคุณหนุ่ยได้เดินทางมากับคุณแพะ แต่ขอแยกพาภรรยาไปหาหมอก่อนแล้วค่อยตามไปสมทบครับ..

ป๋าฮิม สแตนด์บายอยู่ที่สนามคลองปอม พร้อมเดินทางไปชุมนุมตรงที่นัดหมาย... Cheesy

พี่หรอยงานนี้คุณหนุ่ยมาด้วย จะได้ดวลสปายกันซะให้พอ....พี่หรอยบอก สแตนด์บายไว้เรียบร้อย
รอเดินทางครับ...... Cheesy

พี่เล็ก "เกียงไม่เคยพอ" เข้าเวรรอไว้แล้วเช่นกัน.... Cheesy

Winkสำหรับคุณแพะคาดว่าเสร็จธุระประมาณ หกโมงครึ่ง จึงจะได้เวลาเดินทางเข้าถึงสถานที่ชุมนุม...

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง....อิ๊...ไม่ต้องแล้ว..

จบ..

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #27617 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 06:13:40 PM »

ขออนุญาตรายงานตัวครับ
ผมเห็นกระทู้ "เพื่อนคอปืน ด้ามขวาน" มานานมากแล้ว  แต่ไม่กล้าเข้ามา ด้วยว่า ไม่รู้จักใครเลย...
วันก่อน ได้รับเชิญจากครูเบิ้ลครั้งหนึ่งแล้ว ยังไม่กล้าเข้ามา เพราะดูหลายท่าน เป็นผู้หลักผู้ใหญ่กันทั้งนั้น
วันนี้ ท่าน อาร์.พี.จี. เชิญอีกเที่ยว ก็เลยลองเข้ามาดู
สวัสดีทุกท่านครับ
ด้วยความเคารพ

--------------------
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ ผม อยู่ใน มอ. เข้ามาคุยบ่อยๆ พรรคพวกกันทั้งน้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 06:16:22 PM โดย A111 » บันทึกการเข้า
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #27618 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 07:41:36 PM »

ผมเห็นกระทู้ "เพื่อนคอปืน ด้ามขวาน" มานานมากแล้ว  แต่ไม่กล้าเข้ามา ด้วยว่า ไม่รู้จักใครเลย...

วันก่อน ได้รับเชิญจากครูเบิ้ลครั้งหนึ่งแล้ว ยังไม่กล้าเข้ามา เพราะดูหลายท่าน เป็นผู้หลักผู้ใหญ่กันทั้งนั้น

วันนี้ ท่าน อาร์.พี.จี. เชิญอีกเที่ยว ก็เลยลองเข้ามาดู

ยินดีต้อนรับค่ะ นู๋จอย นะคะ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27619 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 08:23:50 PM »

คุณแพะมาถึงหาดใหญ่เรียบร้อยแล้ว  กำลังทำธุระสำคัญให้กับครอบครัวเป็นอันดับแรกก่อน... Grin
สำหรับคุณหนุ่ยได้เดินทางมากับคุณแพะ แต่ขอแยกพาภรรยาไปหาหมอก่อนแล้วค่อยตามไปสมทบครับ..

ป๋าฮิม สแตนด์บายอยู่ที่สนามคลองปอม พร้อมเดินทางไปชุมนุมตรงที่นัดหมาย... Cheesy

พี่หรอยงานนี้คุณหนุ่ยมาด้วย จะได้ดวลสปายกันซะให้พอ....พี่หรอยบอก สแตนด์บายไว้เรียบร้อย

พี่เล็ก "เกียงไม่เคยพอ" เข้าเวรรอไว้แล้วเช่นกัน.... Cheesy

Winkสำหรับคุณแพะคาดว่าเสร็จธุระประมาณ หกโมงครึ่ง จึงจะได้เวลาเดินทางเข้าถึงสถานที่ชุมนุม...

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง....อิ๊...ไม่ต้องแล้ว..

จบ..

พี่ตุ้มอย่านอนดึกนะครับ เดี๋ยวลืมทำการบ้านครับ

ไม่อยากไปหาดใหญ่เลย กลัวพี่ตุ้มดักเตะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27620 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 08:30:53 PM »

ดีใจที่พี่เข้ามาครับ   นึกว่าลืมกันเสียแล้ว....  พวกเราคอปืนด้วยกันคนกันเองทั้งนั้นครับ  ถ้าคุยกันรู้เรื่องก็รู้เรื่อง  ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้เรื่อง.... ทางนครฯนั้น ชาวเสื้อแดงมีกำหนดการไปเยือนกางเต้นท์เหมือนกันครับพี่ ถ้าพวกเราไปกันวันไหนอย่าลืมมาพบปะเจอะเจอกันนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27621 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 08:36:11 PM »

จบ..

ดีใจจังที่ทีมงานนัดเมากัน....
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #27622 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:56:47 PM »

ดีใจจังที่ทีมงานนัดเมากัน....
คืนนี้ติดภารกิจ ค่อยครั้งหน้าครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27623 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:54:01 PM »

เห็น อาร์ พี จี บอกว่าจะเปลี่ยนฉายาให้กับแพะขอนไม้ ฉายาไรหรือโจ้ คริๆ

ต่างประเทศระบบไม่ค่อยเป็นใจครับ เมื่อสายๆออนเข้ามาได้แต่ พอจะโพสน์หน่อยดันล่ม

แพะขอนไม้มารับ ชิ้นส่วนที่ตกหล่นกลับไปแล้วครับ เมื่อประมาณ 4 โมงเย็น คริๆ มาสองคนกับ "หนุ่ยสปายร์"

คาดว่าคืนนี้คงอ้อร้อเต็มที่อีกแล้ว แพะขอนไม้

เหตุการณ์ยังปกติดีอยู่ครับ เงียบๆแบบนี้ก็น่ากลัวเหมือนกัน

ไม่ทราบว่า คืนนี้ลุงเล็กหนีเวรฯมาเจอหัวหน้าอีกหรือเปล่า อิๆ

ลุงตุ้มบอก "เล็กไม่เคยพอ"55+

จ้าวพายุแล้ว

แสงจันทร์แล้ว

ต่อไปเอาแสงพระอาทิตย์ เลยน๊ะลุง คริๆ หาเตาใว้มั่งลุงเล็ก ปีหน้าจะเปลี่ยนรูปแบบแค้มป์อีกแล้ว เป็นประเภท ต้องหุงหากินเองทุกมื้อ อิๆ จุดทั้งเกียงทั้งเตา น่าจะโดน ผบ.ยิกสักวัน ข้อหา "เหม็นมัน"

ยินดีต้อนรับ น้องใหม่ที่เข้ามาครับ หวังว่าท่านคงพกลูกบ้ามาบ้าง ทีมนี้แล้วส่วนมากบ้าๆทั้งนั้นครับ ดีอยู่คนเดียวผม อิๆ(อันนี้หัวหน้าหมู่ไม่เกี่ยวครับ)พูดถึงลูกหมู่เท่านั้น 55+

แล้วข่าวว่า น้องใหม่อยู่แถวๆเชิงเขาหลวง ปีหน้าเราจะไปเยือนแถวนั้นครับ พอจะมีลานกางเต้นส์บ้างเปล่าครับ ริมน้ำ กว้างพอจะจอดรถได้สัก 20 คัน เต้นส์สัก20หลัง เกียง สัก 5-60 ดวง (เฉพาะของ อาร์ พี จี ก็ปาเข้าไปครึ่งหนึ่งแล้ว อิๆ พื้นที่สะดวกและรถทุกประเภท ที่จะเข้าไปได้ครับ เพราะหมู่เรา มิใช่ ออฟโร้ดครับ ประเภทสมัครเล่น ปลอดภัยแก่ทุกคน ทั้งเด็ก ผู้หญิง(ผบ.) อันนี้ไม่พาไม้ได้ไปเป็นเด็ดขาด อิๆ ห้องน้ำห้องท่า

ประมาณนี้ พอจะมีบ้างหรือเปล่า ครับท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27624 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 11:13:10 PM »

ชัดเจนจริงๆพี่เข้ม ขอคาระวะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #27625 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 11:19:53 PM »

พี่เข้มครับ...เรื่องเตาผมเตรียมไว้แล้วครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่จะรับ ขนมกระหรีปั๊บสักชิ้นหรือน้ำขิงร้อนๆสักแก้ว ดีครับพี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27626 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:42:45 AM »

สวัสดี หัวเช้าๆ ผมไม่ค่อยได้ตื่นเช้ามาเท่าไหร่ โดยปกติ อิๆ

สงสัยว่าวันนี้ ลุงเล็กถูกดองเวร หรือเปล่า 55+ตื่นต้มน้ำขิง แต่เช้าเลย เตาใช้ได้ลุง แต่กะทะ ต้องปรับปรุงหน่อย เอิ้กๆๆ

หวัดดี ลุงแพะขอนไม้ ตัวจริง ตัวสำรองคาดว่าป่านนี้ น่าจะเป็นขอนไม้ลอยอยู่บริเวณใหน ที่หาดใหญ่ เป็นแน่แท้ ทีเดียวเจียว คริๆ เอิ้กๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #27627 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:47:14 AM »

สวัสดีครับพี่เข้ม........ตอนนี้อยู่ต่างประเทศหรือเปล่าครับ......วังตัวเต็มที่นะครับ แหรกกาเดียวได้ยินไป 2 ตูมไกลๆ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27628 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:53:12 AM »

สวัสดีครับพี่เข้ม........ตอนนี้อยู่ต่างประเทศหรือเปล่าครับ......วังตัวเต็มที่นะครับ แหรกกาเดียวได้ยินไป 2 ตูมไกลๆ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ฟ้าลั่น...หรือเปล่าลุงแพะ หูแว่ว คริๆ

ขอบคุณครับ เช่นกันครับ ผมอยู่ริมขอบชายแดน ไม่ค่อยรุนแรงเท่าไหร่ ก็ระวังพอสมควรครับ ขอมีโอกาศสวนหรือโต้ตอบ ถ้าไม่มี ก็แล้วไป อิๆ ไม่รู้อิว่าปรือเหมือนกัน

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #27629 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:55:28 AM »

ดีค่ะ พี่ๆด้ามขวาน  กิ๊วก๊าว ทุกท่านนะค่ะ  เยี่ยม อรุณสวัสดิ์ จ๊ะ  หลงรัก

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
หน้า: 1 ... 1839 1840 1841 [1842] 1843 1844 1845 ... 35779
  พิมพ์