เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:24:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25423317 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #420 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:11:33 PM »

น้องวุฒิพักหลังไม่ค่อยเห็นนะ ข่าวว่าฝีมือฉมังคงแอบซุ่มคนเดียว.......เอาเปรียบนี่  Cheesy Cheesy Cheesy
........................................................... ...........................................................
ขออนุญาตเรียนสมาชิกภาคใต้ทุกท่านครับ

วันนี้โทรฯติดต่อกับ "ตาน้อย" เจ้าของสนามยิงปืนภูเก็ตแล้ว เรื่องการใช้สนาม OK ไม่มีปัญหายินดีให้บริการฟรี
แต่มีเงื่อนไขว่าอาวุธปืนที่ใช้ต้องไม่ใช่อาวุธสงคราม........หากต้องการใช้อาวุธสงครามให้มีหนังสือจากหน่วยงานกำกับมาด้วย
เพราะทางการเข้มงวดมาก เขาไม่อยากมีปัญหาหากกระทำการโดยพละการ

ว่าแต่พร้อมจะไปเมื่อไหร่รบกวนแจ้งให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะครับ ผมจะได้ประสานงานให้เป็นไปตามที่เจ้าที่ต้องการ
ระบุจำนวนคนด้วยก็ดีนะครับ ท่านประธานปักษ์ใต้

Grin อีตาวุฒิซุ่มซ้อมยิง จุดสองห้อย อยู่กระมัง ไม่ค่อยได้มาเข้าเวป เมื่อตะกี้เห็นแว่บ ๆ นี่นา  Grin

Grin กระสุนนำไปจากบ้านได้ไหมพี่ :Smiley แบบว่าครูจน ๆ ไม่ค่อยมีเงินซื้อกระสุน หักคอจากพรรคพวกเป็นประจำ  Grin ว้า แย่จัง กะจะยืมลูกซองสั้นของเพื่อนไปยิงด้วย เซ็งจัง เพราะเป็นอาวุธสงคราม  Grin

Grin ประธานปักษ์ใต้เนี่ย ถ้าหมายถึงของทีมงานพวกเรา ไม่มี จ้า ส่วนใหญ่จะรับอาสาจัดการตามแต่ละคนถนัด เพื่ออำนวยความสะดวกแก่เพื่อนพ้องน้องพี่เท่านั้นเอง  Cool มีแต่คำว่า " เพื่อน " อย่างเดียว แต่เคารพความอาวุโส  Wink

Grin มาแล้วขอรับ หายไปนาน เอาเครื่องไปเพิ่มฮาร์ทดิสก์ ขออำไพ พรรคเพียก ขอรับ ได้ข่าวว่าประกาศคนหาย ด้วยเนอะ
ไม่ได้ร่วมทีม ขอสั่งเสื้อทีมได้ป่าวอ่ะ อ่านกระทู้แล้วแต่รูปมันไม่ค่อยจะขึ้น รอตั้งนาน บางหน้าก็ไม่ขึ้น เฮ้อ เลยตอบซะเลย
 Grin แถวบ้านผมตอนนี้ดึกๆ ไปไหนไม่ค่อยจะได้ มีเรือขึ้นมาวื่งบนถนน กลัวชนเรือ ถ้ามีการวางระเบิดที่ไหน ใกล้ๆแถวนั้นเรือขึ้นมาแล่นบนถนนเพียบ ตำรวจ ทหาร ชนเรือยับเยิน ประจำ อิ อิ
 Grin ตกลงเอาเสื้อ 1 ตัว คุณโจจัดการด้วย ขอ วีซีดี ด้วย นะขอรับ

ตรงเอาเสื้อ 1 ตัว ไม่เป็นปัญหาครับ แต่ที่ว่าผมจัดการด้วย  ตกใจ ตกใจ  ยังไม่ค่อยจะเคลียร์ครับ

Grin ถ้าหาเสื้อทีมให้พี่เค้าได้ สงสัยจะแนะนำน้องที่ทำงานคนนั้นให้รู้จักกระมัง  Grin

Grin แฮะ แฮะ เรื่องเสื้อครับ ไม่ได้มีอะไร วันนี้ โอนเงินให้คุณลุงโสภณแล้ว ครับ .....อิ อิ

Grin ไอ๋ย๊ะ  กีดกันไม่ให้รู้จักกับน้องคนนั้นอีกแล้ว  จะไม่ให้นายโจได้มีแฟนบ้างเชียวหรือพี่บ่าว  Wink แจ้งพี่โสภณเรียบร้อยแล้วครับ  Cheesy เสียดายโดนปิดปากซะแล้ว ไม่งั้นจะเล่าให้เพื่อน ๆ ได้ฟังว่าพี่บ่าวเราโอนเงินอย่างไร  :Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2005, 07:15:30 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #421 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:12:32 PM »

น้องวุฒิพักหลังไม่ค่อยเห็นนะ ข่าวว่าฝีมือฉมังคงแอบซุ่มคนเดียว.......เอาเปรียบนี่  Cheesy Cheesy Cheesy
........................................................... ...........................................................
ขออนุญาตเรียนสมาชิกภาคใต้ทุกท่านครับ

วันนี้โทรฯติดต่อกับ "ตาน้อย" เจ้าของสนามยิงปืนภูเก็ตแล้ว เรื่องการใช้สนาม OK ไม่มีปัญหายินดีให้บริการฟรี
แต่มีเงื่อนไขว่าอาวุธปืนที่ใช้ต้องไม่ใช่อาวุธสงคราม........หากต้องการใช้อาวุธสงครามให้มีหนังสือจากหน่วยงานกำกับมาด้วย
เพราะทางการเข้มงวดมาก เขาไม่อยากมีปัญหาหากกระทำการโดยพละการ

ว่าแต่พร้อมจะไปเมื่อไหร่รบกวนแจ้งให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะครับ ผมจะได้ประสานงานให้เป็นไปตามที่เจ้าที่ต้องการ
ระบุจำนวนคนด้วยก็ดีนะครับ ท่านประธานปักษ์ใต้
Cheesyผมยังอยู่ครับพี่ปูไม่ได้ไปแอบซุ่มที่ไหนหรอกครับ..คือไม่ค่อยมีเวลาเลยครับพี่ Cheesy
 น้ำลายหกถ้าไปยิงปืนที่ภูเก็ตกันก็ดีเลยครับพี่..แต่ไม่รู้จะว่างหรือป่าว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #422 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:18:30 PM »

Grin อีตาวุฒิซุ่มซ้อมยิง จุดสองห้อย อยู่กระมัง ไม่ค่อยได้มาเข้าเวป เมื่อตะกี้เห็นแว่บ ๆ นี่นา  Grin

Grin กระสุนนำไปจากบ้านได้ไหมพี่ :Smiley แบบว่าครูจน ๆ ไม่ค่อยมีเงินซื้อกระสุน หักคอจากพรรคพวกเป็นประจำ  Grin

Grin ประธานปักษ์ใต้เนี่ย ถ้าหมายถึงของทีมงานพวกเรา ไม่มี จ้า ส่วนใหญ่จะรับอาสาจัดการตามแต่ละคนถนัด เพื่ออำนวยความสะดวกแก่เพื่อนพ้องน้องพี่เท่านั้นเอง  Cool มีแต่คำว่า " เพื่อน " อย่างเดียว แต่ให้ความเคารพความอาวุโส  Wink

Grin ยิงมาก ๆกลัวกระสุนหมดครับครูเบิ้ล แล้วขนาดนี้มีให้หักคอบ้างหรือป่าว อิ ๆ ๆ โดนชก โดนชก
  Grin คือว่าเค้าวัดรอบเอวว่าใครใหญ่สุดให้เป็นประธาน..อิ ๆ ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #423 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:19:13 PM »

Cheesyผมยังอยู่ครับพี่ปูไม่ได้ไปแอบซุ่มที่ไหนหรอกครับ..คือไม่ค่อยมีเวลาเลยครับพี่ Cheesy
 น้ำลายหกถ้าไปยิงปืนที่ภูเก็ตกันก็ดีเลยครับพี่..แต่ไม่รู้จะว่างหรือป่าว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin แล้วหายไปไหน ทำไมแหลงเหมือนคนไม่ค่อยมีแรง หัวเข่าฮ็อกแฮ็กม้าย  :Smiley

Grin หั้นแหละ ตัวตั้งตัวตีดุกขึ้นแล้วห้าน ใครอียกโขยงไปล้มทับลุงปูกันมั้งอ่ะ  Grin ไปลักยางล้อรถแกมาสักเส้นสองเส้น เห็นโม้ว่าตอนนี้ได้ยางรถมาแล้ว 4 เส้น แต่ไม่โร้ยางสำรองได้แล้วม้าย  Grin
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #424 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:22:03 PM »

Grinยังแข็งแรงดีอยู่ ถ้าไปล้มทับพี่ปูผมว่าคงไม่สาแกหรอกเพราะว่าตัวแกใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #425 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:22:16 PM »

Grin ยิงมาก ๆกลัวกระสุนหมดครับครูเบิ้ล แล้วขนาดนี้มีให้หักคอบ้างหรือป่าว อิ ๆ ๆ โดนชก โดนชก
  Grin คือว่าเค้าวัดรอบเอวว่าใครใหญ่สุดให้เป็นประธาน..อิ ๆ ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อ้างถึง

Grin ถ้าเป็นอย่างนั้น จังหูเลยประธาน  เยาะเย้ย xxl กับ xl จังหู   Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #426 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:24:08 PM »

Grin ไปลักยางล้อรถแกมาสักเส้นสองเส้น เห็นโม้ว่าตอนนี้ได้ยางรถมาแล้ว 4 เส้น แต่ไม่โร้ยางสำรองได้แล้วม้าย  Grin

..............   ทีเอ็งข้าไม่ว่า   .......................  Cool Cool Cool

กระสุนน่ะแอบเอาไปไม่ว่ากัน อุดหนุนน้ำดื่มเขาหน่อยก็แล้วกัน ยกเว้นของผมดื่มฟรี 5555 Grin Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #427 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:25:18 PM »

Grinยังแข็งแรงดีอยู่ ถ้าไปล้มทับพี่ปูผมว่าคงไม่สาแกหรอกเพราะว่าตัวแกใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin หั้นแหละ ถึงได้ชวนกับไปหลาย ๆ คน ทับให้จมดินไปนิ  Grin

Cheesy ลืมแจ้งไป   วันที่ 1 หรือว่า 2 เดือนหน้า จะมีแข่งยิงปืนที่ค่ายกะปาง ใครจะไปบ้าง  Grin ส่วนผมตั้งใจแล้วว่าจะไป แต่ตอนนี้ไปไม่ได้เสียแล้วเพราะว่า ฉันจะไปพัทยา แต่ยังไม่โร้ทีนิว่าพอถึงกุงเตปแล้ว ต้องขึ้นรถไหร แล้วขึ้นเท่ไหน  Tongue
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #428 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:28:43 PM »

Grin เบิกจากนายโจได้เลย มีเป็นคลังแสง  Grin

Grin ไปลักยางล้อรถแกมาสักเส้นสองเส้น เห็นโม้ว่าตอนนี้ได้ยางรถมาแล้ว 4 เส้น แต่ไม่โร้ยางสำรองได้แล้วม้าย  Grin

.............. ทีเอ็งข้าไม่ว่า ....................... Cool Cool Cool

กระสุนน่ะแอบเอาไปไม่ว่ากัน อุดหนุนน้ำดื่มเขาหน่อยก็แล้วกัน ยกเว้นของผมดื่มฟรี 5555 Grin Grin

Shocked ไอ๊ย๊ะ ลูกพี่ปูหักเหลี่ยมพันนี้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #429 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:33:28 PM »

Grin เบิกจากนายโจได้เลย มีเป็นคลังแสง  Grin

.............. ทีเอ็งข้าไม่ว่า ....................... Cool Cool Cool

Shocked ไอ๊ย๊ะ ลูกพี่ปูหักเหลี่ยมพันนี้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกทั่น  แค่ขาดเหลือก็พึ่งพออาศัยกันได้ครับ   Grin

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #430 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:37:50 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน      วินคลีน 9 MM หมดแล้วหล่าว วัยรุ่นเซ็ง    หัวเราะร่าน้ำตาริน
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #431 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 07:49:32 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน      วินคลีน 9 MM หมดแล้วหล่าว วัยรุ่นเซ็ง    หัวเราะร่าน้ำตาริน

บอกแล้วให้ลางานสักสัปดาห์ ไปตุนกระสุนไว้ก่อน  ก็ไม่เชื่อ   Grin Grin   

ไม่แปลกใจเลยที่หมดเร็ว   Smiley

บางโพ 5
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #432 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 08:01:26 PM »

Grin Grin ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกทั่น  แค่ขาดเหลือก็พึ่งพออาศัยกันได้ครับ   Grin
Cheesy แต่ว่าเราเป็นประเภทขาดเหลือบ่อย ๆ ด้วยสิเน้อครูเบิ้ล น้ำลายหก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #433 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 08:48:58 PM »

Cheesy แต่ว่าเราเป็นประเภทขาดเหลือบ่อย ๆ ด้วยสิเน้อครูเบิ้ล น้ำลายหก

Shocked มาเที่ยวที่บ้านอีกเมื่อไร ไม่พาไปดูแม่วัวแล้วล่ะ ตอนนี้มีเด็ด ๆ เยอะเลย  น้ำลายหก

บอกแล้วให้ลางานสักสัปดาห์ ไปตุนกระสุนไว้ก่อน ก็ไม่เชื่อ Grin Grin

ไม่แปลกใจเลยที่หมดเร็ว Smiley

Cry  ไม่นึกเลยว่าจะหมดในช่วงนี้ ถ้าอีก 2 - 3 เดือนจึงจะหมดก็เข้าทางพอดี  Tongue กะจะตุนไว้ที่บ้านอีกสัก 2 - 3 ร้อยนัด  Undecided

ทีเอ็งข้าไม่ว่า   ....................... Cool Cool Cool

ตกใจ พลาดเมื่อใด เละแน่เรา  หัวเราะร่าน้ำตาริน

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #434 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 04:46:25 PM »

ค่ายกะปางน่าสนใจเหมือนกัน ถ้าไม่ติดภาระกิจจะไปร่วมด้วย วันนี้ไปออกพื้นที่พัทลุง ว่าจะแวะเยี่ยมครูเบิ้ลหน่อย แต่ต้องรีบกลับค่อยแวะไปล้มทับวันหลังนะครับ  Grin Grin
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35779
  พิมพ์