เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1871 1872 1873 [1874] 1875 1876 1877 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25514087 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28095 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:44:17 PM »

ก็คิดแบบนั้น อยู่ครับ ตาแพะขอนไม้

แต่ขึ้นไปที่บริษัทผม เอาเข้าอู่บริษัท สามหมื่นกว่าบาทเอง เอ้อ...

ข้างนอกเกือบ ห้าหมื่นมั้ง

แต่ก็เข้าใจเรื่อง บริการหลังการขายนี้แหละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28096 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:45:52 PM »

เอามาฝากลุงปูครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

ชายวัยทองมีหรือไม่

เรามักจะได้ยินคำว่าวัยทองซึ่งเป็นที่เข้าใจว่าเป็นผู้หญิงวัยหมดประจำเดือนmenopause สำหรับผู้ชายเมื่ออายุมากขึ้นระดับฮอร์โมนที่สร้างก็น้อยลงมักจะเริ่มเมื่ออายุ 40 ปี andropause ซึ่งการขาดฮอร์โมนจะดำเนินไปอย่างช้าๆจนเหลือประมาณร้อยละ 10 ของวัยรุ่นบางคนอาจจเรียกว่า male climacteric, viropause

ฮอร์โมนเพศชาย

โดยทั่วๆไประดับฮอร์โมนเพศชายในผู้สูงอายุจะน้อยกว่าคนที่อายุน้อย ฮอร์โมนจะเริ่มลดลงเมื่อายุ 30 ปีและจะค่อยๆลดลง การลดลงของฮอร์โมนเพศชายจะไม่เหมือนเพศหญิงเมื่อถึงวัยทองจะไม่มีฮอร์โมน estrogen และเป็นทุกคน แต่สำหรับผู้ชายที่สูงอายุยังมีฮอร์โมนอยู่บ้าง ผู้ชายส่วนใหญ่ยังสามารถสร้างฮอร์โมนได้จนอายุ 70 ปีพบว่าร้อยละ5ที่มีฮอร์โมนน้อยกว่าปกติ การให้ฮอร์โมนทดแทนเพศชายก็มีปัจจัยเสี่ยงหลายประการ

ทำให้ต่อมลูกหมากโต
ทำให้บดบังอาการของมะเร็งต่อมลูกหมาก
ทำให้มีการสร้างเม็ดเลือดแดงเพิ่ม
ทำให้เกิด sleep apnea
ความสำคัญของฮอร์โมน Testosterone

ฮอร์โมนนี้สร้างที่อัณฑะ(testis) และต่อมหมวกไต{adrenal gland}บทบาทสำคัญคือสร้างให้ร่างกายเหมือนผู้ชาย คือจะสร้างกล้ามเนื้อให้แข็งแรง ทำให้มีความรู้สึกทางเพศและอารมณ์ดี ทำให้อวัยวะเพศแข็ง ช่วยสร้างเม็ดโลหิต ทำให้กระดูกแข็งแรง

อาการของผู้ชายที่ขาดฮอร์โมน

ฮอร์โมน testosterone มีหน้าที่สร้างความเป็นผู้ชาย เช่นกล้ามเนื้อ หนวดเครา ความต้องการทางเพศ เมื่อขาดฮอร์โมนจะมีอาการที่ขาดฮอร์โมน testosterone ดังนี้

หนวดเคราหยุดการเจริญ
อ้วนหรือไขมันเพิ่ม
ความแข็งแรงของกล้ามเนื้อลดลง
ร้อนตามตัว
อารมณ์หงุดหงิด โกรธง่าย
ไม่มีสมาธิ
ซึมเศร้า
อ่อนเพลียไม่มีแรง
นมโตและเจ็บ
หย่อนสมรรถภาพทางเพศ
เป็นโรคกระดูกพรุน
การวินิจฉัย

เนื่องจากอาการไม่เฉพาะดังนั้นมักจะวินิจฉัยเป็นโรคซึมเศร้า หรือโรคคนแก่ การตรวจเลือดก็ยังไม่มีเกณฑ์แน่ชัดว่าเมื่อไรจึงจะขาดฮอร์โมน ดังนั้นหากมีอาการเข้าได้กับภาวะที่มี testosteroneต่ำก็ให้สงสัยไว้ก่อน

การรักษา

การให้ฮอร์โมน Testosterone เพื่อทดแทนพบว่าได้ประโยชน์ในผู้ป่วยหลายรายโดยเฉพาะผู้ป่วยที่มีระดับ testosterone ต่ำพบว่าอาการที่ดีขึ้นได้แก่

อารมณ์ดีขึ้น รู้สึกมีชีวิตชีวา มองโรคในแง่ดี
รู้สึกกระฉับกระเฉง มีพลังในการทำงาน
อาการหงุดหงิดโกรธง่ายหรืออารมณ์ซึมเศร้าลดลง
นอนหลับดีขึ้น
มีความรู้สึกทางเพศเพิ่มขึ้น และสามารถมีเพศสัมพันธ์ได้ดีขึ้น
กล้ามเนื้อมีขนาดใหญ่ขึ้นและแข็งแรงขึ้น
ผลเสียของการฮอร์โมนทดแทน

หากคุณมีโรค มะเร็งเต้านม มะเร็งต่อมลูกหมาก ห้ามใช้ฮอร์โมนนี้อย่างเด็ดขาด โรคต่างๆเหล่านี้ต้องระวัง

โรคตับ
โรคหัวใจและหลอดเลือด
บวมเท้า
ต่อมลูกหมากโต
โรคไต
โรคเบาหวาน

ข้อมูลจากเวป ... http://www.siamhealth.net/Disease/sex/malemeno.htm

พี่แพะครับอ้ายเจ้านี่ซื้อที่ไหนหรือครับ ช่วยซื้อสักตันหนึง ได้กล้ามเนื้อแข็งแรงเหมือนเดิมครับ Grin Grin Grin
ฮอร์โมน Testosterone

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28097 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:47:24 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน
ผมสบายดี แต่คืนนี้พายุจะเข้าบริเวณที่ทำงาน แถมยังอพยพไม่ทันด้วยครับ คืนนี้คงต้องนอนกอดเสื้อชูชีพครับ

ก่อนกลับขึ้นฝั่ง แอบๆเอาพายุที่ว่ามาให้ชิมหน่อยสิ อยากรู้ว่า พายุกะผัดแลน ไอไรหร่อยหว่า

ตาลุงปูนี่คิดแปลกๆ คิดได้ไง

ผมบอกให้ก็ได้ครับลุง พายุสร้างขึ้นเองได้ ที่บ้านเลยครับ

โดยแค่ลุงแอบข้ามท่านุ่น แล้วหาทางให้ที่บ้านรู้ว่าลุงเเอบข้าม เท่านี้ก็ได้ชิม รสชาติพายุแล้วครับ อิๆ

ปล.ชิมแล้วก็ช่วยรายงานรสชาติด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ คริครี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28098 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 03:54:31 PM »

ช่วยมากวาดถ้วยกลับไปด้วยครับ พี่เบญและทีมงาน จะไปเชียร์ครับ  หลงรัก Grin
  Grinเที่ยวนี้คงจะไม่ได้ถ้วยกันแน่ครับเพราะอ่อนซ้อมกันแต่ละคน  บรรยากาศฝนๆด้วยแล้ว  หวังว่าคงได้พบกันนะครับช่วยไปเชียร์หน่อยอยากเจอกันครับ Tongue
1-2 ธ.ค.นี้สนามกระทู้ ภูเก็ตมีการแข่งขัน ไม่ทราบว่าใครสนใจมั่งครับ น้าเบญ ว่าไงครับ ขอทราบจำนวนหน่อย จะได้หนับหนุนกันถูก
Grinตอนนี้กำลังรวบรวมกำลังพลด่วนครับคิดว่าคงจะทราบภายใน2-3วันครับผม งานนี้ไม่เฝ้าร้านแล้วครับผม Tongue ทีมหาดใหญ่พร้อมสู้ศึกครับผม(ท่านประธานชมรมสั่งลุยครับสู้ๆ) Cool

พี่เบญครับ ถึงไม่ได้เฝ้าร้าน แต่ก็มีคนตามเฝ้าพี่ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เสียใจคุณแพะ คิก คิกเป็นครั้งแรกที่ไปแข่งโดยเมียไม่ตามพราะต้องเฝ้าร้านแทนผมอิอิ ขำก๊าก

เบิ้มครับ ถ้าไปเชียร์แล้วอย่าพาแกไปเที่ยวที่เราเคยไปนะครับ เดี๋ยวแกหมดแรงก่อนแข่งครับ อดได้ถ้วย Grin Grin Grin
แกดีใจมากครับพี่แพะ ที่จะได้ไกลหูไกลตา จากผบ ที่บ้านครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #28099 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:05:56 PM »

ก็คิดแบบนั้น อยู่ครับ ตาแพะขอนไม้

แต่ขึ้นไปที่บริษัทผม เอาเข้าอู่บริษัท สามหมื่นกว่าบาทเอง เอ้อ...

ข้างนอกเกือบ ห้าหมื่นมั้ง

แต่ก็เข้าใจเรื่อง บริการหลังการขายนี้แหละ

หมอเข้มลองติดต่อพรรคพวกผมก็ได้นะครับ
คุณเป็ดนะครับ  0815996666 บอกว่าตุ้มจาก กสท.แนะนำมา กันเองครับ...
เป็นมืออันดับต้น ๆ ของหาดใหญ่(เป็นคนเซนรับรองเครื่องก่อนแจ้งเปลี่ยนแปลงที่ขนส่งด้วย) ครับผม...

รถหมอเข้มไม่ทราบว่ารถไรแล้วล่ะครับ ถ้า เอสเคป มีสองรุ่น
สี่สูบ กะ หกสูบ หกสูบ ราคารวมทุกอย่าง(ให้ถังขนาดใหญ่สุด แล้วแต่จะเลือก)ประมาณ สี่แปด เค ครับ..
ถ้าสี่สูบจะถูกกว่าประมาณหมื่นนึงนะครับ...

ติดตั้งที่อู่ เอพี ออโต้ หลังฟลอริด้า (คุ้น ๆ ใช่ไหม)
กับอู่สุนันท์ ทางเลย รร.กอบกาญจน์ไปหน่อย...

ลองคุยดูนะครับ....จะได้ไม่ต้องปวดหัวแรงเวลาควักเบี้ยจ่ายค่าน้ำมัน....คิก คิก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28100 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:18:43 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน

ผมสบายดี แต่คืนนี้พายุจะเข้าบริเวณที่ทำงาน แถมยังอพยพไม่ทันด้วยครับ คืนนี้คงต้องนอนกอดเสื้อชูชีพครับ

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

ขอบารมีหลงพ่อทวดวัดช้างให้ หลวงพ่อแช่มวัดฉลอง หลวงพ่อเนตร หลวงพ่อกลับ พ่อท่านดำสำนักปรุคุ้มครองด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขอให้สิ่งศักดิ์คุ้มครองครับจง ... ถ้าเกิดอะไรขึ้นละก็ จำคำพี่ไว้นะครับ "หายใจเข้าไว้ ไม่ด๋อยแน่นอนครับ"  ...  เยี่ยม

ขอให้ปลอดภัยครับจง  เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28101 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:20:37 PM »

ตาลุงปูนี่คิดแปลกๆ คิดได้ไง
ผมบอกให้ก็ได้ครับลุง พายุสร้างขึ้นเองได้ ที่บ้านเลยครับ
โดยแค่ลุงแอบข้ามท่านุ่น แล้วหาทางให้ที่บ้านรู้ว่าลุงเเอบข้าม เท่านี้ก็ได้ชิม รสชาติพายุแล้วครับ อิๆ
ปล.ชิมแล้วก็ช่วยรายงานรสชาติด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ คริครี้

แหม .... น้าเข้มนี่ประสบการณ์ชีวิตสูงส่ง เจออุปสรรคมากมายแต่ผ่านตลอด

ขอบคุณครับที่กรุณาแบ่งบันให้เพื่อนฝูงได้มีโอกาส รับทราบและนำไปปฎิบัติ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28102 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:23:04 PM »

เ ท ส โ ต ส ะ เ ต อ วั น    กุ รุ ส นึ ง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28103 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:25:29 PM »

เอ๊ะหรือจะเป็น เทสโตสะเตอโลน หว่า   แบร่ แบร่ ไหว้ ไหว้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28104 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:26:34 PM »

เพื่อนๆด้ามขวาน เชิญร่วมอวยพรพี่บุญจะเดินทางกลับอเมริกา หรือจะแซวก็เชิญที่กระทู้นี้นะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=48563.0

Grin  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28105 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:29:18 PM »

ลุงชัชครับ จากด่านฯ นี้ไปอีกประมาณ 200 เมตร ก็เจอปั๊มแล้วครับลุง .. เติมในโก-ลกบางปั๊มยังไกลกว่าอีกครับ ...  เยี่ยม

น่าอิจฉามากๆๆๆ  Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #28106 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:34:05 PM »

สวัสดีครับชาวด้ามขวาน...........

วันนี้ขยัน..(เข้า net)   จึงยังไม่ปู๊นครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28107 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:42:14 PM »

ลุงชัชครับ จากด่านฯ นี้ไปอีกประมาณ 200 เมตร ก็เจอปั๊มแล้วครับลุง .. เติมในโก-ลกบางปั๊มยังไกลกว่าอีกครับ ...  เยี่ยม

น่าอิจฉามากๆๆๆ  Grin

ไม่ต้องอิจฉาครับลุงชัช ... ย้ายมาอยู่ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลงสัญชาติ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #28108 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:46:11 PM »

สวัสดีครับชาวด้ามขวาน...........

วันนี้ขยัน..(เข้า net)   จึงยังไม่ปู๊นครับ

กลับบ้านอย่าลืมของกินติดมือไปฝากคุณแม่บ้านด้วยนะครับ.....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28109 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 04:55:56 PM »

พี่ปูพากองเชียร์ไปด้วยนะครับ แต่ผมว่าพี่เบญและทีมอย่าคาดหวังเลยครับ เดี๋ยวจะมาแบบนี้......พาลจะหมดกำลังใจซะเปล่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 1871 1872 1873 [1874] 1875 1876 1877 ... 35779
  พิมพ์